`

Jump to content

[The IDOLM@STER 2nd vision] รวมพลเหล่าโปรดิวเซอร์ทั้งหลาย

162 replies to this topic

#41 Zeon

โลกนี้ไม่มีความบังเอิญหรอกนะ จะมีก็แต่พรหมลิขิต

• High Royal Executive Members

Posted 02 March 2011 - 03:51 PM

กระทู้นี้มีสาระจริงๆเลยตาเฟท

#42 pokojung

โปโกะจังหล่อขั้นเทพ

• High Royal Executive Members

Posted 04 March 2011 - 10:31 AM

View PostZeon, on 02 March 2011 - 03:51 PM, said:

กระทู้นี้มีสาระจริงๆเลยตาเฟท

เมื่อไหร่จะทำกระทู้มีสาระแบบเค้ามั่งล่ะเราน่ะ :o_smoke:

#43 Zeon

โลกนี้ไม่มีความบังเอิญหรอกนะ จะมีก็แต่พรหมลิขิต

Posted 04 March 2011 - 10:33 AM

View Postpokojung, on 04 March 2011 - 10:31 AM, said:

เมื่อไหร่จะทำกระทู้มีสาระแบบเค้ามั่งล่ะเราน่ะ :o_smoke:

ลองหาดูเองแล้วกันนะลุง ปักหมุดอยู่เป็นชาติแล้ว

#44 ruicosta

ขี้เกียจระดับโลก

• Royal Executive Members

Posted 04 March 2011 - 03:43 PM

View PostPrite, on 02 March 2011 - 12:20 AM, said:

DLC แพค1 ใครได้โหลดมาแล้วมั่งเนี่ย

มาโพสท์รูปยั่ว :laugh3:

เก็บเกรทคอมมูเยอะๆ นี่คงเป็นเรื่องลำบากสำหรับผม เพราะอดใจไม่ได้จริงๆ ยกตัวอย่าง..

อีเวนท์ยูกิโฮะไปออกงานที่ร้านสะดวกซื้อ แล้วได้เป็นพนักงานขาย 1 วัน บังเอิญน้องหนูใช้เตาอุ่นไฟฟ้าไม่เป็น มีคำถามขึ้นว่าจะให้อุ่นด้วยอะไรดี 1. ปาก 2. มือ 3. หน้าอก ...

อดใจที่จะไม่ตอบข้อ 3 ไม่ได้จริงๆ :o_lol:

#45 JokeR360

[TRS]ThaiRainbowSix

• Interests:Wii / FC / SFC / Xbox / SS / DC / NDS / PCE / GG / PS / GB

Posted 04 March 2011 - 08:03 PM

ลองไปโหลดของคนอันดับต้นๆ ใน ลีดเดอร์บอร์ด ดู โอ้ว นี่มันชุดชั้นในชัดๆ เลย แถมมาทีเดียว 5 คนเลย ^^

#46 Sylum

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 04 March 2011 - 08:22 PM

คือผมไปติดตรงตู้กดกาแฟน่ะครับ ไม่ทราบว่าต้องทำยังไง ช่วยทีครับ - -. กดแล้วก็ไม่ผ่านซะที เรียงลำดับอะไรยังไงเอ่อยย

#47 ruicosta

ขี้เกียจระดับโลก

Posted 04 March 2011 - 08:34 PM

View PostSylum, on 04 March 2011 - 08:22 PM, said:

คือผมไปติดตรงตู้กดกาแฟน่ะครับ ไม่ทราบว่าต้องทำยังไง ช่วยทีครับ - -. กดแล้วก็ไม่ผ่านซะที เรียงลำดับอะไรยังไงเอ่อยย

ตู้กาแฟมันเน่า

ก่อนอื่นกดปุ่มเติมน้ำตาลด้านขวาตรงคำว่าน้อย (少) ตรงนี้กดรัวๆ จากนั้นไปกดกาแฟ ตรงนี้ต้องกดแช่ เท่านี้ก็ผ่าน :)

#48 Sylum

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 04 March 2011 - 09:42 PM

ขอบคุณครับ

ตู้มันเน่า หรอเนี่ย 55

#49 フェイト

เซียนเกม

Posted 05 March 2011 - 01:32 AM

View PostJokeR360, on 04 March 2011 - 08:03 PM, said:

ลองไปโหลดของคนอันดับต้นๆ ใน ลีดเดอร์บอร์ด ดู โอ้ว นี่มันชุดชั้นในชัดๆ เลย แถมมาทีเดียว 5 คนเลย ^^

ในเกมส์มีขายใครไม่ต้องกลัว ไม่ต้องอิจฉากัน ได้ทุกคน :lol2:

เเต่ผมไม่ใช้นะ ค่าสเตตัสขึ้นน้อย ไม่เหมาะใช้ลุย เเต่ถ้าเอาไปใช้ในโหมด Stage for You ก็นับว่าโอเคอยู่ :o_worry:

ป.ล. รายละเอียดเกมส์ ยิ่งเล่นไปยิ่งพบอีกบานเลย ไม่รู้จะเขียนยังไงดีเลย เพราะผมยังไม่บรรลุเลย รายละเอียดเกมส์ยิบย่อยก็มีเพิ่มขึ้นมาหลังจบเกมส์เรื่อยๆ ทีละนิด อย่างเล่นรอบ 2 มีปล่อยไอดอลตามยถากรรม ให้ฝึกกันเอง เเสดงกันเองด้วย เหอๆๆ เวลาไปเสดงมีเลี่ยนตำเเหน่งยืนของไอดอลด้วย คาดถ้าจบรอบ 3 น่าจะมีจัดท่อนร้องของเเต่ละคนว่าให้ใครร้องท่อนไหนได้ตามต้องการเเบบภาคเเรกชัวร์ :o_worry:

ยังมีเรื่องของนักข่าวอีก วิธีใช้ประโยชน์นักข่าวปั่นยอดขายอีก เหอๆๆ เวรเยอะจริงๆ

Edited by フェイト, 05 March 2011 - 01:35 AM.

#50 JokeR360

[TRS]ThaiRainbowSix

• Interests:Wii / FC / SFC / Xbox / SS / DC / NDS / PCE / GG / PS / GB

Posted 05 March 2011 - 12:49 PM

View Postruicosta, on 04 March 2011 - 08:34 PM, said:

ตู้กาแฟมันเน่า

ก่อนอื่นกดปุ่มเติมน้ำตาลด้านขวาตรงคำว่าน้อย (少) ตรงนี้กดรัวๆ จากนั้นไปกดกาแฟ ตรงนี้ต้องกดแช่ เท่านี้ก็ผ่าน :)
ขอบคุณครับ ผ่านหล่ะ (กำลังเล่นรอบ 2 ครับ) ไม่ได้รางวัลอะไรกับเค้าเลย (เล่นรอบแรก กว่าจะผ่าน)

#51 Prite

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 05 March 2011 - 05:35 PM

มีปล่อยไอดอลตามยถากรรม ให้ฝึกกันเอง เเสดงกันเองด้วย
<<ใช่เลย สะดวก ย่นระยะเวลาดีนะ แต่บางทีก็ได้ผลมาไม่ดี... ก็ โหลดใหม่
:laugh3:

อยากรุ้ว่า จะกวาดรางวัลเยอะๆ มันต้องแบ่งเวลายังไงเนี่ย..
ยอดขาย อันดับเพลงไม่ค่อยขึ้นเลยจริงๆ...จะไปสุ้ะพวกบนๆยังไง

#52 フェイト

เซียนเกม

Posted 05 March 2011 - 08:55 PM

5555 จบเเบบสมบูรณ์กับยูกิโฮะเเล้ว ใครยังไม่ได้เล่นยูกิโฮะเล่นด่วนเลย ซึ้งมั่กๆ

รอบเเรกจบเเบบเเห้วไม่ได้รางวัลไรเลย อันดับก็ 49 เเต่สาวๆร้องเพลงร่ำลาให้ทั้งน้ำตาก็ซึ้งไปอีกเเบบ

เเต่ยูกิโฮะเเอบมาร้องเพลงส่งให้เรา 1 เพลงชื่อเป็น First Steb เพราะจิงๆ จะมีให้เล่นในเนื้อเรื่องมั้ยว้า

เเถมเนื้อเรื่องยาวไปยังฮอลิวู้ดเลย

วงเอ็มบริโอ้ของผมพุ่งสู่อันดับ 1 ด้วยด้วยยอดขายเพลง Smoky Trill 2 ล้านกว่าๆ :o_smoke:
เเต่กวาดมาเเค่รางวัลเดียวเอง :sorry3:

#53 ryangolf

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 06 March 2011 - 11:13 PM

เอ่อ สอบถามหน่อยครับ พอดีมือใหม่พึ่งหัดเล่น ตรงมุมขวาบน ผมเป็นรูป หยดเหงื่อ อะครับ มันแสดงถึงว่าอะไรอะครับ เหนื่อยรึป่าว แล้วถ้าใช่จะแก้ยังไงอะครับ

แล้วถามต่ออีกนิดเราจะดูยังไงว่า มันเป็นของคนไทยหรือว่าความรู้สึกนั้นคือทั้งวงครับ

ขอบคุณครับ

เอ่อ แล้วถามหน่อยครับ ถ้าเป็น silver สามารถไปโหลด dlc ต่าง ๆ ได้รึป่าวครับ แล้วมันมีฟรีมั้ยครับ หรือเสียตังทั้งหมดอะครับ

Edited by ryangolf, 06 March 2011 - 11:15 PM.

#54 フェイト

เซียนเกม

Posted 07 March 2011 - 07:56 AM

View Postryangolf, on 06 March 2011 - 11:13 PM, said:

เอ่อ สอบถามหน่อยครับ พอดีมือใหม่พึ่งหัดเล่น ตรงมุมขวาบน ผมเป็นรูป หยดเหงื่อ อะครับ มันแสดงถึงว่าอะไรอะครับ เหนื่อยรึป่าว แล้วถ้าใช่จะแก้ยังไงอะครับ

ไม่ต้องสนใจเเล้วครับ จากที่ลองมาหลายวิธีเเม่มเเก้ไม่ได้ หยุดพักวันเดียวก้ใช่ว่าจะหาย สู้ไปอัดเทศกาลเฟสติวัลตามเนื้อเรื่องให้ชนะครับ จะกลับมาสดใสดังเดิมโดยไม่ต้องเสียเวลาหยุดพัก

View Postryangolf, on 06 March 2011 - 11:13 PM, said:

แล้วถามต่ออีกนิดเราจะดูยังไงว่า มันเป็นของคนไทยหรือว่าความรู้สึกนั้นคือทั้งวงครับ
ขอบคุณครับ
เอ่อ แล้วถามหน่อยครับ ถ้าเป็น silver สามารถไปโหลด dlc ต่าง ๆ ได้รึป่าวครับ แล้วมันมีฟรีมั้ยครับ หรือเสียตังทั้งหมดอะครับ

ตามที่ตอบไปครับไม่ต้องไปดูมันเลยครับ ถ้าชนะเฟสติวัลตามเนื้อเรื่องได้ก็หมดปัญหาครับ

silver โหลดได้เเต่ต้องมี MS point ครับ ส่วนฟรีมีชุดฟรี 1 ชุดตามที่ผมลงข่าวไว้ในหัวกระทู้ครับ รีบหน่อยนะครับ หมดเขต 1 เมษานะครับ :o_worry:

#55 ryangolf

Posted 07 March 2011 - 03:41 PM

แล้วพวกการฝึกหล่ะครับ สำคัญมากมั้ยครับ ที่ต้องฝึกสม่ำเสมออะครับ หรือว่า ออกแต่ทีวีไปเลยอะครับ

#56 フェイト

เซียนเกม

Posted 07 March 2011 - 04:26 PM

View Postryangolf, on 07 March 2011 - 03:41 PM, said:

แล้วพวกการฝึกหล่ะครับ สำคัญมากมั้ยครับ ที่ต้องฝึกสม่ำเสมออะครับ หรือว่า ออกแต่ทีวีไปเลยอะครับ
ฝึกให้เพียงพอก็พอเเล้วครับ เราต้องทำการคำนวนเองว่า อืม ฝึกเท่านี้เเล้วนั้น อืมเอาไว้ก่อนขอไปออกทีวีก่อน เดี๋ยวค่อยมาฝึกใหม่

เเล้วก้ดูด้วยว่าอืมฝึกมาเเล้ว ค่าพลังเท่านี้ พอเอาไปออดิชั่นสู้เค้าได้ยัง ถ้าพอไหวเเล้วก็เอาไปออก ถ้ายังไม่พอก้ฝึกไปในระดับที่เราคำนวนไว้เเล้วว่าสู้ไหว การฝึกไม่ได้สำคัญต่อการจบเกมส์ เกมส์นี้ ยอดขายต่างหากคือจุดสำคัญ เเฟนๆก็สำคัญต่อการได้รางวัลไอดอลอาคาเดมี่ เเฟนกับยอดขายไม่เกี่ยวกับนะ รางวัลมี 6 รางวัล ได้เพียงเเค่รางวัลเดียวก็สามารถจบ true end ได้เเล้ว

การฝึกเเม้จะไม่สำคัญต่อการจบ เเต่สำคัญกับการออดิชั่น live เเละ festival เพราะถ้าน้อยไป ไม่เก่ง มันก็สู้คู่เเข่งไม่ได้ เอาง่ายๆ นะคิดซะว่าการฝึกคือการเก็บเลเวลละกัน จะได้เข้าใจง่ายๆ

#57 ryangolf

Posted 08 March 2011 - 02:27 PM

ตอนที่เราแสดง ในฉากที่เราดู เด็ก ๆ ขึ้นเวที เราสามารถกดได้ บางทีมี accident บางทีโชว์ท่าแบ๊ว อะคับ มันมีจังหวะ ให้กดยังไงบ้างรึป่าวครับ แล้วถ้ามัน accident เยอะ ๆ มันจะมีผลเสียอะไรมั้ยครับ

#58 Prite

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 08 March 2011 - 02:30 PM

View Postryangolf, on 08 March 2011 - 02:27 PM, said:

ตอนที่เราแสดง ในฉากที่เราดู เด็ก ๆ ขึ้นเวที เราสามารถกดได้ บางทีมี accident บางทีโชว์ท่าแบ๊ว อะคับ มันมีจังหวะ ให้กดยังไงบ้างรึป่าวครับ แล้วถ้ามัน accident เยอะ ๆ มันจะมีผลเสียอะไรมั้ยครับ

ถ้าตามภาคแรก มันก็ขึ้นกับค่าพลังเหมือนกันครับ พลังน้อยก้พลาดเยอะ

ส่วนตอนโชว์ แม้accident เยอะ ๆ ก้ไม่น่ามีผลต่อยอดขาย แฟนๆ และค่าพลังมั้ง
คงแค่โชว์เฉยๆ (หลังๆกดSKIPตลอดเลย ดูเต้นจนเบื่อละ..)
:dance:

#59 フェイト

เซียนเกม

Posted 08 March 2011 - 02:38 PM

ไม่มีผลครับก็เเค่พลาดบ่อยๆ เเล้วเวลาเต้นเสร็จมันจะมีถามมาจะอัดไว้ดูเล่นมั้ย มันจะเสียตรงที่อัดไปดูเล่นมันจะไม่งามเพราะพลาดบ่อยเเค่นั้นเองครับ

อยากได้เพลงนี้ง่ะ มีเเปลไทยด้วย

#60 Zeon

Posted 08 March 2011 - 02:40 PM

ตาเฟท ถ้าผมจะหัดเล่นเกมนี้ มีอะไรแนะนำไหม แล้วจำเป็นต้องเล่นภาคแรกก่อนไหม