`

Jump to content

[The IDOLM@STER 2nd vision] รวมพลเหล่าโปรดิวเซอร์ทั้งหลาย

162 replies to this topic

#61 Razgrizad

冬がくれた予感

• Royal Executive Members
  • Interests:Game
    Anime
    Manga
    Light Novel

Posted 08 March 2011 - 03:18 PM

มีทริคแนะนำตอนตอบคำถามนิดไหมครับที่แบบมันจะเป็นรูปมือขึ้นมาอ่ะครับ ไม่รู้มันจะให้ทำอะไร -*- กดไปแล้วมะเคยถูกเลยResetมาหลายรอบล่ะ ห่ะห่ะ

#62 フェイト

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 08 March 2011 - 03:46 PM

View PostZeon, on 08 March 2011 - 02:40 PM, said:

ตาเฟท ถ้าผมจะหัดเล่นเกมนี้ มีอะไรแนะนำไหม แล้วจำเป็นต้องเล่นภาคแรกก่อนไหม
ภาคเเรกไม่ต้องไปสนเลยครับ เล่นภาคนี้เลย ภาคนี้ไม่มีคำเเนะนำเเฮะ เขียนไปเเล้ว เเต่ทริคต่างๆ มันเยอะเเฮะเรียบเรียงไม่ถูกด้วย ถ้าอยากเล่นจริงๆปัญหามันจะอยู่ตรงตอบคำถามเนี่ยละ เพราะอย่างน้อยควรจะตอบคำถามจนหัวใจมัน LV3 เป็นอย่างต่ำ

View PostRazgrizad, on 08 March 2011 - 03:18 PM, said:

มีทริคแนะนำตอนตอบคำถามนิดไหมครับที่แบบมันจะเป็นรูปมือขึ้นมาอ่ะครับ ไม่รู้มันจะให้ทำอะไร -*- กดไปแล้วมะเคยถูกเลยResetมาหลายรอบล่ะ ห่ะห่ะ
ทริคไม่มีเเฮะ ส่วนใหญ่ใช้พลังเดาหรือถ้าอ่านออกก็พอจะเดาได้ก็เดาไป จะยากพอสมควรถ้าหากยิ่งไม่รู้เรื่องว่าคุยไรกัน ตอนเป็นรูปมือ มันขึ้นอยู่กับว่าคุยอะไรกันอยู่ เเล้วตอนนั้นควรจะทำอะไร ถ้าเจอไอ้พวกรูปมือพวกนี้เเล้วเเปลไม่ออกเเนะนำให้ไป ออกงานที่อื่นหรือตัวอื่นดีกว่าจะได้ไม่ต้องมานั่งเดา เพราะบางก้ต้องลูบหัว ลูบเเก้ม หรือชี้ไปตรงนู้นตรงนี้ :o_worry:

#63 Razgrizad

冬がくれた予感

Anime
    Manga
    Light Novel

Posted 08 March 2011 - 04:00 PM

View Postフェイト, on 08 March 2011 - 03:46 PM, said:

ทริคไม่มีเเฮะ ส่วนใหญ่ใช้พลังเดาหรือถ้าอ่านออกก็พอจะเดาได้ก็เดาไป จะยากพอสมควรถ้าหากยิ่งไม่รู้เรื่องว่าคุยไรกัน ตอนเป็นรูปมือ มันขึ้นอยู่กับว่าคุยอะไรกันอยู่ เเล้วตอนนั้นควรจะทำอะไร ถ้าเจอไอ้พวกรูปมือพวกนี้เเล้วเเปลไม่ออกเเนะนำให้ไป ออกงานที่อื่นหรือตัวอื่นดีกว่าจะได้ไม่ต้องมานั่งเดา เพราะบางก้ต้องลูบหัว ลูบเเก้ม หรือชี้ไปตรงนู้นตรงนี้ :o_worry:
อ่อโอเคครับ ไอ้ผมก็นั่งเดามันอยู่หลายรอบล่ะไม่ถูกซะที ห้าห้า สิ้นหวังจริงๆ

#64 フェイト

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 08 March 2011 - 04:04 PM

View PostRazgrizad, on 08 March 2011 - 04:00 PM, said:

อ่อโอเคครับ ไอ้ผมก็นั่งเดามันอยู่หลายรอบล่ะไม่ถูกซะที ห้าห้า สิ้นหวังจริงๆ

คุยกับใครเเล้วช่วงไหนครับ ถ้าบอกรายละเอียดเเล้วผมอาจช่วยบอกได้บางตัวนะครับ อย่างมาโคโตะหรือยูกิโฮะเเบบนี้อ่ะ :o_worry:

#65 Razgrizad

冬がくれた予感

Anime
    Manga
    Light Novel

Posted 08 March 2011 - 04:11 PM

ไหนๆก็ไหนๆล่ะขอถามเพิ่มอีกสักนิดนะครับ เวลาไปPromo นี่เลือกตัวละครเดิมซ้ำๆมีผลกับในทีมป่ะครับ? แล้วก็บางทีผมไปAudition หรือ Live Concert เสร็จแล้วเหมือนะจมีพวกแฟนๆมา

คุยป่ะไม่แน่ใจ แล้วเห็นในคำพูดมันจะมีตัวเลขอยู่ แล้วผมไปตอบๆมั่วๆ พอขึ้นวันใหม่เงินหายเกลี้ยงเลย -_-" ไม่ทราบว่าตรงนั้นมันคืออะไรเหรอครับ แต่บางทีตอบก็ได้Itemมา

Edited by Razgrizad, 08 March 2011 - 04:12 PM.

#66 フェイト

เซียนเกม

Posted 08 March 2011 - 04:20 PM

View PostRazgrizad, on 08 March 2011 - 04:11 PM, said:

ไหนๆก็ไหนๆล่ะขอถามเพิ่มอีกสักนิดนะครับ เวลาไปPromo นี่เลือกตัวละครเดิมซ้ำๆมีผลกับในทีมป่ะครับ? แล้วก็บางทีผมไปAudition หรือ Live Concert เสร็จแล้วเหมือนะจมีพวกแฟนๆมา

คุยป่ะไม่แน่ใจ แล้วเห็นในคำพูดมันจะมีตัวเลขอยู่ แล้วผมไปตอบๆมั่วๆ พอขึ้นวันใหม่เงินหายเกลี้ยงเลย -_-" ไม่ทราบว่าตรงนั้นมันคืออะไรเหรอครับ แต่บางทีตอบก็ได้Itemมา

ไม่มีผลครับ เเค่เลือกว่าจะเข้าสู่ event ใครในตอนโปรโมชั่นเเค่นั้น เช่นผมเลือกตัวนึงเเล้วคำถามยากเหลือเกิน ผมอาจจะกดรีเซ็ทเกมส์ใหม่เเล้วมาเลือกอีกตัวนึงเเทนก็ได้ เป็นการหนีความยาก เหอๆๆ :o_worry:

เวลาไปออดิชั่น หรือ Live เเละ Festival ถ้าทำสำเร็จ จะได้เเฟนเพลง จะได้เงิน เเล้วสาวๆจะขอเราว่า ขอไปเที่ยวซื้อของช็อปปิ้งก่อนกลับ เเล้วทีนี้พอเราอยู่คนเดียว จะมีคนมาขายของให้เรา ซึ่งไอ้ตัวเงาๆ นั่นละ มันจะขายพวกเครื่องราง ซึ่งคุณสมบัติมันจะเเจ้งให้ฟังตอนนั้นละว่าทำไรได้บ้างเเละจะถามว่าจะฟังอีกครั้งมั้ย ถ้ากด B ไม่ฟังมันก็จะบอกราคา เเละถามว่าจะซื้อมั้ยถ้าซื้อก็ X ไม่ซื้อก็ B เครื่องรางมีคุณสมบัติเเตกต่างมากมาย ซึ่งเราก็ไม่รู้ว่าไอ้คนที่มันเอามาเสนอขายเเต่ละครั้งมันจะมีอะไรมาขายบ้าง เราก็ต้องดูว่ามันขายอะไรคุณบัติอะไรเเล้วก็ซื้อมาใช้เเต่ถ้ารวยอยากซื้อหมดก็ไม่ว่า เเพงมากเลือกดีๆ ละกัน เหอๆ

ป.ล. บางครั้งการไปเเสดงออดิชั่น คอนเสิร์ต live หรือเฟสติวัลเเล้วจะมีนักข่าวมาสนใจเเละติดตามทำข่าวให้เรา ไอ้ที่ขึ้นเป็นเงาคนสีๆ เเล้วเขียนว่า REPORT นั่นละ ตอนนั้นละช่วงนาทีทอง ให้รีบทำกิจกรรมที่มันสามารถออกข่าวได้ซะ ไม่ใช่เวลามานั่งฝึกหรือไปร้านขายของ เเต่จะมีนักข่าวบางคนสนใจจะทำข่าวของเราในช่วงฝึกฝนเหมือนกันนะ ซึ่งอันนี้ผมรู้เเค่คนเดียวคือไอ้เงานักข่าวเป็นตาลุงอ้วนๆ ใส่เเว่น

Edited by フェイト, 08 March 2011 - 04:26 PM.

#67 Razgrizad

冬がくれた予感

Anime
    Manga
    Light Novel

Posted 08 March 2011 - 05:03 PM

View Postフェイト, on 08 March 2011 - 04:20 PM, said:

ไม่มีผลครับ เเค่เลือกว่าจะเข้าสู่ event ใครในตอนโปรโมชั่นเเค่นั้น เช่นผมเลือกตัวนึงเเล้วคำถามยากเหลือเกิน ผมอาจจะกดรีเซ็ทเกมส์ใหม่เเล้วมาเลือกอีกตัวนึงเเทนก็ได้ เป็นการหนีความยาก เหอๆๆ :o_worry:

เวลาไปออดิชั่น หรือ Live เเละ Festival ถ้าทำสำเร็จ จะได้เเฟนเพลง จะได้เงิน เเล้วสาวๆจะขอเราว่า ขอไปเที่ยวซื้อของช็อปปิ้งก่อนกลับ เเล้วทีนี้พอเราอยู่คนเดียว จะมีคนมาขายของให้เรา ซึ่งไอ้ตัวเงาๆ นั่นละ มันจะขายพวกเครื่องราง ซึ่งคุณสมบัติมันจะเเจ้งให้ฟังตอนนั้นละว่าทำไรได้บ้างเเละจะถามว่าจะฟังอีกครั้งมั้ย ถ้ากด B ไม่ฟังมันก็จะบอกราคา เเละถามว่าจะซื้อมั้ยถ้าซื้อก็ X ไม่ซื้อก็ B เครื่องรางมีคุณสมบัติเเตกต่างมากมาย ซึ่งเราก็ไม่รู้ว่าไอ้คนที่มันเอามาเสนอขายเเต่ละครั้งมันจะมีอะไรมาขายบ้าง เราก็ต้องดูว่ามันขายอะไรคุณบัติอะไรเเล้วก็ซื้อมาใช้เเต่ถ้ารวยอยากซื้อหมดก็ไม่ว่า เเพงมากเลือกดีๆ ละกัน เหอๆ

ป.ล. บางครั้งการไปเเสดงออดิชั่น คอนเสิร์ต live หรือเฟสติวัลเเล้วจะมีนักข่าวมาสนใจเเละติดตามทำข่าวให้เรา ไอ้ที่ขึ้นเป็นเงาคนสีๆ เเล้วเขียนว่า REPORT นั่นละ ตอนนั้นละช่วงนาทีทอง ให้รีบทำกิจกรรมที่มันสามารถออกข่าวได้ซะ ไม่ใช่เวลามานั่งฝึกหรือไปร้านขายของ เเต่จะมีนักข่าวบางคนสนใจจะทำข่าวของเราในช่วงฝึกฝนเหมือนกันนะ ซึ่งอันนี้ผมรู้เเค่คนเดียวคือไอ้เงานักข่าวเป็นตาลุงอ้วนๆ ใส่เเว่น
อ่อที่แท้ได้เครื่องรางนิเองผมก็งงว่าเอาเงินไปเสียกับอะไรหมด -_-" แล้วจะโหลดชุดพิเศษที่ตอนนี้ฟรีนี่อย่างต่ำต้องเป็น Silver Memberใช่ไหมครับ? ผมลองออนแบบฟรีตอนเลือกหัวข้อแรก

ของซื้อ Ms Point มันจะเป็นสีเทาๆ ใช้วิธีเลือกตัวอื่นหนีความยากได้ด้วย ความรู้ใหม่เลย ขอบคุณครับ ^^ เพิ่งเล่นถึงตรงที่แข่งกับทีมIori มันจงใจให้เราแพ้เรยใช่ม่ะนั้น Burstเร็วโคต

แล้วหลังจากพี่ตัวidol ทีมผมเวลาตอนทักทายตอนเช้ามันก่อนจะเลือกว่าทักทายใครมันจะมีดาวสีฟ้าๆกระพิบๆแต่ตัว นี่คือเกิดไรขึ้นเหรอครับ? ตอนนี้ชนะมา2-3หลายการหลังจากแพ้แล้ว

แต่อารมณ์มันไม่เหมือนจะดีขึ้นเรย -_-" พอมีวิธีแก้ไหมครับ? แล้วผมดันไปเลือกเพลงใหม่ เพลงเก่าอันดับเลยค้างแล้วเพลงใหม่ไม่เห็นมันขึ้นบนRankเลยแหะ สงสัยได้เล่นใหม่แน่นอน -*-

Edited by Razgrizad, 08 March 2011 - 06:31 PM.

#68 Prite

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 08 March 2011 - 09:26 PM

เพลงใหม่ๆ ยังไงก้ต้องเลือไปครบ5เพลงนั่นแหละครับ

จากที่ลองมา เพลงที่สำคัญคือ เพลงที่2 แล้วก็ 4 นี่แหละ เพราะต้องเอาไปแข่งFestivalให้ชนะ
ส่วนตอนสู้กับบอสใหญ่ Jupiter ก็ค่อยเลือกเพลงที่ถนัดสุดใน5เพลงได้

เพลงลำดับแรกๆอันดับไม่ดีอยู่แล้วเพราะวงยังไม่ดัง แต่เพลงหลังๆ บางที่ไม่ได้ทำอะไร
เอาแต่ซ้อมๆๆ(เพราะเกจฟิตซ้อมมันขึ้นติดกันตลอด) แต่อันดับดันไปTOPเลยซะงั้น
เลยวรุปว่ามันขึ้นกับความดังของวงนั่นแหละ ดังแล้วเพลงก็ดัง เหมือนในความเป็นจริง

:music:

Edited by Prite, 08 March 2011 - 09:27 PM.

#69 フェイト

เซียนเกม

Posted 08 March 2011 - 09:52 PM

View PostPrite, on 08 March 2011 - 09:26 PM, said:

เพลงใหม่ๆ ยังไงก้ต้องเลือไปครบ5เพลงนั่นแหละครับ

จากที่ลองมา เพลงที่สำคัญคือ เพลงที่2 แล้วก็ 4 นี่แหละ เพราะต้องเอาไปแข่งFestivalให้ชนะ
ส่วนตอนสู้กับบอสใหญ่ Jupiter ก็ค่อยเลือกเพลงที่ถนัดสุดใน5เพลงได้

เพลงลำดับแรกๆอันดับไม่ดีอยู่แล้วเพราะวงยังไม่ดัง แต่เพลงหลังๆ บางที่ไม่ได้ทำอะไร
เอาแต่ซ้อมๆๆ(เพราะเกจฟิตซ้อมมันขึ้นติดกันตลอด) แต่อันดับดันไปTOPเลยซะงั้น
เลยวรุปว่ามันขึ้นกับความดังของวงนั่นแหละ ดังแล้วเพลงก็ดัง เหมือนในความเป็นจริง

:music:

ตรรกะนี้ไม่ผ่านนะครับ
จากรูปเพลงที่ 1 ทะยานสู่ชาร์ตอันดับ 8 ด้วยยอดขาย 1,100,481
เพลงที่ 2 ทะยานสู่ชาร์ตอันดับ 5 ด้วยยอดขาย 1,485,999
เพลงที่ 3 ทะยานสู่ชาร์ตอันดับ 3 ด้วยยอดขาย 1,873,847
เพลงที่ 4 ทะยานสู่ชาร์ตอันดับ 2 ด้วยยอดขาย 2,091,035
เพลงที่ 5 ทะยานสู่ชาร์ตอันดับ 1 ด้วยยอดขาย 2,965,397

มันเล่นยังไงของมันวะ ไอ้ยุ่นคนนี้ :o_worry:

Edited by フェイト, 08 March 2011 - 10:02 PM.

#70 Prite

Posted 08 March 2011 - 10:42 PM

แหม่ ก็เป็น แค่คำแนะนำสำหรับคนหัดเล่นรอบแรกๆได้น่ะ

เทียบไม่ได้กับเหล่าเทพ เค้าทำคะแนนสูงๆได้ยังไงกันตั้งแต่เพลงแรกเนี่ย
สงสับรอบหลังๆมันมีของเทพที่แพงๆ ใส่แล้วพลังสูงปริ๊ด
:o_worry:

#71 Razgrizad

冬がくれた予感

Anime
    Manga
    Light Novel

Posted 08 March 2011 - 11:14 PM

ช๊อกไปเรียบร้อยครับ มะกี้กดผิดลบsave ไปเฉยเรย -_-" เล่นใหม่อีกรอบ เห้อ....... เวลา Idol เครียดหนักๆนี่คือวงมุมขวาบนมันจะเป็นสีเทาๆใช่ป่ะครับ?

เทคนิคกดBurst นี่มันมีไหมครับ เพราะผมก็กดPerfect กับตัวที่ xเยอะสุด แต่ไหงของComมันตูมๆแปปเดียวเต็มหลอดล่ะ งงจริงจัง

Edited by Razgrizad, 08 March 2011 - 11:15 PM.

#72 フェイト

เซียนเกม

Posted 08 March 2011 - 11:24 PM

View PostRazgrizad, on 08 March 2011 - 11:14 PM, said:

ช๊อกไปเรียบร้อยครับ มะกี้กดผิดลบsave ไปเฉยเรย -_-" เล่นใหม่อีกรอบ เห้อ....... เวลา Idol เครียดหนักๆนี่คือวงมุมขวาบนมันจะเป็นสีเทาๆใช่ป่ะครับ?

เทคนิคกดBurst นี่มันมีไหมครับ เพราะผมก็กดPerfect กับตัวที่ xเยอะสุด แต่ไหงของComมันตูมๆแปปเดียวเต็มหลอดล่ะ งงจริงจัง

สีเทาๆคือเริ่มเบื่อๆครับ หยดเหงื่อนี่เหนื่อย สายฟ้านี่เริ่มเครียดครับ ตัวเกมส์จะให้โอกาสเราช่วงหลังเเข่งออกเฟสติวัลครั้งเเรกเเล้วเเพ้ย่อยยับมา โดยให้เราเลือกลีดเดอร์ของทีมคนใหม่ในวันรุ่งขึ้น เเล้วจะให้เลือกอีกครั้งก่อนจะถึงสัปดาห์ที่ 20

ส่วนไอ้เบิร์สที่ระเบิดตูมเดียวพุ่งก็เพราะมันคอมมันกดใช้หัวใจไงครับ เราก็สามารถใช้ได้โดยกด A อ่ะครับ เเต่จำนวนครั้งที่เราจะใช้ได้ขึ้นอยู่กับหัวใจที่เรามีอยู่ จำนวนหัวใจขึ้นอยู่กับเลเวลของหัวใจนั้นน่ะครับ โดยต้องเลเวลหัวใจจะเก็บได้จากการไปออกงานต่างๆ เช่นโปรโมชั่น อะไรพวกนั้น ไอ้พวกที่เข้าไปตอบคำถามนั่นน่ะ

ส่วน guide การตอบคำถามมันมาเเล้วนะครับ
http://www44.atwiki....m2/pages/1.html

#73 Razgrizad

冬がくれた予感

Anime
    Manga
    Light Novel

Posted 08 March 2011 - 11:29 PM

View Postフェイト, on 08 March 2011 - 11:24 PM, said:

สีเทาๆคือเริ่มเบื่อๆครับ หยดเหงื่อนี่เหนื่อย สายฟ้านี่เริ่มเครียดครับ ตัวเกมส์จะให้โอกาสเราช่วงหลังเเข่งออกเฟสติวัลครั้งเเรกเเล้วเเพ้ย่อยยับมา โดยให้เราเลือกลีดเดอร์ของทีมคนใหม่ในวันรุ่งขึ้น เเล้วจะให้เลือกอีกครั้งก่อนจะถึงสัปดาห์ที่ 20

ส่วนไอ้เบิร์สที่ระเบิดตูมเดียวพุ่งก็เพราะมันคอมมันกดใช้หัวใจไงครับ เราก็สามารถใช้ได้โดยกด A อ่ะครับ เเต่จำนวนครั้งที่เราจะใช้ได้ขึ้นอยู่กับหัวใจที่เรามีอยู่ จำนวนหัวใจขึ้นอยู่กับเลเวลของหัวใจนั้นน่ะครับ โดยต้องเลเวลหัวใจจะเก็บได้จากการไปออกงานต่างๆ เช่นโปรโมชั่น อะไรพวกนั้น ไอ้พวกที่เข้าไปตอบคำถามนั่นน่ะ

ส่วน guide การตอบคำถามมันมาเเล้วนะครับ
http://www44.atwiki....m2/pages/1.html
แล้วหัวใจควรใช้ตอนไหนดีอ่ะครับ เพราะส่วนใหญ่ผมกดตอนตัวxมันตกไปเหลือ0.7เกือบๆ0.6 แต่บางรอบไปแข่งเริ่มพร้อมกันcomแต่ผมกดไปได้แปปเดียวพี่แกมาเต็มหลอด O_O นั่งงงเลย

#74 フェイト

เซียนเกม

Posted 08 March 2011 - 11:34 PM

View PostRazgrizad, on 08 March 2011 - 11:29 PM, said:

แล้วหัวใจควรใช้ตอนไหนดีอ่ะครับ เพราะส่วนใหญ่ผมกดตอนตัวxมันตกไปเหลือ0.7เกือบๆ0.6 แต่บางรอบไปแข่งเริ่มพร้อมกันcomแต่ผมกดไปได้แปปเดียวพี่แกมาเต็มหลอด O_O นั่งงงเลย

เเล้วเเต่ครับ สำหรับผมกดตอนที่ ทุกอัน x,y,b ค่าคูณอยู่ในระดับที่ผมคิดว่า ถ้าเรากดช้ากว่านี้จะสู้ไม่ไหว เพราะไอ้หัวใจมีผล ช่วยฟื้นฟูตัวคูณของพวก x,y,b ให้กลับมาเป็น 1.00 เหมือนเดิมด้วยครับ อันนี้เีขียนอธิบายไว้ที่หน้าเเรกเเล้ว :o_worry:

ที่สำคัญคือมองหลอด voltage ด้วย เเล้วคิดคำนวนด้วยตัวเองว่ากดไปจะคุ้มมั้ย บางคนเหลืออีดนิดเดียวก็จะเต็มเเล้ว เเต่ดันกด ก็ขาดทุนไป เพราะมันไม่เอาไป + ให้ หลอดต่อไปหรอกนะ ส่วนที่ล้นมันจะตัดทิ้งไปเลย

ป.ล. เเถมอีกนิด
เวลาการกด นอกจากค่าตัวคูณที่เรากดมันจะลดลงทุกครั้งเเล้ว ยังส่งผลให้ตัวคูณของค่าอื่นเพิ่มขึ้นนะ
กด B ส่งผลให้ตัวคูณ X เพิ่มขึ้น
กด X ส่งผลให้ตัวคูณ Y เพิ่มขึ้น
กด Y ส่งผลให้ตัวคูณ B เพิ่มขึ้น

มันจะวนเเบบนี้ก็วางเเผนเอาครับ

Edited by フェイト, 08 March 2011 - 11:38 PM.

#75 ryangolf

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 08 March 2011 - 11:35 PM

ผมพึ่งรู้ว่าใช้ หัวใจ กด A - -"

แต่ผมถึงเพลงสุดท้ายแล้วได้แค่อันดับ 38 อะครับ ตั้งแต่ สัปดาห์ที่ 44 หลังจากนั้น ไม่ว่าจะโปรโมท ออดิชั่น ไลฟ์ หรือ เฟส มันก็ไม่ขยับอันดับเลยครับ มึนแล้วไม่รู้เข็นอันดับยังไงดี

#76 フェイト

เซียนเกม

Posted 08 March 2011 - 11:44 PM

View Postryangolf, on 08 March 2011 - 11:35 PM, said:

ผมพึ่งรู้ว่าใช้ หัวใจ กด A - -"

แต่ผมถึงเพลงสุดท้ายแล้วได้แค่อันดับ 38 อะครับ ตั้งแต่ สัปดาห์ที่ 44 หลังจากนั้น ไม่ว่าจะโปรโมท ออดิชั่น ไลฟ์ หรือ เฟส มันก็ไม่ขยับอันดับเลยครับ มึนแล้วไม่รู้เข็นอันดับยังไงดี

ใช้ซะหน่อยครับหัวใจ ไม่งั้นสู้ไม่ไหวหรอกครับ เท่าที่ผมเล่นมา เเค่หัวใจเลเวล 3 ก็เริ่มสบายละ เเต่ถ้าจะเล่นเอาระดับเทพเเบบรูปที่เอามาให้ดูข้างบนคงต้องหัวใจเต็ม max ไปเลย

ส่วนอันดับถ้าเล่นรอบเเรกไม่ต้องใส่ใจไม่มีใครจบดีตั้งเเต่รอบเเรกหรอก :o_worry:

การเข็นอันดับเเนะนำให้ทำ ออดิชั่น live เเล้วก็ FESTIVAL ให้ครบ 3 อย่างภายใน 4 สัปดาห์นับจากทำการเลือกเพลงครับ นอกนั้นก็ไปพยายามหานักข่าวมาเกาะติดเเล้วเเล้วไปออกงานต่างๆ บ้างเเล้วก็กลับไป ออชิดัน live หรือ FESTIVAL หาเเฟนเพลงบ้าง

อันนี้ประธานในเกมส์มันบอกไว้ในเกมส์ว่าเลือกเพลงที่จะโปรดิวเเล้วให้รีบออดิชั่น live เเล้วก็ FESTIVAL ภายใน 4 สัปดาห์ ก็มีเพลงเเล้วไม่ไปเปิดตัวออดิชั่นเเล้วคนจะรู้จักเพลงได้ยังไง ไม่จัดคอนเสิร์ตเเล้วจะฮิตได้ยังไง ไม่ Festival เเข่งกับชาวบ้านเเล้วจะรู้เรทติ้งได้เยี่ยงไร อะไรประมาณนี้ นอกนั้นก็ออกงานโปรโมทมั่ง ถ่าย pv มั่ง ออกงานเทศกาลต่างๆ ประโคมข่าวอย่างเดียวเลยก็ได้เเต่เเฟนมันได้น้อยนะ ถ้ารู้เเล้วว่าขึ้นชาร์ตอันดับ 1 ไม่ได้เเน่ ผมว่าเร่งอัดปั๊มเเฟนเพลงในภาคใดภาคนึงให้เต็มสูบไปเลยดีกว่าครับ จะได้ลุ้นรางวัลอื่นได้

#77 ryangolf

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 09 March 2011 - 12:00 AM

View Postフェイト, on 08 March 2011 - 11:44 PM, said:

ใช้ซะหน่อยครับหัวใจ ไม่งั้นสู้ไม่ไหวหรอกครับ เท่าที่ผมเล่นมา เเค่หัวใจเลเวล 3 ก็เริ่มสบายละ เเต่ถ้าจะเล่นเอาระดับเทพเเบบรูปที่เอามาให้ดูข้างบนคงต้องหัวใจเต็ม max ไปเลย

ส่วนอันดับถ้าเล่นรอบเเรกไม่ต้องใส่ใจไม่มีใครจบดีตั้งเเต่รอบเเรกหรอก :o_worry:

การเข็นอันดับเเนะนำให้ทำ ออดิชั่น live เเล้วก็ FESTIVAL ให้ครบ 3 อย่างภายใน 4 สัปดาห์นับจากทำการเลือกเพลงครับ นอกนั้นก็ไปพยายามหานักข่าวมาเกาะติดเเล้วเเล้วไปออกงานต่างๆ บ้างเเล้วก็กลับไป ออชิดัน live หรือ FESTIVAL หาเเฟนเพลงบ้าง

อันนี้ประธานในเกมส์มันบอกไว้ในเกมส์ว่าเลือกเพลงที่จะโปรดิวเเล้วให้รีบออดิชั่น live เเล้วก็ FESTIVAL ภายใน 4 สัปดาห์ ก็มีเพลงเเล้วไม่ไปเปิดตัวออดิชั่นเเล้วคนจะรู้จักเพลงได้ยังไง ไม่จัดคอนเสิร์ตเเล้วจะฮิตได้ยังไง ไม่ Festival เเข่งกับชาวบ้านเเล้วจะรู้เรทติ้งได้เยี่ยงไร อะไรประมาณนี้ นอกนั้นก็ออกงานโปรโมทมั่ง ถ่าย pv มั่ง ออกงานเทศกาลต่างๆ ประโคมข่าวอย่างเดียวเลยก็ได้เเต่เเฟนมันได้น้อยนะ ถ้ารู้เเล้วว่าขึ้นชาร์ตอันดับ 1 ไม่ได้เเน่ ผมว่าเร่งอัดปั๊มเเฟนเพลงในภาคใดภาคนึงให้เต็มสูบไปเลยดีกว่าครับ จะได้ลุ้นรางวัลอื่นได้

อ่อ แฟนเพลง ปั้มเป็นภาค ๆ ไปเลยเหรอครับ ผมก็พยายามเอาให้มันยิ้มทุกภาค บางทีไปไม่ทันหน้าบึ้งหายกันไปก็มี ถ้าปั้มที่เดียวให้พุงกางอย่างงี้ น่าจะง่ายขึ้นมั้งครับ

ส่วนที่คุณ เฟท บอกว่า เล่นรอบแรกจบไม่ได้ดี หมายความว่า พอเราจบรอบแรก เกมมันจะให้เล่นรอบสองเลยเหรอครับ แล้วมันจะมีอะไรเพิ่มขึ้นจากรอบแรกเหรอครับ

ปล. ส่วน wiki ผมดูแล้วงง ๆ ชอบกลครับ 555 - -" พยายามดูตามงานแล้ว แต่เจอคำตอบไม่ตรงกัน ในนั้นมี 2 แต่ในเกมมี 3 ผมไม่รู้จะตอบยังไง ก็ยังได้แค่ normal อยู่ตลอดเลยครับ ได้ good ครั้งเดียวเอง พอมีวิธีแนะให้จับจุดดูในการตอบป่าวครีับ

Edited by ryangolf, 09 March 2011 - 12:03 AM.

#78 Prite

Posted 09 March 2011 - 01:15 AM

เล่นรอบสองก้ได้เงิน และไอเท็ม ที่ค้างไว้ ทำให้สบายขึ้นเยอะครับ
เพราะพวกของแพงๆ ก็ทำให้พลังเยอะมาก แบบไม่ต้องไปฝึกซ้อมเลย
เอาเวลาไปปั๊มแฟนเพลงได้เยอะขึ้น

#79 フェイト

เซียนเกม

Posted 09 March 2011 - 10:39 AM

เล่นรอบ 2 ก็ได้เงินที่เหลือจากรอบเเรก ของที่ซื้อมาในรอบเเรก เเละสถิติของเราที่ถูกเซฟเก็บไว้ เเละเลเวลของโปรดิวเซอร์จะเพิ่มขึ้นครั้งละ 1 เลเวล ตอนนี้ผมเลเวล 3 บริษัทไม่ใช่ตึกเเถวเเล้ว เป็นตึกขนาดใหญ่กว่าตึกเเรก สำนักงานดีขึ้น

เเละเมื่อเลเวลโปรดิวเซอร์สูงขึ้นระบบต่างๆ จะเริ่มเปิดเช่น เวลาไปฝึกหรือไปเเสดงต่างๆ จะมีคำสั่งให้ไอดอลจัดการกันเองตามยถากรรม ซึ่งไม่ค่อยดีท่าน ให้มันเคลียร์กันเองทีไรเละทุกที

เเละเวลาจะเเสดงมีคำสั่งสามารถจัดตำเเหน่งของไอดอลได้ ให้คนนู้นยืนกลาง คนนี้อยู่ซ้าย คนนั้นอยู่ขวา อะไรประมาณนี้

เเละเวลาขออังกอร์ อาจจะมีให้เลือกเเสดงเเค่ 2 คน หรือโซโล่เดี่ยวได้ด้วย

ป.ล. วิธีอ่านถ้าอยากได้เดี๋ยวเขียนส่งให้ละกันครับ :o_worry:

Edited by フェイト, 09 March 2011 - 10:39 AM.

#80 Razgrizad

冬がくれた予感

Anime
    Manga
    Light Novel

Posted 09 March 2011 - 04:00 PM

วีธีการแก้พวกความเครียด พวกเหนื่อยนี่ต้องทำยังไงเหรอครับ? ของผมให้มันไปพัก2สัปดาห์ติดๆกันแล้วยังไม่หายเรย ชัก งง -_-" ชึ้นพวกLive! Audition ชนะก็แล้ว ก็ยังเครียดไม่หายซะที

Edited by Razgrizad, 09 March 2011 - 04:02 PM.