`

Jump to content

Pro Guitar .. ͧǤѺ

142 replies to this topic

#1 MingLive

ѡͩѧ

• High Members

Posted 12 December 2010 - 09:55 PM

แกะกล่อง+ประกอบพร้อมเล่นครับผม

อันนี้ลองเทียบขนาดครับ

เท่าที่ลองเล่นดู
+ ผมว่าคนที่เล่นกีตาร์เป็นอยู่แล้ว น่าจะชอบมากถึงมากที่สุดครับ (โดยส่วนตัว ผมชอบมากๆๆๆๆเลย) :love2:
+ แต่ว่าถ้าใครที่เน้นเล่นสนุกสนาน และเล่น GH / RB าคก่อนๆเพื่อความสนุกสนานเป็นหลัก โดยไม่มีพื้นฐานการเล่นกีตาร์จริงมาก่อน อาจจะไม่โดนนะครับ :o_shame:

อ่อ .. ส่วนถ้าใครจะฝึกเล่นกีตาร์จริงครั้งแรก ถ้ามีความอดทน เจ้า fender mustang ตัวนี้ก็อาจจะโอเคครับผม

#2 nismo_silvia

God bless me !

• Royal Executive Members

Posted 13 December 2010 - 12:23 AM

สั่งมาเท่าไหร่ครับเนี่ย อยากดได้บ้าง :o_shame:

#3 stillenigma

ѡ¹鹷 2

• High Royal Executive Members

Posted 13 December 2010 - 01:10 AM

สวยมากๆเลย
รวมแล้วเท่าไหร่คับผม^ ^ แล้วกล่องหนักมากไหม

Edited by stillenigma, 13 December 2010 - 01:11 AM.

#4 vutt

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 13 December 2010 - 08:13 AM

โอ้แฟนพันธ์แท้ ตัวจริงเลยครับ :cat_yes:

#5 pulohid

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 13 December 2010 - 09:33 AM

อยากทราบราคาเหมือนกันครับ

#6 runrunx

Ҩѡþô ͡ѡʹú

• Interests:rockband3

tekken 6

Posted 13 December 2010 - 01:40 PM

พอดีจะซื้อเหมือนกันแต่ไม่มีที่ไหนมีของเลยT^T :sad3:

ตกลงเล่นกับโหมด expert ธรรมดาได้ใช่มั้ยครับ :o_wow:

แล้วตอนเปลี่ยน คอร์ดที่ต้องรูด fred การที่สายเป็นปุ่มๆมันเป็นปัญหามั้ยอ่ะครับ ขอบคุณครับ :love: :love:

ปล รอรีวิวนะครับ :wow2: :wow2:

#7 Zerotiir

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 13 December 2010 - 07:12 PM

บร๊ะเจ้า มีหลายตัวจังครับ ไว้เล่นกะใครเหรอ

#8 Ont

ѡ֡ѴдѺ 1

Posted 13 December 2010 - 08:24 PM

รบกวนถามครับ mustang ตัวนี้ยังใช้เล่น normal mode หรือ rb2 lego าคก่อนๆได้อยู่รึเปล่าครับ
แล้วตัว squiber ที่เป็นสายกีตาร์จริงนั่นจะใช้เล่น normal mode ไม่ได้ใช้มั้ยครับ
จะได้ทราบเป็นข้อมูลประกอบการพิจารณาซื้อ ขอบคุณครับ m(_ _)m

#9 MingLive

ѡͩѧ

Posted 13 December 2010 - 11:20 PM

เมื่อกี้กลับมาถึงบ้านปุ๊บก็ซัดไปอีก 2 ชั่วโมงกว่าๆ ตอนนี้ยอมรับว่าเห่อสุดๆ ...

ผมตอบคำถามทีละข้อนะครับ ... เรื่องราคาก่อนเลยแล้วกัน หลายคนถามเรื่องราคา :sorry:

ผมจ่ายไปประมาณเกือบ 8000 ครับ
(ตัวกีตาร์จริงๆ ราคาตอนนั้น 4500 + ค่าส่ง (DHL) ประมาณ 1080 + าษี 2400 ครับ)
ซื้อจาก Amazon.com (pre-order 12 NOV ... เพิ่งมีของและ ship 3 DEC / ได้รับของเมื่อวานนี้ครับ)

** ราคานี้ของ ps3 นะครับ หลายเว็บ ราคาของ ps3,xbox,wii จะไม่เท่ากันนะครับ **

หมายเหตุ: เรื่องราคา ผมเองตอนนี้ก็ยังงงๆ นิดนึงนะครับ :confuse:
คือว่า ตอนกลางเดือนพย ทั้งเว็บ Rock Band และ Amazon จะขึ้นราคา$149 (ประมาณ 4,500)
แต่ตอนนี้ ทั้งเว็บ Rockband และ Amazon จะขึ้นราคาเป็น $284.94 (ประมาณ 8500) ยังไม่รวมค่าส่งและาษี :wall:

Reference
Rock Band WebSite $284.94
http://www.rockbands...82461/1/PS3.htm

Amazon.com
http://www.amazon.co...ck+band+mustang

ส่วนเว็บอื่นๆ พวก Gamestop, Gameshark อาจจะยังเป็น $149 แต่พวกนั้นไม่ส่งของถึงไทยอ่ะครับ
GameStop
http://www.gamestop....t.aspx?CCTest=1
GameShark
http://store.gamesha...cf-d3dab24bfb9c

ตอนนี้ของดูเหมือนจะหายากจริงด้วยครับ
พวกเว็บที่ขายใน us ทั้งหลาย ก็ขึ้นเป็นไม่มี stock / รอ ship กลางธค ฯลฯ กันเกือบหมดเลยอ่ะครับ :o_worry:

อ่อ... Play-asia ยังไม่มีขายครับ (และไม่มีวี่แวว ...)

#10 MingLive

ѡͩѧ

Posted 13 December 2010 - 11:24 PM

View Poststillenigma, on 13 December 2010 - 01:10 AM, said:

สวยมากๆเลย
รวมแล้วเท่าไหร่คับผม^ ^ แล้วกล่องหนักมากไหม

กล่องไม่หนักนะครับ ตัวกีตาร์ก็ไม่หนักครับผม (ไม่มีที่ชั่งอ่ะ ไม่ได้ตอบแบบชัดเจนเป็น kg / ตอบแบบความรู้สึกเป็นเกณฑ์ ไม่ว่ากันนะคร้าบบบ)

#11 MingLive

ѡͩѧ

Posted 13 December 2010 - 11:31 PM

View Postrunrunx, on 13 December 2010 - 01:40 PM, said:

พอดีจะซื้อเหมือนกันแต่ไม่มีที่ไหนมีของเลยT^T :sad3:

ตกลงเล่นกับโหมด expert ธรรมดาได้ใช่มั้ยครับ :o_wow:

แล้วตอนเปลี่ยน คอร์ดที่ต้องรูด fred การที่สายเป็นปุ่มๆมันเป็นปัญหามั้ยอ่ะครับ ขอบคุณครับ :love: :love:

ปล รอรีวิวนะครับ :wow2: :wow2:

ผมตอบเรื่อง mode ก่อน (เดี๋ยวจะมินิรีวิวนะครับ)
ยืนยันว่าตัว fender mustang ใช้เล่น mode ธรรมดาได้ครับ ลองให้แล้ว

แต่ว่า :o_worry: ... โดยส่วนตัว หลังจากที่ลองเอามาเล่น mode ธรรมดา ผมว่าไม่ work อย่างแรงอ่ะครับ
คือ 5 fred แรกมันมี 6 ปุ่มที่เลียนแบบ สาย 6 สายอ่ะครับ เวลาเล่น mode ธรรมดา กดปุ่มไหนใน 6 สายก็ได้ แต่กดจริงมันไม่ถนัดเลยอ่ะครับ ตอนที่ลองผมต้องกดปุ่มล่างสุด (สาย1) ซึ่งไม่ค่อยถนัด
และที่ไม่ถนัดยิ่งกว่า คือ มันไม่มี strum bar แล้ว แต่เป็นสาย 6 สายจริงๆ ถึงแม้ว่าจะดีดสายไหนก็ได้สำหรับ mode ธรรมดา แต่มันไม่ถนัดอ่ะครับ ...

เท่าที่ลอง ผมว่า ถ้าใครยังไม่เคยเล่น RB / GH มาก่อน แล้วจะลองเล่นาคนี้าคแรก แต่อยากซื้อ Mustang เพื่อไว้เล่น Pro mode ในอนาคตด้วย อาจต้องคิดหนักหน่อยแล้วละครับ **

ปล. อันนี้ความเห็นส่วนตัวผมเฉยๆนะครับ ยังไงก็อย่ามาเชื่อผมทั้งหมดนะครับ .. ต่างคนอาจต่างความคิดครับผม

#12 Ryouhei

Hayley Williams

• High Royal Executive Members

Posted 13 December 2010 - 11:32 PM

อยากทราบราคาจริงๆครับเนี่ย

ถึงหลักหมื่่นไหมครับเนี่ย :afraid:

#13 MingLive

ѡͩѧ

Posted 13 December 2010 - 11:35 PM

View PostZerotiir, on 13 December 2010 - 07:12 PM, said:

บร๊ะเจ้า มีหลายตัวจังครับ ไว้เล่นกะใครเหรอ

:sorry:
หลายตัวเพราะเล่นจนเจ๊งไปหลายตัวอ่ะครับ บวกกับบางตัวเป็น xbox ครับผม :o_smoke:

#14 MingLive

ѡͩѧ

Posted 13 December 2010 - 11:42 PM

View PostOnt, on 13 December 2010 - 08:24 PM, said:

รบกวนถามครับ mustang ตัวนี้ยังใช้เล่น normal mode หรือ rb2 lego าคก่อนๆได้อยู่รึเปล่าครับ
แล้วตัว squiber ที่เป็นสายกีตาร์จริงนั่นจะใช้เล่น normal mode ไม่ได้ใช้มั้ยครับ
จะได้ทราบเป็นข้อมูลประกอบการพิจารณาซื้อ ขอบคุณครับ m(_ _)m

ยังเล่น normal mode ได้ครับ << ที่ลองแล้ว คือ normal mode ของ RB3 นะครับ
(ของ RB2 กับ Lego ฯลฯ ยังไม่ได้ลองอ่ะครับ)

ปล. ถ้าดูจากที่เว็บ rock band ลงไว้ (ณ ตอนนี้) ตัว mustang นี้ใช้เล่น normal mode ได้กับ RB3 เท่านั้น าคอื่นๆ ยังไม่ได้ครับ
Reference: http://www.rockband.com/compatibility (คลิกเมนูย่อย Instruments / Guitar / Rockband 3 mustang)

ส่วนตัว squier กับ normal mode ไม่แน่ใจครับผม
เดิมผมเคยได้ยินว่า squier จะเล่น normal ไม่ได้
แต่ถ้าดูจาที่เว็บ rock band ณ ตอนนี้ ตัว squier ก็จะเล่น normal mode ของ RB3 ได้เหมือนกันครับ
Reference: http://www.rockband.com/compatibility (คลิกเมนูย่อย Instruments / Guitar / Rockband 3 squier)

:o_love:

#15 MingLive

ѡͩѧ

Posted 13 December 2010 - 11:46 PM

View PostMingLive, on 13 December 2010 - 11:42 PM, said:

ส่วนตัว squier กับ normal mode ไม่แน่ใจครับผม
เดิมผมเคยได้ยินว่า squier จะเล่น normal ไม่ได้
แต่ถ้าดูจาที่เว็บ rock band ณ ตอนนี้ ตัว squier ก็จะเล่น normal mode ของ RB3 ได้เหมือนกันครับ
Reference: http://www.rockband.com/compatibility (คลิกเมนูย่อย Instruments / Guitar / Rockband 3 squier)

:o_love:

ขอโทษคร้าบๆๆๆ รู้สึกผมจะตอบผิดไปนิดนึง ... ตัว squier ในเว็บ rock band บอกว่าเล่นกับ RB3 ได้ แต่ไม่ได้ระบุว่าได้กับโหมดอะไรบ้าง
ซึ่งถ้าเป็นอย่างนั้น ผมทายว่า squier อาจจะเล่น normal mode ไม่ได้มั้งครับ ..

#16 runrunx

Ҩѡþô ͡ѡʹú

• Interests:rockband3

tekken 6

Posted 14 December 2010 - 12:45 AM

ถ้าดูจากที่เว็บ rock band ลงไว้ (ณ ตอนนี้) ตัว mustang นี้ใช้เล่น normal mode ได้กับ RB3 เท่านั้น ภาคอื่นๆ ยังไม่ได้ครับ

แล้ว เพลง port จาก RB 2 มาลง RB3 กะพวกเพลง DLC (เล่นบนแผ่นภาค3 ) นี่รองรับใช่มั้ยครับ

Edited by runrunx, 14 December 2010 - 12:59 AM.

#17 Ont

ѡ֡ѴдѺ 1

Posted 14 December 2010 - 12:47 AM

ขอบคุณที่แวะมาตอบครับ รอชมรีวิวเต็มๆอีกที :o_shame:
แต่ราคาโดดจาก 149$ เป็น 284$ เลยรึครับ
ถ้ารอจะมีทางลงบ้างมั้ยเนี่ย :o_cry:

#18 stillenigma

ѡ¹鹷 2

Posted 14 December 2010 - 12:59 AM

เห็นาษีแล้วปวดใจT-T
ป.ล.เห็นมีกีต้าร์หลายตัว+มีของ360ด้วย ขอซื้อต่อมั่งได้ไหมเนี่ยหุึหุ :o_shame:

#19 MingLive

ѡͩѧ

Posted 14 December 2010 - 01:11 AM

View Postrunrunx, on 14 December 2010 - 12:45 AM, said:

แล้ว เพลง port จาก RB 2 มาลง RB3 กะพวกเพลง DLC (เล่นบนแผ่นาค3 ) นี่รองรับใช่มั้ยครับ

อืม กรณีนี้ยังไม่ได้ลองเลยแฮะ ... เดี๋ยวไว้พรุ่งนี้ถ้าได้ลองแล้ว จะมา confirm อีกทีนะคร้าบ
(ลองตอนนี้ แฟนตื่นมาด่าแน่ๆ อาจโดนริบของได้ ช่วงนี้แฟนยิ่งบ่นๆว่าใช้เงินซื้อเกมเยอะมากๆๆ อยู่ด้วย ต้องประพฤติตัวดีหน่อย อิๆๆ :o_love: )

#20 MingLive

ѡͩѧ

Posted 14 December 2010 - 01:14 AM

View Poststillenigma, on 14 December 2010 - 12:59 AM, said:

เห็นาษีแล้วปวดใจT-T
ป.ล.เห็นมีกีต้าร์หลายตัว+มีของ360ด้วย ขอซื้อต่อมั่งได้ไหมเนี่ยหุึหุ :o_shame:

าษี 2400 จากของที่ราคา 4500 ... ตอนเห็นครั้งแรกก็ทำใจไม่ค่อยได้เหมือนกันอ่ะครับ .. :kill: