`

Jump to content

Pro Guitar .. ͧǤѺ

142 replies to this topic

#41 seasons

ѡ§

• High Members

Posted 18 December 2010 - 02:02 AM

จะกดหลายทีละ แต่ยังทำใจไม่ได้เกิดของโดนโขกาษี :o_cry:

#42 Laml3o

ѡдѺ٧鹷 2

• Royal Executive Members

Posted 18 December 2010 - 10:50 AM

View PostMingLive, on 17 December 2010 - 10:48 PM, said:

อ่ะนะ :o_worry: (ของฟรีไม่มีในโลก โดยเฉพาะตอนไม่ค่อยมีตัง :thief: ) ช่วงนี้ใช้ตังเยอะ ว่าจะขายเกมมือ 2 แล้วด้วยซ้ำ 555 ...

ปล. มีคนทำถ้วย 1,000,000 แต้มด้วยหรือยังอ่ะคับ
ถ้ายัง เจอกันครั้งหน้าเรียกผมได้นะ ผมลอง pro guitar บางเพลง (ตีคอร์ดเยอะๆ) 700,000+ เลยอ่ะ ...

ปล2. แต่ถ้าผมเล่น pro guitar ห้ามเล่นเพลงโหดนะ ... :o_yellow: .. เพลงไหนยังไม่ซ้อมนี่ ตายลูกเดียว
ยังครับาคนี้หาคนช้ากว่าเก่าเยอะกว่าจะหาได้ครบวง พอได้ครบฝรั่งมันเห้นผมเลือกFree Birdมันก็กดออกอีก บางคนมันก้เล่นแต่เพลงที่มันเลือกแล้วก็ออก :o_shout: :o_angry:

View PostOnt, on 17 December 2010 - 11:41 PM, said:

http://store.gamesha...&idCategory=300

ที่อ่านดูเข้าใจว่าเป็นที่เหยีบ Overdrive สำหรับคนที่ไม่อยากเชิดหัวกีตาร์ขึ้น
คงทำออกมาเลียนแบบพวกที่เหยีบ effect ของกีตาร์ไฟฟ้ามั้งครับ ^^;
น่าสนแฮะอันนี้ :o_wow:

#43 klang9

ѡ

Posted 20 December 2010 - 04:44 PM

amazon mustang ของเข้าแล้ว
ราคาผมลอง รวม ๆ ค่าส่งกะาษีแล้ว ก็ตก 273$
ยังทำใจ กะ าษี 81$ ไม่ได้ ขอรอดูราคาตลาดไทยอีกรอบดีกว่า :o_smoke:

#44 MingLive

ѡͩѧ

Posted 20 December 2010 - 08:45 PM

ตอนผมซื้อก็ประมาณ $282 นะครับ
ตัว mustang น่าจะ $149 แล้ว $81 น่าจะเป็นาษีและค่าขนส่งนะครับ (ค่าส่งน่าจะประมาณ $30กว่า ถ้าจำไม่ผิด)

ตลาดไทยน่าจะรอนานนะครับ ...

พูดเหมือนแอบเชียร์ให้ซื้อเลยผม .... ยังไม่มีเพื่อนเล่นด้วยเลยอ่ะ ไม่รู้จะคุยหรือโม้กับใคร เล่นเพลงง่ายก็เล่นคนเดียว เล่นเพลงยากเล่นไม่ผ่าน ก็ไม่ผ่านอยู่คนเดียว ... :cry:

#45 KulikO`

ѡдѺ٧鹷 2

• Executive Members
  • Interests:Music Gameeeee!!!

Posted 21 December 2010 - 10:56 PM

ไว้มาจับคู่เล่น pro กันครับพี่หมิง ผมสั่งชุดฉาบ pro drums มาแล้ว :)

#46 MingLive

ѡͩѧ

Posted 22 December 2010 - 07:59 AM

View PostKulikO`, on 21 December 2010 - 10:56 PM, said:

ไว้มาจับคู่เล่น pro กันครับพี่หมิง ผมสั่งชุดฉาบ pro drums มาแล้ว :)

psn id อะไรอ่ะครับ จะรีบ add ไว้เลยอ่ะ :o_wow:

ปล. pro guitar ของ ps3 คนเล่นน้อยมากๆๆๆๆ จริงๆครับ
ถ้าลองเล่นเพลงอะไร online ปุ๊บ ติด leader board ตลอด ขนาดเล่นมั่วๆ 3 - 4 ดาว ก็ติด top 20 แล้วอ่ะ งง
มีเพลงนึงเล่นได้แค่ 4 ดาว ยังอุตส่าห์ได้ #1 อีกต่างหาก ... :o_angry:
เริ่มสงสัยว่า จริงๆแล้ว ทั่วโลกไม่มีใครสนใจเล่นเจ้า pro guitar ซักเท่าไหร่ ที่ผมเห่อๆอยู่ เหมือนมาสร้างกระแสเอาเองคนเดียว ... 555

#47 mennie

¹

• High Royal Executive Members

Posted 22 December 2010 - 10:03 AM

ลองมายิงบน 360 ดูครับ ขนาดผมได้ FC ยิง Overdrive ตรงจังหวะ จบเพลง ติดแค่ Top 10% -*-

#48 MingLive

ѡͩѧ

Posted 22 December 2010 - 10:45 PM

สงสัยฝั่ง XBox จะฮิตกว่าเยอะจริงๆ แหละครับ

ของ ps3 pro guitar expert ผมว่านับคนเล่นได้เลยนะ เพราะเล่นแล้วติด leader board ตลอดจริงๆ
เมื่อกี้เล่นกะคุณ Laml3o ก็ได้ #1 leader board เพิ่มอีกเพลงอ่ะ ...
ผมว่าคนส่วนใหญ่อีกกลุ่มนึงต้องรอ fender squier แน่เลย ...

ปล. คุณ Laml3o ขอโทษด้วยครับที่เนตหลุดไป :o_worry: (ครั้งก่อนหน้านี้ที่เล่นด้วยกัน ก็เล่นไม่จบ ... ) :sorry3: อย่าเพิ่งเลิกคบนะ ... ไว้ผมจะไปเป็นนูบให้ยิงใน uncharted2 ถ่ายโทดแล้วกันนะครับ
ว่าแต่ว่า aesthetics of hate ที่ message มา คืออะไรหรอครับ ?

View PostMingLive, on 22 December 2010 - 10:42 PM, said:

ปล. คุณ Laml3o ขอโทษด้วยครับที่เนตหลุดไป :o_worry: (ครั้งก่อนหน้านี้ที่เล่นด้วยกัน ก็เล่นไม่จบ ... ) :sorry3: อย่าเพิ่งเลิกคบนะ ... ไว้ผมจะไปเป็นนูบให้ยิงใน uncharted2 ถ่ายโทดแล้วกันนะครับ
ว่าแต่ว่า aesthetics of hate ที่ message มา คืออะไรหรอครับ ?
"ถ่ายโทด" << ขอโทษครับพิมพ์ผิด ... หมายถึง ไถ่โทษครับ

(ลืมตัวครับ ... รีบแก้ก่อน โดนด่า ...) :help:

#49 Laml3o

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 23 December 2010 - 02:25 AM

ผมผมายถึงเพลงAesthetic of Hateชาร์ทเพลงมันเปลี่ยนไปจากเดิมมันไม่มีhopoมันก็มีทั้งเพลงเลยสบายเลยทีนี้
แปลกแฮะมันเปลี่ยนได้ไงหว่าหรือว่ามีแพท
จะได้ก็ไม่ได้ซํกทีเห็นกุลิโกะมาพร้อมกับคุณหมิงแต่ผมเล่นอันชาร์ตอยู่ไม่งั้นก้คงได้ไปแล้ว เอาไว้ผมไปหัดร้องเพลงYoshimiแล้วเล่นเบสหรือคีย์บอร์ดไปด้วยคราวนี้น่าจะได้แล้วล่ะ

#50 MingLive

ѡͩѧ

Posted 23 December 2010 - 06:25 PM

View PostLaml3o, on 23 December 2010 - 02:25 AM, said:

ผมผมายถึงเพลงAesthetic of Hateชาร์ทเพลงมันเปลี่ยนไปจากเดิมมันไม่มีhopoมันก็มีทั้งเพลงเลยสบายเลยทีนี้
แปลกแฮะมันเปลี่ยนได้ไงหว่าหรือว่ามีแพท
จะได้ก็ไม่ได้ซํกทีเห็นกุลิโกะมาพร้อมกับคุณหมิงแต่ผมเล่นอันชาร์ตอยู่ไม่งั้นก้คงได้ไปแล้ว เอาไว้ผมไปหัดร้องเพลงYoshimiแล้วเล่นเบสหรือคีย์บอร์ดไปด้วยคราวนี้น่าจะได้แล้วล่ะ

ปล. เมื่อวานผมเล่นคนเดียวนะ .. คุณกุลิโกะ PSNID อะไรอ่ะ ผมยังไม่มีแน่เลย ...

#51 Athena

ѡ֡ѴдѺ 2

Posted 23 December 2010 - 10:05 PM

งามงด อยากได้จริง แต่คงไม่มีเวลาพายามเล่นงิ (ไม่มีพื้นฐานกีต้าร์ สงสัยจะยากแฮะ)

#52 pottys

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 24 December 2010 - 03:20 AM

สอบถามครับ พอดีเพื่อนจะไป เวิค ทราเวล ที่เมกา

เห็นมันบอกน่าจะไป เทคซัด

เอาขนาดกล่องไปให้มันดูมันบอกน่าจะหิ้วมาให้ได้

ว่าจะฝากตังค์ไป 5000 บาทไทย คงไม่เกินนี้ใช่ไหมครับ :o_angry:

แล้วหาซื้อได้จากแหล่งไหนบ้างอะครับ เผื่อให้มันหาให้แต่เนิ่นๆ

Edited by pottys, 24 December 2010 - 03:20 AM.

#53 KulikO`

ѡдѺ٧鹷 2

• Executive Members
  • Interests:Music Gameeeee!!!

Posted 24 December 2010 - 07:28 AM

View PostMingLive, on 23 December 2010 - 06:25 PM, said:

ปล. เมื่อวานผมเล่นคนเดียวนะ .. คุณกุลิโกะ PSNID อะไรอ่ะ ผมยังไม่มีแน่เลย ...

PSN ID ผม KuLiKoYeTzDo ครับ

รบกวนแอดผมด้วยนะ :D

#54 lozelot

Dot-Dot-Dots

• Interests:Playstation

Posted 28 December 2010 - 09:53 PM

สวยงามมากครับ

#55 MingLive

ѡͩѧ

Posted 02 January 2011 - 08:40 PM

แอบขอเอาคลิปที่อัดเพิ่มมาฝากครับผม คราวนี้เจ้า fender mustang IN ACTION ครับผม (าพบรรยากาศเมื่อเล่นจริง)

Me Enamora .. เพลงโปรดเพลงใหม่ของผม (เพราะเพลงไม่ยากเกินไป และมี solo ให้เล่นด้วย)
(ถ้าอยากดูแต่ solo .. ประมาณนาที 1.49 นะครับ)

Something Bigger, Something Brigther .. อันนี้เน้นเกาครับผม

Crosstown Traffic (bass) .. ลองมาดู bass บ้างครับ (จริงๆก็ mustang ตัวเดิมอ่ะนะ .. แหะๆๆ)

ปล1. ทั้งหมดนี้ 1080p นะครับ ใครเนตแรง ลองเลือก 1080p หรือคลิกตามไปดูเต็มจอก็ได้ครับ เห็นโน้ตและเห็นมือชัดครับ

ปล2. พุงใหญ่ๆ และแขนอ้วนๆแน่นๆ ห้าม comment ครับ .. ล้อเล่นนะครับ 555

#56 runrunx

Ҩѡþô ͡ѡʹú

• Interests:rockband3

tekken 6

Posted 02 January 2011 - 09:38 PM

ขอบคุณครับ ท่าจะยากสำหรับผมแฮะ คงต้องฝึกปีนี้ทั้งปีเลย

ปล อยากได้ๆๆๆๆๆๆ :sad3: :sad3:

#57 MingLive

ѡͩѧ

Posted 05 January 2011 - 08:03 AM

ผมขอแอบฝากเนื้อฝากตัว youtube ของผมหน่อยนะครับ :o_sorry:

http://www.youtube.com/user/MingSG77

มีเล่นเพลงใหม่ๆ ก็เล่นไปด้วยอัดไปด้วย มีคลิปมากขึ้นเรื่อยๆ แล้ว ถ้ามาโพสเรื่อยๆ ก็เกรงใจ เดี๋ยวมันจะรกบอร์ดเกินไป
ใครที่ชอบดูเพลินๆ เผื่อจะดูโน้ตชาร์ทด้วยและดูมือที่เล่นด้วย ก็เข้าไปดูในนี้ได้เลยนะครับ
(ถ้าใครมี user ของ youtube อยู่แล้วก็กด subscribe ได้เลยนะครับ เวลาผม upload ไฟล์ใหม่ๆ มันจะมี notified บอกนะครับ)

Appendix .. เพลงที่อัพไว้ถึง ณ วันนี้ (5 มค)
- The Hardest Button to Button
- Outer Space
- Werewolves of London
- King George
- Foolin'
- Something Bigger, Something Brighter
- We are the champions
- Crosstown Traffic (Bass)

ส่วนพวกเพลงยากๆ ผมก็เล่นไปบ้างแล้ว แต่ไม่ได้อัดเลย เพราะเล่นผิดๆถูกๆนะครับ
พวกเพลงยาก ๆ เดี๋ยวขอไว้ก่อน (คือมันต้องฝึก solo เป็นเรื่องเป็นราว) ตอนนี้ก็ enjoy กับเพลงไม่ยาก ที่เล่นได้เลย อัดได้เลยก่อนหละครับ

#58 runrunx

Ҩѡþô ͡ѡʹú

• Interests:rockband3

tekken 6

Posted 05 January 2011 - 04:30 PM

เอามาลงเหอะครับชอบมากเลย เพราะคลิปที่โชว์นิ้วไปด้วยมีน้อย มากอ่ะ ดูไปจะได้ศึกษาด้วยอ่ะครับ :love2: :love2:

ปล request เพลงkilling loneliness HIM กะเพลง paramore-misery_business ครับ :love: :love:

#59 MingLive

ѡͩѧ

Posted 06 January 2011 - 03:59 AM

View Postrunrunx, on 05 January 2011 - 04:30 PM, said:

เอามาลงเหอะครับชอบมากเลย เพราะคลิปที่โชว์นิ้วไปด้วยมีน้อย มากอ่ะ ดูไปจะได้ศึกษาด้วยอ่ะครับ :love2: :love2:

ปล request เพลงkilling loneliness HIM กะเพลง paramore-misery_business ครับ :love: :love:

okay ครับ เดี๋ยวเสาร์อาทิตย์จัดการให้ครับ :o_wow:

(ตอนนี้มี request ในคิว 4 เพลงละ .. bohemain rhapsody + tenement funster (dlc) + killing loneliness + misery business)
ถ้าวันเสาร์(หรืออาทิตย์) ไม่ไปไหน จะอัดรวด 4 เพลงละกันนะคร้าบบ
:act_right:

#60 MingLive

ѡͩѧ

Posted 07 January 2011 - 10:11 AM

View PostMingLive, on 06 January 2011 - 03:59 AM, said:

okay ครับ เดี๋ยวเสาร์อาทิตย์จัดการให้ครับ :o_wow:

(ตอนนี้มี request ในคิว 4 เพลงละ .. bohemain rhapsody + tenement funster (dlc) + killing loneliness + misery business)
ถ้าวันเสาร์(หรืออาทิตย์) ไม่ไปไหน จะอัดรวด 4 เพลงละกันนะคร้าบบ
:act_right:

ปล. เมื่อคืนกลับบ้านเร็วกว่าปกติ เลยอัดเพิ่มไปอีก 2 เพลง killing loneliness กับ tenement funster นะครับ
ที่เหลือเดี๋ยวพรุ่งนี้เจอกัน ...