`

Jump to content

Pro Guitar .. ͧǤѺ

142 replies to this topic

#21 MingLive

ѡͩѧ

• High Members

Posted 14 December 2010 - 01:36 AM

รีวิว (หลังจากได้ลองเล่นประมาณ 4-5 ชั่วโมงนะครับ) :devil:

---- comment หลังจากการเล่นครั้งแรก ---- :act_right:
หลังจากที่ได้เล่นแล้ว โดยส่วนตัวพอใจมากๆเลยครับ ผมว่าคนที่ชอบก็จะชอบสุดๆเลย แต่คนที่ไม่ชอบอาจจะขายทิ้งอย่างรวดเร็วนะครับ
ตัว gameplay / note chart ฯลฯ ผมว่าทำได้ดีมาก (ถึงแม้ว่าจะยังงงๆ ตาลาย ดูไม่ค่อยทันอยู่ แต่คิดว่าเล่นไปสักพักน่าจะชินกับมัน)
ตัวอุปกรณ์เอง ผมพอใจปานกลาง (เมื่อเทียบกับความจริงที่ว่าราคาขนาดนี้ก็เครื่องดนตรีของจริงได้) ผมว่ามันใช้เล่นแทนกีตาร์จริงในเกมพอได้
แต่ก็ยังมีจุดที่น่าจะปรับปรุงได้อีกหลายจุดเลยเหมือนกัน หรือไม่ก็อาจจะเป็นเพราะว่าจะมี squier ออกตามมาายหลัง .. เจ้า mustang เลยได้แค่ประมาณนี้ก็พอใจแล้วมั้งครับ

--- Guitar สำหรับเล่น Pro mode .. เหมาะสำหรับใคร --- :o_smoke:
ก่อนซื้อมา .. ผมเคยคิดว่าจะเหมาะสำหรับทุกคน ทั้งคนที่เล่นกีตาร์เป็นแล้ว และไม่เคยเล่นกีตาร์เลย
หลังซื้อมา .. ผมว่าเหมาะสำหรับคนเล่นกีตาร์เป็นอยู่แล้วมากกว่านะครับ

(ผมเล่า background ตัวผมเอง เพื่อเป็นข้อมูลเปรียบเทียบสำหรับเพื่อนๆนะครับที่ลังเลว่าซื้อดีไม่ซื้อดีนะครับ ..
ผมเองเล่นกีตาร์จริงก่อนมาเล่นเกม RB/GH ครับ ถ้าเทียบกับเพื่อนๆหลายคนในบอร์ดนี้ที่ expert กันแบบ hardcore ผมทายว่าฝีมือผมคงสู้หลายท่านในนี้ไม่ได้เลย
แต่ถ้าเปรียบเทียบแบบบ้านๆ เทียบการเล่นกีตาร์กับเพื่อนฝูงสมัยเรียน ผมก็เป็นมือกีตาร์ประจำแกงค์ เคยประกวดในคณะบ้าง (แต่ตกรอบแรก 555) ... ประมาณนั้น ...)

ที่เล่าคือต้องการจะบอกว่า ถ้าใครไม่เคยเล่นกีตาร์มาก่อน ... PRO MODE มันต่างกับ เกม RB/GH ที่เคยรู้จักแน่นอนครับ
มัน design มาเหมาะสำหรับคนเล่นกีตาร์เป็นครับ คือแต่ละเพลงเวลาโน้ตมา ถ้าคนเล่นกีตาร์ไม่เป็น เห็นโน้ตแล้วจะกดตามทันทีนี่เป็นไปไม่ได้แน่นอนครับ
คุณต้องดู chord กีตาร์จริงๆที่บอกด้านซ้ายประกอบ แล้วถ้ารู้ pattern การวางมือ power chord / barre chord รวมทั้ง pattern การเกากีตาร์ ฯลฯ
คุณก็จะเล่นได้ และสนุกกับมัน และรู้สึกว่ามันท้าทายดี เหมือนเกมในความฝันสำหรับมือกีตาร์ ที่ไม่คิดว่าจะเป็นความจริงขึ้นมาได้ครับ

ถ้าคุณไม่เคยเล่นกีตาร์มาก่อน แล้วคาดหวังจะเล่น easy mode หรือเต็มที่ที่ medium mode ก็ okay เหมือนกันครับ เหมือนฝึกเรียนกีตาร์จริงๆ (ซึ่งต้องอดทน)
แต่ถ้าไม่เคยเล่นกีตาร์จริง และคาดหวังจะเล่น expert มันจะทำให้คุณหงุดหงิดแน่นอนครับ ...
อย่าง tutorial mode เอง lesson หลังๆ อาจจะเล่นแค่ tutorial ก็เล่นไม่ผ่านแล้ว ก็เป็นได้ครับ
อย่าง lesson ho/po อันนึง ผมนึกถึงตัวผมเองว่า ผมต้องเล่นกีตาร์จริงมากี่ปีถึงจะเล่นชุด ho/po แบบนั้นได้ ...
สรุปที่เล่ามาจะบอกว่า ... guitar pro มี training mode ก็จริง แต่มันไม่ได้สอนให้เราเล่นเป็นได้ง่ายดายขนาดนั้น

"Guitar pro อาจจะเหมือนจะเป็นเกมในฝันของมือกีตาร์ ซึ่งอาจจะเล่นเกมนี้ได้เป็นปีๆได้อย่างไม่รู้จักเบื่อ
แต่อาจจะกลายเป็นสิ่งที่ถูกขายทิ้งอย่างรวดเร็วสำหรับ gamer ที่ไม่เคยเล่นกีตาร์มาก่อน เพราะมันเป็นการเล่นดนตรีจริงจังซะมากกว่าการเล่นเกม"

--- ความคิดเห็นเกี่ยวกับตัว pro guitar: fender mustang --- :dance:
วัสดุก็ยังคงให้ความรู้สึกพลาสติก ๆ เหมือนเดิม .. แต่สำหรับผม เรื่องนี้ผมไม่ติดใจนะ ก็มันเป็นจอยเกมนี่นา
สิ่งที่ชอบ/ดีกว่าที่คาดหวังไว้
+ การที่เปลี่ยนจาก strum bar เป็นสาย 6 สายแล้ว มันให้ความรู้สึกดีจริงๆ การตีคอร์ดต่าง ๆ มันรู้สึกเหมือนเราเล่นกีตาร์อยู่ในวงจริงๆ
+ การเล่น slide ก็ไม่มีปัญหาเลย .. ก่อนหน้านี้คิดว่าต้องแปลกๆแน่ๆ เพราะมันเป็นปุ่ม ไม่ใช่สาย แต่เล่นจริงแล้ว okay มากๆเลย
+ เรื่องการตอบสนองของปุ่มเล็กๆทั้งหลาย .. ผมว่า okay เลยนะ หวังว่ามันจะทนแล้วกัน ...

สิ่งที่รู้สึกว่าหายไป/หรือยังไม่ค่อยชอบ
- อย่างแรกเลย .. คันโยก (whammy bar) มันหายไป ... พวกชอบสั่นชอบโยก จะหงุดหงิดนิดหน่อยอ่ะนะ 555
- เวลาเล่นกีตาร์จริง เรามักจะชอบขยี้สายนิดๆ สำหรับโน้ตที่ลากยาว ... แต่ตอนนี้มันเป็นปุ่ม ... ขยี้ไม่ได้อ่ะ
- fret ที่มีถึงแค่ fret 17 และมันเล็กๆ อ้วนๆยังไงไม่รู้ (ผมว่าขนาดมันไม่มาตรฐานเหมือนกีตาร์จริงนะ หรือคิดไปเองก็ไม่รู้)
- ปัญหาที่ไม่เคยคิดมาก่อน แต่พอเล่นแล้วรู้สึกอย่างมาก >> ปุ่มแต่ละสายขนาดเท่ากัน และสายตรงที่ดีด ทั้ง 6 สายก็มีขนาดเท่ากันหมด
ก่อนลองเล่นจริง ผมไม่เคยคิดว่าขนาดปุ่มแต่ละสายจะมีผลต่อความรู้สึกสักเท่าไหร่ และเข้าใจว่า ถ้าคนผลิตทำปุ่มแต่ละสายเล็กใหญ่ไม่เท่ากันจริงๆ กีตาร์คงยิ่งแพงขึ้นมากๆ
แต่พอเล่นจริงผมรู้สึกว่าสายขนาดเท่ากันมันทำให้เรารู้สึกทะแม่งๆจริงๆนะครับ เวลาเกาสาย 1,2,3 ที่มันอ้วนมาก และขนาดเท่ากัน มันแปลกๆยังไงไม่รู้
หรือเวลาเล่นโน้ต solo สาย 2,3,4 มันจับความรู้สึกไม่ได้ว่าเรากดสายไหนอยู่ เพราะปุ่มที่แทนสายแต่ละสาย มันเป็นปุ่มขนาดเท่าๆกัน
(หรืออันนี้ต้องเล่นไปสักพัก ถึงจะชินมั้งครับ ... ผมก็รู้เหมือนกัน)

โดยรวมผมว่า ...
" Fender mustang ทำได้น่าประทับใจมากสำหรับการทำจอยเกมเลียนแบบเครื่องดนตรีจริง และนำมาเล่นกับโน้ตกีตาร์จริงๆได้อย่างสนุกสนาน
แต่สำหรับมือกีตาร์ที่ไม่อยากเสียเงินหลายรอบและสามารถทนรอได้ squier น่าจะตอบโจทย์ของการเล่นกีตาร์จริงในเกม ได้ดีกว่า mustang หลายเท่าตัวครับ "

--- gameplay ของ pro mode --- :yes:
ผมเคยเห็น demo มาก่อนแล้ว และคิดว่าเจ๋งมาก แต่พอมาเล่นเอง รู้สึกว่ามันเจ๋งสุดๆ เจ๋งกว่าที่หวังไว้ซะอีก
แต่ถ้าคุณหวังว่า note chart จะทำให้เล่นได้ทันที ไม่ต้องซ้อม ไม่ต้องรู้จักเพลง ... มันคงไม่เป็นอย่างนั้น เพราะความจริงคือคุณกำลังจะเล่นกีตาร์จริงอยู่
ยังไง Pro mode จะสนุกก็ต่อเมื่อคุณรู้จักเพลงนั้น และได้ลองเล่นเพลงเป็นแล้ว (เหมือนเล่นกีตาร์จริงอ่ะครับ ถ้าเล่นแบบตีคอร์ดไปเรื่อยๆ ก็คงเปิดหนังสือเพลงเล่นได้เลย
แต่ถ้าเล่นแบบมีรายละเอียดครบ ทั้ง intro / solo ก็คงต้องซ้อมกันก่อนจะเล่นจริงละครับ)

ส่วนของ note chart ผมว่าทำได้ดีมากแล้ว และช่วยให้เข้าใจโน้ตที่ต้องเล่นได้ดีมาก มีทั้งสัญลักษณ์สำหรับ
.. ho/po ทั่วไป, ho/po แบบย้ำรัวๆ, การเล่น slide, mute note ฯลฯ
.. การเกากีตาร์, การตีคอร์ดขึ้นลง (บางเพลงที่มีท่อนที่เป็น acoustic จะมีบอกด้วยว่า เน้นสายบน หรือสายล่าง ทำให้การตี ขึ้น-ลง เหมือนเสียงจริงมาก)
(เสียดายที่ยังไม่มี bend (ก็มันไม่มีสายจริงๆอ่ะนะ))
โดยส่วนตัวผมว่า okay เลยนะ ... ถึงแม้ว่าแรกๆจะดูแล้วงงๆว่าบ้างว่าสมองเราจะประมวลทันได้ยังไงกับตัวเลขที่พุ่งลงมารัวๆบนเส้น 6 เส้น ..

ส่วนที่ชอบที่สุดของการได้เล่น PRO Mode ก็คือ note ที่มาจาก tab เพลงจริงๆ นี่แหละ (โดนใจมากๆ) แถมยังเรียนได้ง่ายจากโหมด learn a song
ผมลองเล่น crazy train ตอน intro ... พอฝึกกดตามที่มันสอนเสร็จปุ๊บ ... วางจอยกีตาร์ แล้วหยิบกีตาร์จริงๆ แถวนั้นขึ้นมาเล่นดู เหมือนแป๊ะๆครับผม ...
เล่น PRO mode นี่ ทำให้เราเล่นเพลงแต่ละเพลงเป็นจริงๆ และไปเล่นโชว์จริงๆกันได้เลยละครับ

ตอนที่เล่น mode ธรรมดา ผมว่าเซียนๆบางท่าน พอซื้อเกมแต่ละาคมา คงเล่นวันสองวัน(หรือคืนเดียว)จบ
แต่ pro mode นี่ ถ้าเล่นแล้วชอบ ผมว่าเล่นกันได้นานแสนนานแน่นอนครับ แต่ละเพลง เข้าไปฝึกก่อน แล้วก็เล่นจริง เพลงนึงก็ต้อง 10-20 นาทีเป็นอย่างน้อย
แล้ววันหลังกลับมาเล่นอีกก็ยังไม่เบื่อ เพราะยิ่งเล่นบ่อยก็ยิ่งแม่นขึ้น (รอบแรกๆ ไม่คุ้นเพลง 5 ดาวจะได้ยากนะครับ ... (หรือผมอ่อนเองก็ไม่รู้ 555)
ส่วนใหญ่ผมได้ 3-4 ดาวเอง (ของเพลง easy เลยนะครับ เพลงแบบว่า difficulty 0-1 ดาวนะ) แล้วพอเล่นเพลงนั้นๆซ้ำรอบ 3,4,5 ก็ค่อยคะแนนดีอ่ะครับ
ถ้าเพลงพวก nightmare / impossible ของ pro mode นี่คงต้องตั้งหลักฝึกกันซักพักก่อนเล่นแน่ๆหละครับ

" Gameplay/note chart ของ pro mode เจ๋งจริง และเป็นเครื่องมือสอนที่น่าสนใจมาก
ถ้าคุณเล่น pro mode expert ได้ ก็จับกีตาร์จริงไปเล่นโชว์เพื่อนได้จริงๆเลยละครับ "

ว่าจะเขียนสั้นๆ แต่เขียนซะยาวเลยแฮะ ...
แค่นี้ก็ยาวมากแล้ว ผมหยุดเขียนแค่นี้ดีกว่า ไว้ถ้าผมเล่นไปอีกสักพัก แล้วเจออะไรใหม่ๆอีก จะมารีวิวเพิ่มอีกทีนะครับ :sleep:

#22 runrunx

Ҩѡþô ͡ѡʹú

• Royal Executive Members
  • Interests:rockband3

tekken 6

Posted 14 December 2010 - 03:27 AM

ขอบคุณมากๆสำหรับ review ครับ :kiss:

#23 stillenigma

ѡ¹鹷 2

• High Royal Executive Members

Posted 14 December 2010 - 06:26 AM

จากที่อ่านแล้ว สงสัยผมคงต้องขอผ่านเพราะเล่นกีต้าร์จริงๆไม่เป็นเลย :confuse: ทุกวันนี้ยังฝึกKBไม่เก่งเลย :sorry3:
ตัวsquierออกจะถอยอีกไหมงับ :love2:

Edited by stillenigma, 14 December 2010 - 06:29 AM.

#24 MingLive

ѡͩѧ

Posted 14 December 2010 - 07:41 AM

View Poststillenigma, on 14 December 2010 - 06:26 AM, said:

จากที่อ่านแล้ว สงสัยผมคงต้องขอผ่านเพราะเล่นกีต้าร์จริงๆไม่เป็นเลย :confuse: ทุกวันนี้ยังฝึกKBไม่เก่งเลย :sorry3:
ตัวsquierออกจะถอยอีกไหมงับ :love2:

ผมซื้อ KB มาเหมือนกัน แต่ KB นี่ผมเล่นไม่เป็นเลยอ่ะ ไม่มีพื้นเลย
ก่อนซื้อมาหวังไว้ว่าจะเล่น KB เป็นคราวนี้แหละ และฝันไว้ว่าจะฝึกเล่น expert KB เพื่อไปออนไลน์ซะหน่อย
แต่ตอนนี้ยอมรับชีวิตจริงว่าผมคงไม่มีทางเล่น expert KB pro ได้แน่ๆ ... 555

ตอนนี้กลายเป็นเล่น pro kb medium อย่างมีความสุขแทน :o_shame:
มิอาจกล้าไปเล่น hard/expert เพราะดูท่าแล้วมันไม่ใช่อะไรที่ฝึกกันแค่ไม่กี่วัน ไม่กี่สัปดาห์แน่ๆอ่ะ :sorry3:

#25 MingLive

ѡͩѧ

Posted 14 December 2010 - 08:09 AM

ผมลองหาตัวอย่างคลิปจาก youtube บางอันมาให้ดู แต่ละคนจะได้ตัดสินเองว่ายากหรือไม่ยากเกินตัวหรือเปล่า ...
(บางทีผมบอกว่ายาก แต่มันไม่เห็นาพ บางคนเล่นแล้วอาจจะบอกว่าไม่ยากก็ได้อ่ะครับ)

Beast and the Harlot Expert Pro Guitar 90% (มีกล้องตัดมาจับมือคนเล่นบางช่วง ตอนหลังๆ)
ลองดูนาทีที่ 3.02 เป็นต้นไปก็ได้ครับ .. จะเห็นว่าไอ้คนนี้มันเล่นกีตาร์จริงเป็นแหงๆ และดูสนุกกับการเล่นเกมนี้มาก ไล่นิ้วซะเพลินเลย

RB3 Rainbow in the Dark Expert Pro Guitar 5*
(โน้ต HO/PO ซึ่งผมคิดว่า ถ้าไม่ได้เล่นกีตาร์จริงจังมาก่อน ผมว่ามันแทบเป็นไปไม่ได้ที่จะกดได้ทันอ่ะครับ
อย่างท่อน solo ... ถ้าใช้มองตัวเลขเอา เล่นไม่ทันแน่นอน คงต้องฝึกให้คุ้นนิดหน่อยก่อนเล่น
ซึ่งไอ้การฝึกให้คุ้นเนี่ย คนที่เล่นกีตาร์เก่งแล้ว ฝึกสักพักอาจได้ แต่ถ้าไม่มือกีตาร์ที่เล่นกันมาเชี่ยวๆ มันไม่ใช่อะไรที่ฝึกกันแป๊บๆแน่นอนละครับ)

เปลี่ยนมาดูเพลงง่ายๆบ้างดีกว่า เล่นแป๊กๆกันบ้างดีกว่า
อันนี้เพลงง่ายๆ เล่นโดยคนที่ไม่ค่อยเก่ง ... ดูแล้วอาจจะรู้สึกผ่อนคลายมากขึ้น ว่าจริงๆ แล้วมันก็เล่นกันได้นะครับ เพียงแต่อย่าไปคาดหวังคะแนนสูงๆ เล่นหนุกๆก็พอครับ

อีกคลิปนึง คนนี้น่าจะเคยเล่นกีตาร์มาก่อนแต่ไม่เก่งมาก มาเล่นครั้งแรก แน่นอนว่าตายสนิท แต่เค้าพยายามจะทำให้เห็นว่าฝึกไปสักพัก กลับมาใหม่ ก็เล่นได้นะครับ
อย่างที่เห็นครับ ถ้าไม่เคยเล่นกีตาร์มาก่อน และไม่รู้จักคอร์ด คุณต้องเรียนคอร์ดกีตาร์จริงก่อนเล่นแน่นอนครับ
จะดูแค่ note chart รู้นิ้วเลยเป็นไปไม่ได้ละครับ note chart ช่วยให้คนที่รู้คอร์ดอยู่แล้ว เล่นได้ทันมากขึ้นเท่านั้นครับ

ลองดูคลิปพวกนี้ประกอบการตัดสินใจแล้วกันครับ ... เชื่อตามผมหมดไม่ดีแน่นอน เดึ๋ยวจะกลายเป็นว่าอ่านผมแล้วไม่ยากเล่นกัน (กลัวไม่มีเพื่อนๆเล่น guitar pro ... 555)

#26 MingLive

ѡͩѧ

Posted 14 December 2010 - 08:15 AM

โพสเพิ่มอีกคลิปนะครับ ต่อมาจากข้างบนแหละครับ แต่คลิปนี้มีมือคนเล่นประกอบด้วย และ note chart ค่อนข้างชัด
(เสียดายตรงที่ไม่ได้ถ่ายมือขวาที่ตีขึ้น-ลงด้วย จริงอาจให้เห็นมือขวาด้วยอ่ะ ได้ feel เล่นกีตาร์จริง จริงๆนะ)

เล่นได้แล้วจะสนุกนะครับ ... :cat_yes: คนที่เล่นกีตาร์เป็นลองดูครับ ... :o_wow:

#27 klang9

ѡ

Posted 14 December 2010 - 09:55 AM

ราคาโหดจริง ๆ
:afraid:
ปีนี้ไม่หวังได้เล่นหละ รอปีหน้าเลยหละกัน รอของเข้าเยอะ ๆ หน่อย ตอนนี้ เวบที่หาได้ก็ ราคาพุ่ง จริง ๆๆ

ปล เวบ rockband ตอนนี้นี้เหลือสองตัว ราคาพุ่งไปที่
329.95 $ แล้ว แม่เจ้า :o_dead:

Edited by klang9, 14 December 2010 - 09:57 AM.

#28 MishimoO

ѡͩҨ

• Executive Members

Posted 14 December 2010 - 12:28 PM

น่าสนใจมากเลยครับ แต่เห็นาษีแล้ว :o_cry2:

#29 Pasaniva14

¹

• High Royal Executive Members

Posted 14 December 2010 - 09:10 PM

ฟิวส์ลิ่งเหมือนของจริงมากน้อยแค่ไหนครับ แปลว่ามันเหมาะสำหรับเล่นโหมดโปรเท่านั้นอ่ะจิ าคสามนี่โหมดโปรกีตาร์ครบทุกเพลงป่ะ เหอๆ แต่ผมไม่ได้เล่นนานมากแล้ว ไม่รู้กลองมีโหมดโปราคเก่าๆไหมหว่า

#30 stillenigma

ѡ¹鹷 2

Posted 14 December 2010 - 09:15 PM

อย่าว่าแต่กีต้าร์เลยครับผมลองไปดูKBวันนี้มันก็เริ่มขึ้นราคาแล้วสงสัยของขาดหนัก เว็บนอกก็ชอบเก็งกำไรแฮะ

#31 MingLive

ѡͩѧ

Posted 14 December 2010 - 10:30 PM

View PostPasaniva14, on 14 December 2010 - 09:10 PM, said:

ฟิวส์ลิ่งเหมือนของจริงมากน้อยแค่ไหนครับ แปลว่ามันเหมาะสำหรับเล่นโหมดโปรเท่านั้นอ่ะจิ าคสามนี่โหมดโปรกีตาร์ครบทุกเพลงป่ะ เหอๆ แต่ผมไม่ได้เล่นนานมากแล้ว ไม่รู้กลองมีโหมดโปราคเก่าๆไหมหว่า

เรื่อง feeling ในการเล่นว่าเหมือนจริงหรือเปล่า
ถ้าเน้นที่ตัวกีตาร์ mustang ผมว่าเล่นแล้วรู้สึกต่างจากเล่นกีตาร์จริงอยู่แล้วครับ เพราะยังไงปุ่มก็คือปุ่ม .. ถ้ามองในมุมตัวกีตาร์ ผมคงบอกว่าไม่เหมือนของจริงละครับ
แต่ความแตกต่างหรือความเหมือนจริงที่เพิ่มขึ้นมาคือวิธีการเล่น ... ซึ่งเป็นการกดโน้ตจริงๆ จับคอร์ดกีตาร์จริงๆ มากกว่าครับ ..
คือผมอยากเล่นจัด ทนรอ squier ไม่ไหว ก็เลยซื้อเลยอ่ะครับ ถ้ามันออกพร้อมๆกัน คงซื้อ squier แน่นอนครับ (น่าจะคุ้มค่ามากกว่าเยอะครับ) ..

เพลงของาคสามนี่มีให้เล่นโปรกีตาร์/โปรเบสทุกเพลงครับ // DLC ใหม่ๆ ก็จะมีให้ซื้อโปรกีตาร์/โปรเบสเพิ่มได้ครับ (เสียตัวเพิ่ม)

ส่วนกลองไม่แน่ใจ แต่ถ้าเข้าใจไม่ผิด Pro drum เล่นกับเพลงเก่าๆได้เลยด้วยซ้ำมั้งครับ (มือกลองรบกวน confirm ให้ด้วยนะครับ)

#32 runrunx

Ҩѡþô ͡ѡʹú

• Interests:rockband3

tekken 6

Posted 15 December 2010 - 03:11 PM

อยากรู้จริงๆว่า ปลายเดือนหน้าราคาของจะลงรึยังน้า.....ใครมีข้อมูลเชิงวิเคราะห์ได้ช่วยตอบหน่อยครับ :sorry:

#33 MingLive

ѡͩѧ

Posted 16 December 2010 - 07:33 AM

ปล. Rockband Fender Squier เพิ่งเปิดให้ pre-order แล้วนะครับ
http://www.fender.co...D-ZGHIP-7MIF-v1

แต่ว่า ...
1. ขายผ่าน Best Buy ที่ซึ่งส่งแต่ใน USA และแถบนั้นเท่านั้น ...
2. Estimate arrival date เป็น 04/03-04/08/2011 .. เฮ้อ ช่างนานแสนนาน

คงต้องรอกันต่อไปครับ :sleep:

#34 stillenigma

ѡ¹鹷 2

Posted 16 December 2010 - 08:54 AM

View PostMingLive, on 16 December 2010 - 07:33 AM, said:

ปล. Rockband Fender Squier เพิ่งเปิดให้ pre-order แล้วนะครับ
http://www.fender.co...D-ZGHIP-7MIF-v1

แต่ว่า ...
1. ขายผ่าน Best Buy ที่ซึ่งส่งแต่ใน USA และแถบนั้นเท่านั้น ...
2. Estimate arrival date เป็น 04/03-04/08/2011 .. เฮ้อ ช่างนานแสนนาน

อ๊ะนี่กะจะถอยตัวนี้ต่อด้วยเหรอครับ สุดยอด :mario:

#35 Laml3o

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 16 December 2010 - 09:57 AM

อยากได้เลสพอลคุณหมิงซักตัวสองตัว :love2: (ขอฟรีนะ :devil: )

#36 MishimoO

ѡͩҨ

• Executive Members

Posted 16 December 2010 - 12:05 PM

View PostMingLive, on 16 December 2010 - 07:33 AM, said:

แต่ว่า ...

โอ้ว ไม่มีปุ่มใช้ สายจริงเลย ยอดมาก :eiei2:

#37 Ont

ѡ֡ѴдѺ 1

Posted 17 December 2010 - 10:41 PM

อัพเดตข่าวครับ ตอนนี้ราคา Rock Band® 3 Wireless Fender™ Mustang™ PRO-Guitar™ Controller For PlayStation®3
ของ amazon และ game shark กลับมาอยู่ที่ 149$ แล้วครับ

โดยเฉพาะที่ gameshark มี Holiday Special

http://store.gamesha...&idCategory=246

Buy a Rock Band® 3 Wireless Fender™ Mustang™ PRO-Guitar™ Controller and get FREE Precision Bass for PlayStation®3
SKU: RB397563BNDL05
--------------------------------------------------------------------------------
Price $249.98
Now$149.99 :o_what:

แต่ดันไม่ส่งนอก US นี่สิ :o_cry2:

เผื่อใครมีลู่ทางก็ลองดูนะครับ ผมเลยจิ้มของ amazon ไปละ :o_worry:

#38 MingLive

ѡͩѧ

Posted 17 December 2010 - 10:48 PM

View PostLaml3o, on 16 December 2010 - 09:57 AM, said:

อยากได้เลสพอลคุณหมิงซักตัวสองตัว :love2: (ขอฟรีนะ :devil: )

อ่ะนะ :o_worry: (ของฟรีไม่มีในโลก โดยเฉพาะตอนไม่ค่อยมีตัง :thief: ) ช่วงนี้ใช้ตังเยอะ ว่าจะขายเกมมือ 2 แล้วด้วยซ้ำ 555 ...

ปล. มีคนทำถ้วย 1,000,000 แต้มด้วยหรือยังอ่ะคับ
ถ้ายัง เจอกันครั้งหน้าเรียกผมได้นะ ผมลอง pro guitar บางเพลง (ตีคอร์ดเยอะๆ) 700,000+ เลยอ่ะ ...

ปล2. แต่ถ้าผมเล่น pro guitar ห้ามเล่นเพลงโหดนะ ... :o_yellow: .. เพลงไหนยังไม่ซ้อมนี่ ตายลูกเดียว

#39 stillenigma

ѡ¹鹷 2

Posted 17 December 2010 - 11:29 PM

View PostOnt, on 17 December 2010 - 10:41 PM, said:

อัพเดตข่าวครับ ตอนนี้ราคา Rock Band® 3 Wireless Fender™ Mustang™ PRO-Guitar™ Controller For PlayStation®3
ของ amazon และ game shark กลับมาอยู่ที่ 149$ แล้วครับ

โดยเฉพาะที่ gameshark มี Holiday Special

http://store.gamesha...&idCategory=246

Buy a Rock Band® 3 Wireless Fender™ Mustang™ PRO-Guitar™ Controller and get FREE Precision Bass for PlayStation®3
SKU: RB397563BNDL05
--------------------------------------------------------------------------------
Price $249.98
Now$149.99 :o_what:

แต่ดันไม่ส่งนอก US นี่สิ :o_cry2:

เผื่อใครมีลู่ทางก็ลองดูนะครับ ผมเลยจิ้มของ amazon ไปละ :o_worry:
ไม่ลองใช้บริการคุณnickดูอ่ะคับ^ ^ แต่คงไม่ทันแล้วเห็นว่าสัี่งไปแล้ว :o_worry:
ว่าแต่ลองกดเข้าไปดูแล้วสงสัยอ่ะงับว่าไอ้นี่คืออะไร
http://store.gamesha...&idCategory=300

Edited by stillenigma, 17 December 2010 - 11:33 PM.

#40 Ont

ѡ֡ѴдѺ 1

Posted 17 December 2010 - 11:41 PM

http://store.gamesha...&idCategory=300

ที่อ่านดูเข้าใจว่าเป็นที่เหยีบ Overdrive สำหรับคนที่ไม่อยากเชิดหัวกีตาร์ขึ้น
คงทำออกมาเลียนแบบพวกที่เหยีบ effect ของกีตาร์ไฟฟ้ามั้งครับ ^^;