`

Jump to content

ԴзФѺ

118 replies to this topic

#21 chopperkun

¹

• High Royal Executive Members

Posted 12 December 2010 - 09:31 PM

View PostTAKUMI, on 12 December 2010 - 09:27 PM, said:

สาขาไหนครับ

สาขาดิจิตอลหรือเปล่า

ที่ทางร้านโทรมาถามผมว่าสะดวกรับที่ไหน ผมก็บอกไปว่าที่ ดิจิตอล ครับ

ตอนนี้ยังไม่ได้เล่นเลย หมดอารมณ์เล่นจริงๆ :o_yellow:

#22 Mo_zart

ѡдѺ٧鹷 2

• Royal Executive Members

Posted 12 December 2010 - 09:32 PM

View Postmanus, on 12 December 2010 - 09:28 PM, said:

ไหนๆก็ละ วันนั้นไปเอาgt 5 collecter แต่สาพเหมือนกับมีคนแกะแล้ว ฝุ่นเยอะ รถโมเดลมีรอยนิ้วมือติดด้วย แต่พึ่งแกะมาจากซีล เลยสงสัย ว่ามันเป็นงั้นได้ไง

ถ้าอย่างนั้นก็คงไม่ใช่มาจากโรงงานผลิตหรอกครับ คงต้องมีคนเเกะเเล้วล่ะ :o_shout:

#23 pottys

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 12 December 2010 - 09:33 PM

เห้ยไม่มีไรหลอก

พาเพื่อนไปหวดน้องเอ๊ก ร้านนี้ รอ เกือบชั่วโมง พนักงาน ญ คุยดีนะ...ของผมสาขาสะพาน

เคยไปหวดเกม มือ2 ที่ดิจิตอลร้านนี้ ก็....บริการธรรมดาไม่มีอะไรให้ติ ไม่มีอะไรประทับใจคริๆ :cat_yes:

แต่ผมส่วนตัวไปหวดแน๊ด ก็รอ เหมือนกันแต่ต่างกันตรงนี้เค้าเข้ามาสอบถามตลอดว่า อะไรยังไง ซักครู่นะครับ เล่นเกมส์ก่อนไหม บลาๆ :o_angry:

Edited by pottys, 12 December 2010 - 09:35 PM.

#24 ppao

PSN : pair17

• High Royal Executive Members
  • Interests:tekken,keroro,SF

Posted 12 December 2010 - 09:38 PM

67 User(s) are reading this topic
43 members, 24 guests, 0 anonymous users

CWO31, The Fool ,jomjom1234,Mo_zart, honeymonkey ,manus,LAW, draftsmart , achakul , pottys , newbita , TonytonyChopper9 , scanmanga , ppao , Rob G , ZooZ ,TOO, Takuya , ballnut , zaedgebz ,seasons,Junggo, roger , sirowzkung , PArnKunG ,Niya, Ducati999 , boiz ,janova, EAK69 , kikuntin , loof , jason555 ,madcatz,Mesgedo,meetgamer, TAKUMI , Brutal-Method ,littokung,LarPhaeL,b๐๐, emag , krt

เพียบ!!!

#25 ZooZ

ѡ

Posted 12 December 2010 - 09:39 PM

เราก็มีความรู้สึกว่าเด๋วนี้ร้านนี้ขายของเริ่มแพงแล้วอ่ะ เลยจะไปซื้อกับnadzแทน :sorry:

#26 jason555

¹

Posted 12 December 2010 - 09:41 PM

ต้นน้ำรอ ล่ะ .... :o_smoke:

#27 LAW

ѡ֡ѴдѺ 2

• High Members

Posted 12 December 2010 - 09:45 PM

คนเยอะจัง ผมก็ซื้อแผ่น TOGF กับทางร้านน่ะครับของแถมก็ได้ครบถ้วน เรื่องนี้คงต้องรอทางร้านมาชี้แจง ปล.ขอติหน่อยเดียวเวลาทางร้านส่ง ems รบกวนแพ็คตัวกันกระแทกมาด้วยก็จะดีครับ

#28 XIII

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 12 December 2010 - 09:45 PM

สาขา digi ไม่ค่อยประทับใจคนขายผู้ชายเหมือนกัน แต่ผู้หญิงคุยดีอันนี้เห็นด้วย :cat_yes:

#29 LOWRIDER

Estimado amigo

Posted 12 December 2010 - 09:46 PM

แผ่นแพงจริงๆเดี๋ยวนี้ ราคาหน้าเวบกับลูกค้าประจำหรือคนในเวบก็เท่ากันกับขาจอน แต่ตรงนี้มันก็ถูกแหละ แต่ๆก่อนมันไม่ใช่งี้
จนเดี๋ยวนี้คิด ร้านไหนก็ได้จะซื้อประจำเพื่ออะไร เมื่อแพงกว่าหรือไม่ก็เท่าร้านอื่น

#30 eva

Ե͡Թҧ

• Interests:PLC

Posted 12 December 2010 - 09:50 PM

รอร้านมาอธิบาย

#31 Ducati999

ʴͧ

Posted 12 December 2010 - 09:50 PM

ถาม จขกท ครับ ได้ถามกลับไปร้านเขายังว่า ทำไมถึงได้ของมาแบบนี้

รึว่าเห็นก็ตั้งเลย

ปล.มีคนเขาถามมาอีกทีอิอิ :act_right:

#32 rikku555

ѡ

View Postmeetgamer, on 12 December 2010 - 09:09 PM, said:

+1 ครับ เพราะผมไม่ค่อยชอบซื้อของกับจิ๋กโก๋
ถึงจะรุ่นราวคราวเดียวกัน ผมก็ยังอยากได้ความสุาพและแววตาที่เป็นมิตรอยู่
(ส่วนตัวล้วนๆนะครับ)

นึกว่าเราคิดไปเองคนเดียวซะอีก ไอ้อารมณ์แบบนั้น

จองไปเหมือนกันคะ เพราะอยากได้โค้ดกับดีวิดี จองล่วงหน้า ตั้งแต่เดือนตุลา เพิ่งโทรมาว่าถึงคิว เพิ่งโอนตังไปให้ส่งEMSมา บ้านอยู่ต่างหวัด

มีปัญหาเรื่องคิวไม่ว่า ของได้ช้าไม่ว่า แพงไม่ว่า แต่ถ้าเป็นแบบนี้จริง....

รอพี่บ๊องมาเคลียร์คะ

#33 chopperkun

¹

Posted 12 December 2010 - 09:52 PM

View PostDucati999, on 12 December 2010 - 09:50 PM, said:

ถาม จขกท ครับ ได้ถามกลับไปร้านเขายังว่า ทำไมถึงได้ของมาแบบนี้

รึว่าเห็นก็ตั้งเลย

ปล.มีคนเขาถามมาอีกทีอิอิ :act_right:

ผมเห็นแล้วมีโทรกลับไปครับ แต่ติดต่อไม่ได้ คิดว่ามันคงดึกแล้วด้วย แต่ก็ยอมรับว่าอาจจะมีอะไรผิดพลาด
แต่ว่า แผ่นมันติดสก็อตเทปมากับแผ่น DVD เลยนะครับ แล้วรูปร่างหน้าตาก้ไม่ได้คล้ายกันด้วย ไม่น่าจะผิดนะครับ

ทางร้านส่งข้อความมาให้โทรกลับแล้วครับ จากผจก.ร้าน เดี๋ยวขอโทรไปก่อนนะครับ เค้าแจ้ง่ว่าน่าจะผิดผลาด :cat_yes:

แต่ผมก็งงอยู่ดีว่าผิดยังไง เพราะตอนมา แผ่น DVD กับ แผ่นเกมส์ ทางร้านใช้สก็อตเทป พันเข้าด้วยกันเลย
แผ่น DVD ก็หน้าตาไม่เหมือนกันสักหน่อย :o_worry:

Edited by chopperkun, 12 December 2010 - 09:54 PM.

#34 ppao

PSN : pair17

• Interests:tekken,keroro,SF

Posted 12 December 2010 - 09:52 PM

71 User(s) are reading this topic
57 members, 14 guests, 0 anonymous users

kuramaza , ppao , Spicy , sirowzkung , chopperkun ,โอคุง,phawins, emag , kiddysiam , WRX , bank522 , boiz , LOWRIDER , poo9 , honeymonkey , B'o'NK ,rikku555,Moroku,jeffs,Sage, Ducati999 , GodSlaYeRz , PEPORONI , eva ,polarpen,ebu,soso, ToNK , yapramard , roger ,manus,absolute,lancerot,littokung, XIII , mannoza ,bank-Ultima,Soetheby,jack๛, donutpla2 , taromax , kero ,kaze kyoshiro,kaesansek, MoDiFy ,SinJusTiCE, zw3i ,tactics,jomjom1234,NewIIzunG,Sleeper-02, G-Gamer™ ,koogarang,MoMoJoJo,itup2u,CWO31, achakul

เพียบกว่าเดิม !!!

#35 rikku555

ѡ

Posted 12 December 2010 - 09:53 PM

View Postrikku555, on 12 December 2010 - 09:50 PM, said:

นึกว่าเราคิดไปเองคนเดียวซะอีก ไอ้อารมณ์แบบนั้น (สาขาdigi)

จองไปเหมือนกันคะ เพราะอยากได้โค้ดกับดีวิดี จองล่วงหน้า ตั้งแต่เดือนตุลา เพิ่งโทรมาว่าถึงคิว เพิ่งโอนตังไปให้ส่งEMSมา บ้านอยู่ต่างหวัด

มีปัญหาเรื่องคิวไม่ว่า ของได้ช้าไม่ว่า แพงไม่ว่า แต่ถ้าเป็นแบบนี้จริง....

รอพี่บ๊องมาเคลียร์คะ

#36 B'o'NK

ѡͧ෾

Posted 12 December 2010 - 09:53 PM

View Postchopperkun, on 12 December 2010 - 08:38 PM, said:

ผมก็เป็นคนหนึ่งที่สั่งชุด TOGF Z2+Dramatic DVD ไป คิดว่าคงมีอีกหลายๆคนที่รอแผ่นอยู่เหมือนผม
แต่ผมโชคดีที่จองกับทางร้าน Gameshop ซึ่งตอนแรกทางร้านแจ้งว่าของมีแต่หมด ต้องรอหน่อย
ผมก็บอกว่าได้ครับ ไม่เป็นไรรอได้ แต่ว่ามีชุด Dramatic DVD ทีแถมมากับแผ่นด้วยใช่ไหม
ซึ่งทางร้านตอบว่าใช่ครับ :cat_dance:

เมื่อวานทางร้านโทรมาหาผมบอกว่าให้ผมมารับแผ่นได้ตอน 4 โมงวันนี้ ผมก็ถามย้ำว่ามีแผ่น DVD Dramatic ที่มากับแผ่นด้วยใช่ไหม
เพราะคิดว่าแทบทุกคนสั่งเพราะอยากได้เหมือนผม ซึ่งทางร้านก็บอกว่ามีครับ แต่เผอิญวันนี้ผมเกิดติดธุระไม่สามารถไปได้ เลยต้องให้
น้องสาวผมไปแทน ซึ่งน้องสาวผมไม่มีความรู้เกี่ยวกับแผ่นที่สั่งนี้เลย ผมก็ไม่ให้ดูรูป เพราะมั่นใจว่าผมต้องได้ของแถมตามที่คนอื่นได้แน่นอน
อีกทั้งมั่นใจในร้านนี้มาก พอน้องสาวผมไปรับ น้องก็โทรมาบอกว่าได้แล้วนะเฮีย ผมถามว่ามีแผ่น Dramatic DVD ไหม น้องผมก็บอกว่ามี
ผมก็รอดี๊ด๊าอยู่บ้าน :cat_dance:

แต่พอกลับมาถึงบ้านเห็นแผ่น ขอบอกว่าช็อคครับ ช็อคอย่างแรง

มันเป็นแผ่น ดรามาติก ดีวีดี ของ Tale of PhantasiaX ของ PSP ครับ :o_shout:

ซึ่งของแถมอาจจะหมดทางร้านเลยพยายามหาของอย่างอื่นมาให้ ซึ่งบางคนอาจจะบอกว่าดี
แต่สำหรับผม ซึ่งสั่งแผ่นโซน 2 เพื่อ Dramatic DVD ของ TOGF ครับ ไม่ใช่ TOPX
ถ้าไม่มีของก็น่าจะบอกกันตรงๆ ไม่ควรทำแบบนี้ ซึ่งสำหรับผมมันถือว่ามันผิดข้อคกลงซื้อขายกัน
ถ้าทางร้านโทรบอกว่าไม่มี แต่จะแถมอย่างอื่นให้แทน ผมกล้าพูดเลยว่าผมก็เอาอยู่ดี หรือไม่มีของ
แถมเลยผมก็เอาอยู่ดีเพราะของหมดมันเป็นเหตุสุดวิสัย

แต่การที่เอาของอย่างอื่นมาให้แทนของที่สั่งโดยไม่บอกกล่าวมันไม่ใช่วิสัยของร้านค้าที่ดีจะทำกันครับ การพูดจาตอนสั่งของ การให้บริการยอมรับว่าดีครับ แต่เรื่องนี้ทำให้ผมเสียความรู้สึกมาก คงจะไม่มีทาง
สั่งของกับร้านนี้อีกแล้วครับ

สำหรับผมตอนนี้มันไม่ต่างกับ ผมสั่งของทางเน็ต แล้วจ่ายเงิน ของที่ได้มาเป็นอีกแบบนึงเลย ผมก็ผิดที่ไม่ได้ไปรับด้วยตัวเองจริงๆน่ะแหละ
เพราะไม่คิดว่าร้านมีชื่อเสียงจะทำกันแบบนี้ได้ลงคอ

ขอบคุณที่รับฟังครับ :cat_yes:

ปล. เพิ่มเติมครับ ไปถามน้องสาวมาว่าตอนรับแผ่นเค้ามีพูดอะไรไหม ทำนองว่าของแถมมันไม่พอ หรือมันหมด เลยต้องเปลี่ยนเป็น
อันนี้แทนอะไรแบบนี้ น้องสาวบอกว่าไม่มีอ่ะ ส่งแผ่นให้ จบ :o_angry:

ทางร้านไม่ได้หยิบแผ่น นั้นให้อย่างตั้งใจ และ มันเป็นการหยิบของผิดให้ และ ทำไมเจ้า ของกระทู้ ไม่โทรมาสอบถามทางร้านเลย เอาไปคิดเอง ต่อยอดเองและเอามาโพส ผมยังไม่ได้อ่าน ขออ่านให้จบก่อนแล้วจะมาโพสตอบต่อครับ

พวกผสมโรง ขอความกรุณา หยุด keyborad ของท่านด้วย

Edited by B'o'NK, 12 December 2010 - 09:58 PM.

#37 GodSlaYeRz

ѡ¹鹷 2

Posted 12 December 2010 - 09:54 PM

71 User(s) are reading this topic
56 members, 15 guests, 0 anonymous users

ร้านนี้นะครับ ถ้าเป็นเจ้าของร้าน และ พี่ผู้หญิงเอง จะบริการดี ประทับใจมากๆครับ

แต่ถ้าเปนสาขาดิจิตอล..... ก็ตามทุกท่านว่าเลยครับ บริการกันคนละเรื่อง

#38 rikku555

ѡ

Posted 12 December 2010 - 09:57 PM

ขอบคุณค่ะ พี่บ๊อง ที่ออกมาเคลียร์ ^ ^

ไม่ข้องใจแล้วค่ะ

#39 chopperkun

¹

Posted 12 December 2010 - 09:58 PM

View PostB'o'NK, on 12 December 2010 - 09:53 PM, said:

ทางร้านไม่ได้หยิบแผ่น นั้นให้อย่างตั้งใจ และ มันเป็นการหยิบของผิดให้ และ ทำไมเจ้า ของกระทู้ ไม่โทรมาสอบถามทางร้านเลย เอาไปคิดเอง ต่อยอดเองและเอามาโพส ผมยังไม่ได้อ่าน ขออ่านให้จบก่อนแล้วจะมาโพสตอบต่อครับ

พวกผสมโรง ขอความกรุณา หยุด keyborad ของท่านด้วย

เอ่อ ขอโทษนะครับ ถ้าการที่ผมโพสต์อาจจะทำให้ชื่อเสียงของร้านไม่ดีครับ แต่ว่าตอนแรกผมก็เข้าใจว่าอาจจะหยิบของผิดครับ ถ้าแผ่นกับของที่แถมไม่ได้พันกันมาด้วยสก็อตเทปครับ :cat_dance:

มันพันกันมาอย่างดีเลยล่ะครับ จนยากที่จะคิดได้ว่าเป็นการหยิบผิดน่ะครับ มันเหมือนแพ็คกันมาพร้อมให้ลูกค้าเรียบร้อยเลย
เพราะคิดว่าวันนี้คงมีอีกหลายคนมารับของเหมือนกัน คงไม่ใช่มีแต่ของผมที่ผิดคนเดียวนะ :o_worry:
และอีกอย่างครับ ผมอาจจะคิดไปคนเดียว แต่ว่าหน้าตา Dramatic DVD อันนี้กับ ของ TOGF มันไม่คล้ายกันเลยอ่ะครับ ทั้งหน้าตาและเชดสี
และอย่างที่ผมแจ้งเมื่อกี๊มีทางผจก.ร้านส่งข้อความมาให้โทรกลับ
ผมเพิ่งเห็นและโทรกลับไปแล้วครับ แต่ติดต่อไม่ได้ครับ :cat_yes:

ขอบคุณ และขอโทษถ้าใจร้อนไปครับ :o_sorry:

Edited by chopperkun, 12 December 2010 - 10:07 PM.

#40 SinJusTiCE

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 12 December 2010 - 10:01 PM

ขอให้เคลียกันได้ด้วยดีครับ

แต่ผมว่าการที่มีคนออกมาติชมร้านมันก็เป็นเรื่องที่ดีหรือเปล่าครับ
ถ้าให้ตั้งกระทู้ใหม่เพื่อจะติร้านคงเต็มบอร์ดพอดี