`
←  DGO CLUB : PS4 & PS3
Logo
»

ԴзФѺ

chopperkun's Photo chopperkun 12 Dec 2010

View PostTAKUMI, on 12 December 2010 - 09:27 PM, said:

สาขาไหนครับ

สาขาดิจิตอลหรือเปล่า

ที่ทางร้านโทรมาถามผมว่าสะดวกรับที่ไหน ผมก็บอกไปว่าที่ ดิจิตอล ครับ

ตอนนี้ยังไม่ได้เล่นเลย หมดอารมณ์เล่นจริงๆ :o_yellow:

Mo_zart's Photo Mo_zart 12 Dec 2010

View Postmanus, on 12 December 2010 - 09:28 PM, said:

ไหนๆก็ละ วันนั้นไปเอาgt 5 collecter แต่สาพเหมือนกับมีคนแกะแล้ว ฝุ่นเยอะ รถโมเดลมีรอยนิ้วมือติดด้วย แต่พึ่งแกะมาจากซีล เลยสงสัย ว่ามันเป็นงั้นได้ไง

ถ้าอย่างนั้นก็คงไม่ใช่มาจากโรงงานผลิตหรอกครับ คงต้องมีคนเเกะเเล้วล่ะ :o_shout:

pottys's Photo pottys 12 Dec 2010

เห้ยไม่มีไรหลอก

พาเพื่อนไปหวดน้องเอ๊ก ร้านนี้ รอ เกือบชั่วโมง พนักงาน ญ คุยดีนะ...ของผมสาขาสะพาน

เคยไปหวดเกม มือ2 ที่ดิจิตอลร้านนี้ ก็....บริการธรรมดาไม่มีอะไรให้ติ ไม่มีอะไรประทับใจคริๆ :cat_yes:

แต่ผมส่วนตัวไปหวดแน๊ด ก็รอ เหมือนกันแต่ต่างกันตรงนี้เค้าเข้ามาสอบถามตลอดว่า อะไรยังไง ซักครู่นะครับ เล่นเกมส์ก่อนไหม บลาๆ :o_angry:
Edited by pottys, 12 December 2010 - 09:35 PM.

ppao's Photo ppao 12 Dec 2010

67 User(s) are reading this topic
43 members, 24 guests, 0 anonymous users

CWO31, The Fool ,jomjom1234,Mo_zart, honeymonkey ,manus,LAW, draftsmart , achakul , pottys , newbita , TonytonyChopper9 , scanmanga , ppao , Rob G , ZooZ ,TOO, Takuya , ballnut , zaedgebz ,seasons,Junggo, roger , sirowzkung , PArnKunG ,Niya, Ducati999 , boiz ,janova, EAK69 , kikuntin , loof , jason555 ,madcatz,Mesgedo,meetgamer, TAKUMI , Brutal-Method ,littokung,LarPhaeL,b๐๐, emag , krt

เพียบ!!!

ZooZ's Photo ZooZ 12 Dec 2010

เราก็มีความรู้สึกว่าเด๋วนี้ร้านนี้ขายของเริ่มแพงแล้วอ่ะ เลยจะไปซื้อกับnadzแทน :sorry:

jason555's Photo jason555 12 Dec 2010

ต้นน้ำรอ ล่ะ .... :o_smoke:

LAW's Photo LAW 12 Dec 2010

คนเยอะจัง ผมก็ซื้อแผ่น TOGF กับทางร้านน่ะครับของแถมก็ได้ครบถ้วน เรื่องนี้คงต้องรอทางร้านมาชี้แจง ปล.ขอติหน่อยเดียวเวลาทางร้านส่ง ems รบกวนแพ็คตัวกันกระแทกมาด้วยก็จะดีครับ

XIII's Photo XIII 12 Dec 2010

สาขา digi ไม่ค่อยประทับใจคนขายผู้ชายเหมือนกัน แต่ผู้หญิงคุยดีอันนี้เห็นด้วย :cat_yes:

LOWRIDER's Photo LOWRIDER 12 Dec 2010

แผ่นแพงจริงๆเดี๋ยวนี้ ราคาหน้าเวบกับลูกค้าประจำหรือคนในเวบก็เท่ากันกับขาจอน แต่ตรงนี้มันก็ถูกแหละ แต่ๆก่อนมันไม่ใช่งี้
จนเดี๋ยวนี้คิด ร้านไหนก็ได้จะซื้อประจำเพื่ออะไร เมื่อแพงกว่าหรือไม่ก็เท่าร้านอื่น

eva's Photo eva 12 Dec 2010

รอร้านมาอธิบาย

Ducati999's Photo Ducati999 12 Dec 2010

ถาม จขกท ครับ ได้ถามกลับไปร้านเขายังว่า ทำไมถึงได้ของมาแบบนี้

รึว่าเห็นก็ตั้งเลย

ปล.มีคนเขาถามมาอีกทีอิอิ :act_right:

rikku555's Photo rikku555 12 Dec 2010

View Postmeetgamer, on 12 December 2010 - 09:09 PM, said:

+1 ครับ เพราะผมไม่ค่อยชอบซื้อของกับจิ๋กโก๋
ถึงจะรุ่นราวคราวเดียวกัน ผมก็ยังอยากได้ความสุาพและแววตาที่เป็นมิตรอยู่
(ส่วนตัวล้วนๆนะครับ)

นึกว่าเราคิดไปเองคนเดียวซะอีก ไอ้อารมณ์แบบนั้น

จองไปเหมือนกันคะ เพราะอยากได้โค้ดกับดีวิดี จองล่วงหน้า ตั้งแต่เดือนตุลา เพิ่งโทรมาว่าถึงคิว เพิ่งโอนตังไปให้ส่งEMSมา บ้านอยู่ต่างหวัด

มีปัญหาเรื่องคิวไม่ว่า ของได้ช้าไม่ว่า แพงไม่ว่า แต่ถ้าเป็นแบบนี้จริง....

รอพี่บ๊องมาเคลียร์คะ

chopperkun's Photo chopperkun 12 Dec 2010

View PostDucati999, on 12 December 2010 - 09:50 PM, said:

ถาม จขกท ครับ ได้ถามกลับไปร้านเขายังว่า ทำไมถึงได้ของมาแบบนี้

รึว่าเห็นก็ตั้งเลย

ปล.มีคนเขาถามมาอีกทีอิอิ :act_right:

ผมเห็นแล้วมีโทรกลับไปครับ แต่ติดต่อไม่ได้ คิดว่ามันคงดึกแล้วด้วย แต่ก็ยอมรับว่าอาจจะมีอะไรผิดพลาด
แต่ว่า แผ่นมันติดสก็อตเทปมากับแผ่น DVD เลยนะครับ แล้วรูปร่างหน้าตาก้ไม่ได้คล้ายกันด้วย ไม่น่าจะผิดนะครับ

ทางร้านส่งข้อความมาให้โทรกลับแล้วครับ จากผจก.ร้าน เดี๋ยวขอโทรไปก่อนนะครับ เค้าแจ้ง่ว่าน่าจะผิดผลาด :cat_yes:

แต่ผมก็งงอยู่ดีว่าผิดยังไง เพราะตอนมา แผ่น DVD กับ แผ่นเกมส์ ทางร้านใช้สก็อตเทป พันเข้าด้วยกันเลย
แผ่น DVD ก็หน้าตาไม่เหมือนกันสักหน่อย :o_worry:
Edited by chopperkun, 12 December 2010 - 09:54 PM.

ppao's Photo ppao 12 Dec 2010

71 User(s) are reading this topic
57 members, 14 guests, 0 anonymous users

kuramaza , ppao , Spicy , sirowzkung , chopperkun ,โอคุง,phawins, emag , kiddysiam , WRX , bank522 , boiz , LOWRIDER , poo9 , honeymonkey , B'o'NK ,rikku555,Moroku,jeffs,Sage, Ducati999 , GodSlaYeRz , PEPORONI , eva ,polarpen,ebu,soso, ToNK , yapramard , roger ,manus,absolute,lancerot,littokung, XIII , mannoza ,bank-Ultima,Soetheby,jack๛, donutpla2 , taromax , kero ,kaze kyoshiro,kaesansek, MoDiFy ,SinJusTiCE, zw3i ,tactics,jomjom1234,NewIIzunG,Sleeper-02, G-Gamer™ ,koogarang,MoMoJoJo,itup2u,CWO31, achakul

เพียบกว่าเดิม !!!

rikku555's Photo rikku555 12 Dec 2010

View Postrikku555, on 12 December 2010 - 09:50 PM, said:

นึกว่าเราคิดไปเองคนเดียวซะอีก ไอ้อารมณ์แบบนั้น (สาขาdigi)

จองไปเหมือนกันคะ เพราะอยากได้โค้ดกับดีวิดี จองล่วงหน้า ตั้งแต่เดือนตุลา เพิ่งโทรมาว่าถึงคิว เพิ่งโอนตังไปให้ส่งEMSมา บ้านอยู่ต่างหวัด

มีปัญหาเรื่องคิวไม่ว่า ของได้ช้าไม่ว่า แพงไม่ว่า แต่ถ้าเป็นแบบนี้จริง....

รอพี่บ๊องมาเคลียร์คะ

B'o'NK's Photo B'o'NK 12 Dec 2010

View Postchopperkun, on 12 December 2010 - 08:38 PM, said:

ผมก็เป็นคนหนึ่งที่สั่งชุด TOGF Z2+Dramatic DVD ไป คิดว่าคงมีอีกหลายๆคนที่รอแผ่นอยู่เหมือนผม
แต่ผมโชคดีที่จองกับทางร้าน Gameshop ซึ่งตอนแรกทางร้านแจ้งว่าของมีแต่หมด ต้องรอหน่อย
ผมก็บอกว่าได้ครับ ไม่เป็นไรรอได้ แต่ว่ามีชุด Dramatic DVD ทีแถมมากับแผ่นด้วยใช่ไหม
ซึ่งทางร้านตอบว่าใช่ครับ :cat_dance:

เมื่อวานทางร้านโทรมาหาผมบอกว่าให้ผมมารับแผ่นได้ตอน 4 โมงวันนี้ ผมก็ถามย้ำว่ามีแผ่น DVD Dramatic ที่มากับแผ่นด้วยใช่ไหม
เพราะคิดว่าแทบทุกคนสั่งเพราะอยากได้เหมือนผม ซึ่งทางร้านก็บอกว่ามีครับ แต่เผอิญวันนี้ผมเกิดติดธุระไม่สามารถไปได้ เลยต้องให้
น้องสาวผมไปแทน ซึ่งน้องสาวผมไม่มีความรู้เกี่ยวกับแผ่นที่สั่งนี้เลย ผมก็ไม่ให้ดูรูป เพราะมั่นใจว่าผมต้องได้ของแถมตามที่คนอื่นได้แน่นอน
อีกทั้งมั่นใจในร้านนี้มาก พอน้องสาวผมไปรับ น้องก็โทรมาบอกว่าได้แล้วนะเฮีย ผมถามว่ามีแผ่น Dramatic DVD ไหม น้องผมก็บอกว่ามี
ผมก็รอดี๊ด๊าอยู่บ้าน :cat_dance:

แต่พอกลับมาถึงบ้านเห็นแผ่น ขอบอกว่าช็อคครับ ช็อคอย่างแรง

มันเป็นแผ่น ดรามาติก ดีวีดี ของ Tale of PhantasiaX ของ PSP ครับ :o_shout:

ซึ่งของแถมอาจจะหมดทางร้านเลยพยายามหาของอย่างอื่นมาให้ ซึ่งบางคนอาจจะบอกว่าดี
แต่สำหรับผม ซึ่งสั่งแผ่นโซน 2 เพื่อ Dramatic DVD ของ TOGF ครับ ไม่ใช่ TOPX
ถ้าไม่มีของก็น่าจะบอกกันตรงๆ ไม่ควรทำแบบนี้ ซึ่งสำหรับผมมันถือว่ามันผิดข้อคกลงซื้อขายกัน
ถ้าทางร้านโทรบอกว่าไม่มี แต่จะแถมอย่างอื่นให้แทน ผมกล้าพูดเลยว่าผมก็เอาอยู่ดี หรือไม่มีของ
แถมเลยผมก็เอาอยู่ดีเพราะของหมดมันเป็นเหตุสุดวิสัย

แต่การที่เอาของอย่างอื่นมาให้แทนของที่สั่งโดยไม่บอกกล่าวมันไม่ใช่วิสัยของร้านค้าที่ดีจะทำกันครับ การพูดจาตอนสั่งของ การให้บริการยอมรับว่าดีครับ แต่เรื่องนี้ทำให้ผมเสียความรู้สึกมาก คงจะไม่มีทาง
สั่งของกับร้านนี้อีกแล้วครับ

สำหรับผมตอนนี้มันไม่ต่างกับ ผมสั่งของทางเน็ต แล้วจ่ายเงิน ของที่ได้มาเป็นอีกแบบนึงเลย ผมก็ผิดที่ไม่ได้ไปรับด้วยตัวเองจริงๆน่ะแหละ
เพราะไม่คิดว่าร้านมีชื่อเสียงจะทำกันแบบนี้ได้ลงคอ

ขอบคุณที่รับฟังครับ :cat_yes:

ปล. เพิ่มเติมครับ ไปถามน้องสาวมาว่าตอนรับแผ่นเค้ามีพูดอะไรไหม ทำนองว่าของแถมมันไม่พอ หรือมันหมด เลยต้องเปลี่ยนเป็น
อันนี้แทนอะไรแบบนี้ น้องสาวบอกว่าไม่มีอ่ะ ส่งแผ่นให้ จบ :o_angry:

ทางร้านไม่ได้หยิบแผ่น นั้นให้อย่างตั้งใจ และ มันเป็นการหยิบของผิดให้ และ ทำไมเจ้า ของกระทู้ ไม่โทรมาสอบถามทางร้านเลย เอาไปคิดเอง ต่อยอดเองและเอามาโพส ผมยังไม่ได้อ่าน ขออ่านให้จบก่อนแล้วจะมาโพสตอบต่อครับ

พวกผสมโรง ขอความกรุณา หยุด keyborad ของท่านด้วย

Edited by B'o'NK, 12 December 2010 - 09:58 PM.

GodSlaYeRz's Photo GodSlaYeRz 12 Dec 2010

71 User(s) are reading this topic
56 members, 15 guests, 0 anonymous users

ร้านนี้นะครับ ถ้าเป็นเจ้าของร้าน และ พี่ผู้หญิงเอง จะบริการดี ประทับใจมากๆครับ

แต่ถ้าเปนสาขาดิจิตอล..... ก็ตามทุกท่านว่าเลยครับ บริการกันคนละเรื่อง

ขอบคุณค่ะ พี่บ๊อง ที่ออกมาเคลียร์ ^ ^

ไม่ข้องใจแล้วค่ะ

View PostB'o'NK, on 12 December 2010 - 09:53 PM, said:

ทางร้านไม่ได้หยิบแผ่น นั้นให้อย่างตั้งใจ และ มันเป็นการหยิบของผิดให้ และ ทำไมเจ้า ของกระทู้ ไม่โทรมาสอบถามทางร้านเลย เอาไปคิดเอง ต่อยอดเองและเอามาโพส ผมยังไม่ได้อ่าน ขออ่านให้จบก่อนแล้วจะมาโพสตอบต่อครับ

พวกผสมโรง ขอความกรุณา หยุด keyborad ของท่านด้วย

เอ่อ ขอโทษนะครับ ถ้าการที่ผมโพสต์อาจจะทำให้ชื่อเสียงของร้านไม่ดีครับ แต่ว่าตอนแรกผมก็เข้าใจว่าอาจจะหยิบของผิดครับ ถ้าแผ่นกับของที่แถมไม่ได้พันกันมาด้วยสก็อตเทปครับ :cat_dance:

มันพันกันมาอย่างดีเลยล่ะครับ จนยากที่จะคิดได้ว่าเป็นการหยิบผิดน่ะครับ มันเหมือนแพ็คกันมาพร้อมให้ลูกค้าเรียบร้อยเลย
เพราะคิดว่าวันนี้คงมีอีกหลายคนมารับของเหมือนกัน คงไม่ใช่มีแต่ของผมที่ผิดคนเดียวนะ :o_worry:
และอีกอย่างครับ ผมอาจจะคิดไปคนเดียว แต่ว่าหน้าตา Dramatic DVD อันนี้กับ ของ TOGF มันไม่คล้ายกันเลยอ่ะครับ ทั้งหน้าตาและเชดสี
และอย่างที่ผมแจ้งเมื่อกี๊มีทางผจก.ร้านส่งข้อความมาให้โทรกลับ
ผมเพิ่งเห็นและโทรกลับไปแล้วครับ แต่ติดต่อไม่ได้ครับ :cat_yes:

ขอบคุณ และขอโทษถ้าใจร้อนไปครับ :o_sorry:
Edited by chopperkun, 12 December 2010 - 10:07 PM.

SinJusTiCE's Photo SinJusTiCE 12 Dec 2010

ขอให้เคลียกันได้ด้วยดีครับ

แต่ผมว่าการที่มีคนออกมาติชมร้านมันก็เป็นเรื่องที่ดีหรือเปล่าครับ
ถ้าให้ตั้งกระทู้ใหม่เพื่อจะติร้านคงเต็มบอร์ดพอดี