`

Jump to content

ѧ ѡ ֧

103 replies to this topic

#1 Indyhell

Թ Է!!!!!!!

• High Royal Executive Members
  • Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 26 August 2010 - 11:37 AM

ตอน นี้ ผม ยัง ขำ แต่ ความ อด ทน ผม มี จำ กัด

ผมพยายาม จะไม่สนใจ สิ่งเล็กๆ ที่เรียกว่า
(เอารูปออกครับ)

คุณมันเปรียบเสมือน ไฟจากไม้ขีด แต่ถ้าใครเดินมาเหยีบ มันก็สดุ้งทุกคน

เจ้าของบ้าน เขาเห็นว่า ไฟแค่นี้คงไม่เป็นไร เลยปล่อยไว้

แต่ผมมองไฟอย่างคุณนะมันอันตราย ถ้าเกิด ทะลึ่ง ปลิวไป อยู่ใน กองกระดาษ

ไหม้ทั้งบ้านแน่ๆๆ

อ่อ ผมอิ่มแล้วนะ ไม่ต้อง มานั่งกิน มาม่า รอละ

อ่านข่าวๆๆๆๆๆๆ
:o_shout: :o_shout: :o_shout: :o_shout: :o_shout:

Jose Anigo ผอ.การกีฬาของ โอลิมปิก มาร์กเซย ออกมาบอกว่า ฮาเตม เบน อาร์กฟา

ไม่ได้มีไว้ขาย แม้เขาจะเป็นนักเตะเจ้าปัญหาของทีมและมีข่าวว่าจะต้องย้ายสังกัดแน่ๆ ในซัมเมอร์นี้

ลิเวอร์พูล เป็นทีมล่าสุดที่เตรียมล่าลายเซ็นของเขาเพื่อมาทดแทนในกรณีที่ หงส์แดง

จะต้องเสีย ฮาเวียร์ มาสเคราโน่ มิดฟิลด์จอมงอแงให้เจ้าบุญทุ่ม บาร์เซโลน่า ไป

ซึ่งหงส์แดงต้องแย่งชิง เบน อาร์กฟา กับ นิวคาสเซิ่ล ที่เตรียมจะดึงเขาไปร่วมทีมด้วยสัญญายืมตัว

พร้อมออพชั่นซื้อขาด หากเขาลงเล่นครบ 25 เกมให้กับเดอะแม็กพายส์ และ แวร์เดอร์เบรเมน เป็นอีกทีมที่สนใจ

แต่ Anigo ก็ได้ออกมายืนกระต่ายขาเดียว ปฏิเสธอยู่ดี

"มีอยู่ 2-3 ทีมที่ตามจีบเขา แต่เราคงต้องบอกว่า เขาไม่ได้มีไว้ขาย แต่อย่างใด" Anigo ให้สัมภาษณ์กับ L'Equipe.

จาก - สกายสปอร์ต
โดย - Kakalot13@thekop.in.th

ดานี่ ปาเชโก้หวังว่าฟุตบอลยูโรป้าลีกจะสามารถเป็นใบเบิกทางให้ตัวเขากลายเป็นสตาร์ในฟุตบอลอังกฤษได้

เขาบอกกับเว็ปทางการว่า "มันเป็นฤดูกาลที่ยาวนานและนี่คือการแข่งขันรายการอื่น

เรามีการแข่งขันสี่รายการและผมหวังว่าผมจะสามารถได้รับโอกาสลงเล่นบ้างในยูโรป้าลีกและในรายการอื่นๆอีกนิดหน่อย"

"ผู้จัดการทีมบอกกับผมว่าเขาไม่ต้องการให้ผมถูกยืมตัวไป เขาอยากให้ผมอยู่ที่นี่และเป็นหนึ่งในนักเตะชุดเฟิร์สทีม

ผมหวังว่าผมจะได้อยู่ในทีมชุดใหญ่ในปีนี้แต่ผมจะต้องทำงานให้หนักเพื่อสิ่งนี้"

"ผมเพิ่งอายุเพียง 19 ปีเท่านั้น ดังนั้นการได้ยินสิ่งเหล่านี้จากผู้จัดการทีมซึ่งเป็นผู้ที่มีประสบการณ์มากเป็นเรื่องดีจริงๆสำหรับผม"

นอกจากนี้ปาเชโก้ยังได้พูดถึงเรื่องที่เปลี่ยนจากเบอร์ 42 มาสวมหมายเลข 12 แทน

"วันนั้นผมอยู่ที่บ้านและผู้จัดการทีมโทรมาหาผมและบอกว่าเขาต้องการให้ผมเปลี่ยนมาเป็นเบอร์ 12 แทน

และอยู่ในห้องแต่งตัวของทีมชุดใหญ่ แน่นอน ผมตอบไปว่าโอเค้"

"มันเป็นเรื่องยากที่จะก้าวจากทีมสำรองขึ้นสุ่ทีมชุดใหญ่ แต่บางทีที่อังกฤษมันอาจจะง่ายกว่าสเปน

เพราะคุณจะมีการฝึกซ้อมอยู่เป็นประจำกับทีมชุดใหญ่"

"ผมแฮปปี้จริงๆที่ได้ทำงานร่วมกับรอย ฮอดจ์สัน เขาทำงานได้เยี่ยมมาก

เรากำลังซ้อมกันอย่างหนักและเรียนรู้แท็กติกกับเทคนิค ทั้งหมดนี้เราแฮปปี้กันมากๆ"

"บางทีรูปแบบการซ้อมจะมีการเปลี่ยนแปลงนิดหน่อยเพราะมีเทคนิคใหม่จำนวนมากและทีมแพทย์ชุดใหม่แต่ทุกอย่างนั้นเป็นไปในทิศทางที่ถูกต้อง"

From : Posted Image
Translater : หวานใจ & ninehubao@thekop.in.th

ลิเวอร์พูลได้ยื่นซื้อกองหน้า บาร์เยิร์น มิวนิคเป็นเงินมหาศาล30ล้านปอนด์ตาม
การรายงานของ เดลี่ เมลล์

หงส์แดงได้พยายามค้นหาตัวช่วยของตอเรสอย่างหนัก หลังผิดหวังกับ ทอยโวเน่น กองหน้าพีเอสวี
และ คาร์ตัน โคล กองหน้าเวสแฮม

และตอนนี้เดอะ เร้ดกำลังเล็งไปที่มาริโอ้ โกเมซถ้าซื้อได้จะกลายเป็นผู้เล่นที่แพงที่สุดในเยอรมัน

นักเตะวัย25เมินที่จะไปเล่นให้กับทีมของโจเซ่ มูรินโญ่ในยุดการปฏิวัติมาดริด

และคิดว่าบาร์เยิร์นคงจะไว้ใจ อิวิก้า โอลิค,มิโลสลาฟ โคลเซ่และโทมัส มุลเลอร์
มากกว่ากองหน้ารายนี้

แต่มันติดอยู่ตรงที่ค่าเหนื่อยเพราะค่าจ้างโกเมซสูงถึง125,000ปอนด์ต่อสัปดาห์

การขาย มาสเคราโน่แม้จะต้องใช้จ่ายอย่างอื่นแต่ว่าก็ต้องเร่งหายแบ็คซ้ายมาอุดรั่วด้วย

CREDIT Give Me Football
BY ไวน์{thekop}

เดิร์ค เค้าท์ ศูนย์หน้าลิเวอร์พูลยังคงมีการเจรจาเรื่องการย้ายไปเล่นให้อินเตอร์ มิลานอ้างอิงจาก Rob Jansen เอเย่นต์ของเขา

เอเย่นต์ของเค้าท์อ้างว่าสโมสรยังเจรจากันอยู่แต่ยังไม่บรรลุข้อตกลงแต่คิดว่ามูลค่าเต็มที่แล้วไม่เกิน 15 ล้านปอนด์

"ทั้งสองสโมสรยังคงพูดคุยกันอยู่แต่การโยกย้ายดูช้ามากๆ" Jansen กล่าว

"ความแตกต่างระหว่างความต้องการกับข้อเสนอคือสิ่งสำคัญ มันคือเรื่องระหว่างสองสโมสรแต่เดิร์ค เค้าท์

บอกลิเวอร์พูลว่าเขาไม่อยากเข้าไปยุ่งกับเรื่องนี้เพราะนี่คือเรื่องที่เกี่ยวกับอาชีพและชีวิตของเขา"

"มันไม่ได้หมายความว่าเขาอยากย้ายออกไปที่ราคาใดก็ได้ แต่เมื่อสโมสรอย่างอินเตอร์ มิลานเข้ามามันก็เป็นธรรมดาที่ต้องรอดูสถานการณ์ต่อไป"

สัญญาปัจจุบันของเค้าท์ยังจะได้เห็นเขาในสีเสื้อลิเวอร์พูลต่อไปจนกว่าจะสิ้นสุดฤดูกาลหน้าถึงแม้ว่ายังไม่มีการยืนยันว่าตัวเขาจะอยู่ที่แอนฟิลด์ต่อไป

Translater : หวานใจ & ninehubao@thekop.in.th

เวบทางการของลิเวอร์พูล ได้นำประกาศของสโมสรยูเวนตุสที่ประกาศเพื่อยืนยันว่า Alberto Aquilani

ได้ถูกยูเวนตุสยืมตัวไปเป็นที่เรียบร้อยแล้ว มาประกาศซ้ำอีกครั้ง

ช่วงต้นสัปดาห์นี้ กองกลางอิตาลี่ผ่านการตรวจร่างกายกับยูเวนตุสแล้ว และได้จรดปากกาในสัญญาการยืมตัว 1 ปี

แถมยังมีออปชั่นที่ว่า AA สามารถย้ายทีมได้อย่างถาวรเมื่อจบฤดูกาลนี้

โดยยูเวนตุสได้ออกประกาศมาว่า

"ยูเวนตุสได้บรรลุข้อตกลงกับลิเวอร์พูลเรื่องการยืมตัว Aquilani แล้ว และออปชั่นที่เพิ่มเติมขึ้นมาก็คือ

ยูเวนตุสสามารถซื้อนักเตะรายนี้ได้เมื่อสิ้นสุดฤดูกาลในราคา 16 ล้านยูโรหรือ 13.1 ล้านปอนด์"

ที่มา Posted Image
โดย number_9

Martin Kelly ถูกเรียกติดทีมชาติชุด U-21 ในเกมยูโรเปี้ยน แชมเปี้ยนชิพรอบคัดเลือกพบกับโปรตุเกส และ ลิทูเนีย

Stuart Pearce เรียกนักเตะลิเวอร์พูลหมายเลข 34 ติดทีมชาติชุด U-21 ในเกมพบกับอุซเบกิสถานเมื่อเร็วๆนี้

และการเป็นตัวสำรองของเขาก็น่าจดจำ เมื่อเขาลงไปเล่นและทำประตูด้วยลูกโหม่งช่วยให้อังกฤษชนะ 2-0

เคลลี่ มีชื่อดอยู่ในรายชื่อ 24 นักเตะอีกครั้ง สำหรับ 2 เกม UEFA ยูโรเปี้ยน แชมเปี้ยนชิพรอบคัดเลือก

ทีมเด็กสิงห์โตคำรามจะบินไปแข่งกับโปรตุเกสในบาร์เซโลสในวันพฤหัสบดีที่ 3 กันยายน

ก่อนที่จะแข่งกับลิทูเนียที่สนามเวสตัน โฮมส์ คอมมูนิตี้ สเตเดี้ยม ของโคเชสเตอร์ ยูไนเตท ในวันอังคารที่ 7 กันยายน

เพียซต้องการให้ทีมของเขาเอาชนะให้ได้ทั้งสองแมทช์ เพื่อโอกาสในการผ่านรอบคัดเลือก เพื่อเข้าไปแข่งรอบสุดท้ายในช่วงซัมเมอร์

ที่มา : Posted Image

รอย ฮอดจ์สันให้โอกาสบาร์เซโลน่าจนถึงวันอาทิตย์ในการเซ็นสัญญากับ ฮาเวียร์ มาสเคราโน่มิดฟิลด์ที่กำลังมีปัญหาอยู่ในตอนนี้

อดีตนักเตะของริเวอร์ เพลท,โครินเธียนส์และเวสแฮม ยูไนเต็ดจะพลาดการลงสนามในเกมยูโรป้าลีกกับแทร็บซอนสปอร์ในวันพรุ่งนี้ หวังที่จะย้ายไปเล่นในสเปนหลังจากครอบครัวของเขาไม่มีความสุขกับชีวิตในอังกฤษ

แต่การย้ายไปคัมป์ นูยังไม่ชัดเจนหลังรอย ฮอดจ์สันยื่นคำขาดให้เป๊ป กวาดิโอล่าจนถึงเย็นวันอาทิตย์กับข้อเสนอ 25 ล้านปอนด์หลังหงส์แดงปฏิเสธข้อเสนอ 16 ล้านปอนด์จากยักษ์ใหญ่สเปนมาแล้ว

วันนี้รอย ฮอดจ์สันได้ออกมากล่าวซ้ำย้ำอีกรอบว่าเดิร์ค เค้าท์ไม่ได้มีไว้ขายและยืนยันว่าดัตช์แมนคนนี้ยังเป็นส่วนหนึ่งในแผนการทำทีมของเขา

"เราไม่ได้รับข้อเสนอใดๆ เดิร์ค เค้าท์ไม่ได้บอกกับผมว่าเขาอยากจะไป"

"เราไม่อยากได้ข้อเสนอและในช่วงท้ายตลาดซื้อขายอย่างนี้มันจะเป็นเรื่องที่แปลกมากถ้าเรายอมรับ

ข้อเสนอสำหรับบักเตะที่เราไม่อยากเสียไปและสำหรับเงินนั้นเราไม่ต้องการ ผมต้องการนักเตะ ผมไม่ได้ต้องการเงิน"

ฮอดจ์สันได้เผยไม่มีความคืบหน้าในอนาคตของมาสเคราโน่ ซึ่งมีข่าวกับบาร์เซโลน่าอย่างต่อเนื่องในตอนนี้

"เท่าที่ผมรู้ยังไม่มีความคืบหน้าอะไรตั้งแต่ที่ผมได้พูดไปเมื่อคราวที่แล้ว ความจริงคือเขาไม่ได้อยู่ที่นี่(กับทีมในตุรกี)

ผมเดาเอานะเพราะการเจรจายังคงเป็นไประหว่างสองสโมสร ถ้าเขาได้เล่นที่นี่ในวันพรุ่งนี้มันอาจมีผลกระทบกับการซื้อขายได้"

"ผมไม่ต้องการทำอะไรเช่นนั้นต่อนักเตะ ผมไม่อยากมีอคติในการย้ายทีมของเขาโดยบังคับให้เขาลงสนาม

ซึ่งมันอาจจะทำได้ยาก แต่ผมซีเรียสมาก หวังว่าเรื่องราวพวกนี้จะกระจ่างในสองสามวันถัดไปไม่ทางใดก็ทางหนึ่ง ผมไม่มีไอเดียแล้วว่าหนทางจะเป็นไปยังไง"

"จนถึงเกมวันอาทิตย์กับเวสบรอมวิช ผมคิดว่าผมจะเลือกนักเตะลงเล่นได้ถ้าเขายังเป็นนักเตะลิเวอร์พูลต่อไป

คืนพรุ่งนี้จะไม่มีคำถามแต่วันอาทิตย์มีคำถามเยอะแน่เพราะผมคิดว่าวันอาทิตย์ผมควรจะรู้ว่าเขาจะเล่นให้ลิเวอร์พูลต่อไปหรือบาร์เซโลน่า"

นอกจากนี้ปู่รอยยังได้ตอบคำถามนักข่าวเรื่องให้ความสนใจกองหน้าหลายคนไม่ว่าจะเป็น David Trezeguet, Mario Gomez และ Carlton Cole

เขาตอบว่า "ไม่ นี่คือฤดูกาลที่มีชื่อของนักเตะหลายคนมีข่าวกับสโมสร ผมค่อนข้างแน่ใจว่าบางประเทศเช่น

เยอรมันและสเปนก็มีชื่อนักเตะคนเดียวกันเข้ามาพัวพันเพราะนั่นคือวิธีการดำเนินงาน ไม่มีนักเตะเหล่านี้ที่มีแนวโน้มว่าจะมาเล่นให้ลิเวอร์พูลในฤดูกาลนี้"

นักข่าวยังถามเรื่องอาร์ด้า ตูรานสตาร์ดังของกาลาตาซารายในลีกตุรกีที่มีข่าวว่าฮอดจ์สันได้ให้ความสนใจ แต่ปู่ของเราตอบว่า

"ไม่ครับ มีนักเตะที่น่าสนใจหลายคนในตุรกีแต่นักเตะที่นี่สร้างรายได้ได้ดีมากและพวกเขามักจะเริ่มและจบอาชีพค้าแข้งของตัวเองในตุรกีและไม่จำเป็นต้องย้ายไปเล่นในต่างประเทศ"

รอย ฮอดจ์สันคาดว่ามิลาน โยวาโนวิชจะกลับมาลงสนามกับลิเวอร์พูลได้ในแมตช์พบกับเวสบรอมวิชวันอาทิตย์นี้

ปีกชาวเซิร์บไม่ได้ร่วมเดินทางกับทีมไปแข่งยูโรป้าลีกกับแทร็บซอนสปอร์หลังจากลงเล่นมาตลอดห้านัดของทีมหงส์แดงในฤดูกาลนี้

ผู้จัดการทีมอธิบายว่า "เขาเหนื่อยมากๆหลังจากเกมในวันจันทร์ เขาลงเล่นทุกๆเกมและนาทีที่ลงเล่นก็มากกว่านักเตะคนอื่นๆของเรา"

"เหมือนกับเฟร์นานโด มันจะเป็นการเสี่ยงถ้าใส่ชื่อเขาลงเล่นในเกมคืนวันพรุ่งนี้"

สโมสรอินเตอร์ มิลาน ยืนยันว่า พวกเขาได้แฟ๊กข้อเสนอจำนวน 20 ล้านปอนด์มาถึงลิเวอร์พูล เพื่อขอซื้อฮาเวียร์ มาสเคราโน่

Marco Branca ผ.อ.ด้านกีฬาของอินเตอร์ มิลาน เปิดเผยว่า " ผมได้ส่งข้อเสนอถึงลิเวอร์พูลทางแฟ็ก เมื่อคืนวันอังคาร และกำลังรอคำตอบจากพวกเขา "

" เราจะไม่คุยกับนักเตะในขณะนี้ เพราะเราต้องการดำเนินการในวิธีที่ถูกต้อง และตรวจสอบให้แน่ใจว่าลิเวอร์พูลก็แฮ็ปปี้"

" ทุกคนก็ทราบดีว่า มาสเคราโน่ อยากย้ายทีมและอยากเปลี่ยนประเทศที่ลงเล่น เขายังมีสัมพันธภาพที่ดีกับราฟา เบนิเตซ ผู้จัดการทีมของเราอีกด้วย"

" เราได้ยื่นข้อเสนอที่ดี อยู่ในราวๆกับที่พวกเขาต้องการ เราเป็นทีมที่แข็งแกร่งและดีที่สุดในยุโรป แต่เราก็อยากเพิ่มนักเตะหนึ่งหรือสองคนเพื่อให้แข็งแกร่งขึ้น"

-- เดอะ ซัน --

ขวัญใจน้องกระเต็น-- แปล

ไมเคิล โอเว่น กองหน้ากบฏจากแมนเชสเตอร์ ยูไนเตท ตกลงมาเล่นที่ลิเวอร์พูลในเกม Testimonial สำหรับ เจมี่ คาราเกอร์

อดีตนักเตะลิเวอร์พูลจะลงเล่น 45 นาทีในเกมพบกับเอฟเวอร์ตันในสุดสัปดาห์หน้าที่ฟุตบอลพรีเมียร์ ลีค หยุดพักเพื่อหลีกทางให้เกมทีมชาติ

โอเว่น ถูกแฟนๆโกรธหนักจากการที่เขาย้ายไปเล่นกับยูไนเตทเมื่อปีที่แล้ว ถึงแม้ว่า แมน ยูไนเตท กับ ลิเวอร์พูลจะเป็นคู่รักคู่แค้นไม้เบื่อไม้เมากันก็ตาม เขาตกลงมาเล่นให้กับเพื่อนร่วมทีมเก่า

คงน่าสนใจว่าอะไรจะเกิดขึ้นเมื่อเขากลับมาที่แอนฟิลด์อีกครั้ง แฟนๆจะยังต้อนรับเขาเป็นอย่างดีหรือไม่ หลังจากเคยอยู่กับลิเวอร์พูลมา 8 ปี และยิงประตูไป 100 ให้กับถิ่นเมอร์ซี่ไซด์

เกม Testimonial สำหรับ เจมี่ คาราเกอร์ จะเตะกันในวันเสาร์ ที่ 4 กันยายน นี้ที่สนามแอนฟิลด์(ผู้แปลเรียบเรียง)

ที่มา : Posted Image Posted Image

Skysports.com เชื่อว่า แมนเชสเตอร์ ยูไนเตท กลับมาให้ความสนใจมากขึ้นที่จะดึงตัว Steven Defour

มิดฟิลด์ของสแตนดาร์ด ลีเอจ ถูกทางยูไนเตทสนใจในช่วงที่ผ่านมา โดย เซอร์อเล็ก เฟอร์กูสัน ได้ส่งจดหมายแสดงความห่วงใยต่อนักเตะหลังจากต้องพักรักษาตัวจากการได้รับบาดเจ็บหนักที่เท้า

ลิเวอร์พูลคือหนึ่งในสโมสรในยุโรปที่ให้ความสนใจในตัวเดโฟร์ แต่ยูไนเตทเล็งฉกเขาเข้าถิ่นโอลด์แตร็ปฟอร์ด

เมื่อเดือนมีนาคมมีข่าวเล็กน้อยว่ายูไนเตทให้ความความสนใจเพิ่มขึ้นในตัวมิดฟิลด์ทีมชาติเบลเยี่ยม แต่ข่าวก็เงียบไป ก่อนที่ตลาดจะปิดตัวลง

เดโฟร์ เคยบอกว่าเขาอยากมาเล่นในอังกฤษ และยูไนเตทก็กำลังมองหน้ามิดฟิลด์คนใหม่ ในตลาดซื้อขายนักเตะเพื่อจะเอามาทดแทน โอเว่น ฮาร์กรีฟ

ที่มา : Transfer Gossip - - Posted Image Posted Image

Edited by Indyhell, 26 August 2010 - 05:12 PM.

#2 The Fool

LaW GaRDeN

• High Royal Executive Members

Posted 26 August 2010 - 11:39 AM

ด่าเหี้ยเลยหรอโครตแรง
เอารูปออกตามลุงเอ

Edited by The Fool, 26 August 2010 - 08:17 PM.

#3 ake5nene

ѡдѺ٧鹷 2

• Banned

Posted 26 August 2010 - 11:54 AM

ไว้บ้านคุณไฟใหม้ก่อนแล้วค่อยมาบอกรักผม ครับ ขอให้เป็นไปตามทีคุณขอ บ้านไหม้เร็วๆๆนะ

#4 jason555

¹

Posted 26 August 2010 - 12:03 PM

พี่เอคับ าพบนสุดนี่ตัวอะไรคับ :lol2:

ส่วนของตา The fool ไม่ต้องถามละ เพราะาพประกอบคำพูด :lol2:

#5 Indyhell

Թ Է!!!!!!!

• Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 26 August 2010 - 12:05 PM

อ่านข่าวๆๆๆๆๆ มั่ง 2คนนี้ :o_shout:

#6 RiderXYG

ѡ¹鹷 1

Posted 26 August 2010 - 12:12 PM

ขอบคุณสำหรับ (หัวข้อ)ข่าวครับ :laugh3:

#7 skyliner_do

' ⿡ʷ · '

• Royal Executive Members

Posted 26 August 2010 - 12:39 PM

ตามมาด่าด้วย สงสัยจะรู้ตัว :lol2:

#8 sadmovie

ҧ ҧҡҧ

Posted 26 August 2010 - 12:48 PM

ตามมาอ่านด้วยคน ห้อง Sport มีแต่คุณเอ มารายงาน Liverpool ให้สาวก ได้อ่านกัน ทุกวัน

ส่วนผมสาวกผี ไม่มีข่าวให้อ่านเลย ไม่มี Reporter เลยอ่ะ น้อยใจ น้อยใจ

#9 Indyhell

Թ Է!!!!!!!

Posted 26 August 2010 - 12:55 PM

View Postsadmovie, on 26 August 2010 - 12:48 PM, said:

ตามมาอ่านด้วยคน ห้อง Sport มีแต่คุณเอ มารายงาน Liverpool ให้สาวก ได้อ่านกัน ทุกวัน

ส่วนผมสาวกผี ไม่มีข่าวให้อ่านเลย ไม่มี Reporter เลยอ่ะ น้อยใจ น้อยใจ

มีๆๆๆ คนคุยกับผม จะ ทำข่าว แมนยู

ตั้งแต่ วันเสารืที่ผ่านมา จนบัดนี้

ยังไม่โผล่ สักข่าวเลย

ไม่ขอเอ่ย นาม นะ เจ้าตัวน่าจะรุ้ว่าพูดถึงใคร :lol2:

#10 Mio and Mayu

١͹ 0863341537

Posted 26 August 2010 - 01:00 PM

View Postake5nene, on 26 August 2010 - 11:54 AM, said:

ไว้บ้านคุณไฟใหม้ก่อนแล้วค่อยมาบอกรักผม ครับ ขอให้เป็นไปตามทีคุณขอ บ้านไหม้เร็วๆๆนะ

MOD หรือ Admin ฝาก แบน ถาวร หนอ่ยนครับบบบ ออกๆ ไปซะเหอะ เกะกะ บอร์ด จริงๆๆๆ

Edited by Mio and Mayu, 26 August 2010 - 01:01 PM.

#11 eva

Ե͡Թҧ

• Interests:PLC

Posted 26 August 2010 - 01:00 PM

View PostIndyhell, on 26 August 2010 - 12:05 PM, said:

อ่านข่าวๆๆๆๆๆ มั่ง 2คนนี้ :o_shout:
บอลนี่เขาแตะกันกี่คนครับ

:o_shame:

ผมไม่ชอบกีฬากลางแจ้งอะครับ

Edited by eva, 26 August 2010 - 01:02 PM.

#12 Mio and Mayu

١͹ 0863341537

Posted 26 August 2010 - 01:03 PM

View Posteva, on 26 August 2010 - 01:00 PM, said:

บอลนี่เขาแตะกันกี่คนครับ

:o_shame:

ผมไม่ชอบกี่ฬากลางแจ้งอะครับ

MOD ฝากคนคนนี้อีกคนนนนนน :o_love:

#13 sadmovie

ҧ ҧҡҧ

Posted 26 August 2010 - 01:03 PM

View PostIndyhell, on 26 August 2010 - 12:55 PM, said:

มีๆๆๆ คนคุยกับผม จะ ทำข่าว แมนยู

ตั้งแต่ วันเสารืที่ผ่านมา จนบัดนี้

ยังไม่โผล่ สักข่าวเลย

ไม่ขอเอ่ย นาม นะ เจ้าตัวน่าจะรุ้ว่าพูดถึงใคร :lol2:

หมายถึงคนในบอร์ดนี้ ใช่มั๊ยครับ ไม่ใช่เกรียนนะ

ผมก็เข้ามาอ่านทุกวัน เจอแต่ข่าว Liverpool ก็อ่านนะ ก็เสพข่าวกันไป

แต่อยากอ่านข่าวผี บ้าง คู่อริกัน จะได้มันๆ

#14 Indyhell

Թ Է!!!!!!!

Posted 26 August 2010 - 01:04 PM

View PostMio and Mayu, on 26 August 2010 - 01:03 PM, said:

MOD ฝากคนคนนี้อีกคนนนนนน :o_love:

หนับหนุนๆๆ ตาแสง :o_shout:

#15 eva

Ե͡Թҧ

• Interests:PLC

Posted 26 August 2010 - 01:05 PM

View PostIndyhell, on 26 August 2010 - 01:04 PM, said:

หนับหนุนๆๆ ตาแสง :o_shout:

ผิดอะไรละพี่ผมเล่นแต่บอลผม :afraid: :o_shout:
บอลผมเล่นกลางแจ้งโดนจับแน่เลย

#16 Indyhell

Թ Է!!!!!!!

Posted 26 August 2010 - 01:09 PM

ป้อมแม่ม หื่น ได้ ทุกสถาณการณ์ จริงๆๆๆ :lol2:

#17 Burm

¹

• Admin

Posted 26 August 2010 - 01:35 PM

ผมขอละกันครับ
จะโกรธ จะเกลียดยังไง ก็ไม่น่าจะต้องถึงขั้นด่าว่ากันขนาดนี้

ปกติห้องอื่น ในสถานการณ์แบบนี้ เขาใช้วิธี "พาออกทะเล" มันก็ขำๆดี
troll น่ะ ถ้าเราไปยิ่งด่า ยิ่งสนใจมากๆ เข้า เขาก็ยิ่งสนุก สะใจ
สิ่งที่คุณทำอยู่นี่ มันก็แค่เข้าทางเขา

อีกอย่างนึง
บางกระทู้ ผมบอกตรงๆ ว่า คนที่คุณพูดถึง เขาก็ไม่ได้กัดทีมอื่นรุนแรงอะไรนักหนา
แต่คงด้วยกรรมเก่า หรือไงเนี่ย ทำให้ทุกคนไปรุมด่าเขา

บอกตรงๆ ว่าบางทีก็สงสารเหมือนกัน

เอาว่า ถ้าไม่ชอบ ก็พาออกทะเลไปเลยครับ

ในกรณีนี้ ผมขอ warn คุณ indyhell ก่อนละกันครับ เพราะคุณเล่นด่าเจ้าตัวตรงๆ แบบนี้
แต่ไม่ได้มีโทษอะไร แค่ขอลงประวัติไว้เฉยๆ
โดยปกติ บรรทัดฐานของการด่าว่ากันจริงๆ ทางเราจับแบนเลยนะครับ (จากตัวอย่างที่คุณอ๋องโดนด่าไปเมื่อเร็วๆ นี้ ที่คู่กรณีโดนแบนไป)
แต่เห็นว่ากรณีนี้ คุณคงถูกทำให้เจ็บช้ำน้ำใจมาก่อน เลยพอจะอลุ่มอล่วยกัน
แต่ก็ไม่อยากให้มีอีกนะครับ ไม่ว่าคุณจะโดนเขากระทำก่อนหรือไม่ก็ตาม

หวังว่าห้องนี้คงจะเย็นลงบ้างนะครับ

Edited by Burm, 26 August 2010 - 01:37 PM.

#18 Devilot

¹

Posted 26 August 2010 - 01:48 PM

มาริโอ โกเมซ นี่ได้มาผมว่าแจ่มนะดูสไตล์แล้วเหมาะกับอังกฤษดี ส่วนมาสย้ายไปก็คงเอาโพลเซ่นเล่นแหละ แต่เคาท์มางอแงอีกปีกขวายังไม่มีตัวแจ่มๆเลย

#19 Indyhell

Թ Է!!!!!!!

Posted 26 August 2010 - 01:58 PM

ตามสบายเลย ครับ

#20 jaraba

.

Posted 26 August 2010 - 02:04 PM

View PostBurm, on 26 August 2010 - 01:35 PM, said:

โดยปกติ บรรทัดฐานของการด่าว่ากันจริงๆ ทางเราจับแบนเลยนะครับ (จากตัวอย่างที่คุณอ๋องโดนด่าไปเมื่อเร็วๆ นี้ ที่คู่กรณีโดนแบนไป)

แล้วถามหน่อย ระรานกัด หรืออะไรนี่ มันไม่ผิดเหรอครับ เหรออย่างกรณีตัวอย่าง ที่ไปด่าเขากลับมีคำว่าเxี้ย นี่ผิดไหมครับ
ปกติห้องนี้ก็แทบไม่เคยร้อนนะครับ ถ้าไม่มีคนมาป่วน จิกกัด บางทีผมก็สงสารแฟนหงนะ โดนไปหลายดอก

Edited by jaraba, 26 August 2010 - 02:05 PM.