`

Jump to content

ѧ ѡ ֧

103 replies to this topic

#41 butabuta

Ե㹤çѹ

• Royal Executive Members

Posted 26 August 2010 - 04:32 PM

มียาวแน่ๆเลย แต่ผมก็ไม่ค่อยเห็นด้วยกับคุณรังไข่นะ ถ้าท่านอยากจะเหน็บแนมแสบๆคันๆมันส์ๆ ก็ไปที่siamsportเลยคับ
รับรองไม่มีผิดหวังเชื่อผม ผมเป็นแฟนแมนยูแต่ไม่เคยดูถูกทีมไหนเหมือนท่านรังไข่เลย
ปล.รังไข่ ชื่อนี้ท่านได้แต่ใดมา?? เห็นเขาเรียกผมก็เรียกตาม เหอๆ

Edited by butabuta, 26 August 2010 - 04:33 PM.

#42 Indyhell

Թ Է!!!!!!!

• High Royal Executive Members
  • Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 26 August 2010 - 04:35 PM

เอ้า มุงดูกันเมื่อยแล้วละ สิ มาออกกำลังกายหน่อย

?[-_-]?

ชูมือขึ้นแล้วหมุน หมุน

\[-_-]\ /[-_-]/

ชูมือขึ้นโบกไปมา

--[-_-]--

กางแขน

\[-_-]/

ขึ้น

/[-_-]\

และลง

แล้วร้องไงต่อวะ

Edited by Indyhell, 26 August 2010 - 04:35 PM.

#43 Burm

¹

• Admin

Posted 26 August 2010 - 04:42 PM

View Postหนุ่มรถไฟมือใหม่แมน, on 26 August 2010 - 04:26 PM, said:

ถ้าลุงอินดี้โดนคาดโทษ ผมว่าคุณรังไข่ก็ควรโดนด้วยนะครับ เพราะถือว่าเป็นต้นเรื่องที่ทำให้ห้องเดือด

การแขวะหรือแซวเล่นจริงๆไม่มีใครซีเรียสหรอก แต่การตามไปแขวะหลายรอบ จะให้ทำเป็นไม่สนใจเลยก็ใช่ที่

แบนแล้วครับ ด้วยเหตุที่แจกกล้วยเพื่อนสมาชิก
จริงๆ จะบอกตรงๆ เลย ว่าคนๆ นี้อยู่ในการเฝ้าระวังของ mod/admin มานานมากแล้ว
แต่เนื่องด้วย เมื่อมีการเตือน หรืออะไร เขาก็ปรับปรุงตัวขึ้นมาหน่อยนึง ซึ่งมันก็โอเค

แต่ประเด็นที่เป็นปัญหา ในกรณีกัดทีมอื่น (ที่เอาหลักฐานมาลงส่วนใหญ่ก็เป็นการกัดทีมแมนยู ซึ่งส่วนใหญ่ผมก็เคยเห็นแล้ว)
ผมกลับมองว่า เป็นเรื่องของ "การแสดงความเห็น" อย่างนึง
ในห้องอื่นๆ มีสมาชิกบางคนจิกกัด คนที่เล่นเกมอีกเครื่อง อยู่บ่อยๆด้วยซ้ำ
แต่ผมก็ยังถือว่าเป็นการแสดงความเห็นอย่างนึง จึงไม่ได้ลงโทษอะไร

แต่กรณีที่ทาง web รับไม่ได้ คือการว่ากล่าวกันตรงๆ ยกตัวอย่างชัดๆ ก็กรณีที่คุณอ๋องโดน
หรือที่นานคนนี้ไปแจกกล้วยใส่ชาวบ้าน
ซึ่งเป็นสาเหตุของการแบน

ส่วนเรื่องซ่อนกระทู้
ตั้งแต่ก่อตั้ง web board นี้มา 10 กว่าปี
ไม่เคยมีการลบกระทู้ที่มีการว่ากล่าวทีมงาน แม้แต่ครั้งเดียว
ดังนั้นไม่ต้องเป็นห่วงครับ หากมีอะไรต้องการว่ากล่าว หรือตักเตือนทีมงานก็พร้อมรับฟัง

เอาเป็นว่า user คนนี้จะไม่ได้มากวนใจท่านอีก

Edited by Burm, 26 August 2010 - 04:43 PM.

#44 Capucino

Ҹԡ

Posted 26 August 2010 - 04:47 PM

ปิดตำนานรังไข่ ไตราค ... เอวัง :o_dead:

#45 RiderXYG

ѡ¹鹷 1

• High Royal Executive Members

Posted 26 August 2010 - 04:52 PM

โล่งอก :o_smoke:

#46 ridergirl

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 26 August 2010 - 04:58 PM

ผมเข้าใจถึงความเหลืออดของคุณ indyhell นะครับ ซึ่งบางคนก็คงเข้าใจดีอยู่แล้ว

แต่ก็น่ากลับมาคิดถึงช่วงที่เค้าคนนั้น(คนที่)จะสร้างห้อง.....ขึ้นมา

ไม่ขอสรุปครับว่ามันมีจริงไหม แต่เพราะเรื่องนี้ทำให้บางคนแซว
แซวน้อยๆ ก็ไม่เท่าไหร่
แซวทุกครั้ง ก็เกินไป

ขีดจำกัดของนายคนนี้ก็คนมีเหมือนกับทุกๆ คน

"เออ พวกแกเกรียนกับตู ตูจะเกรียนกับพวกแกมั่ง" ช่วงเวลา คงมีความคิดนี้วูบขึ้นมา

ถามว่าล้อเนี่ยผิดไหม ก็ไม่
ถามว่ามากวนบอร์ดผิดไหม มันก็ผิด
แล้วสาเหตุละ เกิดขึ้นเพราะอะไร

รึว่าก่อนหน้าที่จะเกิดคดีห้องรังไข่ เค้ามากวนโอ๊ย ด่าทีมบางคน หรือ มาถามอะไรบ้าๆ ในห้องที่มันไม่เกี่ยวกันเลย เคยมีไหม?

อย่าเอาความหลังเก่าๆ มาก่อไฟความเจ็บปวดให้ใครบางคนจนทนไม่ไหว ประมาณนี้ละครับ ที่จะพูด

ขนาดคุณ Indyhell ยังทนไม่ไหวกับกระกระทำของเค้า
และคิดว่าจะไม่มีหรือที่เค้าจะเกินขีดความอดทนของเค้าเหมือนกัน

:o_worry: ต้องขออภัยครับ ผมจะคิดสองด้านแบบนี้เสมอ มีผลทำมา ต้องมีเหตุที่อยากให้ทำ
บางครั้งอาจจะมองได้ว่า "เออ กุทำเกินไปไหมวะ" ก็ได้นะครับ

ขอโทษครับ ที่เขียนยึดยาว และอาจจะทำให้บางคนไม่ชอบใจมากกว่า :o_sorry:

ปล. อ้าวเวง พิมพ์เสร็จ เรื่องจบแล้วซะงั้น :cat_dance:

Edited by ridergirl, 26 August 2010 - 05:02 PM.

#47 ˹ö

Posted 26 August 2010 - 04:59 PM

ในที่สุดเรื่องราวก็จบลง ฉึกฉึก

#48 blue_key

one of the best in my life

Posted 26 August 2010 - 05:04 PM

เคารพในการตัดสินใจและขอขอบคุณmodมากครับ
มีหลายอย่างอยากจะพูดแต่ติดว่ากำลังทำงานอยู่ บวกกับไหนๆเรื่องก็จบไปแล้วด้วย ไม่พูดดีกว่า

ปล.ไม่น่าเชื่อว่าจะมาจบที่ห้องนี้ เห็นเงียบๆแต่ห้ปงกีฬาที่นี่แรงกว่าที่คิดแหะ

#49 *_*

ѡͩҨ

• Executive Members

Posted 26 August 2010 - 05:07 PM

แรกๆผมเล่นDGOเพราะ Xbox360 นะครับ

หลังๆเข้ามาอ่านแต่ห้องนี้ ได้อ่านข่าวหงส์ทุกวัน เวลาแข่งก็ฮาเฮ แพ้ชนะก็แซวกันขำๆ

ถึงผมจะไม่ค่อยได้โพสแต่ก็รู้สึกว่าห้องนี้อบอุ่น

จนคุณรังไข่เค้าเข้ามานี่แหละ งงเค้าจริงๆ :o_angry:

#50 Indyhell

Թ Է!!!!!!!

• Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 26 August 2010 - 05:10 PM

งั้นผมเอารูป ที่ว่า ake5nene ออกละกันครับ

#51 bobomilan

ѡ鹤

Posted 26 August 2010 - 05:12 PM

บุรุษแห่งตำนาน รังไข่แห่งตำนาน

จากไปแบบ ตำยาน :o_worry:

หลังๆมานี้เห็นเงียบหายไป เราก็นึกว่าจะพัฒนาตัวเองให้ดีขึ้น สุดท้าย มันก็เหมือนๆเดิม ลาก่อน เอกเนเน่รังไข่ ยาน :o_smoke:

#52 EmerykilL

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 26 August 2010 - 05:21 PM

น่าจะมีกดให้คะแนนจิตพิสัยได้นะครับ -20 -50 -100 อะไรแบบนี้ก็แบนไปเลย ทำดีก็ + ให้

^^ คุณรังไข่ก็เบาๆหน่อยครับ ผมก็แฟนแมนยู แต่ผมพอทนได้เพราะเพื่อนผมแซวแรงกว่านี้เยอะ 55+

#53 ~BusteR~

You are not alone.

• Interests:DGO BATTLE SYSTEM

Posted 26 August 2010 - 05:28 PM

จริงแล้วน่าจะมีกดโหวตลบกระทู้เหมือนพันทิบเลยนะครับ อันนี้ผมว่าตัดปัญหาได้เลยนะ

#54 Ducati999

ʴͧ

Posted 26 August 2010 - 05:31 PM

ต้องไม่แล้วล่ะ แบนไปก็จบ :o_smoke:

ปล.เป็นไงล้ะมาเล่นกะทีมไรไม่เล่นมาเล่นกับริเวอร์ูล :act_right:

#55 tape52

ѡ

Posted 26 August 2010 - 05:32 PM

วันนี้ผมลองอ่านกระทู้เรื่อยๆ สาบานได้ว่าไม่เคยเข้าห้องนี้เลย นี้ครั้งแรก.. :act_right:

สรุปคุณลังไข่ไปแล้ว มาจบที่กระทู้นี้เหรอครับ

:act_right:

#56 Indyhell

Թ Է!!!!!!!

Posted 26 August 2010 - 05:33 PM

View PostDucati999, on 26 August 2010 - 05:31 PM, said:

ต้องไม่แล้วล่ะ แบนไปก็จบ :o_smoke:

ปล.เป็นไงล้ะมาเล่นกะทีมไรไม่เล่นมาเล่นกับริเวอร์ูล :act_right:

แบนไอ้นี่ อีกคน ได้หมายยยยยยยยยย :o_shout:

#57 jaraba

.

Posted 26 August 2010 - 05:42 PM

ไปรับลูกเพิ่งกลับ ตอบคุณเบิ้มนะครับ ที่โพสน์ไป ไม่ได้กดดันหรือมีปัญหาอะไร แต่เห็นว่าถ้าเตือนคุณ Indyhell ก็น่าจะเตือนคนเริ่มก่อนหน้านี้ด้วยคือ คุณake5xxxx ถ้าย้อนไปดูกระทู้ในห้องนี้ก่อนหน้า ทั้งลุง indyhell และ คนอื่นพยายามไม่สนใจ จนมีกระทู้นี้ขึ้น แค่นี้แหละครับ ไม่มีอะไรแล้ว แค่สอบถาม ผมไม่มีปัญหาอะไรแต่แรกอยู่แล้ว ขอบคุณครับ ฉึกฉึก

#58 Zeon

šդѧԭ͡ աԢԵ

Posted 26 August 2010 - 05:46 PM

ลุงเอ เปรี้ยววะ

พึ่งมาอ่านตอนจบแล้ว เซ็งเลย :lol2:

#59 Indyhell

Թ Է!!!!!!!

Posted 26 August 2010 - 05:49 PM

View PostZeon, on 26 August 2010 - 05:46 PM, said:

ลุงเอ เปรี้ยววะ

พึ่งมาอ่านตอนจบแล้ว เซ็งเลย :lol2:

ปีอด วะ

รุ้ว่าแอบดูอยู่ :o_shout:

#60 peXXeq

¹

Posted 26 August 2010 - 06:23 PM

ผมเป็นแฟนเชลซี รู้สึกเสียใจที่มีคนเชียร์เชลซีแล้วทำตัวเกะกะระรานชาวบ้านเขาไปทั่ว

ว่าทีมแมนยูอ่อน บ้างล่ะ หงส์แพ้ทีก็มาแขวะ แขวะแรงซะด้วย โถส้วมอะไรงี้

มันเลยจะพาลทำให้แฟนหงส์เกลียดมากขึ้นไปอีก

ทีนี้ถ้าเกิดเชลซีแพ้ขึ้นม าแฟนหงส์ก็ต้องมาระบายมาสมน้ำหน้าทีมรักผมหนักขึ้นไปอีกเท่าตัว

แบนคนประเทนี้ไปแหละดีแล้ว อ่านคำพูดคำเขียน แล้วมันคัน ง่ามเท้า