`

Jump to content

ٻ ԴͤѺ

81 replies to this topic

#1 kiratinut

ѡ֡ѴдѺ 3

• High Members

Posted 09 August 2010 - 09:36 PM

เห็นกระทู้โดนลบ ก็ไม่ได้ว่าอะไรน่ะครับ เพียงแต่อยากให้ PM มาบอกกันนิดนึง ไม่ใช่ลบกันไปเฉย ๆ ทั้งเซ็ทผมก็ใช้เวลาทำนานเหมือนกันน่ะครับ เสีย self นิด ๆ

พอจะเดาออกครับ ว่า ลบเพราะอะไร ยังไงก็ ขออัยด้วย ก็แล้วกันน่ะครับ ขอบคุณครับ

#2 mike63

«

• High Royal Executive Members

Posted 09 August 2010 - 10:04 PM

อดเซฟเลย :o_smoke:

#3 MoDiFy

Old SuanKuLarB 122

• High Royal Executive Members

Posted 09 August 2010 - 10:05 PM

ถ้าผิดกฎ.
กฎ.เขาไม่ได้บอกนะครับว่าต้อง pm บอกเมื่อจะลบ

โดนกันไปหลายคนแล้ว (ผมด้วย)
ยังไม่บ่นเลย

ใจเย็นๆหน่อ

Edited by MoDiFy, 09 August 2010 - 10:07 PM.

#4 GinolaBoy

DGO Revolution

• Admin

Posted 10 August 2010 - 04:00 AM

รบกวนสละเวลาสักนิดอ่านกฎระเบียบการขอความร่วมมือของ DGO สักนิดนะครับ

ต้องขอโทษจริงๆที่ทีมงานที่นี่มีน้อยครับ ต้องดูแลหลายห้องและพันกว่ากระทู้ที่ตั้งกันในแต่ละวัน

ไม่สามารถ pm ไปหาทุกคนได้จริงๆครับ

:o_sorry:

#5 Khoo

ѡ֡ѴдѺ 2

Posted 10 August 2010 - 08:17 AM

View Postkiratinut, on 09 August 2010 - 09:36 PM, said:

เห็นกระทู้โดนลบ ก็ไม่ได้ว่าอะไรน่ะครับ เพียงแต่อยากให้ PM มาบอกกันนิดนึง ไม่ใช่ลบกันไปเฉย ๆ ทั้งเซ็ทผมก็ใช้เวลาทำนานเหมือนกันน่ะครับ เสีย self นิด ๆ

พอจะเดาออกครับ ว่า ลบเพราะอะไร ยังไงก็ ขออัยด้วย ก็แล้วกันน่ะครับ ขอบคุณครับ

อ่านกฎมั่ง ก็ดีนะ
...

#6 Hero of Gunner

ѡ ѡ

Posted 10 August 2010 - 10:46 AM

ติดตามๆ

#7 tonzz

˹ٹ ""

Posted 10 August 2010 - 03:14 PM

คงต้องระวังเรื่อง upload ว่าสอดคล้องกับกฏมั้ยอะครับ ผมเองก็เคยโดนแบน เหมือนกันเพราะไม่เข้าใจกฏครับ

#8 kiratinut

ѡ֡ѴдѺ 3

Posted 10 August 2010 - 04:13 PM

สื่อไปในทางลามกอนาจาร ผมเข้าใจครับ ว่ามันคืออะไร

ลามก แปลว่า หยาบช้าต่ำทราม, หยาบโลน, อันเป็นที่น่ารังเกียจ
ของคนดีมีศีลธรรม, เช่น หนังสือลามก พูดลามก ทำลามก

อนาจาร แปลว่า ความประพฤติชั่ว, ความประพฤติน่าอับอาย;
(กฎ) ชื่อความผิดอาญาฐานกระทําการอันควรขายหน้าต่อหน้า
ธารกํานัลโดยเปลือยหรือเปิดเผยร่างกาย หรือกระทําการลามก
อย่างอื่น. ว. ลามก, น่าบัดสี, ทําให้เป็นที่อับอาย, เป็นที่น่ารังเกียจ
แก่ผู้อื่นในด้านความดีงาม

แล้วขอบเขตมันอยู่ที่ไหนหล่ะครับ ???

ผมเข้าใจครับ ว่า มันขึ้นกับดุลยิพินิจ คนมอง ผมมองแล้ว นี่มันไม่ใช่ลามกอนาจาร ผมก็เข้าใจครับ ผมต้องเคารพการตัดสินใจของ mod อยู่แล้ว

ที่บอกว่า pm บอกกันซักนิด เพื่อให้รู้ครับว่า เพราะอะไร ถึงลบ ไม่ใช่ว่า ลบแล้วก็ไม่พูดอะไร ปล่อยให้มันค้างคา

ถ้ารูปผม ลามกอนาจาร แบบนี้ ในห้องเกมส์ ที่โพส เกมจีบสาว มีชุดว่ายน้ำ หรือแม้แต่เกม Bayonetta อย่างนี้ ต้องลบมั้ยครับ ???

ปล. หาเรื่องดราม่า

View PostKhoo, on 10 August 2010 - 08:17 AM, said:

อ่านกฎมั่ง ก็ดีนะ
...

คุณเตือนตัวคุณเองเถอะครับ ไม่ต้องมาเตือนผม

ปล. รู้จักกันครับ แซวกัน ขำ ๆ =_="

#9 basshero

ѡ¹鹷 1

• Royal Executive Members

Posted 10 August 2010 - 04:51 PM

เคยโดนลบกระทู้ + แบนเหมือนกันครับ แค้นมาก แต่ทำอะไรไม่ได้

กระทู้ Concert BodySlam ที่ร้านผมเอง แต่มีรูปโคโยตี้ด้วย แต่รูปที่ลงเลือกมาแบบไม่โป้เลย อ่านกฏแล้ว

และมีความเห็นว่า การตัดสินใจของ Mod ไม่เป็นไปตามมาตรฐานของกฏระเบียบที่ตั้งไว้

เจตนาคนลงรูป เพื่ออยากรู้ว่าคนอื่นคิดเห็นยังไงกับาพ ผมก็ชอบดูาพคนอื่นแล้วก็แสดงความเห็นเหมือนกัน

ทำไมรูปพริตตี้ลงได้ แต่ทำไมโคโยตี้ลงไม่ไ้ด้ครับ

หาแนวร่วมก่อมอปอยู่ครับ เรียนเชิญ kiratinut มาเป็นแกนนำ

#10 Khoo

ѡ֡ѴдѺ 2

Posted 10 August 2010 - 04:54 PM

View Postkiratinut, on 10 August 2010 - 04:13 PM, said:

คุณเตือนตัวคุณเองเถอะครับ ไม่ต้องมาเตือนผม

ปล. รู้จักกันครับ แซวกัน ขำ ๆ =_="

เอ่อ ถามผมมั่งหรือเปล่าครับ ว่าผมอยากรู้จักกับคุณหรือเปล่า
ผมไม่ขำนะครับ
เรายังไม่สนิทกันถึงขั้นนั้นนะ

.
.
.
เบื่อที่จะ Clear

#11 auhibs

Posted 10 August 2010 - 04:57 PM

แถวหน้าสุด

#12 Indyhell

Թ Է!!!!!!!

• Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 10 August 2010 - 05:00 PM

View Postbasshero, on 10 August 2010 - 04:51 PM, said:

เคยโดนลบกระทู้ + แบนเหมือนกันครับ แค้นมาก แต่ทำอะไรไม่ได้

กระทู้ Concert BodySlam ที่ร้านผมเอง แต่มีรูปโคโยตี้ด้วย แต่รูปที่ลงเลือกมาแบบไม่โป้เลย อ่านกฏแล้ว

และมีความเห็นว่า การตัดสินใจของ Mod ไม่เป็นไปตามมาตรฐานของกฏระเบียบที่ตั้งไว้

เจตนาคนลงรูป เพื่ออยากรู้ว่าคนอื่นคิดเห็นยังไงกับาพ ผมก็ชอบดูาพคนอื่นแล้วก็แสดงความเห็นเหมือนกัน

ทำไมรูปพริตตี้ลงได้ แต่ทำไมโคโยตี้ลงไม่ไ้ด้ครับ

หาแนวร่วมก่อมอปอยู่ครับ เรียนเชิญ kiratinut มาเป็นแกนนำ

55555

#13 arterart

Gu Art

Posted 10 August 2010 - 05:07 PM

ขอแถวหลัง :lol2:

#14 ~BusteR~

You are not alone.

• Interests:DGO BATTLE SYSTEM

Posted 10 August 2010 - 05:24 PM

แล้วจะเอามาลงทำไมล่ะีครับ รูปวับๆแวมๆ ผมหาดูเองได้แล้วครับ ขอบอก อยากได้คีย์เวิร์ดมั๊ย จะจัดให้ครับ ฮ่าๆๆๆ

ตอนแรกๆ ก็ชอบนะ แต่ผมลองมาคิดๆ ดูแล้วคือบอร์ดนี้ก็ยังมีวัยเรียนเข้ามาอ่านมาดูอยู่เยอะพอสมควรล่ะนะครับ อีกอย่างบอร์ดนี้ก็บอร์ดเกมนะครับ ก็เน้นๆ เกมกันดีกว่าครับ หรือก็เรื่องสัพเพเหระกันทั่วไปก่อนก็ได้นะ มันก็สนุกอยู่แล้วนะ อีกอย่างขืนเอามาลงวับๆแวมๆ บ่อยๆ เนี่ยมันจะกลายเป็นบอร์ดที่ให้ความรู้สึกแย่ไปเลยหรือเปล่าครับ

ไม่รู้นะ ไอ้ผมก็ไม่ใช่คนดีเด่มาจากไหนหรอกครับ จัดว่าตัวเงินตัวทองตัวนึงเหมือนกัน แต่เดี๋ยวนี้พอดูรูปพวกนี้แล้วก็รู้สึกสงสารนะ คือต้องมาแต่งตัวโป๊ๆ เพื่อถ่ายอะไรแบบนี้ ถึงแม้จะสมยอมก็เหอะ แต่เชื่อเถอะครับ ถ้าคนมันมีทางเลือกเค้าไม่มาถ่ายอะไรแบบนี้หรอกครับ คิดดูว่า เธอเหล่านั้นเป็นลูกเป็นหลานของเราหรือคนที่เรารู้จักล่ะ เราจะรู้สึกยังไง

สังคมบ้านเราเดี่ยวนี้มันไปไวมากจริงๆ อย่างดาราหลายๆ คนที่ถ่ายแบบวับๆแวมๆ นั่นน่ะ พ่อแม่ก็เห็นออกมาเห็นดีเห็นงามอีกซะงั้น สนับสนุนเห็นดีเห็นงามกันไป แล้วมาบอกว่ารักประเทศไทย รักวัฒนธรรมไทย!? ตรงไหนว๊า....

ปล.เกี่ยวกับกระทู้มั๊ยเนี่ย ฮ่าๆๆๆๆ :o_lol:

#15 GUEST_1

(*^@^*)......ⓛⓞⓥⓔ

Posted 10 August 2010 - 05:34 PM

ขอแถวบนนะ(ตัวใหญ่ดี)อร่อยเหาะเลย :money:

#16 FD1

¹

Posted 10 August 2010 - 05:35 PM

มาแอบปั๊ม

#17 lullaby

ѡ

• Royal Executive Members

Posted 10 August 2010 - 05:45 PM

ใครเอาป๊อบคอร์นมั่งครับ ยกมือขึ้น :act_right:

#18 RiderXYG

ѡ¹鹷 1

Posted 10 August 2010 - 06:00 PM

ดีนะดูทัน อิอิ

#19 Zon&Sun

¹

Posted 10 August 2010 - 08:10 PM

ท่าทางจะมาม่า ขอมุงด้วยคนนะ

#20 kiratinut

ѡ֡ѴдѺ 3

Posted 10 August 2010 - 08:44 PM

View PostKhoo, on 10 August 2010 - 04:54 PM, said:

เอ่อ ถามผมมั่งหรือเปล่าครับ ว่าผมอยากรู้จักกับคุณหรือเปล่า
ผมไม่ขำนะครับ
เรายังไม่สนิทกันถึงขั้นนั้นนะ

.
.
.
เบื่อที่จะ Clear

เดี๋ยวพรุ่งนี้ เตรียมตัวโดนครับ