`

Jump to content

ٻ ԴͤѺ

81 replies to this topic

#41 .exe

¹

• High Royal Executive Members

Posted 11 August 2010 - 11:15 AM

เข้ามางง :confuse:

ใจร่มๆค้าบ :o_worry:

#42 9th TEARDROP

¹

•  DGO Blogger

Posted 11 August 2010 - 12:53 PM

View Postbasshero, on 11 August 2010 - 10:49 AM, said:

มีอะไรในใจกับผมหรอครับ ผมไม่รู้จักคุณ

ด่าเหมือนรู้จักกัน

สงสัยตามผลงานมานาน

คนคุกมักภูมิใจ.. ที่รอยสัก
เด็กแว๊นมักภูมิใจ.. ที่รถตัวเองแรง
เด็กช่างมักภูมิใจ.. ที่ได้ยกพวกตี
เด็กเวปเกมออนไลน์มักภูมิใจ... ที่ได้ด่าGM

แล้วยืดอกว่ามันเป็นผลงาน... ที่ทำให้คนยอมรับ

ที่ถามคุณว่ายังอยู่นี่คือ แปลกใจไง
ว่าถ้าไม่ชอบที่นี่ แล้วทำไมยังขอเค้าเข้ามาอยู่ เป็นผมๆเลิกเล่นบอร์ดนี้ไปนานแล้ว
ผมไม่ชอบการทำงานของพันทิป ผมเลิกเล่น จบ

แล้วนี่แค่เวปเกมเอง ไปหาที่ๆเหมาะกับตัวเราดีกว่า

#43 basshero

ѡ¹鹷 1

• Royal Executive Members

Posted 11 August 2010 - 01:02 PM

เอาอะไรมาบอกว่าผมไม่ชอบที่นี่

ผมเข้ามาทุกวันหลายปีแล้ว

ชอบ DGO ชอบสังคม และมีเ้พื่อนอยู่ในนี้เล่นเกมด้วยกันอยู่หลายคน Ps3

แต่ที่ไม่ชอบ คือ Mod

ไม่ใช่เว็ป

คุณไม่ใช่ช่างภาพ อย่ายุ่งดีกว่า

แล้วการที่ผมออกมาแสดงความเห็นเกี่ยวกับการบริหารของ mod

เป็นเรื่องธรรมดา ที่หัวหน้าต้องรับฟัง ความคิดเห็นจากลูกน้องได้สิ

ผมอยู่ในที่ของ DGO ไม่ได้มาชวนใครมีเรื่อง

แต่คุณ 9th TEARDROP มายุ่งกับผมก่อน

ผมไม่ใช่นักเลง ผมเป็นคนทำธุรกิจ การที่โพสภาพไม่ได้เพื่อการโฆษณาร้านแต่อย่างใด

เพราะบริษัทเป็นโมเดลลิ่ง การใส่ Logo เพื่อกันคนเอาภาพไปใช้ในเชิงพาณิชย์

ไม่อยากมาคุยกันในกระทู้หรอกนะ แต่ PM ไปแล้วมันส่งไม่ได้

Edited by basshero, 11 August 2010 - 01:41 PM.

#44 MoDiFy

Old SuanKuLarB 122

• High Royal Executive Members

Posted 11 August 2010 - 01:33 PM

แน่ใจเหรอว่าเป็นแค่ช่างภาพที่อยากโชว์ผลงาน?

#45 61 Stumm Gart

äԵ...Դ

Posted 11 August 2010 - 01:59 PM

อืม ...
อยากให้จำกัดวง ระหว่างสมาชิกกับผู้ดูแลพอดีกว่าครับ สำหรับประเด็นในเรื่องโพสท์ได้หรือโพสท์ไม่ได้
พูดคุยเข้าประเด็นในกระทู้นี้ดีกว่า

ไม่สนับสนุนให้ลากเรื่องเก่า ปัญหาส่วนตัว หรือแม้กระทั่งแนวร่วมด้วยช่วยบ่น

มันจะไม่จบอ่ะครับ
ไม่ได้เข้าข้างใคร แต่ไม่อยากให้บรรยากาศเสียเน้อ

ใจเย็นๆ
:smoke2:

#46 kiratinut

ѡ֡ѴдѺ 3

• High Members

Posted 11 August 2010 - 02:34 PM

View PostKhoo, on 11 August 2010 - 08:29 AM, said:

เชื่อผมเถอะครับ จขกท เป็นคนที่เหมือนจะเข้าใจอะไรง่าย แต่จริง ๆ ไม่เข้าใจอะไรเลย

ใช้คำว่า เคยเป็น จะเหมาะสมกว่าครับ
...

งั้นวันนี้คุณก็กลับไปนอนบ้านคุณน่ะครับ ห้องผมไม่ต้อนรับ

#47 pokojung

Шѧ͢෾

Posted 11 August 2010 - 02:40 PM

View Postbasshero, on 11 August 2010 - 01:02 PM, said:

ชอบ DGO ชอบสังคม และมีเ้พื่อนอยู่ในนี้เล่นเกมด้วยกันอยู่หลายคน Ps3

ไม่ใช่เว็ป

คุณไม่ใช่ช่างภาพ อย่ายุ่งดีกว่า

แล้วการที่ผมออกมาแสดงความเห็นเกี่ยวกับการบริหารของ mod

เป็นเรื่องธรรมดา ที่หัวหน้าต้องรับฟัง ความคิดเห็นจากลูกน้องได้สิ

ผมอยู่ในที่ของ DGO ไม่ได้มาชวนใครมีเรื่อง

แต่คุณ 9th TEARDROP มายุ่งกับผมก่อน

ผมไม่ใช่นักเลง ผมเป็นคนทำธุรกิจ การที่โพสภาพไม่ได้เพื่อการโฆษณาร้านแต่อย่างใด

เพราะบริษัทเป็นโมเดลลิ่ง การใส่ Logo เพื่อกันคนเอาภาพไปใช้ในเชิงพาณิชย์

ไม่อยากมาคุยกันในกระทู้หรอกนะ แต่ PM ไปแล้วมันส่งไม่ได้

ตอนแรกว่าจะนั่งปูเสื่อดูอ่ะนะ ไม่รู้หรอกว่ารูปที่โดนอุ้มไปเป็นอะไรยังไง แต่พอฟังจากที่ท่าน จขนท. ได้ชี้แจงไว้ เลยอยากเสนอความเห็นหน่อย

เรื่องแรกเรื่องของการทำโลโก้ในรูปภาพ ตรงนี้เข้าใจครับว่ามีหลายกรณีที่เกิดขึ้นในเวปไซด์ต่างๆที่มีบางคนชอบแอบอ้างหรือเอารูปของคนอื่นไปใช้เพื่อวัตถุประสงค์ต่างๆในเชิงพาณิชย์หรือหาประโยชน์ใส่ตัว จนทำให้เป็นเรื่องเป็นราวกันเยอะ จนคนที่เป็นเจ้าของภาพเค้ามักจะทำโลโก้ใส่ไว้ในภาพเพื่อป้องกันไว้ระดับนึง ทีนี้ว่ากันถึงโลโก้เนี่ยบางครั้งต้องเข้าใจว่าถ้าเป็นโลโก้หรือชื่อที่สื่อถึงกิจการเิชิงพาณิชย์เนี่ย มันก็อาจเป็นไปได้ที่เข้า่ข่ายของโฆษณาแฝงก็ได้ และเมื่อเป็นการโฆษณาก็คงต้องมาดูว่ามันจะเป็นการโฆษณาที่สื่อไปถึงกิจการแบบไหน ซึ่งตรงนี้ผมว่าก็คงแล้วแต่การพิจารณาของผู้ดูแลแต่ล่ะที่ว่าเป็นแบบไหนว่ามันเหมาะสมกับที่ที่นั้นหรือไม่ แต่ถ้ามีการใ้ช้โลโก้หรือชื่ออื่นๆซึ่งไม่ได้เกี่ยวเนื่องไปถึงธุรกิจเชิงพาณิชย์ต่างๆ ก็น่าจะปลอดภัยขึ้นสำหรับข่ายโฆษณาแฝงนะครับ

ส่วนเรื่องการจำกัดหรือการอุ้มโพสเนี่ย ก็อย่างที่ว่ามันเป็นการตัดสินใจจากผู้ดูแลโดยดูจากกฎที่ได้ตั้งไว้เป็นพื้นฐาน ซึ่งเราก็ต้องเคารพตรงนี้เพราะเราได้มาเข้าใช้พื้นที่ที่เค้าดูแลอยู่ ซึ่งผมว่าหากไม่ได้เป็นการโดนอุ้มครั้งแรกเนี่ย แต่โดนมาแล้วหลายๆครั้ง ก็น่าจะเข้าใจแนวได้ว่าแบบไหนได้แบบไหนไม่ได้ ซึ่งก็น่าจะปรับตัวได้ครับ แต่หากยังเป็นเหมือนเดิมอยู่ ผมว่าคงต้องพิจารณาที่ตัวเองด้วยล่ะว่าเรียนรู้อะไรบ้างหรือเปล่า และในกฏของที่นี่ที่ผมอ่านก็เข้าใจได้ว่า มอดจะทำการตามความเหมาะสมได้เลยโดยไม่ต้องแจ้งนะ ฉะนั้นผมว่าถ้าคุณโดนไปแล้วก็น่าจะเข้าใจได้ว่ามันไม่ผ่านสำหรับดุลย์พินิจของมอดที่นี่ ไม่น่าจะจำเป็นต้องออกมาถามอะไร

เรื่องการโพสรูป(ที่อาจจะเข้าข่าย) สำหรับเรื่องนี้ผมเข้าใจว่าคนที่มาโพสหลายๆคนก็แค่อยากอวดรูป หรือนำรูปสวยๆงามๆแปลกมาแบ่งปันให้เพื่อนๆได้ดูกัน ซึ่งตรงนี้ผู้ที่จะนำเสนอก็ต้องพิจารณาดูความเหมาะสมก่อนระดับหนึ่งว่ามันเหมาะสมกับที่ๆคุณจะไปนำเสนอหรือไม่ ซึ่งถ้าที่ที่นั้นคุณได้อยู่มานานๆคุณก็น่าจะเข้าใจถึงขอบเขตต่างๆได้ครับว่าเค้าได้กันแค่ไหน

ขอจบการนำเสนอความคิดเห็นแต่เพียงเท่านนี้ครับ ขอบคุณที่เสียเวลาอ่านกันนะ :o_sorry:

ปล. สังคมจะดีได้ต้องช่วยกันดูแลครับ อย่ายึดติดแต่ความคิดของตัวเอง เอาใจเค้ามาใส่ใจเราด้วย :o_love:

#48 Hero of Gunner

ѡ ѡ

Posted 11 August 2010 - 02:42 PM

ยาวแน่งานนี้

#49 FD1

¹

Posted 11 August 2010 - 02:43 PM

เอ่อออออ ใจเย็นๆดีกว่าครับ

#50 xiaxiani

ѡ

Posted 11 August 2010 - 02:48 PM

:smoke2:ยาวไปๆ

#51 9th TEARDROP

¹

•  DGO Blogger

Posted 11 August 2010 - 02:55 PM

View Postbasshero, on 11 August 2010 - 01:02 PM, said:

ไม่ใช่เว็ป

อ่อ.. งั้นผมเข้าใจคุณผิด นึกว่าคุณไม่ชอบน่ะ เพราะเห็นแต่ละทีปลุกปั่นยุแยง
สร้างปัญหาตลอด

ผมบอกคุณแค่ว่า...

- ผมไม่เล่นกล้อง
- ผมไม่ชอบดูรูปถ่าย
- ผมไม่เคยเข้าห้องนี้ด้วยซ้ำ
- ผมไม่ได้บังเอิญมาเจอกระทู้
- และ การที่ผมมาโพสในกระทู้นี้ผมไม่ได้ยุ่งโดยไร้จุดประสงค์ หรือเอามัน

คุณใช้เวลาที่เหลืออยู่น้อยนิดลองตีความเอาละกัน

ผมเดาว่าคุณคงไม่เคยทำงานบริษัทมั้งนะ
ไม่มีหัวหน้าที่ไหนให้ลูกน้องมายอกย้อน ทวงสิทธิที่ไม่ควรได้ปาวๆ
อย่างไม่ให้เกียรติ และไม่เคารพต่อหน้าพนักงานคนอื่นอยู่เป็นปีๆหรอกครับ

ปล. ขอบคุณเรื่องPMนะ เต็มบ่อยลิงๆ
ผมสะดวกหน้าไมค์มากกว่านะ ไม่ต้องPMนะครับ เพราะมันจะโดนเปิดเผยอยู่ดี

(ขอโทษท่านอื่นนะครับ ที่ทำให้รำคาญ)

Edited by 9th TEARDROP, 11 August 2010 - 02:57 PM.

#52 kiratinut

ѡ֡ѴдѺ 3

Posted 11 August 2010 - 03:13 PM

ดราม่าเอย จงบังเกิดขึ้น =_="

เจตนาแต่ล่ะคน ก็ไม่เหมือนกันอยู่แล้วหล่ะครับ

ถ้าคุณบอกว่า ไม่ได้ลงลายเซ็นต์เพื่อโฆษณา คุณก็ลงเป็นแบบอื่นไป ใส่แต่ชื่อตัวเอง แบบผมก็ได้ จริงมั้ยครับ ???

แค่นี้จบแล้ว ส่วนไอเรื่อง ลามก อนาจาร หรือไม่ อันนี้ อยู่ที่การพิจารณาของ Mod ครับ แต่กระทู้นี้ ผมตั้งมาเพื่อจะถามว่า จุดไหนหล่ะครับ ที่เป็นจุดพอดี ว่า เหมาะสม หรือ ไม่เหสมาะสม

#53 for2s

¹

• Banned

Posted 11 August 2010 - 03:18 PM

ผมเป็นคนหนึ่งที่รักการถ่ายรูปนะครับ นั่นก็เป็นส่วนหนึ่งที่เรามีห้องสำหรับแบ่งปันรูปขึ้นมา

และถ้าใครได้ดูในส่วน multiply ของผมก็จะเห็นว่า ผมชอบถ่ายรูปแนว Portrait มาก

ผมเข้าใจในยุคนี้ สมัยนี้ trip ต่างๆที่จัดขึ้นต่างก็ต้องแข่งขันกันมากขึ้น

รูปแบบและแนวทางก็ย่อมแตกต่างกัน ซึ่งสำหรับผมก็ถือว่าเมื่อเราได้ถ่ายสิ่งที่สวยมาก เราก็อยากจะมาแบ่งปัน ขอความเห็นกัน

แต่ในบางที มันก็มีข้อจำกัดในการแบ่งปันของเราที่นี่ บ้านของเราหลังนี้มันประกอบด้วยความหลากหลาย

เรามีทั้งน้องๆ เพื่อนๆ และก็พี่ๆรุ่นเดียวกัน

ซึ่งแน่นอน บางทีในการที่ผมจะเลือกจะลงรูปในบางที มันก็ต้องคิดในหลายๆเรื่อง

แน่นอน ในสมัยนี้ อินเตอร์เน็ต ทำให้เราสามารถเข้าถึงทุกอย่างได้อย่างง่ายดาย

และเราก็เป็นสังคมเล็กๆ แห่งหนึ่งในอินเตอร์เน็ตนี้ เราอยากให้บ้านหลังนี้เราเป็นยังไงครับ

เราอยากให้ น้องๆ เพื่อนๆ และ พี่ๆ ของเราได้รับข้อมูลแบบไหน

ในฐาน Mod และผู้ดูแลตรงนี้ เราก็ต้องเลือกเหมือนกัน

เรารักบ้านนี้เหมือนทุกคน และอยากให้ที่นี่ ดีที่สุด สำหรับทุกคน

แน่นอน มุมมอง ความคิดเห็น ความรู้สึกพอดี ของทุกคนย่อมมีความแตกต่าง

เราต้องเลือกในการสร้างความสมดุล

แน่นอนว่า บางทีสิ่งที่เราเลือก ย่อมทำให้เพื่อนๆเรารู้สึกไม่สบายใจ

ขอให้เข้าใจเถอะครับ ถ้าเราเลือกได้ ถ้าเราไม่ต้องทำสิ่งเหล่านั้น เราก็ไม่อยากทำ

เพราะเรารู้ว่า ทุกคนเลือกที่จะอยู่ที่นี่ เพราะต้องการแบ่งปัน

ขอให้ทุกคนที่ได้อ่านตรงนี้ มองดูแล้วกัน

บ้านหลังนี้เป็นไปได้ก็เพราะ เราทุกคน

บ้านหลังนี้จะเป็นไปทางไหน ก็เพราะเราทุกคน เช่นกัน

ช่วยๆกันครับ

#54 taromax

ѡ ٪ Ժѵ

Posted 11 August 2010 - 03:24 PM

บ้านมีกฎบ้าน เมืองมีกฎเมือง ถ้าจะอยู่ใน บ้านเค้าก็ต้องยอมรับกฎเค้าด้วยครับ

เหมือนพังเพยเข้าเมืองหลิ่วก็ต้องหลิ่วตาตาม ไม่งั้นสังคมเป็นยังไงก็ไม่อยากจะบอก

คุยกันแล้วจบผมว่ามันน่าจะเข้าท่ากว่านะ หัวหน้าควรรับฟังลุกน้องครับ แต่ลูกน้องก็ควรฟังเหตุผลหัวหน้าด้วยนะครับ

ปล. ผมก็เข้าใจนะว่าเพราะอะไร Mod เห็นใจ Mod ครับเพราะช่วงนี้

หัวกระทู้ไม่เท่าไร แต่โพสกันบางที่ก็สนุกกันไปหน่อย ผมก็เป็นตอนนี้ก็โพสก็คิดนิด กลัวจะลากกระทู้เค้าไปด้วย

Edited by taromax, 11 August 2010 - 03:27 PM.

#55 Khoo

ѡ֡ѴдѺ 2

Posted 11 August 2010 - 03:35 PM

เอ่อ...

แว้บ ๆ ๆ...

ผมไม่เกี่ยวนะ
ผมมาแซวเพื่อนผม เฉย ๆ

ฟิ้วววววว .... ว ........วววว

#56 Ducati999

ʴͧ

Posted 11 August 2010 - 03:53 PM

ขนาดข้างนอกยังคุยกันไม่จบเรื่องงานภ่าย ศิลปะกับนู้ด เลยครัฟ :act_right:

มาตรฐานมันหาจุดกึ่งกลางไม่ได้ง่ายๆนะครัฟ มันแล้วแต่คนมองจิงๆ

แต่ถ้าถามความคิดผมถ้าเป็นกระทู้อะป่าวที่โดนหิ้วไป http://www.dvdgameon...howtopic=231088 ก็ยังพอรับได้ครัฟ แต่ถ้าไม่ใช่แล้วถอดเกือบหมดอะไรแบบนั้นก็ว่ากันอีกเรื่อง :act_right:

แต่ก็แล้วแต่การตัดสินมอดงับ

#57 pokojung

Шѧ͢෾

Posted 11 August 2010 - 03:53 PM

View Postkiratinut, on 11 August 2010 - 03:13 PM, said:

ดราม่าเอย จงบังเกิดขึ้น =_="

เจตนาแต่ล่ะคน ก็ไม่เหมือนกันอยู่แล้วหล่ะครับ

ถ้าคุณบอกว่า ไม่ได้ลงลายเซ็นต์เพื่อโฆษณา คุณก็ลงเป็นแบบอื่นไป ใส่แต่ชื่อตัวเอง แบบผมก็ได้ จริงมั้ยครับ ???

แค่นี้จบแล้ว ส่วนไอเรื่อง ลามก อนาจาร หรือไม่ อันนี้ อยู่ที่การพิจารณาของ Mod ครับ แต่กระทู้นี้ ผมตั้งมาเพื่อจะถามว่า จุดไหนหล่ะครับ ที่เป็นจุดพอดี ว่า เหมาะสม หรือ ไม่เหสมาะสม

ผมว่าพอดีของแต่ละคนก็ไม่เหมือนกันล่ะครับ ฉะนั้นถ้าจะให้ผมคิดนะ ผมว่าพอดีของที่นี่ก็คือสิ่งที่เหล่า mod พิจารณาแล้วล่ะครับ ถ้ามันโดนอุ้มก็แสดงว่าวันไม่พอดีก็แค่นั้นไม่เห็นต้องคิดมากครับ ถ้าคราวหน้าจะลงอีกก็พิจารณาเทียบกับอันที่โดนอุ้มไปว่ามันน้อยกว่ากันไหม ผมว่าก็น่าจะได้แนวทางแล้วล่ะ :act_right:

#58 ~BusteR~

You are not alone.

• Interests:DGO BATTLE SYSTEM

Posted 11 August 2010 - 04:03 PM

เป็นกำลังใจให้MOD ทุกท่านนะครับ

#59 Hero of Gunner

ѡ ѡ

Posted 11 August 2010 - 04:06 PM

สงสัยได้ลง drama-addict แน่เลย
5555555+

#60 The Fool

LaW GaRDeN

Posted 11 August 2010 - 04:42 PM

ผมต้มน้ำร้อนมาแล้วเดี๋ยวมานั่งด้วย