`

Jump to content

ٻ ԴͤѺ

81 replies to this topic

#21 kiratinut

ѡ֡ѴдѺ 3

• High Members

Posted 10 August 2010 - 08:58 PM

View Post~BusteR~, on 10 August 2010 - 05:24 PM, said:

แล้วจะเอามาลงทำไมล่ะีครับ รูปวับๆแวมๆ ผมหาดูเองได้แล้วครับ ขอบอก อยากได้คีย์เวิร์ดมั๊ย จะจัดให้ครับ ฮ่าๆๆๆ

ตอนแรกๆ ก็ชอบนะ แต่ผมลองมาคิดๆ ดูแล้วคือบอร์ดนี้ก็ยังมีวัยเรียนเข้ามาอ่านมาดูอยู่เยอะพอสมควรล่ะนะครับ อีกอย่างบอร์ดนี้ก็บอร์ดเกมนะครับ ก็เน้นๆ เกมกันดีกว่าครับ หรือก็เรื่องสัพเพเหระกันทั่วไปก่อนก็ได้นะ มันก็สนุกอยู่แล้วนะ อีกอย่างขืนเอามาลงวับๆแวมๆ บ่อยๆ เนี่ยมันจะกลายเป็นบอร์ดที่ให้ความรู้สึกแย่ไปเลยหรือเปล่าครับ

ไม่รู้นะ ไอ้ผมก็ไม่ใช่คนดีเด่มาจากไหนหรอกครับ จัดว่าตัวเงินตัวทองตัวนึงเหมือนกัน แต่เดี๋ยวนี้พอดูรูปพวกนี้แล้วก็รู้สึกสงสารนะ คือต้องมาแต่งตัวโป๊ๆ เพื่อถ่ายอะไรแบบนี้ ถึงแม้จะสมยอมก็เหอะ แต่เชื่อเถอะครับ ถ้าคนมันมีทางเลือกเค้าไม่มาถ่ายอะไรแบบนี้หรอกครับ คิดดูว่า เธอเหล่านั้นเป็นลูกเป็นหลานของเราหรือคนที่เรารู้จักล่ะ เราจะรู้สึกยังไง

สังคมบ้านเราเดี่ยวนี้มันไปไวมากจริงๆ อย่างดาราหลายๆ คนที่ถ่ายแบบวับๆแวมๆ นั่นน่ะ พ่อแม่ก็เห็นออกมาเห็นดีเห็นงามอีกซะงั้น สนับสนุนเห็นดีเห็นงามกันไป แล้วมาบอกว่ารักประเทศไทย รักวัฒนธรรมไทย!? ตรงไหนว๊า....

ปล.เกี่ยวกับกระทู้มั๊ยเนี่ย ฮ่าๆๆๆๆ :o_lol:

ถ้าเน้นเกมส์มาก ก็ปิดทุกห้องไปเลยครับ แล้วเหลือแต่ PS3 Xbox360 Wii พอแล้ว

ส่วนเรื่องนางแบบ จะไปแต่งตัวทำอะไร มันก็เรื่องของเขาครับ ชีวิตเขา เขารับผิดชอบเองได้ ไม่ต้องไปสงสารหรอกครับ

งานนี้ ผมไม่ได้มองว่าเป็นการโป๊เปลือย หรือ ปลุกใจเสือป่าเลย แต่เป็น อารมณ์งานอีกอารมณ์นึง ที่ผมเคยไปถ่าย ก็แค่นั้น ผมก็แค่ต้องการถ่ายทอดจินตนาการออกมาให้มากที่สุดก็แค่นั้นเอง

อย่าบอกว่า สังคมสมัยนี้เสื่อมเลยครับ สมัยก่อน ก็เยอะเหมือนกัน หลาย ๆ คน มีลูกอายุ 14-15 กันเยอะแยะ อาม่าผม มีลูกคนแรก ตอนอายุ 17 ปี อย่างนี้เรียกว่าเสื่อมรึเปล่า ??? หรือจะเรียกว่า กาลเวลาที่เปลี่ยนไปกันดี จบเรื่องนอกทะเล ดีกว่า

เอาเป็นว่า จะไปจะตั้งกฎของห้องกล้องกันใหม่ดีมั้ย ตั้งไปเลย ต่อไปนี้น่ะครับ ห้ามโพสรูป าพของคน นุ่งน้อยห่มน้อย จะเด็กอายุ 8 ขวบก็ไม่ได้ครับ

สำหรับผู้หญิง ห้ามผู้หญิงที่ใส่กระโปรงสั้นกว่าเข่าครับ ห้ามถ่ายผู้หญิงใส่กางเกงครับ เพราะมันไม่ใช่กุลสตรีครับ ห้ามถ่ายรูปผู้หญิงใส่คอกระเช้าครับ ต้องคอกลม มีปกเท่านั้น แขนสั้นห้ามเกินศอก เอางั้นเลยมั้ย ??? แล้วที่สำคัญ ห้ามถ่ายนางแบบ ขาว ๆ น่ารัก ๆ ครับ มันเยอะแล้ว ให้เน้นถ่าย ตรงกันข้ามให้หมด เพื่อจำกัดเป็นแนวไลฟ์ไป 555+

ปล.ต่อไปนี้ คงลงแต่รูป แนวอื่นล่ะ เพราะเกิดผมโพสรูปหลานชายไป มีติ่งเนื้อที่หว่างขาโผล่มาหน่อย เดี๋ยวโดนลบกระทู้อีก ขี้เกียจมานั่ง Process ขี้เกียจมานั่งย่อทีละรูป ขี้เกียจมานั่งฝากไฟล์ ฝากรูป ครับ สุดท้ายนี้ ผมไม่ได้ลงเว็ปนี้ มันก็ไม่ตายหรอก มีอีกหลายเว็ปที่ผมสามารถลงได้ แต่ที่อยากเอามาลงเว็ปนี้ เพราะเห็นสังคมที่นี่ เฮฮากันดี ก็แค่นั้นครับ ผมคงคิดผิดไปว่า การเอารูปที่ไปถ่ายมาร่วมแจมนั้น เป็นการสร้างบรรยากาศห้องกล้องของที่นี่ให้ดีขึ้น กลับหลายเป็นทำให้ Mod กลุ้มใจซะได้ ขอโทษทุก ๆ ท่านด้วยน่ะครับ ที่ผมก่อความเดือดร้อน โชคดีครับ

#22 auhibs

• High Royal Executive Members

Posted 10 August 2010 - 09:31 PM

View Postkiratinut, on 10 August 2010 - 08:58 PM, said:

ถ้าเน้นเกมส์มาก ก็ปิดทุกห้องไปเลยครับ แล้วเหลือแต่ PS3 Xbox360 Wii พอแล้ว

ส่วนเรื่องนางแบบ จะไปแต่งตัวทำอะไร มันก็เรื่องของเขาครับ ชีวิตเขา เขารับผิดชอบเองได้ ไม่ต้องไปสงสารหรอกครับ

งานนี้ ผมไม่ได้มองว่าเป็นการโป๊เปลือย หรือ ปลุกใจเสือป่าเลย แต่เป็น อารมณ์งานอีกอารมณ์นึง ที่ผมเคยไปถ่าย ก็แค่นั้น ผมก็แค่ต้องการถ่ายทอดจินตนาการออกมาให้มากที่สุดก็แค่นั้นเอง

อย่าบอกว่า สังคมสมัยนี้เสื่อมเลยครับ สมัยก่อน ก็เยอะเหมือนกัน หลาย ๆ คน มีลูกอายุ 14-15 กันเยอะแยะ อาม่าผม มีลูกคนแรก ตอนอายุ 17 ปี อย่างนี้เรียกว่าเสื่อมรึเปล่า ??? หรือจะเรียกว่า กาลเวลาที่เปลี่ยนไปกันดี จบเรื่องนอกทะเล ดีกว่า

เอาเป็นว่า จะไปจะตั้งกฎของห้องกล้องกันใหม่ดีมั้ย ตั้งไปเลย ต่อไปนี้น่ะครับ ห้ามโพสรูป าพของคน นุ่งน้อยห่มน้อย จะเด็กอายุ 8 ขวบก็ไม่ได้ครับ

สำหรับผู้หญิง ห้ามผู้หญิงที่ใส่กระโปรงสั้นกว่าเข่าครับ ห้ามถ่ายผู้หญิงใส่กางเกงครับ เพราะมันไม่ใช่กุลสตรีครับ ห้ามถ่ายรูปผู้หญิงใส่คอกระเช้าครับ ต้องคอกลม มีปกเท่านั้น แขนสั้นห้ามเกินศอก เอางั้นเลยมั้ย ??? แล้วที่สำคัญ ห้ามถ่ายนางแบบ ขาว ๆ น่ารัก ๆ ครับ มันเยอะแล้ว ให้เน้นถ่าย ตรงกันข้ามให้หมด เพื่อจำกัดเป็นแนวไลฟ์ไป 555+

ปล.ต่อไปนี้ คงลงแต่รูป แนวอื่นล่ะ เพราะเกิดผมโพสรูปหลานชายไป มีติ่งเนื้อที่หว่างขาโผล่มาหน่อย เดี๋ยวโดนลบกระทู้อีก ขี้เกียจมานั่ง Process ขี้เกียจมานั่งย่อทีละรูป ขี้เกียจมานั่งฝากไฟล์ ฝากรูป ครับ สุดท้ายนี้ ผมไม่ได้ลงเว็ปนี้ มันก็ไม่ตายหรอก มีอีกหลายเว็ปที่ผมสามารถลงได้ แต่ที่อยากเอามาลงเว็ปนี้ เพราะเห็นสังคมที่นี่ เฮฮากันดี ก็แค่นั้นครับ ผมคงคิดผิดไปว่า การเอารูปที่ไปถ่ายมาร่วมแจมนั้น เป็นการสร้างบรรยากาศห้องกล้องของที่นี่ให้ดีขึ้น กลับหลายเป็นทำให้ Mod กลุ้มใจซะได้ ขอโทษทุก ๆ ท่านด้วยน่ะครับ ที่ผมก่อความเดือดร้อน โชคดีครับ
ผมแปลให้นะ คนเค้าจะได้อ่านกันสั้นๆ

"คำจำกัดความ ของรูปที่ไม่สมควร คือแค่ไหน ขอทราบทีจะได้ไม่ทำ"

#23 Zeon

šդѧԭ͡ աԢԵ

• High Royal Executive Members

Posted 10 August 2010 - 09:45 PM

View PostIndyhell, on 10 August 2010 - 05:00 PM, said:

55555

ผมนั่งกับลุงแล้วกัน :lol2:

#24 kiratinut

ѡ֡ѴдѺ 3

Posted 10 August 2010 - 10:51 PM

View Postauhibs, on 10 August 2010 - 09:31 PM, said:

ผมแปลให้นะ คนเค้าจะได้อ่านกันสั้นๆ

"คำจำกัดความ ของรูปที่ไม่สมควร คือแค่ไหน ขอทราบทีจะได้ไม่ทำ"

แปลซะสั้นเลยน่ะครับ

ก็ตามนั้นแหละครับ ว่า รูปที่ไม่สมควร ลามก อนาจาร เนี่ย คำจำกัดความมันคืออะไรครับ เพราะ บรรทัดฐานของแต่ล่ะคน มันไม่เท่ากัน

#25 basshero

ѡ¹鹷 1

• Royal Executive Members

Posted 10 August 2010 - 11:12 PM

Mod อย่าเงียบ

#26 yapramard

ѡдѺ٧鹷 3

• Interests:Movie Game

Posted 10 August 2010 - 11:21 PM

เข้ามารอว่าสนิทกันจริงหรือเปล่า :afraid:

#27 kiratinut

ѡ֡ѴдѺ 3

Posted 10 August 2010 - 11:43 PM

View Postyapramard, on 10 August 2010 - 11:21 PM, said:

เข้ามารอว่าสนิทกันจริงหรือเปล่า :afraid:

สนิทกันจริง ๆ ครับ :kiss:

#28 auhibs

Posted 11 August 2010 - 12:01 AM

ไม่ได้เข้าข้างใครนะครับ

แต่อย่ารบในศึกที่ไม่มีทางชนะจะดีกว่านะ ผมว่า

#29 Indyhell

Թ Է!!!!!!!

• Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 11 August 2010 - 12:10 AM

View Postauhibs, on 11 August 2010 - 12:01 AM, said:

ไม่ได้เข้าข้างใครนะครับ

แต่อย่ารบในศึกที่ไม่มีทางชนะจะดีกว่านะ ผมว่า

#30 MicHaeL69

ジョジョ

• Interests:apple, nintendo, animation, j-pop, k-pop

Posted 11 August 2010 - 12:32 AM

View Postkiratinut, on 09 August 2010 - 09:36 PM, said:

เห็นกระทู้โดนลบ ก็ไม่ได้ว่าอะไรน่ะครับ เพียงแต่อยากให้ PM มาบอกกันนิดนึง ไม่ใช่ลบกันไปเฉย ๆ ทั้งเซ็ทผมก็ใช้เวลาทำนานเหมือนกันน่ะครับ เสีย self นิด ๆ

พอจะเดาออกครับ ว่า ลบเพราะอะไร ยังไงก็ ขออัยด้วย ก็แล้วกันน่ะครับ ขอบคุณครับ

View Postkiratinut, on 10 August 2010 - 04:13 PM, said:

....

แล้วขอบเขตมันอยู่ที่ไหนหล่ะครับ ???

ผมเข้าใจครับ ว่า มันขึ้นกับดุลยิพินิจ คนมอง ผมมองแล้ว นี่มันไม่ใช่ลามกอนาจาร ผมก็เข้าใจครับ ผมต้องเคารพการตัดสินใจของ mod อยู่แล้ว

ที่บอกว่า pm บอกกันซักนิด เพื่อให้รู้ครับว่า เพราะอะไร ถึงลบ ไม่ใช่ว่า ลบแล้วก็ไม่พูดอะไร ปล่อยให้มันค้างคา

ถ้ารูปผม ลามกอนาจาร แบบนี้ ในห้องเกมส์ ที่โพส เกมจีบสาว มีชุดว่ายน้ำ หรือแม้แต่เกม Bayonetta อย่างนี้ ต้องลบมั้ยครับ ???

ปล. หาเรื่องดราม่า
...

View Postkiratinut, on 10 August 2010 - 10:51 PM, said:

แปลซะสั้นเลยน่ะครับ

ก็ตามนั้นแหละครับ ว่า รูปที่ไม่สมควร ลามก อนาจาร เนี่ย คำจำกัดความมันคืออะไรครับ เพราะ บรรทัดฐานของแต่ล่ะคน มันไม่เท่ากัน

คำจำกัดความที่คุณถามมันคือรูปที่คุณเห็นว่ามันยังคงอยู่ในบอร์ดได้โดยไม่โดนอุ้มครับ ซึ่งเท่าที่เห็นผมว่ามันเป็นการ "ไม่ตึงและไม่หย่อนเกินไป" ของ mod เท่าที่จะทำได้แล้วครับ
กระทู้โดนซ่อนโดนลบใน DGO ไม่น้อยนะครับสำหรับคนที่ทำตามกติกาง่ายๆ ของที่นี่ไม่ได้

แล้วถ้ากระทู้มีปัญหาเยอะแต่คนทำงานน้อย คุณว่า mod จะเอาเวลาที่ไหนไปแจ้งทุกคนครับ?
ในเมื่อการลบหรือซ่อนหลายๆ กระทู้มันไม่ได้มีสาเหตุเหมือนกัน ปัญหามันมีหลากหลาย ดุลยพินิจและเหตุผลที่จะต้องตอบคำถามมันก็ไม่ได้เหมือนกัน จะให้ไล่ตอบทีละฉบับเลยจริงๆ หรอครับ?

ลองจินตนาการถึงชีวิตคนที่ทำงานเช้า-เย็นและต้องสลับมาดูแลบอร์ดบ้าง กลับมาบ้านใช้ชีวิตส่วนตัวและก็ต้องปลีกตัวมาดูบอร์ดกันอีกดึกๆ ดื่นๆ ผมว่าเหนื่อยนะครับ หรือคุณคิดว่าคุณทำได้ทุกวันโดยไม่เหนื่อย?

เรื่องลบกระทู้ถ้ามันไม่ใช่เคสที่พิเศษมาก มุมมองผมมันไม่จำเป็นต้องแจ้งอะไรกลับครับ ถ้าสมาชิกทุกคนเข้าใจกฏและสังเกตุจากเหตุการณ์ในบอร์ดที่ผ่านมา
ยิ่งเรื่องของคุณมันไม่ใช่เรื่องใหม่เลยครับ ผมว่ามันเป็นเรื่องง่ายๆ ที่ทำความเข้าใจได้ไม่ยากครับ

mod ที่นี่ใจดีมากแล้วครับเท่าที่ผมตามอ่านหลายๆ บอร์ด กฏกติการก็ง่ายๆ ไม่มีอะไร ถ้ามันมีปัญหามากมายผมว่าบอร์ดนี้มันไม่อยู่ได้นานขนาดนี้หรอกครับ
สังคมที่คนส่วนใหญ่ไม่ยอมรับมันจะล่มสลายและไปสร้างตัวใหม่โดยกลุ่มคน
ที่พึงพอใจในรูปแบบที่แตกต่างกันเองนะผมว่า

#31 Zard

DGO 2011

• Interests:Uncharted 3, Tommy Emmanuel, Joe Robinson

Posted 11 August 2010 - 12:45 AM

ทีมงานได้ pm แจ้งจขกท.ไปแล้วถึงเหตุผล และเดี๋ยวจะนำกระทู้กลับมาให้ครับ
ยังไงขอบคุณหลายๆ คนที่เข้าใจและให้ความร่วมมือกับทางเว็บมาโดยตลอดนะครับ

เพิ่มเติมนะครับ ผมได้รับ pm จากคุณ basshero
พูดจาในทำนองเหน็บแนม งั้นผมขอชี้แจงตรงนี้ให้ได้อ่านกันเลยนะครับ

แจ้งไว้ก่อนว่ากระทู้รูปของคุณ kiratinut และคุณ basshero ผมไม่ได้เป็นคนลบ

1. กระทู้ของคุณ kiratinut เนื่องจากมีสมาชิกหลายท่านโพสต์ตอบในแนวติดเรท ทางทีมงานจึงซ่อนกระทู้เอาไว้
ตรงนี้ผม pm ชี้แจงคุณ kiratinut แล้ว

2. กระทู้ของคุณ basshero ทุกรูปมีลงลายน้ำ coyotethai ซึ่งเป็นการโปรโมทร้าน
และก่อนหน้านี้ผมเองก็เคยเตือนคุณ basshero ที่เคยลงโฆษณาเว็บ coyotethai ในลายเซ็นต์พร้อมรูปไปแล้ว
ว่าการโฆษณาเว็บโคโยตี้ในเว็บเกมนี้ไม่เหมาะสม แต่ผมก็อนุโลมให้ว่าเอารูปออกและทำเป็น link ตัวเล็กๆ เอาไว้ก็พอ

อ่านแล้วคงจะเข้าใจเหตุผลนะครับ

#32 9th TEARDROP

¹

•  DGO Blogger

Posted 11 August 2010 - 01:13 AM

View Postbasshero, on 10 August 2010 - 04:51 PM, said:

เคยโดนลบกระทู้ + แบนเหมือนกันครับ แค้นมาก แต่ทำอะไรไม่ได้

กระทู้ Concert BodySlam ที่ร้านผมเอง แต่มีรูปโคโยตี้ด้วย แต่รูปที่ลงเลือกมาแบบไม่โป้เลย อ่านกฏแล้ว

และมีความเห็นว่า การตัดสินใจของ Mod ไม่เป็นไปตามมาตรฐานของกฏระเบียบที่ตั้งไว้

เจตนาคนลงรูป เพื่ออยากรู้ว่าคนอื่นคิดเห็นยังไงกับาพ ผมก็ชอบดูาพคนอื่นแล้วก็แสดงความเห็นเหมือนกัน

ทำไมรูปพริตตี้ลงได้ แต่ทำไมโคโยตี้ลงไม่ไ้ด้ครับ

หาแนวร่วมก่อมอปอยู่ครับ เรียนเชิญ kiratinut มาเป็นแกนนำ
เอ๊ะ.. คุณยังอยู่อีกเหรอครับ เหอะๆ

ผมเรียน จขกท ว่า อย่าได้ถูกคนๆนี้ชักจูงเลยครับ
เค้าทำเพื่อโฆษณาร้านตัวเอง(ผลประโยชน์) ไม่รับฟังสิ่งที่ทีมงานอยากให้DGOเป็น(ไม่เคยเปิดใจ)
เค้าจะโผล่มาทุกกระทู้ที่มีการไม่เข้าใจทีมงานเกิดขึ้นผมเห็นมา 3ครั้งแล้ว(ผูกใจเจ็บ)

เพราะ เท่าที่อ่านดูจุดประสงค์คุณ จขกท ต่างจากคนๆนี้เยอะ
นี่ยังไม่ทันไรเอาคุณเป็นหนังหน้าไฟ โดยจัดให้คุณเป็นแกนนำไปแล้วโดยปริยาย
ผมอยากให้ จขกท คิดสักนิด... ว่าทำไมคนแบบนี้ยังคงเล่นDGOได้และไม่ถูกแบน

ก็เพราะทีมงานทีมนี้ไม่ใช่จะมาบ้าอำนาจอะไรครับ แม้เค้าจะไม่เคยสำนึกตรงนี้เลยก็ตาม
ว่าทุกวันนี้เค้ายังโพสด่าได้เพราะอะไร

ที่ทีมงานไม่PMไปบอก เพราะเรามีธรรมเนียมแบบนี้เท่านั้นเองจริงๆ

คุณ จขกท อย่าโกรธทีมงานเลยนะครับ

#33 kiratinut

ѡ֡ѴдѺ 3

Posted 11 August 2010 - 01:17 AM

ปริศนาทุกอย่างกระจ่างแล้วครับ

#34 MoDiFy

Old SuanKuLarB 122

Posted 11 August 2010 - 05:41 AM

จขกท.เป็นคนเข้าใจอะไรง่ายดีแหะ เจ๋ง....:cat_dance:

Edited by MoDiFy, 11 August 2010 - 05:53 AM.

#35 Thosapol_TH

¹

Posted 11 August 2010 - 07:18 AM

อ้าวจบแล้วหรือ แล้วกับคน ๆ นั้น ตกลงเพื่อนกันจริง ๆ หรือครับ

เล่นกันแรงนะเนี่ยยยยยย :cut:

#36 Khoo

ѡ֡ѴдѺ 2

Posted 11 August 2010 - 08:29 AM

View PostMoDiFy, on 11 August 2010 - 05:41 AM, said:

จขกท.เป็นคนเข้าใจอะไรง่ายดีแหะ เจ๋ง....:cat_dance:
เชื่อผมเถอะครับ จขกท เป็นคนที่เหมือนจะเข้าใจอะไรง่าย แต่จริง ๆ ไม่เข้าใจอะไรเลย

View PostXBOX386, on 11 August 2010 - 07:18 AM, said:

อ้าวจบแล้วหรือ แล้วกับคน ๆ นั้น ตกลงเพื่อนกันจริง ๆ หรือครับ

เล่นกันแรงนะเนี่ยยยยยย :cut:
ใช้คำว่า เคยเป็น จะเหมาะสมกว่าครับ
...

#37 GamerJr.

¹

Posted 11 August 2010 - 10:02 AM

อย่าน้อยใจเลยครับ ทางแก้มันก็มีนะด้วยการโพสรูปที่เรียกน้ำย่อยไม่ต้องหวือหวามาก
แล้วค่อย link ไป multiply ก็ได้ครับ วิธีการนี้ใช้กับหลายเวป น่าจะเอามาใช้ได้เหมือนกัน

ว่าแต่โพส multiply ให้ดูหน่อยสิว่ามันเหมาะสมป่าว อิอิ

#38 basshero

ѡ¹鹷 1

Posted 11 August 2010 - 10:49 AM

View Post9th TEARDROP, on 11 August 2010 - 01:13 AM, said:

เอ๊ะ.. คุณยังอยู่อีกเหรอครับ เหอะๆ

ผมเรียน จขกท ว่า อย่าได้ถูกคนๆนี้ชักจูงเลยครับ
เค้าทำเพื่อโฆษณาร้านตัวเอง(ผลประโยชน์) ไม่รับฟังสิ่งที่ทีมงานอยากให้DGOเป็น(ไม่เคยเปิดใจ)
เค้าจะโผล่มาทุกกระทู้ที่มีการไม่เข้าใจทีมงานเกิดขึ้นผมเห็นมา 3ครั้งแล้ว(ผูกใจเจ็บ)

เพราะ เท่าที่อ่านดูจุดประสงค์คุณ จขกท ต่างจากคนๆนี้เยอะ
นี่ยังไม่ทันไรเอาคุณเป็นหนังหน้าไฟ โดยจัดให้คุณเป็นแกนนำไปแล้วโดยปริยาย
ผมอยากให้ จขกท คิดสักนิด... ว่าทำไมคนแบบนี้ยังคงเล่นDGOได้และไม่ถูกแบน

ก็เพราะทีมงานทีมนี้ไม่ใช่จะมาบ้าอำนาจอะไรครับ แม้เค้าจะไม่เคยสำนึกตรงนี้เลยก็ตาม
ว่าทุกวันนี้เค้ายังโพสด่าได้เพราะอะไร

ที่ทีมงานไม่PMไปบอก เพราะเรามีธรรมเนียมแบบนี้เท่านั้นเองจริงๆ

คุณ จขกท อย่าโกรธทีมงานเลยนะครับ

มีอะไรในใจกับผมหรอครับ ผมไม่รู้จักคุณ

ด่าเหมือนรู้จักกัน

สงสัยตามผลงานมานาน

Edited by basshero, 11 August 2010 - 10:50 AM.

#39 lullaby

ѡ

Posted 11 August 2010 - 11:08 AM

View Post9th TEARDROP, on 11 August 2010 - 01:13 AM, said:

View Postbasshero, on 11 August 2010 - 10:49 AM, said:

มีอะไรในใจกับผมหรอครับ ผมไม่รู้จักคุณ

ด่าเหมือนรู้จักกัน

สงสัยตามผลงานมานาน

อ่านดูแล้วไม่ใช่คำด่านะครับ

#40 61 Stumm Gart

äԵ...Դ

Posted 11 August 2010 - 11:12 AM

ใจเย็นๆกันเน้อ
:help: