`
←  DGO Photo Club
Logo
»

ٻ ԴͤѺ

kiratinut's Photo kiratinut 11 Aug 2010

Hero of Gunner, on 11 August 2010 - 04:06 PM, said:

สงสัยได้ลง drama-addict แน่เลย
5555555+

คงไม่ถึงกับได้ลงมั้งครับ

pokojung's Photo pokojung 11 Aug 2010

The Fool, on 11 August 2010 - 04:42 PM, said:

ผมต้มน้ำร้อนมาแล้วเดี๋ยวมานั่งด้วย
เผื่อด้วยนะ เอารสหมูสับนะ เก๋ามะกินเผ็ด :act_right:

Khoo's Photo Khoo 11 Aug 2010

ขจองผมรายได้น้อย
ขอมาม่า เพียว ๆ ครับ

ทุบ ๆ ใส่เครื่อง เขย่า ๆ
เรียบร้อย 1 มื้อ

chetnoi's Photo chetnoi 11 Aug 2010

taromax, on 11 August 2010 - 03:24 PM, said:

บ้านมีกฎบ้าน เมืองมีกฎเมือง ถ้าจะอยู่ใน บ้านเค้าก็ต้องยอมรับกฎเค้าด้วยครับ

เหมือนพังเพยเข้าเมืองหลิ่วก็ต้องหลิ่วตาตาม ไม่งั้นสังคมเป็นยังไงก็ไม่อยากจะบอก

คุยกันแล้วจบผมว่ามันน่าจะเข้าท่ากว่านะ หัวหน้าควรรับฟังลุกน้องครับ แต่ลูกน้องก็ควรฟังเหตุผลหัวหน้าด้วยนะครับ

ปล. ผมก็เข้าใจนะว่าเพราะอะไร Mod เห็นใจ Mod ครับเพราะช่วงนี้

หัวกระทู้ไม่เท่าไร แต่โพสกันบางที่ก็สนุกกันไปหน่อย ผมก็เป็นตอนนี้ก็โพสก็คิดนิด กลัวจะลากกระทู้เค้าไปด้วย

เห็นด้วยกับข้อความนี้อ่ะคับ

jaraba's Photo jaraba 11 Aug 2010

ขอเสนอความคิดเห็นหน่อยครับ(เสือกนั่นเอง) มาตรฐานของแต่ละคนไม่เท่ากันบางคนว่าไม่เหมาะ บางคนว่าไม่เป็นไร บางคนว่าแหล่มเลย ผมว่าลองตั้งให้มันเป็น ลายลักษณ์อักษรดีไหมครับ
เช่นห้ามชุดชั้นใน กระโปรงหรือกางเกงห้ามสั้นมากได้แค่แถวขาอ่อนอูย หรืออะไรทำนองนี้น่ะครับ

dy_break's Photo dy_break 11 Aug 2010

ใจเย็นๆหน่อยครับ.....
กรุณาฟัง mod.... ทุกๆคน และฟังคุณหยาด ด้วยครับ
ผมก็เคยโดนลบ แต่บางทีไม่เข้าใจ ผมเชื่อว่าเจ้าของบอร์ด เขาใม่ใจร้ายหรือกลั่นแกล้งใคร เขามีเหตุผลของเขา
สังคม DGO ของเราถึงได้สงบ และเป็นพี่เป็นน้องกัน (ขนาดขายไอดียังมีคนจะซื้อเลย)
รับฟังเหตุผล โดยไม่ตอบโต้จะดีกว่าครับ
ยิ่งสมัครเว็ปนี้ยาก อยู่ :o_sorry:

RONAN321's Photo RONAN321 11 Aug 2010

เพิ่งเห็นกระทู้นี้...

ปีนี้ผมโดนลบไป ประมาณ3กระทู้ ส่วนมากติดโหด-เลือดสาด

เช่นภาพสงคราม หนังฆาตกรรม. ล่าสุดไม่กี่วันก่อนผมโพสรูป

นุ่งกุงเกงหลุดตรูด ของสาวๆ ในห้องนั่งเล่น ซักพักดูๆแล้ว

ไม่เอาดีกว่า เดี๋ยวว่าโป๊เอา. เลยลบเองเกือบหมดเลยเกือบ20รูป

เหลือ2รูป(ไม่โป๊) ให้รู้ว่าเรื่องอะไร...

แล้วผมก็ไม่เคยถามใครด้วยเวลาโดนลบ (ถูกเค้าจะลบเหรอ)

ทำไมต้องเรียกร้อง โน่นนี่ ให้มอดเค้าเหนื่อยใจกันนะ...

ที่นี่กฎไม่เยอะหรอกนะ อยู่กันสบายๆเหมือนพี่เหมือนน้อง

อยู่ไม่ได้ก็ไม่รู้พูดไงแล้ว -_-"

jason555's Photo jason555 11 Aug 2010

เท่าที่ทราบมา mod ทุกคนก็มีงานประจำนะครับ แต่การมาดูเว็บบอร์ดนี้มาด้วยใจรัก

ยังไงมีอะไร ไม่เข้าใจก็ถามกัน อะลุ่มอะล่วย(เขียนถูกมั้ง) ใจร่มๆ....เอาใจช่วย mod ทุกคนครับ....

ain's Photo ain 11 Aug 2010

เท่าที่ไล่ๆอ่านดู.....ผมว่า เคสของเจ้าของกระทู้น่าจะเคลียร์และไม่มีอะไรแล้วหนิ!!

(แต่มีเคสอื่นแทน)

ซะงั้น!!

:worry:

Ducati999's Photo Ducati999 11 Aug 2010

เป็นดราม่าขั้นสอง รู้สึกจะทำได้ 5 ขั้น :act_right: ขั้นสองเรียกมาม่า

pooyjack's Photo pooyjack 11 Aug 2010

อาทิตย์นี้ผมโดนอุ้ม 3 - 4 กระทู้มั้ง

แถมบาง REPLY ก็โดนอุ้มจากกระทู้ที่เข้าไปตอบ

ถามว่างงมั๊ย ไม่งงครับ เพราะผมรู้ผมทำอะไร และรู้ MOD ต้องทำอะไร

ผมไม่เรียกร้อง ไม่ถามใดๆ MOD เตือนให้เพลาๆ ผมก็เพลาๆ

เพราะอะไรน่ะหรือ

เพราะที่นี่คือบ้าน จริงๆผมว่ามันเป็นห้องๆหนึ่งในบ้านมากกว่า เพียงแต่ประตูทางเข้ามันเล็กเท่าจอ LCD 20" ก็เท่านั้น

แต่เข้ามาแล้ว

ผมได้ระบายเรื่องในอก

ผมได้ช่วยรองรับระบายความเศร้าของเพื่อนๆ

ผมได้หัวเราะ

ผมได้มีความสุข

ผมไม่เคยขี้เกียจสักครั้งที่จะกด F5 เพื่อ รีเฟรชหน้าจอทุก 1 นาที เพื่อดูความเคลื่อนไหว

เพราะฉะนั้น ผมก็จะรับฟัง และ ให้เกียรติ เวปบอร์ดแห่งนี้ต่อๆไป โดยไม่มีข้อโต้แย้ง

ปล. เวปแห่งนี้ FREE ไม่ใช่ฟรีแค่ในด้านการเงิน แต่ FREE อิสระด้วย

เพราะฉะนั้น ไม่หนักหนาหากจะแค่ทำอะไรให้ถูกจรรลองคลองธรรมของที่นี่

การตัดสินใจของทีมงานอาจมีถูกใจใคร ผิดใจใครบ้าง

แต่ผมเองก็เชื่อว่าทุกการตัดสินใจ เป็นการตัดสินใจกันแบบพี่ตัดสินน้อง ไม่ใช่ความเครียดแค้นส่วนตัว

และผมเชื่ออย่างหนัก ว่ากว่าจะมีการอุ้มกระทู้ใดสักกระทู้ ทีมงานต้องปรึกษากันแล้วแน่นอน

เพราะงั้นเป็นเป็นการตัดสินแบบประชาธิปไตยไม่ใช่ผเด็จการ

ปล.2 สำหรับท่าน จขกท. ผมยังยืนยันอยู่ดี ว่ารูปที่คุณถ่าย แสงเงาสวย นางแบบสวย

รักนะ DGO จุบุ จุ๊บุ :o_shame:

auhibs's Photo auhibs 11 Aug 2010

9th TEARDROP, on 11 August 2010 - 02:55 PM, said:

อ่อ.. งั้นผมเข้าใจคุณผิด นึกว่าคุณไม่ชอบน่ะ เพราะเห็นแต่ละทีปลุกปั่นยุแยง
สร้างปัญหาตลอด

ผมบอกคุณแค่ว่า...

- ผมไม่เล่นกล้อง
- ผมไม่ชอบดูรูปถ่าย
- ผมไม่เคยเข้าห้องนี้ด้วยซ้ำ
- ผมไม่ได้บังเอิญมาเจอกระทู้
- และ การที่ผมมาโพสในกระทู้นี้ผมไม่ได้ยุ่งโดยไร้จุดประสงค์ หรือเอามัน

คุณใช้เวลาที่เหลืออยู่น้อยนิดลองตีความเอาละกัน

ผมเดาว่าคุณคงไม่เคยทำงานบริษัทมั้งนะ
ไม่มีหัวหน้าที่ไหนให้ลูกน้องมายอกย้อน ทวงสิทธิที่ไม่ควรได้ปาวๆ
อย่างไม่ให้เกียรติ และไม่เคารพต่อหน้าพนักงานคนอื่นอยู่เป็นปีๆหรอกครับ

ปล. ขอบคุณเรื่องPMนะ เต็มบ่อยลิงๆ
ผมสะดวกหน้าไมค์มากกว่านะ ไม่ต้องPMนะครับ เพราะมันจะโดนเปิดเผยอยู่ดี

(ขอโทษท่านอื่นนะครับ ที่ทำให้รำคาญ)

อันนี้เห็นด้วยนะ

ส่วนอีกเรื่องที่เห็นด้วยก็คือลายน้ำ

ผมเห็น ห้องนี้ลายน้ำ ใส่ชื่อเพียบไม่เห็นมีไรเลย

9th TEARDROP's Photo 9th TEARDROP 11 Aug 2010

ผมบอกพวกคนใหม่ๆที่เข้ามาโพสในนี้แค่ว่า..

ทีมงานอยากได้ยินคำพูดพวกนี้แหละครับ เค้าทำงานเค้าลบ
เค้าก็ไม่รู้ว่าจะทำให้ใครไม่พอใจมั้ย แต่เค้าก็ต้องทำ แต่ทำไปแล้ว
คนที่ไม่ว่าอะไรก็เงียบๆไม่มีฟีดแบคไง มีแต่คนที่ไม่พอใจมากระทู้ถาม
(อันนี้ไม่ได้ว่า จขกท นะครับ เค้าเข้าใจเป็นอย่างดีแล้ว)

พอมันมีแต่คนโวย คนพูดดีไม่ค่อยมี กำลังใจมันหดหายนะครับ
ปฏิเสธไม่ได้หรอกครับ ว่าที่สังคมDGOเป็นแบบทุกวันนี้มีพวกเค้านี่แหละ เป็นตัวแปรสำคัญ

ดังนั้นเข้ามาพูด เข้ามาอธิบายว่าเราเข้าใจทีมงานอย่างไรแบบนี้
ถือว่าช่วยกันอีกทางอะนะครับ

ปล. ดราม่าของผมนี่คนละประเด็นกับ จขกท นะครับ
ไม่เกี่ยวกับเรื่องโพสได้มากได้น้อยเลย เพราะเค้าเข้าใจก่อนที่ผมจะมาโพสซะอีก

kiratinut's Photo kiratinut 12 Aug 2010

ก็อย่างที่ผมบอกไปนั่นแหละครับว่า เรามาตั้งกฎกันดีกว่ามั้ยครับ ว่ารูปขนาดไหน ที่ห้ามโพส เห็นนู่น เห็นนี่ เวลา Mod ลบ จะได้ไม่ผิดใจกันทีหลังอ่าครับ

taromax's Photo taromax 12 Aug 2010

Zard, on 11 August 2010 - 12:45 AM, said:

ทีมงานได้ pm แจ้งจขกท.ไปแล้วถึงเหตุผล และเดี๋ยวจะนำกระทู้กลับมาให้ครับ
ยังไงขอบคุณหลายๆ คนที่เข้าใจและให้ความร่วมมือกับทางเว็บมาโดยตลอดนะครับ

เพิ่มเติมนะครับ ผมได้รับ pm จากคุณ basshero
พูดจาในทำนองเหน็บแนม งั้นผมขอชี้แจงตรงนี้ให้ได้อ่านกันเลยนะครับ

แจ้งไว้ก่อนว่ากระทู้รูปของคุณ kiratinut และคุณ basshero ผมไม่ได้เป็นคนลบ

1. กระทู้ของคุณ kiratinut เนื่องจากมีสมาชิกหลายท่านโพสต์ตอบในแนวติดเรท ทางทีมงานจึงซ่อนกระทู้เอาไว้
ตรงนี้ผม pm ชี้แจงคุณ kiratinut แล้ว

2. กระทู้ของคุณ basshero ทุกรูปมีลงลายน้ำ coyotethai ซึ่งเป็นการโปรโมทร้าน
และก่อนหน้านี้ผมเองก็เคยเตือนคุณ basshero ที่เคยลงโฆษณาเว็บ coyotethai ในลายเซ็นต์พร้อมรูปไปแล้ว
ว่าการโฆษณาเว็บโคโยตี้ในเว็บเกมนี้ไม่เหมาะสม แต่ผมก็อนุโลมให้ว่าเอารูปออกและทำเป็น link ตัวเล็กๆ เอาไว้ก็พอ

อ่านแล้วคงจะเข้าใจเหตุผลนะครับ

มันไม่สามารถบอกได้หรอกครับกำหนดอะไร อย่างผม แฟนผมใส่เสื้อกล้ามไปเดินห้าง หรือ JJ ผมว่าธรรมดา แต่อีกคนอาจจะบอกว่าไม่ควรโบ๊ะเกิน

คือไม่มันมีออะไรมาบอกได้หรอกครับว่า ลิมิตมันแค่ไหน บังเอิญผมไม่ได้เห็นภาพของคุณด้วยเลยบอกอะไรไม่ได้

แบบห้ามเห็นแพนตี้นะ แต่บางรูปมันมีโชว์แต่ไม่โบ๊ บางรุปก็ดูเหมือนโบ๊ เหมือนการถ่ายรูปดูรูปแล้วจะ สื่อที่อะไรตรงนั้นคนดูจะรู้ได้เอง

ดังนั้นอะไรที่ไม่เหมาะตามสมควรของมอด ผมว่าก็โอเคนะครับ

ปล.มันไม่ได้เกี่ยวกับภาพที่ท่านถ่ายแต่อยู่ แต่เหตุผลตามที่คุณ Zard บอกไว้ว่า โพสในกระทุ้นั้น มันเริ่มออกไปในทางนั้นครับเลยต้องซ่อนเอาไว้

ปล2.เมื่อก่อนมันมี เกี่ยวกับหารห้ามโพสภาพ ที่ล่อแหลม อนาจาร บนเน็ตถึงขั้นปิดเว็บเลยที่เดียว ยังไงก้ต้องป้องกันไว้ก่อนๆ ที่บ้านหลังที่ดีๆแบบนี่จะหายๆไป

Zeon's Photo Zeon 12 Aug 2010

taromax, on 12 August 2010 - 06:11 AM, said:

มันไม่สามารถบอกได้หรอกครับกำหนดอะไร อย่างผม แฟนผมใส่เสื้อกล้ามไปเดินห้าง หรือ JJ ผมว่าธรรมดา แต่อีกคนอาจจะบอกว่าไม่ควรโบ๊ะเกิน

คือไม่มันมีออะไรมาบอกได้หรอกครับว่า ลิมิตมันแค่ไหน บังเอิญผมไม่ได้เห็นภาพของคุณด้วยเลยบอกอะไรไม่ได้

แบบห้ามเห็นแพนตี้นะ แต่บางรูปมันมีโชว์แต่ไม่โบ๊ บางรุปก็ดูเหมือนโบ๊ เหมือนการถ่ายรูปดูรูปแล้วจะ สื่อที่อะไรตรงนั้นคนดูจะรู้ได้เอง

ดังนั้นอะไรที่ไม่เหมาะตามสมควรของมอด ผมว่าก็โอเคนะครับ

ปล.มันไม่ได้เกี่ยวกับภาพที่ท่านถ่ายแต่อยู่ แต่เหตุผลตามที่คุณ Zard บอกไว้ว่า โพสในกระทุ้นั้น มันเริ่มออกไปในทางนั้นครับเลยต้องซ่อนเอาไว้

ปล2.เมื่อก่อนมันมี เกี่ยวกับหารห้ามโพสภาพ ที่ล่อแหลม อนาจาร บนเน็ตถึงขั้นปิดเว็บเลยที่เดียว ยังไงก้ต้องป้องกันไว้ก่อนๆ ที่บ้านหลังที่ดีๆแบบนี่จะหายๆไป

ลุงตื่นเช้ามาก็มีเห็ดหอมเลยนะเนี่ย :lol2:

Indyhell's Photo Indyhell 12 Aug 2010

Zeon, on 12 August 2010 - 04:28 PM, said:

ลุงตื่นเช้ามาก็มีเห็ดหอมเลยนะเนี่ย :lol2:
แบดมันเปลี่ยน Avatar รายวันเลยนะเนี่ย สงสัยจะ............ :lol2:

DeepBlue's Photo DeepBlue 12 Aug 2010

ผมว่าแบบที่เป็นอยู่ตอนนี้มันก็ดีมากอยู่แล้วนะ อะไรสมควรหรือไม่สมควร mod จะเป็นคนตัดสินเองครับ ถ้าเมื่อไหร่ DGO เปลี่ยนมาใช้ระบบเก็บตังรายเดือนค่อยว่ากันอีกที

MoDiFy's Photo MoDiFy 13 Aug 2010

DeepBlue, on 12 August 2010 - 10:22 PM, said:

ผมว่าแบบที่เป็นอยู่ตอนนี้มันก็ดีมากอยู่แล้วนะ อะไรสมควรหรือไม่สมควร mod จะเป็นคนตัดสินเองครับ ถ้าเมื่อไหร่ DGO เปลี่ยนมาใช้ระบบเก็บตังรายเดือนค่อยว่ากันอีกที

จริงครับ เก็บตังก่อน แล้วค่อยออกมาประทวงไร้สาระก็ยังทัน....
นี้ตังก็ไม่เสีย ยังจะ....:angry3:
Edited by MoDiFy, 13 August 2010 - 12:07 AM.

nakharin's Photo nakharin 13 Aug 2010

เฮ้ยยย อย่าเก็บนะ บ้านจน ฮ่าๆ