`
←  DGO CLUB : XBOX ONE & XBOX360
Logo
»

ԡ١Ẻ⡧Ẻ

boest's Photo boest 10 Jul 2010

ทำไมไม่ทำให้ลูกค้าติดแล้ว กินระยะยาวกันเลยนะ ทำไมต้องทำกันแบบนี้ ถ้าคุณไม่มีเหตุผลที่ีดีมาแก้ต่าง
คุณแย่แน่เลยครับ เพราะลูกค้าจะไม่มีความไว้วางใจกันอีก เท่ากับเสียลูกค้าพร้อมเสียชื่อร้านไปด้วย ไหนจะปากต่อปากอีก เสียมากกว่าได้เลยนะ

eMuZa's Photo eMuZa 10 Jul 2010

ว่า แย่จัง ทำให้คนชื่อโอ๊ตเสียชื่อหมดเลย...

ปล.ผมก็ชื่อโอ๊ตอ่ะ...

motorcycle_diary's Photo motorcycle_diary 10 Jul 2010

QUOTE(XBOX386 @ Jul 10 2010, 06:36 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ปล.2 คุณ motorcycle_dialy ร้านคุณเชื่อ บาร์เกมส์ ใช่ป่ะครับ หากเปลี่ยนเป็น บาร์เกย์ ลูกค้าคงเข้าเยอะแน่ครับ ล้อเล่นอ่ะครับ yoyo_70.gif

อา.. ไม่เป็นไรครับ หลาย ๆ คนที่รู้จักผมก็พูดแบบนี้แหล่ะครับว่า "เฮ้ย ถ้าทาสีม่วงสักหน่อย แล้วเปลี่ยนชื่อจากคำว่า "เกม" เป็น "เกย์" รับรองรุ่ง!!!"
จนทุกวันนี้ผมรู้สึกสับสนทาง page เล็กน้อยแล้วครับ เวลาลูกค้าหล่อ ๆ เข้ามาก็จะเคลิ้ม ๆ นิดนึง...(ล้อเล่นครับ)
แต่อยากบอกว่าอันที่จริงคำว่า "บาร์เกม" ผมพยามเพี้ยนมันมาจากคำว่า "บ้าเกม" น่ะครับ แต่อยากให้มันดูโกอินเตอร์หน่อยก็เลยกลายเป็น "บาร์เกม" เวลาฝรั่งพูดน่ะครับ

akeing's Photo akeing 10 Jul 2010

คุณ zuzu

พอดี คำที่พิมพ์ ของคุณ มันทำให้ คนอ่านเค้ารู้สึกว่า คุณต้องเป็นอะไร หรือรู้จักเค้าเป็นแน่แท้อ่ะครับ

จากที่คุณพิมพ์ "พี่ โอ็ต เข้ามาเคลียด้วยนะครับ รู้สึกจะยาว"

ขอถามอีกรอบแทนคนอื่นได้ไหมครับ ว่าคุณ รู้จัก คุณชื่อโอ๊ต คนนั้น ฤ ป่าว

พอดี เห็นคุณพิมพ์ เหมือนจะพูดแทน เค้าให้อ่ะครับ

คือผมเข้าใจว่า หลายๆคน รวมทั้งผมด้วย พออ่าน comment คุณ มันก็แบบเริ่มเอนเอียง ว่าคุณรู้จักเค้า มาตอบแทนเค้าให้ก่อน อะไรประมาณนี้อ่ะครับ

ถ้าไม่ได้รู้จักเค้า ก็ขอโทษด้วยนะครับ แต่ คุณจะงานเข้าแล้ววววว เหอๆ

auhibs's Photo auhibs 10 Jul 2010

พักนี้คนโกงนั่นนี่เยอะ

แต่ก็ยังลอยหน้าลอยตาอยู่ร่ำไป เพราะมันไม่ผิดกฏบอร์ด

ขอให้ จขกท ได้อะไหล่คืนครับ

2007psp2007's Photo 2007psp2007 10 Jul 2010

ร้านเกมเลวๆมีเยอะครับ
ต้องระวังตัว ผมก็เคยโดยเปลี่ยนบอร์ด แต่ขี้เกียจมีปัญหาปล่อยเลยตามเลย

kerkkong's Photo kerkkong 10 Jul 2010

เกือบเอาไปซ่อมร้านนี้แล้วไหมละ

dace's Photo dace 10 Jul 2010

Mio and Mayu's Photo Mio and Mayu 10 Jul 2010

QUOTE(Good........ @ Jul 10 2010, 11:20 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ซื่อกินไม่หมด ขดกินไม่นาน เคยได้ยินคำนี้เปล่าอ่ะ ทำอะไรอย่าคิดว่าเค้าไม่รู้ ลูกค้าไม่ได้โง่ทุกคน คนเราต้องมีจิตสำนึกที่ดีเวลาค้าขายมันถึงจะเจริญ คนที่ค้าขายแบบเห็นแก่เงินจนมากเกินไปจะไม่ประสบความสำเร็จ เอาใจลูกค้าเข้าไว้รวยแน่นอน บริการดีๆตรงไปตรงมา ผมคนนึงเริ่มมาจากศูนย์ ร้านซ่อมคอม ของผมไม่ได้เปิดใหญ่โตอะไร มีงานเยอะกว่าร้านใหญ่ๆอีก เพราะอะไรนะเหรอจะบอกให้ ซ่อมเครื่องเค้าให้เหมือนซ่อมเครื่องตัวเอง เสียบอกเสีย เปลี่ยนอะไหล่แล้วเอาอะไหล่ตัวเก่าให้คืนลูกค้าไปด้วย ถ้าเค้าไม่เอาค่อยว่ากันอีกเรื่อง ไม่ใช่เสียหน่อยแล้วบอกเสียเยอะเพราะช่างซ่อมเท่านั้นที่รู้ว่าเสียแค่ไหนไม่ใช่เอาท
ี่เสียไปเตรียมขายต่อ ลูกค้า1คน สามารถเป็นลูกค้าบอกต่อได้ถึงสิบๆคน อยากมีลูกค้าาเยอะๆ แจกแถมฟรีบ้างก็ำได้ คนไทยนะชอบ แจก ชอบแถม ชอบฟรีจำไว้ ถ้าอาการเล็กๆน้อยๆผมเอาแค่บาทเดียวเอง แล้วเงินบาทคราวต่อไปจะเป็นเงินร้อย เงินพัน "ถ้ารักจะค้าขายต้องรู้จักซื่อสัตย์คนจีนเค้าว่าไว้........"

อันนี้ไม่ได้เกี่ยวกับกระทู้นี้นะผมไม่ได้ว่าใคร แค่ยากระบายเฉยๆ ผมทำแบบนี้จึงมีวันนี้

+1 ครับบบ รอคู่กรณี มา clear

Xbox360_MAN's Photo Xbox360_MAN 10 Jul 2010

ร้านนี้ป่าวครับ

http://www.dvdgameon...=219942&hl=8300

ETF's Photo ETF 10 Jul 2010

มารอฟังคำชี้แจงครับ

SKYLINE R34's Photo SKYLINE R34 10 Jul 2010

ร้านแบบนี้ต้องโดนแบนครับ

keepwalking's Photo keepwalking 10 Jul 2010

นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า..ก่อนไปร้านเกมที่ไม่รู้จัก ควรหาข้อมูลในบอร์ดก่อน
ขอให้ได้ของคืนนะครับ

㨴's Photo 10 Jul 2010

อย่างนี้ต้องจิ้มครับ yoyo_57.gif

depend ayu's Photo depend ayu 10 Jul 2010

หวังว่าคำแก้ตัวคงไม่โยนไปที่ว่าลูกน้องทำเองโดยที่เจ้าตัวไม่รู้นะครับ ... มุขนี้มันเบ็ดเสร็จซ้ำซากไปแล้ว

NuttomoE's Photo NuttomoE 10 Jul 2010

QUOTE(Xbox360_MAN @ Jul 10 2010, 12:49 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ร้านนี้ป่าวครับ

http://www.dvdgameon...=219942&hl=8300

นั้นร้าน อู๊ดเกม ไม่ใช่หรอครับ yoyo_48.gif

KunJOBz's Photo KunJOBz 10 Jul 2010

รออีกฝั่งมาตอบ

Justseeing's Photo Justseeing 10 Jul 2010

รอฟังจากเจ้าตัวละกันครับ ผมเคยใช้บริการอยู่ 2-3 ครั้ง ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ อัศยาสัยดี พูดจาดี

Oat_Game

ԡ's Photo ԡ 10 Jul 2010

แหะๆ มามุงด้วยคนครับ