`
←  DGO PC CORNER
Logo
»

èШѴ Final Fantasy 14 Online On PC ...

tagazine's Photo tagazine 11 Jul 2010

QUOTE(kie_online @ Jul 11 2010, 01:45 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เล่นบน PC เวลาเล่นต้องใช้แผ่นหรือเปล่าครับ? ถ้าไม่ต้องก็รอโหลดตามแผงบิท

แล้วไปรอจ่ายค่ารายเดือนอย่างเดียวดีกว่า

มันไม่ใช่แบบบ้านๆเรา ไม่ใช่สมัครไอดีบนเวป

ยังไงมันก็ต้องซื้อ กล่องเกมส์เขาเพื่อเอา serial มา register อีกทีนะครับ

ยังไงก็เตรียมบัตรเครดิตกันให้พร้อมล่ะกัน หวังว่า K-web card ยังจะใช้ได้เน้อ

nakharin's Photo nakharin 12 Jul 2010

เห็นด้วยกับการรวมตัวกันในนี้ แล้วฝากใครสักคนที่ไว้ใจได้ไปซื้อนะครับ
ตอนนี้ผมเล็งไว้แล้ว ฮ่า ๆ

~Dante~'s Photo ~Dante~ 12 Jul 2010

เครื่องน่าจะพอไหวรอดูราคากล่องซักหน่อย

ว่าแต่จะมีบัตรairtimeไหมหว่า ถึงมีแล้วI27จะนำเข้าบัตรไหม

ไม่อยากใช้เครดิตเท่าไหร่ yoyo_71.gif

tagazine's Photo tagazine 12 Jul 2010

QUOTE(~Dante~ @ Jul 12 2010, 05:04 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เครื่องน่าจะพอไหวรอดูราคากล่องซักหน่อย

ว่าแต่จะมีบัตรairtimeไหมหว่า ถึงมีแล้วI27จะนำเข้าบัตรไหม

ไม่อยากใช้เครดิตเท่าไหร่ yoyo_71.gif

ถ้าอยากใช้บัตรพวกเติมเงิน ต้องใช้ ID JP นะครับ

เติมยากซะด้วย ไฟนอล 11 ผมเคยใช้ไอดี JP

Jin's Photo Jin 12 Jul 2010

กล่องธรรมดาน่าอยู่ราวๆ 1700-2000 ครับ ถูกกว่า Star Craft 2 อีก - - ส่วนรายเดือนคง 500 กว่าบาท หรือเกือบๆครับ และเรื่องไอดี ว่าจะสมัครโซนไหน ยังไง ยังไม่มีข้อมูลเลย - -

nakharin's Photo nakharin 12 Jul 2010

เซิฟอยู่ที่อเมริกาที่แรก ถัดมาคือญี่ปุ่น

QUOTE(nakharin @ Jul 12 2010, 11:44 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เซิฟอยู่ที่อเมริกาที่แรก ถัดมาคือญี่ปุ่น

มีคนมารีวิวโคสเบต้าแล้วครับ ขอบคุณเวป gconsole ครับผม

Review Close Beta FF14

และดูจากสเปคผู้เล่นแล้ว ไม่ได้กินสเปคเวอร์เหมือนตัว benchmark ด้วย หุๆ

フェイト's Photo フェイト 12 Jul 2010

อยากเล่นอยู่ละท่าน เเต่คงต้องดูลู่ทางก่อนว่าสะดวกมั้ย เล่นเเล้วจะง่ายเงินรายเดือนยังไง ค่าบริการเท่าไร เพื่อนเล่นเป็นไงมั่ง ถ้าเข้าไปเเล้วลุยเดี่ยวคงไม่ไหวละนะ

กลัวเกมมันเวลาเควสตัน (คือลุยต่อไม่ได้ ต้องรอโน่นนี่)
จะให้ตีเต่า ตกปลาอย่างเดียวอะดิ

ส่วนตัวผม สิ้นเดือนนี้คงทยอยซื้อของอัพคอมแล้ว
เริ่มตั้งแต่จอ 32" กับการ์ดจอตัวใหม่ (2 อันนี้ตั้งจะใจจะอัพนานแล้ว แต่ไม่ได้ทำสักที)
ก็ถือโอกาสเกมนี้ไปเลยละกัน :)

@フェイト ค่าบริการ 30 วันแรกฟรีครับ เดือนต่อไป 500 บาท(เปลี่ยนตามค่าเงิน)

*ใครจะเล่นลงชื่อไว้ก็ได้ครับ จะได้นัดเลือกเซิฟเวอร์กัน <==== สำคัญนะ
เกี๋ยวพอเกมออก ดันเลือกคนละเซิฟเวอร์ ไม่ได้เล่นด้วยกันนะเออ
Edited by nakharin, 12 July 2010 - 02:09 PM.

GamerJr.'s Photo GamerJr. 12 Jul 2010

จะมีใครใจบุญรับสั่งรึป่าวละครับ คงอัพการ์ดจออีกรอบปลายเดือนหน้าพอดี(ถ้าน้องโบออก)

ROOKYCABLE's Photo ROOKYCABLE 12 Jul 2010

เอ่อ..แล้วมันเล่นแบบออฟไลน์ได้ไหมครับ เน็ตไม่แรง แล้วกังวลกับอาการแลคของserverนอกด้วย

QUOTE(ROOKYCABLE @ Jul 12 2010, 07:36 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เอ่อ..แล้วมันเล่นแบบออฟไลน์ได้ไหมครับ เน็ตไม่แรง แล้วกังวลกับอาการแลคของserverนอกด้วย

เกรงว่าจะออฟไลน์ไม่ได้ครับ ส่วนเรื่องเน็ท สมัยไฟนอล 11 เน็ท 56k เขาก็ยังเล่นกันเลย หุๆ

ลักษณะเกมก่อนเข้าเล่น จะให้เราโหลดคอนเท้นท์ก่อนครับ
ซึ่งช่วยได้เยอะเลยทีเดียว จะมีหน่วงบ้างก็ตอนรายละเอียดในฉากมันเยอะ
แต่ก็ขึ้นอยู่กับสเปคเครื่องเราด้วย ว่ารันเกมได้ในระดับไหน

GamerJr.'s Photo GamerJr. 12 Jul 2010

ราคาที่ gcon ออกแล้วนิครับ
1700 ธรรมดา ผมว่าสั่ง gcon ก็น่าจะได้กันมั้งครับ
แต่มาก ๆ ไม่รู้จะได้ป่าวหรือเราจะรวมกันซื้อของ DGO จะได้นัดเจอกันเพื่อคุยเรื่องเกมด้วย

auhibs's Photo auhibs 12 Jul 2010

ไม่มีคนทราบเลยหรอครับ ว่าสเปค ไอแมคตัวถูกสุด รุ่นล่าสุดเล่นได้ไหม
รบกวนทีครับ พอดีผมค่อนข้างอ่อนคอม อยากลองบ้างไรบ้าง

วันแรกที่สแควร์อีนิกซ์ส่งเมลมาแจ้งเรื่อง Preorder
ผมหาข้อมูลในเนตก็ไปเจอในจีคอนนี่แหละ
ตั้งราคา 3000(สแตนดาร์ด) 4700(คอลเลคเตอร์)
ตอนนี้ลดราคาลงมาซะเยอะเลยนะ

อย่างที่ผมบอกตอนเรปแรก ๆ ว่าสั่งแน่นอน แต่ขอดูอะไรบางอย่าง
บางอย่างที่ว่าก็คือเรื่องราคานี่แหละครับ
ค่าส่ง+ภาษี+ชาร์จเท่าไหร่ก็ไม่แจ้งให้ละเอียด
เข้าใจว่าค่าเงินมันขึ้นลงอยู่ตลอด แต่ก็ควรแจ้งตัวเลขค่าส่ง+ชาร์จไว้ด้วย
ทำการค้าแบบนี้ ผมจะไว้ใจได้ไหมเนี่ย

ส่วนเรื่องหาคนสั่งซื้อให้ ตอนนี้ผมคุยเอาไว้คนนึงอยู่
ถ้าเขาโอเคก็คิดว่าไม่น่ามีปัญหาอะไรครับ
เพราะคนนี้เขาทำรับสั่งซื้อเกมจากต่างประเทศอยู่แล้ว

QUOTE(auhibs @ Jul 12 2010, 09:59 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่มีคนทราบเลยหรอครับ ว่าสเปค ไอแมคตัวถูกสุด รุ่นล่าสุดเล่นได้ไหม
รบกวนทีครับ พอดีผมค่อนข้างอ่อนคอม อยากลองบ้างไรบ้าง

น่าจะเล่นได้ครับ

GamerJr.'s Photo GamerJr. 13 Jul 2010

ถ้าหาคนสั่งซื้อได้ก็ดีครับ ไม่อยากฝากความหวังไว้กับ gcon มากนักครับ
แต่จริงหรือครับที่ว่าเวลตันที่ 20

nakharin's Photo nakharin 13 Jul 2010

ข้อมูลจากพี่บอม บก.เก่า หนังสือเกมเมก้าอะครับ
แต่ส่วนตัวผมคิดว่า น่าจะเยอะกว่า 20 นะ
แล้วมันค่อยอัพแพทช์เพิ่มลิมิตเลเวลไปเรื่อย ๆ

SilentAttendant's Photo SilentAttendant 19 Jul 2010

เล่นครับเล่น pre-order ไปแล้วครับ อยากหาเพื่อนใน DGO ไปเล่นด้วยกันเหมือนกัน ไปเล่นกะคนเก่งๆที่ไม่รู้จักแล้วเกรงใจเค้า