`

Jump to content

@@@@÷Ҿҹ Prince of Ѻ Red dead ҧǺҧ

• You cannot reply to this topic
103 replies to this topic

#21 SlipknoT

[ DGO - VIP ]

• Royal Executive Members

Posted 15 May 2010 - 10:50 AM

รู้น๊ะว่าพวกเธอว์รออะไรกันอยู่....

ผมขอกางเต้น... นั่งอ่านแบบเปิดเผยและกันอิอิ

#22 pakongkup

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 15 May 2010 - 10:55 AM

อะไรกัน ไอ้เราพอเห็นชื่อกระทู้ก็จะมาถามว่าใช่ เกม prince of red shoe หรือเปล่า พอเห็นไป2หน้า นึกว่าจะมีคนเล่นมุขนี้ซะแล้ว มันกลับดันไม่มี

ม่ายหวายย DGO ต้องให้ผมเล่นตั้งหน้า 2 เอิ้กๆ yoyo_35.gif yoyo_35.gif

ปล.อยากกินมาม่า

#23 RONAN321

ҡҷ蹤Ҵѧ...¤

• High Royal Executive Members

Posted 15 May 2010 - 11:01 AM

กำ...กำลังจะกลายเป็นดราม่าซะงั้น

เปิดTV ก็มีแต่ข่าวเครียดๆ เปิดDGO ก็จะทะเลาะกันอีก -_-"

ใจเย็นๆ ใจร่มๆ กันหน่อยเน้อ...ปกติตาหยาดใจเย็นกว่านี้นะ สงสัยงานนี้รีบจิง yoyo_56.gif

#24 HeRoBoyZx

ѡ¹鹷 1

Posted 15 May 2010 - 11:02 AM

พี่เต่า แผ่นผมรอจากพี่ออฟ อยู่น่ะวันนี้ได้ไหมอ่ะจะได้ไปเอา

#25 tvmb

Posted 15 May 2010 - 11:08 AM

QUOTE(MiniSize @ May 15 2010, 10:40 AM) <{POST_SNAPBACK}>
คือผมไม่เข้าใจไงว่า ระหว่างกระทู้ของพี่ ที่ตั้งเพื่อถามหาเกม(เรื่องของตัวเองล้วนๆ) กับ กระทู้ที่ตั้งเพื่อ บอกข่าวเกม ว่าเกมนี้มาแล้วนะ ใครที่ยังไม่รู้ ใครที่ยังไม่ได้เขาไปเช็คดู พอเขาเห็นเขาจะได้เขาไปโหลด กรทู้ไหนได้ประโยชน์มากกว่ากัน
พี่ลองคิดดูนะ ว่าพี่พูดออกไปอย่างนี้ ต่อไปจะมีคนมาตั้งบอกอีกมั้ย ขอบคุณครับ

ปล. ฝากไว้นิดนึง คือผมเองก็ไม่เข้าใจนะว่าทำไมคนที่มาโพสบอกว่ามีให้โหลดแล้ว
ถึงต้องตั้งกระทู้ซ้ำตลอด ทั้งที่ลงไป4บรรทัดก็มีคนบอกแล้ว เป็นงี้ประจำเลย

พี่ฯน้องฯหาโหลดกันเองนะครับ ผมเห็นพี่เขาโพส แล้ว ท้อใจเลยครับ เศร้าใจจัง อีกหน่อยใครอยากจะหวังดีละที่นี่

ไอ้เราหวังดีเห็นเข้าท้องฟ้าไปโหลดกันไม่ได้ เจอกระทู้นี้เข้าไป อึ้ง yoyo_35.gif

#26 Kraziesp

ҧ͡ФѺ just the way it is

Posted 15 May 2010 - 11:17 AM

ชักจะมันส์ละ

เอาเว้ย หยุดงาน เพื่อกระทู้นี้โดยเฉพาะ

อย่างที่บอกล่ะครับ just the way it is

#27 auhibs

• High Royal Executive Members

Posted 15 May 2010 - 11:24 AM

อธิบายกันยาวเลยทีนี้

เอาสั้นๆละกัน

มองรอบๆแล้วค่อยมองเรา อย่า มองเราแล้วค่อยมองรอบๆ

อ่านแล้วนึกถึงที่เกิดกับน้องตัวเองเลย

#28 ohnut7

FIFA ADDICT !!GOW3&FIFA14!!

• Moderator?

Posted 15 May 2010 - 11:27 AM

ถ้าลุงหยาดอยากได้ Red Dead ไปเล่นลั้ลล้าก่อน แวะมาเอาที่ผมได้นะ จะเสร็จละ

#29 A-mail

ѡ

• Junior Moderator

Posted 15 May 2010 - 11:38 AM

ออกทะเลกันแล้วเหรอ ?? ผมกำลังรอฟังอยู่นะว่า ที่สะพานเหล็กมาแล้วยัง
จะได้ออกไปจัดพร้อมเกมส์เก่าๆ

กระทู้เริ่มร้อนแรง สงสัยคงต้องเตรียมบังเกอร์ไว้รอแระ 55

Edited by A-mail, 15 May 2010 - 11:39 AM.

#30 piya2519

I AM THE LEGEND OF KINGDOM UNDERFIRE

• Interests:TRS ThaiRainbowSix

Posted 15 May 2010 - 11:43 AM

QUOTE(auhibs @ May 15 2010, 11:24 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อธิบายกันยาวเลยทีนี้

เอาสั้นๆละกัน

มองรอบๆแล้วค่อยมองเรา อย่า มองเราแล้วค่อยมองรอบๆ

อ่านแล้วนึกถึงที่เกิดกับน้องตัวเองเลย

ไอ้นี้คารมคมคาย yoyo_57.gif
ยังไงก็ใจร่มๆๆไว้หน่อยแล้วกันนะครับ

#31 tvmb

Posted 15 May 2010 - 11:54 AM

จบในกระทู้นี้นะครับ อย่าคิดมากกันะครับ

เอาเป็นว่าในเวป dgo ใจร่มฯกันทุกฝ่ายนะครับ

ข้างนอกปล่อยเขาฆ่ากันครับ ในนี้เรารักกันครับ

#32 Capucino

Ҹԡ

Posted 15 May 2010 - 11:57 AM

QUOTE(9th TEARDROP @ May 15 2010, 09:47 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ปล. ฝากไว้นิดนึง คือผมเองก็ไม่เข้าใจนะว่าทำไมคนที่มาโพสบอกว่ามีให้โหลดแล้ว
ถึงต้องตั้งกระทู้ซ้ำตลอด ทั้งที่ลงไป4บรรทัดก็มีคนบอกแล้ว เป็นงี้ประจำเลย < ประเด็นที่ตานี่กำลังบ่นคือกระทู้มันซ้ำกันเยอะ แล้วมันถีบกระทู้อื่นๆไปหน้า2-3เร็วกว่าที่ควรจะเป็น

ช่วยดูนิดนึงได้มั้ยครับ ไม่ต้องรีบมากหรอกครับ มันไม่ใช่เรื่องใหญ่หรอกนะ < คือให้ดูก่อนจะตั้งกระทู้ว่ามีใครมาตั้งบอกไว้ก่อนหรือยัง? ถ้ายังไม่มีคนตั้งก็ตั้งสิครับ ไม่มีใครห้าม แต่ถ้ามีแล้วมันก็คือมีแล้ว จะตั้งซ้ำเพื่อ?
แล้วผมก็ไม่ได้เดือดร้อนอะไรจะปั๊มเนียนๆไปเหมือนคนอื่นก็ได้ แต่มันทำกระทู้
มีประโยชน์บางอันตกไปโดยใช่เหตุน่ะครับ ห้อง360มันมีหมุดเยอะ มันดันจนเหลือเนื้อกระทู้ใหม่แค่นิดเดียวเอง

ช่วยกันนิดนึง แต่ยังไงก็ขอบคุณที่มาบอกนะครับ
QUOTE(MiniSize @ May 15 2010, 10:40 AM) <{POST_SNAPBACK}>

คือผมไม่เข้าใจไงว่า ระหว่างกระทู้ของพี่ ที่ตั้งเพื่อถามหาเกม(เรื่องของตัวเองล้วนๆ) < กระทู้แจ้ง/ถามปัญหาเครื่อง, ไฟแดง, แบน, ถามราคา, ด่านนี้ผ่านยังไง? มันก็เรื่องของตัวเองกันหมดนี่ครับ กับ กระทู้ที่ตั้งเพื่อ บอกข่าวเกม ว่าเกมนี้มาแล้วนะ ใครที่ยังไม่รู้ ใครที่ยังไม่ได้เขาไปเช็คดู พอเขาเห็นเขาจะได้เขาไปโหลด กรทู้ไหนได้ประโยชน์มากกว่ากัน < กระทู้บอกข่าวจะได้ประโยชน์กับเพื่อนสมาชิกมากกว่า แต่มันก็ไม่จำเป็นต้องมีซ้ำๆกันนี่
พี่ลองคิดดูนะ ว่าพี่พูดออกไปอย่างนี้ ต่อไปจะมีคนมาตั้งบอกอีกมั้ย < คนอื่นเค้าไม่ได้ขี้งอนกันทุกคนนะคุณ ส่วนเหตุผลเค้าก็บอกไปแล้วตั้งแต่ต้นว่ามันซ้ำ ขอบคุณครับ

#33 HeRoBoyZx

ѡ¹鹷 1

Posted 15 May 2010 - 12:02 PM

^
^
พูดได้ดี

#34 nc.meen

.. is over

Posted 15 May 2010 - 12:05 PM

งงเลย เล่นบอร์ดมาตั้งหลายปีเพิ่งรู้ว่าตั้งกระทู้ถามเรื่องส่วนตัวเกี่ยวกับเกมส์ไม่ได้ 04a97f13.gif

ผมว่าใครมี user พอเกมส์จะออกเขาก็ไปเช็คๆกันเองแหละ จริงๆมันไม่ใช่เรื่องใหญ่เลยนะ
แต่กระทู้ถามเรื่องเกมส์เนี่ย ผมว่าสำคัญกว่าเยอะ

#35 Beaver

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 15 May 2010 - 12:06 PM

ยาวซะแล้วกระทู้นี้ ยังไงก็ใจเย็นๆก่อนนะครับ 154218d4.gif

#36 hanabishi

ѡ鹤

Posted 15 May 2010 - 12:06 PM

ผมอ่านแล้วก็ไม่เห้นคุณหยาดจะมีเจตนาร้ายตรงไหน คนเรามันไม่ขี้งอนกันทุกคนหรอก เค้าก็แค่หวังดี แค่ไม่ถูกใจบางคนแค่นั้นเอง

#37 MoDiFy

Old SuanKuLarB 122

Posted 15 May 2010 - 12:09 PM

คนบางคน กับเรื่องเล็กน้อยก็ผูกใจเจ็บ ตามจิกตามกัดตลอด

โตแล้วนะ มีความคิดได้แล้ว ทำตัวโรคจิต ไร้สาระ

ปล.ผมเข้าข้างพี่ผม
ปล2.ผมล้อเล่น อย่ากัดผมเลย ผมกลัวจริงๆ

Edited by MoDiFy, 15 May 2010 - 12:11 PM.

#38 ohnut7

FIFA ADDICT !!GOW3&FIFA14!!

• Moderator?

Posted 15 May 2010 - 12:13 PM

อย่านอกเรื่องกันเถิด ใจเย็นๆกันหน่อยนะ

#39 9th TEARDROP

¹

•  DGO Blogger

Posted 15 May 2010 - 12:16 PM

คือผมไม่เข้าใจไงว่า ระหว่างกระทู้ของพี่ ที่ตั้งเพื่อถามหาเกม(เรื่องของตัวเองล้วนๆ) กับ กระทู้ที่ตั้งเพื่อ บอกข่าวเกม ว่าเกมนี้มาแล้วนะ ใครที่ยังไม่รู้ ใครที่ยังไม่ได้เขาไปเช็คดู พอเขาเห็นเขาจะได้เขาไปโหลด กรทู้ไหนได้ประโยชน์มากกว่ากัน
พี่ลองคิดดูนะ ว่าพี่พูดออกไปอย่างนี้ ต่อไปจะมีคนมาตั้งบอกอีกมั้ย ขอบคุณครับ

มาละ...

ผมขอแบ่งเป็น 2ประเด็นนะครับ

ประเด็นที่1 กระทู้ผมตั้งเพื่อตัวเอง แล้วมันจะดีกว่ากระทู้แจ้งข่าวเกมได้ยังไง

คุณต้องถามตัวเองก่อนว่า กระทู้ที่ตั้งซ้ำโดยเกิดจากความผิดพลาดของผู้ตั้งที่ไม่ได้ดูเนี่ย
มันมีประโยชน์แค่ไหน????
ห่างกัน4-5บรรทัดเนี่ย

แล้วกระทู้ที่ผมถามว่าพานเหล็กมีขายหรือยังเนี่ย มันเป็นเรื่องด้อยประโยชน์ไปซะทีเดียวเลยเหรอ
ไม่มีใครอยากรู้เลยเหรอ ว่ามันจะวางเมื่อไหร่ ในเวปนี้มีผมคนเดียวที่อยากรู้??

ผมเองก็ปุถุชนครับ มีส่วนไม่ดี มีเห็นแก่ประโยชน์ส่วนตนเป็นสำคัญ แต่กระนั้นผมเองก็พยายาม
ที่จะสละเวลา หรือทำอะไรให้กับเวปเป็นการชดเชย ส่วนไม่ดีของผม

ผมหวังแค่นั้น...

เหมือนมนุษย์เราเกิดมาก็ทำลายโลกนั่นแหละ แต่มนุษย์บางคนก็พยายามสร้างอะไรให้กับโลก
แต่ในขณะที่บางคนเลือกที่จะอยู่นิ่งๆเลี้ยงตัวเอง

กรณีกระทู้นี้ ผมต้องการความช่วยเหลือครับ ถ้าคุณใจดำถึงขนาดมองว่าผมเห็นแก่ตัวก็ออกจะเกินไปนิด
ผมคิดก่อนตั้งกระทู้เสมอครับ ประหยัดกระทู้ตลอด ผมจึงอยากให้เพื่อนๆประหยัดบ้าง
ผมทำเพื่ออะไร เพื่อตัวผมเหรอ ลองย้อนไปคิดดู???

ผมไม่ตั้งคำถามนะ ว่ากระทู้ใครสำคัญกว่ากัน แต่ผมขอถามคุณในประเด็นที่2

ประเด็นที่2 คุณกำลังเอาความหมั่นไส้ส่วนตัวมาถามผมเพียงเพื่อสนองความเกลียดของตัวเองใช่หรือไม่??

(ลูกผู้ชายครับ กล้าทำกล้าพูด)

จากประวัติอันยาวนานของคุณ บ่งบอกว่าคุณเป็นคนขี้งอน ผูกใจเจ็บ ไม่ปล่อยวาง
ผมคงไม่ยกมาอ้างอิงเป็นโพสๆนะครับ แต่มีผู้ที่ทราบเรื่องนี้มาโดยตลอดแอบอยู่หลังไมค์
แต่เค้าไม่พูดอะไร

คำถามที่คุณยกมาถามก็อ่านได้ง่ายมาก ว่าคุณต้องการอะไร คุณรู้อยู่แก่ใจ
แน่นอนไม่ใช่เพื่อเวป หรือเพื่อใคร แต่เพื่อทำลาย... ทำลายสิ่งที่คุณไม่ชอบเพียงเท่านั้น

ช่วยๆหน่อยครับ ผมอ่านคุณออกไปก็เท่านั้น ถ้าคุณไม่อ่านผมด้วย
ว่าที่ผมพยายามเลี่ยงๆคุณมาตลอดน่ะเพื่อตัวคุณเองจริงๆ

ปล. ถ้าผมทำผิด ผมขออภัยทุกท่านจริงๆครับ แต่อยากให้รู้ไว้ว่าผมทำเพื่ออะไร
ผมได้ขออย่างสุภาพ ไม่ก้าวร้าว และทนเห็นมันเป็นอย่างงี้มาหลายกระทู้แล้ว
ผมได้ขออภัยแล้ว และผมจะไม่ถือโทษโกรธคุณเลย เพราะผมก็หวังกับคุณๆเช่นนั้นเหมือนกัน

#40 honmaru

ѡ¹鹷 2

Posted 15 May 2010 - 12:24 PM

เว็ปไหย ปริ๊นท์มาแว้ว ........ฮือๆ แต่หนู๋ รอเกมส์ RDR อยู่อ่ะ โอยลงแดงต่อ