`
←  DGO CLUB : XBOX ONE & XBOX360
Logo
»

@@@@÷Ҿҹ Prince of Ѻ...

Mr.Cid's Photo Mr.Cid 16 May 2010

ผมละอ่าน ที่ท่าน 9th TEARDROP ตอบแต่ละที ยาวเป็นวาเลยครับ มึน มึน มึน

แบบนี้ต้องซดเบียร์ แก้มึน ซักป๋องไหมครับ ลดโลกร้อน

jack31's Photo jack31 16 May 2010

ผมก็ว่า ทำไมระยะหลังๆไม่เห็นคุณหยาดมารีวิวเกมส์แบบถึงพริกถึงขิงใ้ห้อ่านเลย ( จริงๆ พอกดเข้ามาหน้าxbox นี่จะหา คนตั้งกระทู้อยู่ไม่กี่คน คุณ ไซน์ คุณปู้ คุณโอม ชาวข่าว คุณ 3MM แจ้งข่าวเกมส์ใหม่ และก็คุุณหยาดนี่แหละครับ)

ต่อไปยังจะมีรีวิวจากคุณหยาดมาให้อ่านกันอีกมั้ยครับ หรือต้องไปตามอ่านเอาจากหนังสือ Play เอาแทน ( เป็นแฟนคลับครับ ทางไหนก็เอา 555 ) b6b25dc6.gif

9th TEARDROP's Photo 9th TEARDROP 16 May 2010

QUOTE(MoDiFy @ May 16 2010, 12:19 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เกมเล่นเอาเนื้อเรื่องตอนนี้ไม่รู้มีเกมไหนจะสู้ Heavy Rain ได้ไหม
เพราะผมชอบมาก :)

อิจฉาไหมครับ... yoyo_81.gif

ก็พยายามจะไม่เข้าไปดูไปสนใจอะนะ ก็ช่วยได้นิดนึง วันนั้นหลวมตัวดู GOW3ไป หลอนเลย

QUOTE(Rei_Pop @ May 16 2010, 12:47 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมเพิ่งรู้นะครับ ว่าคุณหยาด รีวิว ให้หนังสือ play อยู่

ยังงี้ ต้องอุดหนุนหน่อยครับ ตอบแทนที่อุตส่าห์ พิมพ์คำแปล เนื้อเรื่อง ของ splinter cell กับ call of duty ให้ครับ

ไว้จะติดตาม และสนับสนุนนิตยสาร play นะครับ

ว่าแต่ นิตยสาร play เข้าไม่สนใจ ลง พวกคำแปล ของเกม พวกนี้บ้างหรือครับ ?? ( โดยเฉพาะ alan wake เล่นจบแล้วยังงงเนื้อเรื่องอีกหลายฉากเลย )

ผมว่าที่คุณหยาดแปลเนี่ย โดนใจผมมากเลยเนี่ย มุก แต่ละประโยคเนี่ย บางอัน อ่านแล้ว ฮาท้องแข็งเลยครับ

คำแปลมันยาวเกินครับ เปลืองหน้าหนังสือ แต่เรื่องย่อจบไป 2หน้านี่ก็น่าสนเนอะ

QUOTE(jack31 @ May 16 2010, 04:19 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมก็ว่า ทำไมระยะหลังๆไม่เห็นคุณหยาดมารีวิวเกมส์แบบถึงพริกถึงขิงใ้ห้อ่านเลย ( จริงๆ พอกดเข้ามาหน้าxbox นี่จะหา คนตั้งกระทู้อยู่ไม่กี่คน คุณ ไซน์ คุณปู้ คุณโอม ชาวข่าว คุณ 3MM แจ้งข่าวเกมส์ใหม่ และก็คุุณหยาดนี่แหละครับ)

ต่อไปยังจะมีรีวิวจากคุณหยาดมาให้อ่านกันอีกมั้ยครับ หรือต้องไปตามอ่านเอาจากหนังสือ Play เอาแทน ( เป็นแฟนคลับครับ ทางไหนก็เอา 555 ) b6b25dc6.gif

จริงๆไม่เกี่ยวกับPlay นะครับ แต่เพราะช่วงนี้ผมมัวแต่เพลินกับRPG PS2เก่าๆน่ะครับ
เลยเล่นเกมช้ากว่าเขา กว่าจะได้เล่นเค้าก็เล่นไปหมดละ เลยไม่รู้จะรีวิวทำไม

จุดประสงค์ของรีวิวในDGO มันเอาเร็ว ให้ตัดสินใจโหลดครับ
ส่วนในหนังสือนี่ต้องเล่นจบก่อน เพราะมันจะเป็นสรุปาพรวมเต็มๆ

ขอบคุณทุกท่านนะครับ

~Sky~'s Photo ~Sky~ 16 May 2010

มาตั้งแต่ เมื่อวาน ตอนบ่ายๆ แล้ว ครับ อิอิ