`
←  DGO CLUB : XBOX ONE & XBOX360
Logo
»

@@@@÷Ҿҹ Prince of Ѻ...

9th TEARDROP's Photo 9th TEARDROP 15 May 2010

QUOTE(tvmb @ May 15 2010, 11:08 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ปล. ฝากไว้นิดนึง คือผมเองก็ไม่เข้าใจนะว่าทำไมคนที่มาโพสบอกว่ามีให้โหลดแล้ว
ถึงต้องตั้งกระทู้ซ้ำตลอด ทั้งที่ลงไป4บรรทัดก็มีคนบอกแล้ว เป็นงี้ประจำเลย

พี่ฯน้องฯหาโหลดกันเองนะครับ ผมเห็นพี่เขาโพส แล้ว ท้อใจเลยครับ เศร้าใจจัง อีกหน่อยใครอยากจะหวังดีละที่นี่

ไอ้เราหวังดีเห็นเข้าท้องฟ้าไปโหลดกันไม่ได้ เจอกระทู้นี้เข้าไป อึ้ง yoyo_35.gif

โอ๊ย... อย่าน้อยใจสิครับ คุณtvmb ผมมั่นใจมากๆว่าคุณน่ะเจตนาดี อยากให้โหลดกันเร็วๆ

ลองคนเราเจตนาดีแล้วเนี่ย ถึงมันจะพลาด ถึงจะมีคนว่าก็อย่าเพิ่งเลิกครับ
ตราบใดที่สิ่งที่เราทำยังเป็นประโยชน์ต่อคนส่วนใหญ่อยู่อะ

คุณไม่ได้อยู่ในเวปนี้เพราะผมซะหน่อย แต่เพราะเราแบ่งข่าวสารข้อมูลกันต่างหาก ดังนั้นอย่าได้แคร์มากครับ

ผมขอภัยไว้ล่วงหน้าแล้ว ไม่แน่ใจว่าคุณได้เห็นหรือยัง แต่ผมขออภัยคุณอีกทีละกันครับ
ที่ผมโพสสื่อไม่ดีเอง แถมทำให้คุณเสียกำลังใจอีก อย่าโกรธผมเลยนะครับ

ปล. ผมรอข่าวเกมออกใหม่จากที่นี่ที่เดียว ถ้าไม่มีคนบอกผมก็แย่ดิ ขอบคุณนะครับ

Kraziesp's Photo Kraziesp 15 May 2010

ตอนนี้ยังไม่เห็น POP วางขายนะครับ

อย่างที่บอกล่ะครับ just the way it is

hellboy's Photo hellboy 15 May 2010

เหอๆ...ใจเย็นๆครับ อากาศร้อน...ผมก็อยากจะแปลงเครื่องแล้วไม่ไหวๆ เกมออกเยอะ yoyo_90.gif

krt's Photo krt 15 May 2010

QUOTE(MiniSize @ May 15 2010, 10:40 AM) <{POST_SNAPBACK}>
คือผมไม่เข้าใจไงว่า ระหว่างกระทู้ของพี่ ที่ตั้งเพื่อถามหาเกม(เรื่องของตัวเองล้วนๆ) กับ กระทู้ที่ตั้งเพื่อ บอกข่าวเกม ว่าเกมนี้มาแล้วนะ ใครที่ยังไม่รู้ ใครที่ยังไม่ได้เขาไปเช็คดู พอเขาเห็นเขาจะได้เขาไปโหลด กรทู้ไหนได้ประโยชน์มากกว่ากัน
พี่ลองคิดดูนะ ว่าพี่พูดออกไปอย่างนี้ ต่อไปจะมีคนมาตั้งบอกอีกมั้ย ขอบคุณครับ

อีกหน่อยใครจะ กล้า ตั้งกระทู้ ขอความช่วยเหลือล่ะครับ ทั้งที่เป็นปัญหา ของตนเองทั้งนั้น หรือ จะบอกว่าทุกคนตั้งได้ ยกเว้นคนที่มีปัญหากะคุณเท่านั้น (ผมไม่รู้ว่ามีเรื่องอะไรกันมานะ)

ส่วนเรื่องกระทู้ตั้งซ้ำ ในเรื่องการบอกเกมออกใหม่ต่างๆ บางทีผมก็รำคาญ ผม ก็จะเอา link ที่ post ก่อนหน้านี้ไปแปะไว้ที่กระทู้ ส่วนมากก็เข้าใจกัน
บางทีคนมันตื่นเต้นเลยรีบอันนี้ผมก็เข้าใจ yoyo_10.gif

ใจเย็นๆ กันนะครับ ผมจะรออ่าน xxx lol.gif

jaraba's Photo jaraba 15 May 2010

เข้ามางงเลย สงสัยอยู่ถามเกมมียัง มาหน้า 3 ได้ไง

jason555's Photo jason555 15 May 2010

คุณหยาดทำรีวิว เร็วๆนะครับ

ผมชอบที่คุณหยาดทำ ตอนเล่น bioshock2 ก็ได้ความเข้ามากขึ้นเยอะครับ....

ผมอ่านรีวิวก่อน ตอนเจอป้าที่ อาฟาร์ตเม้น ดีนะ ที่อ่านก่อน เลยไม่ฆ่าแกตาย เลย จบแบบ สวยงาม. 0fbbf481.gif ...ไม่งั้นฆ่าโลด ทำตรูเหนื่อยกว่าจะเจอตัว

ขอบคุณครับ

gsonic's Photo gsonic 15 May 2010

http://www.dvdgameonline.com/forums/index....64601&st=40

กระทู้นี้รึเปล่าที่เป็นจุดเริ่มต้น แต่อยากถามคุณ minisize หน่อยครับว่าเตาปูนมีอะไร ผมงง

honmaru's Photo honmaru 15 May 2010

มาแว้วๆ ไม่ต้องเครียดไม่ต้องทะเลาะกันแล้วไปโหลดกันได้แล้วตัวใครตัวมันล่ะครับ ไปโหลดก่อนและเน้อ

9th TEARDROP's Photo 9th TEARDROP 15 May 2010

รายงานความคืบหน้าสถานการณ์ที่สะพานเหล็ก

เมื่อกี้ผมไปธุระสำเพ็งมา อุตส่าแบกของพะรุงพะรัง กัดฟันแวะพานเหล็ก
ถามกี่ร้านๆก็ไม่มีทั้ง 2เกมครับ

แต่พอกลับมา คุณslutgirl อุตส่าPMมาบอกว่า มันมาแล้ว

กรรมจริงๆ....

มีท่านใดจะฟันธงมั้ยครับ

QUOTE(hanabishi @ May 15 2010, 10:37 AM) <{POST_SNAPBACK}>
บ้่านคุณหยาดอยู่แถวไหนอ่ะคับ ลองหาพ่อค้าในบอร์ดที่อยู่ใกล้ๆดูซิ แต่เกมมันพึ่งออกเมื่อคืนราวๆ ตี 2 ผมว่ามาก็คงเย็นๆนู่นแหละ

บ้านอยู่พาหุรัดนี่เองครับ เดิน10นาทีก็ถึงแหละ แต่มันร้อนอะนะ

QUOTE(Maple @ May 15 2010, 10:46 AM) <{POST_SNAPBACK}>
หวัดดีครับ 55+
หลังๆ เห็นออฟโทรไป เหมือนโทรสับไม่มีสัญญาณ
ท่าน 9th TEARDROP เปลี่ยนเบอร์หรือเป่าครับ อิอิ

อ่อ... พอดีช่วงนี้ผมมีเวลามากขึ้น เพราะไม่ได้ทำงานที่บ.แล้วอะครับ
ดังนั้นเลยไม่ง้อเจ้าออฟให้เอามาส่ง 555 แถม ชอปปิ้งเทอราพี นี่มันมีจริงนะครับ
กับการที่คนเราได้เดินเลือกซื้อเอง

ผมยังไม่เปลี่ยนเบอร์ครับ แต่ไม่ค่อยเปิดเครื่อง - -" เพราะไม่มีลูกค้าให้ต้องห่วงตลอดเวลาเหมือนแต่ก่อนละ

QUOTE(Kraziesp @ May 15 2010, 11:17 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ชักจะมันส์ละ

เอาเว้ย หยุดงาน เพื่อกระทู้นี้โดยเฉพาะ

อย่างที่บอกล่ะครับ just the way it is

ระวังผิดหวังนะ อย่ามาบ่นว่าไม่คุ้มละกัน

QUOTE(auhibs @ May 15 2010, 11:24 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อธิบายกันยาวเลยทีนี้

เอาสั้นๆละกัน

มองรอบๆแล้วค่อยมองเรา อย่า มองเราแล้วค่อยมองรอบๆ

อ่านแล้วนึกถึงที่เกิดกับน้องตัวเองเลย

อู๋วเอ็งจะคมไปไหนวะ คมจนอ่านไม่รู้เรื่องเลย กั๊กๆๆ เมิงว่ากุป่าววะเนี่ย เดี๋ยวโบก

QUOTE(ohnut7 @ May 15 2010, 11:27 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้าลุงหยาดอยากได้ Red Dead ไปเล่นลั้ลล้าก่อน แวะมาเอาที่ผมได้นะ จะเสร็จละ

โอ้... ไปเล่นเรือนหอลุงดีกว่า ผมรีบจริงๆ เอากลับมาเล่นคงไม่ทัน คงต้องเล่นที่นู่นเลย
ขอบคุณครับท่าน

QUOTE(MoDiFy @ May 15 2010, 12:09 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คนบางคน กับเรื่องเล็กน้อยก็ผูกใจเจ็บ ตามจิกตามกัดตลอด

โตแล้วนะ มีความคิดได้แล้ว ทำตัวโรคจิต ไร้สาระ

ปล.ผมเข้าข้างพี่ผม
ปล2.ผมล้อเล่น อย่ากัดผมเลย ผมกลัวจริงๆ

ขอบใจ แต่อย่าแรงโม่ว... เบาๆกลมกล่อมๆน่าจะดูน่าทานกว่า

QUOTE(jason555 @ May 15 2010, 12:36 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คุณหยาดทำรีวิว เร็วๆนะครับ

ผมชอบที่คุณหยาดทำ ตอนเล่น bioshock2 ก็ได้ความเข้ามากขึ้นเยอะครับ....

ผมอ่านรีวิวก่อน ตอนเจอป้าที่ อาฟาร์ตเม้น ดีนะ ที่อ่านก่อน เลยไม่ฆ่าแกตาย เลย จบแบบ สวยงาม. 0fbbf481.gif ...ไม่งั้นฆ่าโลด ทำตรูเหนื่อยกว่าจะเจอตัว

ขอบคุณครับ

ก็อยากรีวิวอะนะครับ แต่ต้องเคลียธุระก่อนอะสิ อีก 4-5วันไม่รู้จะมีคนยังไม่ได้เล่นไหมเนี่ย
ดีใจที่ได้ประโยชน์ครับ

tvmb's Photo tvmb 15 May 2010

QUOTE(9th TEARDROP @ May 15 2010, 12:29 PM) <{POST_SNAPBACK}>
โอ๊ย... อย่าน้อยใจสิครับ คุณtvmb ผมมั่นใจมากๆว่าคุณน่ะเจตนาดี อยากให้โหลดกันเร็วๆ

ลองคนเราเจตนาดีแล้วเนี่ย ถึงมันจะพลาด ถึงจะมีคนว่าก็อย่าเพิ่งเลิกครับ
ตราบใดที่สิ่งที่เราทำยังเป็นประโยชน์ต่อคนส่วนใหญ่อยู่อะ

คุณไม่ได้อยู่ในเวปนี้เพราะผมซะหน่อย แต่เพราะเราแบ่งข่าวสารข้อมูลกันต่างหาก ดังนั้นอย่าได้แคร์มากครับ

ผมขอภัยไว้ล่วงหน้าแล้ว ไม่แน่ใจว่าคุณได้เห็นหรือยัง แต่ผมขออภัยคุณอีกทีละกันครับ
ที่ผมโพสสื่อไม่ดีเอง แถมทำให้คุณเสียกำลังใจอีก อย่าโกรธผมเลยนะครับ

ปล. ผมรอข่าวเกมออกใหม่จากที่นี่ที่เดียว ถ้าไม่มีคนบอกผมก็แย่ดิ ขอบคุณนะครับ

ครับผม ผมเข้าใจแล้วครับ ไม่เป็นไรครับ ผมก็ขอโทษเหมือนกันครับ อาจเขียนอะไรไม่ดีไป ขอโทษด้วยนะครับผม yoyo_04.gif

ถึงยังไงเราอยู่ที่นี่ ก็เหมือน พี่น้องกันนะครับ รักกันนะจุ๊บฯ yoyo_56.gif
Edited by tvmb, 15 May 2010 - 12:52 PM.

maya's Photo maya 15 May 2010

เห็น ร้อน ๆ เครียด ๆ

ขอบคุณ fail.in.th ครับ

QUOTE(gsonic @ May 15 2010, 12:41 PM) <{POST_SNAPBACK}>
http://www.dvdgameonline.com/forums/index....64601&st=40

กระทู้นี้รึเปล่าที่เป็นจุดเริ่มต้น แต่อยากถามคุณ minisize หน่อยครับว่าเตาปูนมีอะไร ผมงง

เอ่อ... บอกตรงๆกระทู้นี้ผมไม่เคยเห็นครับ คงเป็นแอพพิโสดไหนสักอัน ของซีรี่ย์นี้มั้งครับ

ฝากถึงคุณมินิไซส์อีกที....

ในโลกใบนี้เนี่ย คนที่คุณเกลียดเขา เขาไม่ได้เกลียดคุณกลับซะทุกคนหรอกนะครับ
ดังนั้นไม่ต้องถึงกับวิ่งเข้าไปจวกเขาก่อนทุกทีที่เห็นหน้าหรอกครับ

ที่ผมว่าๆคุณไปเนี่ย แค่หวังให้คุณเข้าใจตรงจุดนี้สักที ถ้าผมเกลียดคุณ
ผมลากไส้คุณออกมาทั้งยวงให้ชาวบ้านกระทืบเล่นแล้วล่ะ

เรามาเป็นพี่น้องคอยช่วยเหลือกันดีไหม..... เอาจริงๆนะ ตอบด้วย

[[[PEE]]]'s Photo [[[PEE]]] 15 May 2010

หนังสือมันต้องให้เวลามั่งดิ แผ่นแท้ยังไม่ออกเลย ทำเป็นจะให้ทำไวๆ เกลียด บก หนังสือมันเป็นบ้า

QUOTE([[[PEE]]] @ May 15 2010, 01:07 PM) <{POST_SNAPBACK}>

หนังสือมันต้องให้เวลามั่งดิ แผ่นแท้ยังไม่ออกเลย ทำเป็นจะให้ทำไวๆ เกลียด บก หนังสือมันเป็นบ้า

อ้าวไอนี่หนิ... หาเรื่องให้ตกงาน

ผมเป็นคนบอกเค้าเองว่าทันครับ เค้าไม่ได้เร่ง - -"

ปล. บอกเลยว่าคนๆนี้มีอะไรน่าสนใจมากกว่าดราม่าบวบดิบเรื่องนั้นเยอะครับ
มันแค่แผลเป็นจากการแกะสิวเล็กบนหน้าหล่อๆของเค้าเท่านั้น (เลียก่อน = =")

auhibs's Photo auhibs 15 May 2010

QUOTE(9th TEARDROP @ May 15 2010, 01:11 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อ้าวไอนี่หนิ... หาเรื่องให้ตกงาน

ผมเป็นคนบอกเค้าเองว่าทันครับ เค้าไม่ได้เร่ง - -"

ปล. บอกเลยว่าคนๆนี้มีอะไรน่าสนใจมากกว่าดราม่าบวบดิบเรื่องนั้นเยอะครับ
มันแค่แผลเป็นจากการแกะสิวเล็กบนหน้าหล่อๆของเค้าเท่านั้น (เลียก่อน = =")

พี่ผมไปซื้อ มาอ่านละ อยากรู้่ว่าพี่ชายโกอินเตอร์เป็นไง เล่มนึงแพงจัง แต่ไม่เป็นไรอยากรู้ว่าหนังสือข้างในมีไรด้วย

ผมอ่านคอลัมน์พี่แล้ว ทำไมลดดีกรีค่วามปากจัดลงไปเยอะเลย เหมือน เพิ่งฉีดไล่หมาไปแหมบๆม้ันเลยกลับมากันไม่เยอะ

เออเบอร์เดิมไม่ใช้แล้ว pm เบอร์ใหม่มาด้วย

ท่านทั้งหลาย อย่าลืมว่านี่คือกระทู้ถามว่าเกมออกยังนะครับ
อย่าเอาแต่มุงดราม่า ช่วยกันทำมาหากินนิดนึง อย่าบังหน้าร้าน

QUOTE(auhibs @ May 15 2010, 01:42 PM) <{POST_SNAPBACK}>
พี่ผมไปซื้อ มาอ่านละ อยากรู้่ว่าพี่ชายโกอินเตอร์เป็นไง เล่มนึงแพงจัง แต่ไม่เป็นไรอยากรู้ว่าหนังสือข้างในมีไรด้วย

ผมอ่านคอลัมน์พี่แล้ว ทำไมลดดีกรีค่วามปากจัดลงไปเยอะเลย เหมือน เพิ่งฉีดไล่หมาไปแหมบๆม้ันเลยกลับมากันไม่เยอะ

เออเบอร์เดิมไม่ใช้แล้ว pm เบอร์ใหม่มาด้วย

เอ๋า... ก็มันลงหนังสือ จะให้บวบเหมือนเดิมเลยเหรอ
เวลาคนเค้าด่ามา หนังสือเค้าซวยนะ

เวลาผมรีวิวในนี้นะ เห็นชมกันจัง พอมันหลุดไปเวปอื่นนะ บางคนว่าผมแร้งแรง

- คนรีวิวใช้ภาษาไม่น่าเชื่อถือเลย ไม่เป็นมืออาชีพ(นี่กุรีวิวให้อ่านเล่นๆในเวป ไม่ใช่วาระแห่งชาตินะ)
- โควท มา1บรรทัด ผมไม่เห็นด้วยครับ คนเขียนเหมือนไม่ได้เล่นมา บลาๆๆ
(เอ่อ.. พิมพ์หลายสิบบรรทัด มันต้องให้คนอ่านพันคนเห็นตรงด้วยทุกบรรทัดเลยเหรอ คงเป็นไปไม่ได้)

ผมก็เลยรู้ตัวว่า ที่เค้าชมๆกันน่ะ เค้าแค่อยากให้กำลังใจ ไม่ได้เก่งเทียมฟ้ามาจากไหนหรอก
งั้นเลยเอากลางๆดีกว่านะ เดี๋ยวจะใส่บวบให้อีก 2ขีด เอาใจอู๋วโดยเฉพาะละกัน

QUOTE(MoDiFy @ May 15 2010, 01:55 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อืมมม บางทีก็อยากอ่านรีวิวแบบเล่นๆของพี่หยาดไง
ถ้าเอาจริงจัง ผมก็อ่านของคุณดาท

ก็ได้หลายมุมมองนะ คนละแบบไป :)

ปล.ผมถามต่อเลยได้ไหม เมื่อวานซีนผมไปพานเหล็ก หาซื้อสรุป MH3 ภาคอิ้ง ของ YK รู้สึกจะยังไม่ออก ใครพอทราบไหมครับว่าจะออกเมื่อไร >_<"
แบบว่าชอบเปิดหนังสือมากกว่าอ่านเวปอ่ะครับ ขี้เกียจลุกๆนอนๆ (ผมนอนเล่นเกม)

เนี่ย พี่กำลังจะออกไปอีกรอบละ เดี๋ยวพี่ดูให้ เครื่องวีปะ ใช่มะ

จะใช้ก็ว่ามา ทำลีลา
Edited by 9th TEARDROP, 15 May 2010 - 01:59 PM.

MoDiFy's Photo MoDiFy 15 May 2010

อืมมม บางทีก็อยากอ่านรีวิวแบบเล่นๆของพี่หยาดไง
ถ้าเอาจริงจัง ผมก็อ่านของคุณดาท

ก็ได้หลายมุมมองนะ คนละแบบไป :)

ปล.ผมถามต่อเลยได้ไหม เมื่อวานซีนผมไปพานเหล็ก หาซื้อสรุป MH3 ภาคอิ้ง ของ YK รู้สึกจะยังไม่ออก ใครพอทราบไหมครับว่าจะออกเมื่อไร >_<"
แบบว่าชอบเปิดหนังสือมากกว่าอ่านเวปอ่ะครับ ขี้เกียจลุกๆนอนๆ (ผมนอนเล่นเกม)
Edited by MoDiFy, 15 May 2010 - 01:56 PM.

MY_POP's Photo MY_POP 15 May 2010

เพิ่งรู้ว่าคุณ หยาด รีวิว ลงหนัง Play ด้วย เพิ่งเปิดเจอ Review Splinter Cell เมื่อกี้เอง

KahoFish o.o's Photo KahoFish o.o 15 May 2010

ขอประทานโทษนะครับ ^^'

ไม่ทราบว่าหนังสือเกม ชื่อว่าอะไรครับ ผมจะไปช่วยอุดหนุน

ไม่ทราบจริงๆ ^^

ขอให้กำลังใจ พี่หยาดอีกครับครับ :)

MY_POP's Photo MY_POP 15 May 2010

QUOTE(KahoFish o.o @ May 15 2010, 02:14 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอประทานโทษนะครับ ^^'

ไม่ทราบว่าหนังสือเกม ชื่อว่าอะไรครับ ผมจะไปช่วยอุดหนุน

ไม่ทราบจริงๆ ^^

ขอให้กำลังใจ พี่หยาดอีกครับครับ :)

หนังสือ Play ครับ

ล่าสุด พี่หยาดรีวิว Splinter Cell :Conviction ครับ