`

Jump to content

Ҩ֧شѺ

90 replies to this topic

#81 dont

ѡ֡ѴдѺ 2

• High Members

Posted 31 March 2010 - 02:37 PM

คอเกมส์ตัวจิงครับ

http://game-mun.com/forum/index.php?topic=3306.0

http://game-mun.com/forum/index.php?topic=3306.0

#82 kitari

ѡͩѧ

Posted 31 March 2010 - 02:58 PM

ผมคงเลิกไม่ได้หรอกครับตลอดชีวิตเลยใครจะว่าอะไรก็ช่าง

#83 snakeheads

ѡ§

Posted 31 March 2010 - 03:27 PM

เราต้องเติบโตไปพร้อมกับเทคโนโลยีครับ กร๊ากกกกกกกกก

#84 piya2519

I AM THE LEGEND OF KINGDOM UNDERFIRE

• High Royal Executive Members
  • Interests:TRS ThaiRainbowSix

Posted 31 March 2010 - 03:33 PM

ไม่ต้องสนใจหรอกครับอยากเล่นก็เล่นต่อไปครับถ้าไม่ทำให้อย่างอื่นเสียไปด้วย

#85 Ka-ToA

¹

• High Royal Executive Members

Posted 31 March 2010 - 03:35 PM

QUOTE(dont @ Mar 31 2010, 02:37 PM) <{POST_SNAPBACK}>

คุณป้า สุดยอดครับ yoyo_56.gif

#86 darksnake

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 31 March 2010 - 03:42 PM

yoyo_33.gif เล่นไปเถอะคับ พลังงานชีวิตที่จะเอาไปสู้ต่อในวันพรุ่งนี้ผมก็ได้มันมาจากเกมส์นี่แหล่ะค๊าบ
ทุกวันนี้ไม่มีอะไรจะยึดเหนี่ยววแล้วว

ปล. แอบระบายนิดหน่อย 555+

#87 Onteen

ѡ֡ѴдѺ 3

Posted 31 March 2010 - 03:45 PM

ผมเล่มเล่นน้อยลงก็ตอนมีครอบครัวครับ 2-3 วัน จะเล่นที่ เล่นก็แค่ 1-2 ชั่วโมง
แต่ดันซื้อเกมที่อยากเล่นมาเก็บไว้ทุกเกมเลย ทั้งๆ ที่ก็ยังไม่ได้เล่นตั้งหลายเกม งงกะตัวเองจริงๆ

#88 thaiger

š Bejewel

Posted 31 March 2010 - 07:57 PM

แปลกดีนะ ผมกลับคิดว่าคนเล่นเกมส์ควรเป็นวัยที่อะไรมัน settle ทุกอย่าง เพราะถ้าคุณต้องแข่งขัน ไม่มีเวลา เครียด หรือ เป็นซึมเศร้าอยู่ คุณแทบไม่อยากเล่นเกมส์ วัยชราถึงผมจะไม่สามารถกด joy ได้ทัน ผมคงเล่น bridge online หรือ อาจมี จับหมู online ขำ ๆ ให้เล่นอยู่ดี เมื่อวานยังบอกกับคนใน online เลยว่า แฟนไม่อยู่ ถ้าตูไม่มีเกมส์ป่านนี้คงออกไปหาเมียน้อยแล้ว มันได้ข้อคิดเหมือนกันนะ ว่าคนที่เล่นเกมส์ คือ family man ดี ๆ นี่เอง เพียงแต่เราต้องรักและให้เวลากับครอบครัวให้มากที่สุด เกมส์ไว้เอาไว้กันโรคสมองเสื่อมด้วยนะขอบอก

#89 winny6969

ѡ

• Royal Executive Members

Posted 31 March 2010 - 07:58 PM

คนโพสเยอะมาก อยากขอโพสบ้าง เป็นความรู้สึกจากใจ

อยากบอกว่า คนเราชอบไม่เหมือนกัน

เรา-เล่นเกมส์ อ่านการ์ตูน และนอน คือ การพักผ่อน
คนบ่น - ดูละครน้ำเน่า ดูรายการซุบซิบนินทา เกมส์โชว์ คือ การพักผ่อน

คนบ่นมองว่าสิ่งที่เราทำมันน่าเบื่อ และไร้สาระ
เราเองก็เช่นกัน ไม่ได้คิดว่าสิ่งที่คนเหล่านั้นทำมันจะมีสาระอะไรเลย

แต่ทั้ง2 อย่าง ต่างก็มีวัตถุประสงค์เหมือนกัน นั่นคือ การพักผ่อน ซึ่งวิธีการของแต่ละคนไม่เหมือนกัน
ณ.ปัจจุบันนี้ คนที่ดูละครน้ำเน่า ดูรายการนู่นนี่นั่น จะไม่โดนสังคมต่อว่าเนื่องจากเป็นสิ่งที่คนส่วนใหญ่ทำ แต่การเล่นเกมส์ มันเป็นคนกลุ่มที่เล็กกว่าอยู่เยอะ

บอกตรงๆ ว่าไม่อยากให้คนที่มีโลกทัศน์แคบๆ คิดว่าการที่ไม่ได้ทำอะไรเหมือนตัวเอง หรือ สิ่งที่ไม่ควรทำ
ขอเพียงอย่างเดียวคือ การทำสิ่งนั้น ไม่ได้เป็นเรื่องผิดศีลธรรม และทำให้ตัวเองหรือผู้อื่นเดือดร้อน
-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

มีข้อคิดอีกอย่างอาจจะไม่เกี่ยวกับที่ จขกท.โพสเท่าไรนะครับ

อยากบอกคือ อย่าเอาเงินที่มีไปจมลงในเกมส์เพียงอย่างเดียว เพราะเงินมันหายาก
แม้ว่ามันจะเป็นเรื่องทีู่มิใจเวลามามองมัน
แต่อยากให้นึกถึงาระหน้าที่ของตัวคุณต่อครอบครัว คือสังคมายนอกเค้าไม่ได้มองว่าคุณมีแผ่นแท้ หรือชุด Collector Edition เป็นจำนวนที่มากกว่าคนอื่นแล้วเค้าจะชื่นชมคุณ

แต่เป็น ความรู้ความสามารถ หน้าที่การงานที่มั่นคง และ รายได้ที่มั่นคงของคุณต่างหาก

Edited by winny6969, 31 March 2010 - 08:06 PM.

#90 lekkung

ѡдѺ٧鹷 1

Posted 01 April 2010 - 12:57 AM

เหมือนกับหลายๆท่านที่กล่าวมา "มันก็เป็นสื่อบันเทิงอย่างนึง" แล้วแต่รสนิยมคนชอบ
ผมว่าคำตอบนี้น่าจะจบนะ สำหรับคนที่มาตั้งคำถามกับเราในแนวนี้
ส่วนอายุเท่าไรควรหยุดเล่นเกมส์นั้น ไม่ต้องคิดมากครับ เดี๋ยวพอมีลูก คุนก็จะโดนลูกแย่งเล่นเกมส์จนเลิกไปเองเองล่ะ b048a2d2.gif

#91 zyber_p77

ѡдѺ٧鹷 1

• Interests:XBOX One
    Lumia 925
    Manga

Posted 01 April 2010 - 02:15 AM

เกมไม่ใช่งานอดิเรกครับแต่มันคือ "ชีวิต" ครับ
เล่นมาตลอดตั้งแต่ 10 ขวบ ตอนนี้ 33 ไม่เคยมานั่งนึกว่าควรเล่นถึงเมื่อไหร่อะครับ
มีความสุขที่ได้ทำครับแค่นั้นครับ yoyo_76.gif