`

Jump to content

ถาม - ตอบ Lost Planet ครับ ^ _ ^

64 replies to this topic

#1 sax

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 21 December 2006 - 08:14 PM

ผมถามก่อนเลยนะ mission 3 ตอนช่วงแรกๆที่หมีหนอนอ้วนๆโผล่ออกมาจากพื้ร ไม่ทราบว่าตรงนั้นผ่านยังไงครับ ไห้เราหนี หรือจัดการมัน ถ้าจะซัดกับมันจะชนะมันยังไงครับ :bye

#2 คนจริงเขย่าจอ

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 21 December 2006 - 08:27 PM

ยังไม่มีแผ่ลเลยอ่า

#3 hyde

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 21 December 2006 - 08:29 PM

ง่ะ เกมนี้มีติดด้วยเหรอครับ :ah ตอนนี้ผมเล่นถึงด่าน 9 แล้ว ยังไม่มีตรงไหนที่เป็นปริศนาเลยเนี้ย แต่ถามมาก็ตอบให้ครับ ให้เราขับหุ่นยนต์หนี โดยดูเรดาห์เป็นหลักครับ จะทำให้หนีได้สะดวกขึ้นเยอะ พยายามหนีไปทางด้านขวาของแผนที่ มันจะมีพื้นที่ๆปลอดภัย(หรือเปล่า)อยู่ ทำให้หนอนด่วนไม่ตามมา แค่นั้นก็จะผ่านไปตามทางแล้วครับ

ตั้งแต่ด่าน 6 เป็นต้นมา ยากขึ้นเยอะเลยครับ แต่มันส์ทวีคูณ ทำไมภาพมันสวยขนาดนี้เนี้ย สุดยอดดดดด บรื๋ออออ หนาว :wow

อ๋อ ผมว่าจะทำวิธีปราบบอสแต่ละตัวอยู่เหมือนกันนะ วิธีปราบมันก็มีแทบทุกตัวเลย :love

Edited by hyde, 21 December 2006 - 08:29 PM.

#4 sax

เซียนเกม

Posted 21 December 2006 - 08:35 PM

ผมเจอพวกตัวอ้วนๆทีไร อยากเข้าไปยิง ไม่ชอบการหนีเลยอะครับ - -" นึกว่ามันจะๆไห้ลุยซะอีก ยิงมาตั้งชม.กว่าๆ ขอบคุณนะครับ

#5 payunkung

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 21 December 2006 - 08:41 PM

คือว่าพึ่งซื้อมาอะครับ เกมส์นี้มันเซพยังไงอะครับ ไม่เห็นมีที่เซพเลย :cry ช่วยบอกทีนะครับ

#6 sax

เซียนเกม

Posted 21 December 2006 - 08:46 PM

View Postpayunkung, on Dec 21 2006, 08:41 PM, said:

คือว่าพึ่งซื้อมาอะครับ เกมส์นี้มันเซพยังไงอะครับ ไม่เห็นมีที่เซพเลย :cry ช่วยบอกทีนะครับ

จบมิชชั่นนึงแล้วมันจะเซฟเองอะครับ :bye

#7 payunkung

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 21 December 2006 - 08:47 PM

หรือว่าต้องเล่นไปไกลๆก่อน :555

#8 พลฯ ดอกรัก ณ วังเดิม

FIFA FAN BOY

• Interests:DGO FIFA GO GO!!! ROAD TO 2015

Posted 21 December 2006 - 08:53 PM

พรุ่งนี้จะได้กลับบ้านไปเล่นแล้ว ดีใจจัง ว่าแต่ระดับยากสุดนี้ระดับอะไรครับ ด่วนๆ
จะนอนแล้วครับเดี่ยวนายทหารเวรมาตรวจ

#9 sax

เซียนเกม

Posted 21 December 2006 - 09:13 PM

View Postพลฯ ดอกรัก ณ วังเดิม, on Dec 21 2006, 08:53 PM, said:

พรุ่งนี้จะได้กลับบ้านไปเล่นแล้ว ดีใจจัง ว่าแต่ระดับยากสุดนี้ระดับอะไรครับ ด่วนๆ
จะนอนแล้วครับเดี่ยวนายทหารเวรมาตรวจ

:ah ผมอ่อนอะครับ แค่ระดับกลางก็ยากแล้วนะ เพราะเราต้องเก็บเชื้อเพลิงตลอดทาง บางครั้งเดินๆหลงทิศแล้วอาจตายเอาง่ายๆ :blur

#10 hyde

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 21 December 2006 - 09:32 PM

ปกติเวลาเล่นรอบแรก ผมเลือก Normal เสมออ่ะคับ

ส่วนหนอนด่วน ปราบได้นะครับ ถ้าพริ้วพอ 555 มันปลดอาชี้พเม้นท์ ได้นะ

#11 jern

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 21 December 2006 - 09:36 PM

เกมนี้ ระบบ Live เป็นอย่างไรบ้างครับ
มีโหมด อะไรบ้าง
แล้วเป็นรูปแบบ ช่วยกัน หรือ สู้กันเองครับ
:shame2

#12 tim

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 21 December 2006 - 09:47 PM

ระบบ live เกมนี้หนุก จิงๆ
เล่นกับพวก ยุ่น อยู่ตอนนี้

#13 Guest_เจ้าปลาน้อย_*

• Guests

Posted 21 December 2006 - 11:18 PM

ว่าจะเข้ามาถามอยู่พอดีเลยว่าเซฟไม่ได้เพราะอะไร ต้องจบมิชชั่นก่อนนี่เอง แหะๆ :her

ปล. เอาชนะไอ้บอสด่านแรงที่มีไฟแดงๆทีหางไม่ได้สักที โมโหๆๆๆ ทำไงดี :cry2

#14 sax

เซียนเกม

Posted 21 December 2006 - 11:30 PM

View Posttim, on Dec 21 2006, 09:47 PM, said:

ระบบ live เกมนี้หนุก จิงๆ
เล่นกับพวก ยุ่น อยู่ตอนนี้

Live มันมีโหมดไหนบ้างครับ มีโหมดที่สมารถเล่นกับเพื่อนช่วยกัยผ่านมิชชั่นหรือป่าว ?

#15 tim

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 21 December 2006 - 11:39 PM

ไม่น่าจะมี นะครับ
แต่ก็พึ่งซื้อมาเล่นเองวันนี้เอง
อาจจะมีก็ได้ แต่ยังหาไม่เจอ

#16 Acatan

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 21 December 2006 - 11:42 PM

View Postsax, on Dec 21 2006, 08:14 PM, said:

ผมถามก่อนเลยนะ mission 3 ตอนช่วงแรกๆที่หมีหนอนอ้วนๆโผล่ออกมาจากพื้ร ไม่ทราบว่าตรงนั้นผ่านยังไงครับ ไห้เราหนี หรือจัดการมัน ถ้าจะซัดกับมันจะชนะมันยังไงครับ :bye

หนอนพวกนั่น จะสุ้รึจะหนีก็ได้ครับ ถ้าอยากสุ้ก็สู้ ยิงไปซักพักเด๊ยวมันก็หมด

อนึ่ง หนอนพวกนี้ชอบให้เข้าข้างหลังครับ โยกดีๆ แล้ว ยิงก้น~ ถ้าเป็นลูกซอง 2 นัดก็สาดกระจาย~

#17 boXy

นักเล่นเกมชั้นครู

• Interests:Computer, Games

Posted 22 December 2006 - 08:04 AM

View Postเจ้าปลาน้อย, on Dec 21 2006, 11:18 PM, said:

ว่าจะเข้ามาถามอยู่พอดีเลยว่าเซฟไม่ได้เพราะอะไร ต้องจบมิชชั่นก่อนนี่เอง แหะๆ :her

ปล. เอาชนะไอ้บอสด่านแรงที่มีไฟแดงๆทีหางไม่ได้สักที โมโหๆๆๆ ทำไงดี :cry2

เจอด้วย บอสด่านแรก เอาชนะยังไงครับ ตัวที่อยู่ในคล้ายรังที่พอเข้าไปแล้วหมดทางหนี มี VS ให้สองตัว โดนมันวิ่งม้วนใส่ลบไม่ทัน ขอทริกหน่อยครับ

#18 cygnus_guy

The Greatest Saint of Ice

Posted 22 December 2006 - 08:58 AM

View PostboXy, on Dec 22 2006, 08:04 AM, said:

เจอด้วย บอสด่านแรก เอาชนะยังไงครับ ตัวที่อยู่ในคล้ายรังที่พอเข้าไปแล้วหมดทางหนี มี VS ให้สองตัว โดนมันวิ่งม้วนใส่ลบไม่ทัน ขอทริกหน่อยครับ

จุดอ่อนอยู่หางมันครับ จะมีสีส้มๆ อยู่ ให้ยิ่งไปเรื่อยๆ พอยิงแล้วเลือดมันลดไปซักหน่อยมันจะหมุนตัวไปทั้งฉาก
หลบดีๆแล้วกัน ถ้าหุ่นพังหาก้อขี่ตัวใหม่เอา ทำแบบนี้ไปเรื่อย ก้อชนะครับ ไม่ยากเลย :bye

#19 kanuman

Posted 22 December 2006 - 09:18 AM

ผมก็อ่อนครับ

บอสตัวแรกยังเล่นตั้ง3-4รอบแน่ะ 555

#20 saw

Posted 22 December 2006 - 10:03 AM

ผมติดตรงบอสด่าน 4 ที่มันมีปีกครับ

เล่น normal ไม่ไหวอ่ะ ว่าจะลอง easy ดู คงสู้ได้