`

Jump to content

ถาม - ตอบ Lost Planet ครับ ^ _ ^

64 replies to this topic

#21 nan_final

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 22 December 2006 - 11:05 AM

Boss ตัวแรก[u] ตอนแรกผมก็สู้มันไม่ได้เหมือนกันนะไอ้บอสตัวแรกน่ะ เพราะใช้บู้ทของหุ่นยนต์ไม่เป็นน่ะ แต่พอกดเป็นก็ไม่ยากครับ แค่กดกระโดด แล้วกดซ้ำอีกทีก็จะกลายเป็นบินข้ามหัวมันไปยิงก้นมัน แล้วก็ใช้หลบได้ด้วยน่ะครับ "ขอให้พลังจงอยู่กับท่าน"

#22 Acatan

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 22 December 2006 - 12:33 PM

View Postsaw, on Dec 22 2006, 10:03 AM, said:

ผมติดตรงบอสด่าน 4 ที่มันมีปีกครับ

เล่น normal ไม่ไหวอ่ะ ว่าจะลอง easy ดู คงสู้ได้

เล็กช่วงล่างเอาไว้ครับ - -b ( มอนส์เกมนี้มันอะไรกัน ชอบให้เล่นช่วงล่าง - - )

แถวๆ นั้น จะมีแท๊งพลังงานให้ด้วยครับ จะเก็บก่อนก็ได้ พร้อมหุ่นสำรอง เพิ่อไอ้ตัวที่เอามาคว่ำไป

จรวด( ? ) ที่บอสปล่อยมายิงสกัดได้ครับ หรือที่ไม่ทันก็โดดหลบเอา แท่นหินกลางฉากใช้เล่นซ่อนแอบกับมันได้ครับถากต้องกานที่กำบัง

ช่วงเอาคืนที่คุ้มค่าที่สุด คือช่วงที่มันพุ่งเข้ามาชนเรา แล้วมันจะนิ่งไปพักนึงครับ~ ระหว่างนี้ มีจรวดก็ส่งจรวด มีปืนกลก็ส่งปืนกล มีเท่าไหร่ก็ประเคนไปไม่ต้องกลัวขาดทุนครับ~

#23 laynos

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 22 December 2006 - 01:21 PM

View Posthyde, on Dec 21 2006, 09:32 PM, said:

ปกติเวลาเล่นรอบแรก ผมเลือก Normal เสมออ่ะคับ

ส่วนหนอนด่วน ปราบได้นะครับ ถ้าพริ้วพอ 555 มันปลดอาชี้พเม้นท์ ได้นะ
หนอนด่วนมันต้องยิง จุดเหลืองข้างละ 4 จุดใช่ไหมครับ จะขอบอกว่ามันยากจริงๆนะ เพราะถ้ายิงไม่หมดมันจะกลับมาใหม่ :jark

#24 gsamurai

Posted 22 December 2006 - 01:57 PM

ยังไม่ได้เล่นตัวเต็มเลย แต่สงสัยอยู่อย่าง T-Eng นี้มันคืออะไรครับ มีความหมายอะไร ทำไมต้องเก็บ

แล้วระบบการเซฟนี้ก็เหมือนตัวโดเมเลยใช่เปล่าครับ จบด่านถึงจะเซฟได้ ตายปุ๊ปเริ่มด่านนั้นใหม่เลย
บอสหนอนยักษ์ โคตรจะยากเลย โดนพุ่งชนทีเดียว เลือดหมดเกลี้ยง ป่านนี้ยังไม่ผ่านเลย :cry2

#25 deji

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 22 December 2006 - 02:50 PM

สะพานเหล็กมีขายแล้วใหมครับ

#26 sax

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 22 December 2006 - 05:02 PM

ผมติดบอสมิชชั่น 5 อะครับ ที่มันเป็นตะขาบ หรือ กุ้งยักษ์โผล่ตัวออกมาตรงกลาง เราต้องยิงๆ ที่ส่วนหัวสีส้มๆมันอะครับ ไม่ทราบว่ามีเทคนิคไรดีๆมั่งมั้ย ผมยิงหัวมันลดน้อยมาก แต่เคยยิงยังไงไม่รู้ ทำไห้หัวมันตกลงมากองที่พื้นครั้งนึง ไม่รู้ต้องโจมตียังไง :blur

#27 Falco

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 22 December 2006 - 05:06 PM

สะพานเหล็กมีแล้วครับ เพิ่งได้แผ่นมาเมื่อวาน ฆ่าบอสตัวแรกได้แล้วเล่นตั้งหลายรอบแน่ะ :her

#28 Kbeehuk

until the day I die.

• High Royal Executive Members

Posted 22 December 2006 - 06:01 PM

ปัญหาใหญ่เรยคับ ไม่มีแผ่นเล่นต้องทำไงคับ

#29 คนจริงเขย่าจอ

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 22 December 2006 - 06:08 PM

View Postกระบี่หัก, on Dec 22 2006, 06:01 PM, said:

ปัญหาใหญ่เรยคับ ไม่มีแผ่นเล่นต้องทำไงคับ

อารมณ์เดียวกันเลย อ่านไปก็กัดเล็บไป อยากเล่นมั่งอ่า :numairu:

#30 gamegiz

Posted 22 December 2006 - 06:52 PM

แผ่นมาแล้วแต่ไม่มีเวลาเล่น :cry

#31 exodio

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 22 December 2006 - 07:49 PM

ไม่ทราบว่าตรงด่าน4ทางที่มีลังที่ขยับตามทางอ่ะคับอยุ่ๆก็ระเบิดแล้วก็ตกไม่ทราบตรงน
ี้ต้องทำไงหรอคับ :ah

#32 eiei471

Posted 22 December 2006 - 08:41 PM

View Postexodio, on Dec 22 2006, 07:49 PM, said:

ไม่ทราบว่าตรงด่าน4ทางที่มีลังที่ขยับตามทางอ่ะคับอยุ่ๆก็ระเบิดแล้วก็ตกไม่ทราบตรงน
ี้ต้องทำไงหรอคับ :ah
สังเกตุบริเวณขวาอ่ะครับมันจะมีที่ๆสามารถใช้สลิงดึงตัวขึ้นไปได้ครับสังเกตุดีๆ :um

#33 blueboy

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 22 December 2006 - 11:47 PM

อ่า จบละครับ

11 chapter

ไม่น่าเกิน 7 ชั่วโมง

ด่านสุดท้ายนี่มัน Zone of the Ender ชัดชัด :ohno

#34 Niranam

Posted 23 December 2006 - 12:43 AM

จบแล้วเหมือนกัน ติดจนวางไม่ลง :love

#35 Acatan

Posted 23 December 2006 - 01:40 AM

View Postsax, on Dec 22 2006, 05:02 PM, said:

ผมติดบอสมิชชั่น 5 อะครับ ที่มันเป็นตะขาบ หรือ กุ้งยักษ์โผล่ตัวออกมาตรงกลาง เราต้องยิงๆ ที่ส่วนหัวสีส้มๆมันอะครับ ไม่ทราบว่ามีเทคนิคไรดีๆมั่งมั้ย ผมยิงหัวมันลดน้อยมาก แต่เคยยิงยังไงไม่รู้ ทำไห้หัวมันตกลงมากองที่พื้นครั้งนึง ไม่รู้ต้องโจมตียังไง :blur

ถ้าอยากให้มันสงบให้ยิงง่ายๆ ก็ให้ยิงตัดแขน ( หรือจะเรียกขาหน้าดี? ) มันออกไปก่อนครับ ยิงได้ข้างนึง ก็นิ่งน้อยหน่อย ถ้ายิงได้ 2 ข้างก็สงบนานหน่อย

เวลายิง ก็ยิงตรงที่มันกระพริบไฟล่อนั่นแหล่ะครับ~

#36 voravuds

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 23 December 2006 - 02:02 AM

View Postnan_final, on Dec 22 2006, 11:05 AM, said:

Boss ตัวแรก[u] ตอนแรกผมก็สู้มันไม่ได้เหมือนกันนะไอ้บอสตัวแรกน่ะ เพราะใช้บู้ทของหุ่นยนต์ไม่เป็นน่ะ แต่พอกดเป็นก็ไม่ยากครับ แค่กดกระโดด แล้วกดซ้ำอีกทีก็จะกลายเป็นบินข้ามหัวมันไปยิงก้นมัน แล้วก็ใช้หลบได้ด้วยน่ะครับ "ขอให้พลังจงอยู่กับท่าน"
ง่ะ :ah
พึ่งรู้นะเนี่ย พึ่งเล่นผ่านเมื่อกี๊เอง ผมใช้หุ่น(ไม่รู้วิธีเหาะข้ามหัว) แล้วพลังหมดตายก่อนทุกที เลยใช้วิธีนี้

ไม่ขี่หุ่น สู้กันตัวๆนี่แหล่ะ วิ่งหลบฉากอ้อมมาข้างหลังมันยิงหาง พอมันหมุนตัวเขวี๊ยงระเบิดใส่เลย แล้วมันจะเสียหลัง หลังจากนั้นจะมีเวลาแว๊บบบนึงให้ยิงหาง ใช้ Gatling น่ะครับ รัวพลังมันลดเร็วดี

#37 sax

เซียนเกม

Posted 23 December 2006 - 02:13 AM

อันนี้ผมก็เพิ่งรู้เหมือนกัน ว่าเกมนี้มันสมารถเซฟระหว่างฉากได้ แต่ต้องกดออกจากเกมเพื่อไปหน้าเมนู มันจะขึ้นถามว่าเซฟมั้ย พอถึงตอนสู้กับบอสก็เซฟได้เลย จะได้ลุยกับบอสได้สะดวกๆ ไม่ต้องมาเล่นต้นมิชชั่น

ps. ที่บอกก็เพราะบางคนก็เป็นเหมือนผมเหมือนกัน เวลาเลิกเล่นเกมจะกดออกไปแดชบอร์ดเลย เวลาเล่นอีกรอบต้องมาเริ่มต้นตั้งแต่ต้นฉาก

Edited by sax, 23 December 2006 - 02:18 AM.

#38 Dinga

เซียนเกม

Posted 23 December 2006 - 02:40 AM

View Postsax, on Dec 23 2006, 02:13 AM, said:

อันนี้ผมก็เพิ่งรู้เหมือนกัน ว่าเกมนี้มันสมารถเซฟระหว่างฉากได้ แต่ต้องกดออกจากเกมเพื่อไปหน้าเมนู มันจะขึ้นถามว่าเซฟมั้ย พอถึงตอนสู้กับบอสก็เซฟได้เลย จะได้ลุยกับบอสได้สะดวกๆ ไม่ต้องมาเล่นต้นมิชชั่น

ps. ที่บอกก็เพราะบางคนก็เป็นเหมือนผมเหมือนกัน เวลาเลิกเล่นเกมจะกดออกไปแดชบอร์ดเลย เวลาเล่นอีกรอบต้องมาเริ่มต้นตั้งแต่ต้นฉาก

โอ้ ได้ความรุ้เพิ่มอีกแล้วครับ

#39 R-34

Posted 23 December 2006 - 08:16 AM

View Postsax, on Dec 23 2006, 02:13 AM, said:

สุดยอดครับ ขอบคุณมากๆครับ ไม่รู้มาก่อนเหมือนกันครับ

ว่าแต่เกมนี้ ยาก โคตระ เลยครับ บอสด่านแรก เล่นสิบกว่ารอบกว่าจะผ่าน ด่านสองเล่นไปแป๊บเดียวตายอีกแล้ว

คนที่เล่นจบได้ นี่สุดยอดจริงๆ

#40 SyncDGO

Posted 23 December 2006 - 09:13 AM

ติดที่ Green Eye ค๊าบ ช่วยแนะวิธีฆ่ามันโหน่ย :numairu: