`
←  Lost Planet
Logo
»

ถาม - ตอบ Lost Planet ครับ ^ _ ^

sax's Photo sax 21 Dec 2006

ผมถามก่อนเลยนะ mission 3 ตอนช่วงแรกๆที่หมีหนอนอ้วนๆโผล่ออกมาจากพื้ร ไม่ทราบว่าตรงนั้นผ่านยังไงครับ ไห้เราหนี หรือจัดการมัน ถ้าจะซัดกับมันจะชนะมันยังไงครับ :bye

คนจริงเขย่าจอ's Photo คนจริงเขย่าจอ 21 Dec 2006

ยังไม่มีแผ่ลเลยอ่า

hyde's Photo hyde 21 Dec 2006

ง่ะ เกมนี้มีติดด้วยเหรอครับ :ah ตอนนี้ผมเล่นถึงด่าน 9 แล้ว ยังไม่มีตรงไหนที่เป็นปริศนาเลยเนี้ย แต่ถามมาก็ตอบให้ครับ ให้เราขับหุ่นยนต์หนี โดยดูเรดาห์เป็นหลักครับ จะทำให้หนีได้สะดวกขึ้นเยอะ พยายามหนีไปทางด้านขวาของแผนที่ มันจะมีพื้นที่ๆปลอดภัย(หรือเปล่า)อยู่ ทำให้หนอนด่วนไม่ตามมา แค่นั้นก็จะผ่านไปตามทางแล้วครับ

ตั้งแต่ด่าน 6 เป็นต้นมา ยากขึ้นเยอะเลยครับ แต่มันส์ทวีคูณ ทำไมภาพมันสวยขนาดนี้เนี้ย สุดยอดดดดด บรื๋ออออ หนาว :wow

อ๋อ ผมว่าจะทำวิธีปราบบอสแต่ละตัวอยู่เหมือนกันนะ วิธีปราบมันก็มีแทบทุกตัวเลย :love
Edited by hyde, 21 December 2006 - 08:29 PM.

ผมเจอพวกตัวอ้วนๆทีไร อยากเข้าไปยิง ไม่ชอบการหนีเลยอะครับ - -" นึกว่ามันจะๆไห้ลุยซะอีก ยิงมาตั้งชม.กว่าๆ ขอบคุณนะครับ

payunkung's Photo payunkung 21 Dec 2006

คือว่าพึ่งซื้อมาอะครับ เกมส์นี้มันเซพยังไงอะครับ ไม่เห็นมีที่เซพเลย :cry ช่วยบอกทีนะครับ

View Postpayunkung, on Dec 21 2006, 08:41 PM, said:

คือว่าพึ่งซื้อมาอะครับ เกมส์นี้มันเซพยังไงอะครับ ไม่เห็นมีที่เซพเลย :cry ช่วยบอกทีนะครับ

จบมิชชั่นนึงแล้วมันจะเซฟเองอะครับ :bye

payunkung's Photo payunkung 21 Dec 2006

หรือว่าต้องเล่นไปไกลๆก่อน :555

พลฯ ดอกรัก ณ วังเดิม's Photo พลฯ ดอกรัก ณ วังเดิม 21 Dec 2006

พรุ่งนี้จะได้กลับบ้านไปเล่นแล้ว ดีใจจัง ว่าแต่ระดับยากสุดนี้ระดับอะไรครับ ด่วนๆ
จะนอนแล้วครับเดี่ยวนายทหารเวรมาตรวจ

View Postพลฯ ดอกรัก ณ วังเดิม, on Dec 21 2006, 08:53 PM, said:

พรุ่งนี้จะได้กลับบ้านไปเล่นแล้ว ดีใจจัง ว่าแต่ระดับยากสุดนี้ระดับอะไรครับ ด่วนๆ
จะนอนแล้วครับเดี่ยวนายทหารเวรมาตรวจ

:ah ผมอ่อนอะครับ แค่ระดับกลางก็ยากแล้วนะ เพราะเราต้องเก็บเชื้อเพลิงตลอดทาง บางครั้งเดินๆหลงทิศแล้วอาจตายเอาง่ายๆ :blur

hyde's Photo hyde 21 Dec 2006

ปกติเวลาเล่นรอบแรก ผมเลือก Normal เสมออ่ะคับ

ส่วนหนอนด่วน ปราบได้นะครับ ถ้าพริ้วพอ 555 มันปลดอาชี้พเม้นท์ ได้นะ

jern's Photo jern 21 Dec 2006

เกมนี้ ระบบ Live เป็นอย่างไรบ้างครับ
มีโหมด อะไรบ้าง
แล้วเป็นรูปแบบ ช่วยกัน หรือ สู้กันเองครับ
:shame2

tim's Photo tim 21 Dec 2006

ระบบ live เกมนี้หนุก จิงๆ
เล่นกับพวก ยุ่น อยู่ตอนนี้

Guest_เจ้าปลาน้อย_* 21 Dec 2006

ว่าจะเข้ามาถามอยู่พอดีเลยว่าเซฟไม่ได้เพราะอะไร ต้องจบมิชชั่นก่อนนี่เอง แหะๆ :her

ปล. เอาชนะไอ้บอสด่านแรงที่มีไฟแดงๆทีหางไม่ได้สักที โมโหๆๆๆ ทำไงดี :cry2

View Posttim, on Dec 21 2006, 09:47 PM, said:

ระบบ live เกมนี้หนุก จิงๆ
เล่นกับพวก ยุ่น อยู่ตอนนี้

Live มันมีโหมดไหนบ้างครับ มีโหมดที่สมารถเล่นกับเพื่อนช่วยกัยผ่านมิชชั่นหรือป่าว ?

tim's Photo tim 21 Dec 2006

ไม่น่าจะมี นะครับ
แต่ก็พึ่งซื้อมาเล่นเองวันนี้เอง
อาจจะมีก็ได้ แต่ยังหาไม่เจอ

Acatan's Photo Acatan 21 Dec 2006

View Postsax, on Dec 21 2006, 08:14 PM, said:

ผมถามก่อนเลยนะ mission 3 ตอนช่วงแรกๆที่หมีหนอนอ้วนๆโผล่ออกมาจากพื้ร ไม่ทราบว่าตรงนั้นผ่านยังไงครับ ไห้เราหนี หรือจัดการมัน ถ้าจะซัดกับมันจะชนะมันยังไงครับ :bye

หนอนพวกนั่น จะสุ้รึจะหนีก็ได้ครับ ถ้าอยากสุ้ก็สู้ ยิงไปซักพักเด๊ยวมันก็หมด

อนึ่ง หนอนพวกนี้ชอบให้เข้าข้างหลังครับ โยกดีๆ แล้ว ยิงก้น~ ถ้าเป็นลูกซอง 2 นัดก็สาดกระจาย~

boXy's Photo boXy 22 Dec 2006

View Postเจ้าปลาน้อย, on Dec 21 2006, 11:18 PM, said:

ว่าจะเข้ามาถามอยู่พอดีเลยว่าเซฟไม่ได้เพราะอะไร ต้องจบมิชชั่นก่อนนี่เอง แหะๆ :her

ปล. เอาชนะไอ้บอสด่านแรงที่มีไฟแดงๆทีหางไม่ได้สักที โมโหๆๆๆ ทำไงดี :cry2

เจอด้วย บอสด่านแรก เอาชนะยังไงครับ ตัวที่อยู่ในคล้ายรังที่พอเข้าไปแล้วหมดทางหนี มี VS ให้สองตัว โดนมันวิ่งม้วนใส่ลบไม่ทัน ขอทริกหน่อยครับ

cygnus_guy's Photo cygnus_guy 22 Dec 2006

View PostboXy, on Dec 22 2006, 08:04 AM, said:

เจอด้วย บอสด่านแรก เอาชนะยังไงครับ ตัวที่อยู่ในคล้ายรังที่พอเข้าไปแล้วหมดทางหนี มี VS ให้สองตัว โดนมันวิ่งม้วนใส่ลบไม่ทัน ขอทริกหน่อยครับ

จุดอ่อนอยู่หางมันครับ จะมีสีส้มๆ อยู่ ให้ยิ่งไปเรื่อยๆ พอยิงแล้วเลือดมันลดไปซักหน่อยมันจะหมุนตัวไปทั้งฉาก
หลบดีๆแล้วกัน ถ้าหุ่นพังหาก้อขี่ตัวใหม่เอา ทำแบบนี้ไปเรื่อย ก้อชนะครับ ไม่ยากเลย :bye

kanuman's Photo kanuman 22 Dec 2006

ผมก็อ่อนครับ

บอสตัวแรกยังเล่นตั้ง3-4รอบแน่ะ 555

saw's Photo saw 22 Dec 2006

ผมติดตรงบอสด่าน 4 ที่มันมีปีกครับ

เล่น normal ไม่ไหวอ่ะ ว่าจะลอง easy ดู คงสู้ได้