`

Jump to content

......еٹӶá

32 replies to this topic

#1 kiddysiam

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 24 March 2010 - 08:55 PM

เรื่องที่ผมเลือกเล่นโหมด Chaos เพราะผมเซ็งมากที่ จบ normal รอบแรก เลยกระโดดไปเล่นโหมด Chaos เลย กว่าจะจบได้ แทบแย่ แต่ก็ดีใจนะเพราะมันโหดสะใจจริงๆ ไม่ได้เล่นเกมส์ยากๆอย่างนี้มานานแล้ว บอสทุกตัวจะต้องจับจังหวะแถมวางแผนให้ดีไม่มั่วตีแล้วสวนเวทย์ ยิ่งไอ้หมาระเบิดกับตัวแพะ กว่าจะผ่านได้ในระดับความยากนี้แทบ ปาจอยทิ้ง

(วิธีผ่านตอนแรกใช้หมัดต่อยก่อนพอตัดหัวหมาแพะออกมาใช้โซ่ ฮาเดทปล่อยเวทย์กากอยสาปแพะเป็นหิน จากนั้นต่อยแพะก่อน แล้ว เริ่มแตะหมาเข้าปากหมา จบเกตดาบเต็มถ้ามีอยู่แล้วก็ต่อยต่อด้วยหมัดได้เลย พอตัดหัวสองให้ใช้วิธีเดิม แต่ถ้ายิ่งเวทย์หินโดนสองแพะสองตัวพร้อมกันก็ดีแต่ถ้าไม่โดนก็ฆ่าซักตัวก่อนก็ดี แล้วใช้ดาบซัดหมาที่เหลือหัวสุดท้ายก่อนแล้วตามด้วยเวทย์ของหมัดอีกทีจะตัดหัวสุดท้ายได้พอดี จากนั้นลุยกับน้องแพะดดยการจับทุ่ม3-4ทีก้ตายผ่านแน่ๆ)

กว่าผ่านแต่ละจุดที่ยากๆที แอบร้องตะโกนโววายเลย มือไม้สั่นดีใจจริงๆ ส่วนใครว่างๆลองเล่นดูนะครับมันส์สะใจจริงๆ แล้วถ้าติดตรงไหน โทรมาคุยกันได้เลย ยินดีให้คำปรึกษา 081-8692989 หรือจะแวะมาที่ร้านเพื่อดูวิธีฆ่าบอสหรือจุดต่างๆที่ติด ก็ได้ร้าน Gameshop อยู่ที่ตึก Digital Gateway แถวสยามสแควร์ เพราะผมเซฟใว้ทุกจุดที่มีบอสหรือเอาเซฟมาแล้วรีเกมส์เมอร์แทคก็ได้ yoyo_57.gif จะได้ฆ่ามัน อิอิ

ปล. จบ chaos ก็ปลดถ้วย จบด้วยระดับ Titan ด้วยนะ แต่ไม่มี ติ๊กเครื่องหมายถูกหลังโหมดTitan (เพราะผมยังไม่เล่น)

Edited by kiddysiam, 24 March 2010 - 09:02 PM.

#2 AYAGO

¹

• High Royal Executive Members

Posted 24 March 2010 - 09:01 PM

เทพจริง ๆ เลยครับ

ถือว่ามีความพยายามมาก ส่วนผมขอผ่าน เล่นแค่ titan ก็ำพอแล้ว อิอิ

#3 Counterspell

ѡ֡ѴдѺ 3

• High Members

Posted 24 March 2010 - 09:25 PM

มีปลด lock เพิ่มเติมอย่างอื่นไหมครับ

#4 pednoy

ѡдѺ٧鹷 1

Posted 24 March 2010 - 09:25 PM

ประตูน้ำถ้วยแรกเหมือนกันครับ แต่ขอแค่titanพอ แค่นี้ก็แทบจะปาจอยอยู่แล้ว

เกมอื่นไม่เคยได้ประตูน้ำเลย

#5 Everlast

ѡдѺ٧鹷 3

• Royal Executive Members

Posted 24 March 2010 - 09:36 PM

แค่คิดก็เครียดแทนแล้วครับ

ѡ¹鹷 2

• High Royal Executive Members

Posted 24 March 2010 - 10:02 PM

แพทตินั่มอันแรกเช่นกัน

#7 PeAchYJuNg

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 24 March 2010 - 10:10 PM

ฟังแล้วเหนื่อยแทน- -* ยากเครียด

#8 grasfersia

¹

Posted 24 March 2010 - 10:26 PM

เพิ่งได้เมื่อกี้เหมือนกัน แต่จบแค่ titan นะ yoyo_35.gif

Edited by grasfersia, 24 March 2010 - 10:26 PM.

#9 samanoisukai

ѡдѺ٧鹷 1

Posted 24 March 2010 - 10:29 PM

mod choas ฉากเรกก็ยอมเเล้วครับ

#10 runrunx

Ҩѡþô ͡ѡʹú

• Interests:rockband3

tekken 6

Posted 24 March 2010 - 10:49 PM

คาราวะแทบเท้าเลย ยังคิดอยู่เลยว่ามันทำมาให้คนเล่นจริงๆเรอะเนี่ย

ปล จุดยากสุดเกมนี้ คงเป้นตรงหมานั่นน่ะแหละ... มีร้องไห้กันมาแล้ว

Edited by runrunx, 24 March 2010 - 10:50 PM.

#11 AutoKung

ѡ§

• High Members

Posted 24 March 2010 - 10:58 PM

เล่นมาถึงกลางเกม chaos ภาคนี้ ผมว่าง่ายกว่าภาค 2 เยอะอยู่นะผมว่า (ตอนนี้พึ่งถึงแมงป่องเอง - -)

ภาค 2 ผมเจอไอ้หอกน้ำแข็งแล้วเรียกควายธนูมาชนสองตัว เล่นยังไงก็ไม่ผ่าน สุดท้ายเลิกไปเลย T T

ถามนิดนึงครับ Trophy ถ้วยแรกกับถ้วยสุดท้าย นี่คืออะไรเหรอ? ถ้วยแรกได้ครบหมด ถ้วยสุดท้าย จบ chaos รึเปล่า?

#12 kiddysiam

ѡдѺ٧鹷 1

Posted 24 March 2010 - 11:07 PM

ถ้วยสุดท้าย ด่าน labyrinth ที่เราเข้าไปในกล่องสี่เหลี่ยม เพื่อช่วยแพนโดร่า ต้องไม่ตายครับ ถ้าตายโดยตกเหว โดนหนาม ไฟเผา โดนศัตรูฆ่า ให้โหลดเซฟใหม่ครับ จากนั้นช่วยออกมาได้โทฟี่เด้งเองครับ

Edited by kiddysiam, 25 March 2010 - 08:55 PM.

#13 qman

ѡͩҨ

Posted 24 March 2010 - 11:37 PM

QUOTE(kiddysiam @ Mar 24 2010, 11:07 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้วยสุดท้าย ด่าน labyrinth ที่เราเข้าไปในกล่องสี่เหลี่ยม เพื่อช่วยแพนโดล่า ต้องไม่ตายครับ ถ้าตายโดยตกเหว โดนหนาม ไฟเผา โดนศัตรูฆ่า ให้โหลดเซฟใหม่ครับ จากนั้นช่วยออกมาได้โทฟี่เด้งเองครับ

ได้ถ้วยนี้จาก Chaos เปล่าครับ ยากโคตรเลย ตอนชุดสุดท้ายก่อนจะออกจาก Labyrinth เนี้ย ทั้งไซเรน ทั้งตัวมุดดิน ทั้งตัวถือโล่ห์ ทั้งมิโนทอร์

#14 taromax

ѡ ٪ Ժѵ

Posted 24 March 2010 - 11:41 PM

ด่านนั้นผมเล่นแค่ Titam ล่อไปซะ 1 ชม.กว่าจะผ่านตอนนี้ติด ยากูซ่า 3 ว่าจบแล้วจะกลับไปเคลียร์ให้ได้ประตูน้ำ

ยากูซ่าเกมเสียเวลาจริงๆวันๆเนื้อเรื่องไม่เดินเลย

#15 emag

ҧ蹷

Posted 24 March 2010 - 11:59 PM

yoyo_67.gif ยินดีด้วยครับคุณคิด ผมยังไม่ได้ลองChaos เลย เพราะแค่Titan ก็ยากแล้ว ตายนับไม่ถ้วน

#16 ruto

リリーのアトリエ

Posted 25 March 2010 - 12:01 AM

ตอนนี้ก็คิดจะเล่นเ่ช่นกัน ไอ้โหมด นี้ เพราะรับมุกเกมนี้มาหมดแล้ว เซ่นไป 80 ตัวกว่า

#17 sirowzkung

ѡ鹤

Posted 25 March 2010 - 12:19 AM

หุหุ พึ่งจะจบ titan เมืีอกี้นี้ ใช้เวลา 11 ชม

ท่าน kiddy สุดยอดจริงๆ นับถือๆ เหมือนเฉกเช่น ริว ชาบูชิ เทพจริงๆ ขอบอกๆ yoyo_48.gif หุุหุ เกี่ยวกันไหมหว่า

#18 Ka-ToA

¹

Posted 25 March 2010 - 12:25 AM

ผมโค-ตะ-ระ เกลียดไอ้ตัวถือเคียวมากๆเลยครับ

ตั้งแต่ Challenge ภาค Collection แล้ว (1หรือ2 ไม่แน่ใจ)

ปาจอยทิ้งไปนับไม่ถ้วนแล้วครับ

ถ้าผมซื้อจอยใหม่เพราะจอยเก่าพังก็ไม่แปลก

(แต่ไม่พังเพราะปาลงโซฟา 555 เสียดายของ)

#19 kiddysiam

ѡдѺ٧鹷 1

Posted 25 March 2010 - 12:55 AM

QUOTE(qman @ Mar 24 2010, 11:37 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ได้ถ้วยนี้จาก Chaos เปล่าครับ ยากโคตรเลย ตอนชุดสุดท้ายก่อนจะออกจาก Labyrinth เนี้ย ทั้งไซเรน ทั้งตัวมุดดิน ทั้งตัวถือโล่ห์ ทั้งมิโนทอร์

ใช่ครับ ยากมากๆเลย วิธีที่ผมเล่นนะครับ

ตอนแรก ไซเรนให้ใช้ หมัด แล้วกด L1 สี่เหลี่ยม มันจะติดกำแพงแล้วพยายามตีจนมันให้กดวงกลม แต่ไม่ต้องจับนะครับตีต่อจนมันฟื้นแล้วตีต่อมันจะให้กดวงกลมจับทีนี้ครั้งเดียวไซเรน
ตายเพราะถ้าจับครั้งแรกมันจะหนีครับถ้าเราโยนไปไกลๆ แต่ก่อนอื่นให้ทำอย่างนี้จนครบสามตัวก่อนค่อยไล่จับฆ่าทีเดียว พอฆ่าตัวแรกเสร็จพวกทหารโล่ห์ออกมาใช้เวทย์ของหมัดเลยครับโล่แตกแน่ๆ จากนั้นจะมีตัวมุดดินให้กด L1 วงกลม จับเจ้าตัวมุดดินจะต่อยกระเด็นจากนั้นตามไปต่อยเรื่อยๆติดกำแพง ถ้ามุดเมื่อไหร่จับทุ่มเรื่อยๆเลยตายแน่ จากนั้นจะมีมิโนทอร์ให้ใช้ท่า แล้วกด L1 สี่เหลี่ยม ของหมัด มันจะกระเด็นติดกำแพง
ถ้าล่อมาสองตัวพร้อมกันได้จะดีมากหมุนครั้งเดียวโดนสองตัวพร้อมกันซักพักก็กดวงกลมหักคอได้เลย จากนั้นก็ทำวิธีเดิมไปเรื่อยๆนะครับ

ปล. ทหารถือโล่ห์ให้ใช้เวทย์ของหมัดเลยครับไม่ต้องหวง และถ้าตัวมุดดินออกมา เจ้านี่แหละตัวปัญหาเพราะชอบปล่อยเคียวระยะไกล แต่มีวิธีง่ายๆครับพยายามอยู่ใกล้ๆมุมล่างซ้ายใว้แล้วล่อให้มันมาทีละตัว เพราะอีกตัวมันจะไปโจมตีแพนโดร่าครับ

Edited by kiddysiam, 25 March 2010 - 01:01 AM.

#20 kiddysiam

ѡдѺ٧鹷 1

Posted 25 March 2010 - 01:03 AM

QUOTE(sirowzkung @ Mar 25 2010, 12:19 AM) <{POST_SNAPBACK}>
หุหุ พึ่งจะจบ titan เมืีอกี้นี้ ใช้เวลา 11 ชม

ท่าน kiddy สุดยอดจริงๆ นับถือๆ เหมือนเฉกเช่น ริว ชาบูชิ เทพจริงๆ ขอบอกๆ yoyo_48.gif หุุหุ เกี่ยวกันไหมหว่า

เทพจริงๆ ริวชาบู บูชาตั้งแต่วันยังไม่เปิด อิอิ
ปล. ตื้อจนได้กิน นะคนเรา