`
←  God of war
Logo
»

......еٹӶá

kiddysiam's Photo kiddysiam 24 Mar 2010

เรื่องที่ผมเลือกเล่นโหมด Chaos เพราะผมเซ็งมากที่ จบ normal รอบแรก เลยกระโดดไปเล่นโหมด Chaos เลย กว่าจะจบได้ แทบแย่ แต่ก็ดีใจนะเพราะมันโหดสะใจจริงๆ ไม่ได้เล่นเกมส์ยากๆอย่างนี้มานานแล้ว บอสทุกตัวจะต้องจับจังหวะแถมวางแผนให้ดีไม่มั่วตีแล้วสวนเวทย์ ยิ่งไอ้หมาระเบิดกับตัวแพะ กว่าจะผ่านได้ในระดับความยากนี้แทบ ปาจอยทิ้ง

(วิธีผ่านตอนแรกใช้หมัดต่อยก่อนพอตัดหัวหมาแพะออกมาใช้โซ่ ฮาเดทปล่อยเวทย์กากอยสาปแพะเป็นหิน จากนั้นต่อยแพะก่อน แล้ว เริ่มแตะหมาเข้าปากหมา จบเกตดาบเต็มถ้ามีอยู่แล้วก็ต่อยต่อด้วยหมัดได้เลย พอตัดหัวสองให้ใช้วิธีเดิม แต่ถ้ายิ่งเวทย์หินโดนสองแพะสองตัวพร้อมกันก็ดีแต่ถ้าไม่โดนก็ฆ่าซักตัวก่อนก็ดี แล้วใช้ดาบซัดหมาที่เหลือหัวสุดท้ายก่อนแล้วตามด้วยเวทย์ของหมัดอีกทีจะตัดหัวสุดท้ายได้พอดี จากนั้นลุยกับน้องแพะดดยการจับทุ่ม3-4ทีก้ตายผ่านแน่ๆ)

กว่าผ่านแต่ละจุดที่ยากๆที แอบร้องตะโกนโววายเลย มือไม้สั่นดีใจจริงๆ ส่วนใครว่างๆลองเล่นดูนะครับมันส์สะใจจริงๆ แล้วถ้าติดตรงไหน โทรมาคุยกันได้เลย ยินดีให้คำปรึกษา 081-8692989 หรือจะแวะมาที่ร้านเพื่อดูวิธีฆ่าบอสหรือจุดต่างๆที่ติด ก็ได้ร้าน Gameshop อยู่ที่ตึก Digital Gateway แถวสยามสแควร์ เพราะผมเซฟใว้ทุกจุดที่มีบอสหรือเอาเซฟมาแล้วรีเกมส์เมอร์แทคก็ได้ yoyo_57.gif จะได้ฆ่ามัน อิอิ

ปล. จบ chaos ก็ปลดถ้วย จบด้วยระดับ Titan ด้วยนะ แต่ไม่มี ติ๊กเครื่องหมายถูกหลังโหมดTitan (เพราะผมยังไม่เล่น)

Edited by kiddysiam, 24 March 2010 - 09:02 PM.

AYAGO's Photo AYAGO 24 Mar 2010

เทพจริง ๆ เลยครับ

ถือว่ามีความพยายามมาก ส่วนผมขอผ่าน เล่นแค่ titan ก็ำพอแล้ว อิอิ

Counterspell's Photo Counterspell 24 Mar 2010

มีปลด lock เพิ่มเติมอย่างอื่นไหมครับ

pednoy's Photo pednoy 24 Mar 2010

ประตูน้ำถ้วยแรกเหมือนกันครับ แต่ขอแค่titanพอ แค่นี้ก็แทบจะปาจอยอยู่แล้ว

เกมอื่นไม่เคยได้ประตูน้ำเลย

Everlast's Photo Everlast 24 Mar 2010

แค่คิดก็เครียดแทนแล้วครับ

's Photo 24 Mar 2010

แพทตินั่มอันแรกเช่นกัน

PeAchYJuNg's Photo PeAchYJuNg 24 Mar 2010

ฟังแล้วเหนื่อยแทน- -* ยากเครียด

grasfersia's Photo grasfersia 24 Mar 2010

เพิ่งได้เมื่อกี้เหมือนกัน แต่จบแค่ titan นะ yoyo_35.gif
Edited by grasfersia, 24 March 2010 - 10:26 PM.

samanoisukai's Photo samanoisukai 24 Mar 2010

mod choas ฉากเรกก็ยอมเเล้วครับ

runrunx's Photo runrunx 24 Mar 2010

คาราวะแทบเท้าเลย ยังคิดอยู่เลยว่ามันทำมาให้คนเล่นจริงๆเรอะเนี่ย

ปล จุดยากสุดเกมนี้ คงเป้นตรงหมานั่นน่ะแหละ... มีร้องไห้กันมาแล้ว
Edited by runrunx, 24 March 2010 - 10:50 PM.

AutoKung's Photo AutoKung 24 Mar 2010

เล่นมาถึงกลางเกม chaos าคนี้ ผมว่าง่ายกว่าาค 2 เยอะอยู่นะผมว่า (ตอนนี้พึ่งถึงแมงป่องเอง - -)

าค 2 ผมเจอไอ้หอกน้ำแข็งแล้วเรียกควายธนูมาชนสองตัว เล่นยังไงก็ไม่ผ่าน สุดท้ายเลิกไปเลย T T

ถามนิดนึงครับ Trophy ถ้วยแรกกับถ้วยสุดท้าย นี่คืออะไรเหรอ? ถ้วยแรกได้ครบหมด ถ้วยสุดท้าย จบ chaos รึเปล่า?

kiddysiam's Photo kiddysiam 24 Mar 2010

ถ้วยสุดท้าย ด่าน labyrinth ที่เราเข้าไปในกล่องสี่เหลี่ยม เพื่อช่วยแพนโดร่า ต้องไม่ตายครับ ถ้าตายโดยตกเหว โดนหนาม ไฟเผา โดนศัตรูฆ่า ให้โหลดเซฟใหม่ครับ จากนั้นช่วยออกมาได้โทฟี่เด้งเองครับ
Edited by kiddysiam, 25 March 2010 - 08:55 PM.

qman's Photo qman 24 Mar 2010

QUOTE(kiddysiam @ Mar 24 2010, 11:07 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้วยสุดท้าย ด่าน labyrinth ที่เราเข้าไปในกล่องสี่เหลี่ยม เพื่อช่วยแพนโดล่า ต้องไม่ตายครับ ถ้าตายโดยตกเหว โดนหนาม ไฟเผา โดนศัตรูฆ่า ให้โหลดเซฟใหม่ครับ จากนั้นช่วยออกมาได้โทฟี่เด้งเองครับ

ได้ถ้วยนี้จาก Chaos เปล่าครับ ยากโคตรเลย ตอนชุดสุดท้ายก่อนจะออกจาก Labyrinth เนี้ย ทั้งไซเรน ทั้งตัวมุดดิน ทั้งตัวถือโล่ห์ ทั้งมิโนทอร์

taromax's Photo taromax 24 Mar 2010

ด่านนั้นผมเล่นแค่ Titam ล่อไปซะ 1 ชม.กว่าจะผ่านตอนนี้ติด ยากูซ่า 3 ว่าจบแล้วจะกลับไปเคลียร์ให้ได้ประตูน้ำ

ยากูซ่าเกมเสียเวลาจริงๆวันๆเนื้อเรื่องไม่เดินเลย

emag's Photo emag 24 Mar 2010

yoyo_67.gif ยินดีด้วยครับคุณคิด ผมยังไม่ได้ลองChaos เลย เพราะแค่Titan ก็ยากแล้ว ตายนับไม่ถ้วน

ruto's Photo ruto 25 Mar 2010

ตอนนี้ก็คิดจะเล่นเ่ช่นกัน ไอ้โหมด นี้ เพราะรับมุกเกมนี้มาหมดแล้ว เซ่นไป 80 ตัวกว่า

sirowzkung's Photo sirowzkung 25 Mar 2010

หุหุ พึ่งจะจบ titan เมืีอกี้นี้ ใช้เวลา 11 ชม

ท่าน kiddy สุดยอดจริงๆ นับถือๆ เหมือนเฉกเช่น ริว ชาบูชิ เทพจริงๆ ขอบอกๆ yoyo_48.gif หุุหุ เกี่ยวกันไหมหว่า

Ka-ToA's Photo Ka-ToA 25 Mar 2010

ผมโค-ตะ-ระ เกลียดไอ้ตัวถือเคียวมากๆเลยครับ

ตั้งแต่ Challenge าค Collection แล้ว (1หรือ2 ไม่แน่ใจ)

ปาจอยทิ้งไปนับไม่ถ้วนแล้วครับ

ถ้าผมซื้อจอยใหม่เพราะจอยเก่าพังก็ไม่แปลก

(แต่ไม่พังเพราะปาลงโซฟา 555 เสียดายของ)

kiddysiam's Photo kiddysiam 25 Mar 2010

QUOTE(qman @ Mar 24 2010, 11:37 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ได้ถ้วยนี้จาก Chaos เปล่าครับ ยากโคตรเลย ตอนชุดสุดท้ายก่อนจะออกจาก Labyrinth เนี้ย ทั้งไซเรน ทั้งตัวมุดดิน ทั้งตัวถือโล่ห์ ทั้งมิโนทอร์

ใช่ครับ ยากมากๆเลย วิธีที่ผมเล่นนะครับ

ตอนแรก ไซเรนให้ใช้ หมัด แล้วกด L1 สี่เหลี่ยม มันจะติดกำแพงแล้วพยายามตีจนมันให้กดวงกลม แต่ไม่ต้องจับนะครับตีต่อจนมันฟื้นแล้วตีต่อมันจะให้กดวงกลมจับทีนี้ครั้งเดียวไซเรน
ตายเพราะถ้าจับครั้งแรกมันจะหนีครับถ้าเราโยนไปไกลๆ แต่ก่อนอื่นให้ทำอย่างนี้จนครบสามตัวก่อนค่อยไล่จับฆ่าทีเดียว พอฆ่าตัวแรกเสร็จพวกทหารโล่ห์ออกมาใช้เวทย์ของหมัดเลยครับโล่แตกแน่ๆ จากนั้นจะมีตัวมุดดินให้กด L1 วงกลม จับเจ้าตัวมุดดินจะต่อยกระเด็นจากนั้นตามไปต่อยเรื่อยๆติดกำแพง ถ้ามุดเมื่อไหร่จับทุ่มเรื่อยๆเลยตายแน่ จากนั้นจะมีมิโนทอร์ให้ใช้ท่า แล้วกด L1 สี่เหลี่ยม ของหมัด มันจะกระเด็นติดกำแพง
ถ้าล่อมาสองตัวพร้อมกันได้จะดีมากหมุนครั้งเดียวโดนสองตัวพร้อมกันซักพักก็กดวงกลมหักคอได้เลย จากนั้นก็ทำวิธีเดิมไปเรื่อยๆนะครับ

ปล. ทหารถือโล่ห์ให้ใช้เวทย์ของหมัดเลยครับไม่ต้องหวง และถ้าตัวมุดดินออกมา เจ้านี่แหละตัวปัญหาเพราะชอบปล่อยเคียวระยะไกล แต่มีวิธีง่ายๆครับพยายามอยู่ใกล้ๆมุมล่างซ้ายใว้แล้วล่อให้มันมาทีละตัว เพราะอีกตัวมันจะไปโจมตีแพนโดร่าครับ
Edited by kiddysiam, 25 March 2010 - 01:01 AM.

kiddysiam's Photo kiddysiam 25 Mar 2010

QUOTE(sirowzkung @ Mar 25 2010, 12:19 AM) <{POST_SNAPBACK}>
หุหุ พึ่งจะจบ titan เมืีอกี้นี้ ใช้เวลา 11 ชม

ท่าน kiddy สุดยอดจริงๆ นับถือๆ เหมือนเฉกเช่น ริว ชาบูชิ เทพจริงๆ ขอบอกๆ yoyo_48.gif หุุหุ เกี่ยวกันไหมหว่า

เทพจริงๆ ริวชาบู บูชาตั้งแต่วันยังไม่เปิด อิอิ
ปล. ตื้อจนได้กิน นะคนเรา