`

Jump to content

......еٹӶá

32 replies to this topic

#21 Onteen

ѡ֡ѴдѺ 3

• High Members

Posted 25 March 2010 - 02:04 AM

เล่นแบบชาออสอยู่เหมือนกันครับ พึ่งถึงฉากตัดขาเทพไปตะกี๊
รอบแรกผมเล่นระดับไททั่นครับ
พอคิดถึงฉากตอนก่อนออกจาก Labyrinth แล้วปวดขมับเลยครับ รอบแรกก็ปวดตับละรอบนี้สงสัยขี้แตก
ส่วนฉากหมาสามหัวปล่อยลูกมาบึ้มนั้นไม่กล้าคิดครับมันกลัว yoyo_30.gif

#22 BiGGa

ѡдѺ٧鹷 3

• Royal Executive Members

Posted 25 March 2010 - 07:37 AM

สุดยอดครับคุณคิด

รู้งี้ผมเล่น God เพื่อปลดล๊อด Chaos เลยดีกว่า ไม่น่าไปเสียเวลากะ Titan ตั้งนานสองนาน

ตอนเล่น Titan ผมก็ใช่วิธีเตะหมาเข้าปากหมาเหมือนกันครับ พึ่งจบ Titan ไปเมื่อคืนเอง โหดใช้ได้เลย

ว่าจะเล่น Chaos ต่ออีกซะหน่อย

ถ้าติดอะไรผมจะ PM ไปถามแล้วกันนะครับ

ปล. หรือไปให้คุณคิดโชว์ให้ดูที่ Digiฯ เลยดีกว่า (อยากเห็น GOWIII บน Series8 คงงามยด)

ผมบิ๊กเอง

#23 nutty_ot

ѡ֡ѴдѺ 3

Posted 25 March 2010 - 08:17 AM

เล่นได้ไงเนี่ย นับถือจริงๆ

#24 seba

ѡ鹤

Posted 25 March 2010 - 09:13 AM

ถึงกับลงเบอร์ให้โทรไปถามเลยเรอะ สุดยอด o_O
ของผมแค่จบ Titan ได้ก็แทบแย่แล้วครับ

โหมดยากสุด Chaos มันอ่านว่า เคออส นะครับ อย่าออกเสียงว่า ชาออส
เหมือนกับ Hades ฝรั่งออกเสียงว่า เฮดีส ครับ แต่คนไทยออกเสียงว่า ฮาเดส
จะได้อ่านกันถูกๆเน่อ

Edited by seba, 25 March 2010 - 09:17 AM.

#25 Zeroprofessional

ҧͿش

• High Royal Executive Members

Posted 25 March 2010 - 09:26 AM

ผมหัวเสียตั้งแต่โพเซดอนแล้วครับ ตายหลายรอบมาก จนจับจังหวะการโจมตีของโพเซดอนได้ ทีนี้ฉลุยเลย 55+

#26 Ongsama

ͧ!!

• High Royal Executive Members

Posted 25 March 2010 - 11:35 AM

ผมก็แพลตเมื่อคืนครับ ยังไม่ได้ลองเคออสเลย

#27 kutedock

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 25 March 2010 - 12:50 PM

โห ท่านเล่นไปได้งัยครับเนี่ย ผมแค่ normal ก็แทบกระอักแล้ว yoyo_63.gif

#28 AutoKung

ѡ§

Posted 25 March 2010 - 01:55 PM

QUOTE(kiddysiam @ Mar 25 2010, 12:55 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ใช่ครับ ยากมากๆเลย วิธีที่ผมเล่นนะครับ

ตอนแรก ไซเรนให้ใช้ หมัด แล้วกด L1 สี่เหลี่ยม มันจะติดกำแพงแล้วพยายามตีจนมันให้กดวงกลม แต่ไม่ต้องจับนะครับตีต่อจนมันฟื้นแล้วตีต่อมันจะให้กดวงกลมจับทีนี้ครั้งเดียวไซเรน
ตายเพราะถ้าจับครั้งแรกมันจะหนีครับถ้าเราโยนไปไกลๆ แต่ก่อนอื่นให้ทำอย่างนี้จนครบสามตัวก่อนค่อยไล่จับฆ่าทีเดียว พอฆ่าตัวแรกเสร็จพวกทหารโล่ห์ออกมาใช้เวทย์ของหมัดเลยครับโล่แตกแน่ๆ จากนั้นจะมีตัวมุดดินให้กด L1 วงกลม จับเจ้าตัวมุดดินจะต่อยกระเด็นจากนั้นตามไปต่อยเรื่อยๆติดกำแพง ถ้ามุดเมื่อไหร่จับทุ่มเรื่อยๆเลยตายแน่ จากนั้นจะมีมิโนทอร์ให้ใช้ท่า แล้วกด L1 สี่เหลี่ยม ของหมัด มันจะกระเด็นติดกำแพง
ถ้าล่อมาสองตัวพร้อมกันได้จะดีมากหมุนครั้งเดียวโดนสองตัวพร้อมกันซักพักก็กดวงกลมหั
กคอได้เลย จากนั้นก็ทำวิธีเดิมไปเรื่อยๆนะครับ

ปล. ทหารถือโล่ห์ให้ใช้เวทย์ของหมัดเลยครับไม่ต้องหวง และถ้าตัวมุดดินออกมา เจ้านี่แหละตัวปัญหาเพราะชอบปล่อยเคียวระยะไกล แต่มีวิธีง่ายๆครับพยายามอยู่ใกล้ๆมุมล่างซ้ายใว้แล้วล่อให้มันมาทีละตัว เพราะอีกตัวมันจะไปโจมตีแพนโดร่าครับ

แย่ละ นี่ผมพึ่งจะผ่านไอ้น้องหมาระเบิดมา นี่ผมต้องกลับไปลุยไหมเหรอเนี่ย กว่าจะออกมาได้ นี่ผมตายฉากละ 10 กว่ารอบเลยนะ yoyo_65.gif

#29 AutoKung

ѡ§

Posted 25 March 2010 - 02:05 PM

อ้อ แล้วก้ถ้วยสุดท้ายนี่เซฟได้หรือเปล่าครับ คือระหว่างตั้งแต่เริ่ม ยันจบlabyrinth มันจะมีเซฟอยู่ตามทาง ถ้าเราเล่นไม่ตายไปเรื่อยๆ แล้วเซฟ แล้วไปตายต่อ เราโหลดเซฟล่าสุดมาต่อได้ไหม หรือต้องเริ่มใหม่หมด ?

ละก็ตะกี้ผมลองไปอ่านเวปนอกดู เขาบอก easy ก็ได้นิครับ

#30 Zeroprofessional

ҧͿش

Posted 25 March 2010 - 02:56 PM

ใกล้จะถึงแล้วครับ ตรงนี้อีกนิด

#31 Yentafo

ѡ֡ѴдѺ 2

Posted 25 March 2010 - 04:55 PM

ผมแค่ Titan ก็ลากเลือดแล้วครับกว่าจะจบได้

เล่นด่านหมาสามหัว+แพะ ไป4ชั่วโมงกว่าจะผ่าน - -

#32 Galaxy Exposition

Դ觹ͧ

Posted 25 March 2010 - 05:16 PM

ได้ไป 3 วันที่แล้วเหมือนกันจ้า รอบเดียวเล่น Titan จบได้ 91% ไปต่อ ชาแลนด์อีกประมาณชั่วโมง ถ้วยประตูน้ำเด้ง ส่วนแผ่นลาจากกันไปแระ

#33 kiddysiam

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 25 March 2010 - 08:59 PM

QUOTE(AutoKung @ Mar 25 2010, 02:05 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อ้อ แล้วก้ถ้วยสุดท้ายนี่เซฟได้หรือเปล่าครับ คือระหว่างตั้งแต่เริ่ม ยันจบlabyrinth มันจะมีเซฟอยู่ตามทาง ถ้าเราเล่นไม่ตายไปเรื่อยๆ แล้วเซฟ แล้วไปตายต่อ เราโหลดเซฟล่าสุดมาต่อได้ไหม หรือต้องเริ่มใหม่หมด ?

ละก็ตะกี้ผมลองไปอ่านเวปนอกดู เขาบอก easy ก็ได้นิครับ

โหลดได้ครับไม่ต้องเริ่มใหม่ตั้งแต่ต้น ครับ