`

Jump to content

- - - - -

Ť PlayOn! HD شʹͧ蹷褹ش!!

237 replies to this topic

#181 akeing

ѡдѺ٧鹷 2

• Executive Members

Posted 20 August 2010 - 09:18 AM

อยากให้กด < > แบบ เลื่อนเวลาดู media player บนคอม ได้อ่ะ

เหมือนก่อน เซ็งมาก ทำไม เอา function นี้ออกไปฟล่ะ

function ใช้มากที่สุดแล้ว...

เวลากด forward มันไม่ได้ดั่งใจ อ่ะ

#182 genie

ѡ§

• High Members

Posted 21 August 2010 - 10:08 AM

View Postakeing, on 20 August 2010 - 09:18 AM, said:

อยากให้กด < > แบบ เลื่อนเวลาดู media player บนคอม ได้อ่ะ

เหมือนก่อน เซ็งมาก ทำไม เอา function นี้ออกไปฟล่ะ

function ใช้มากที่สุดแล้ว...

เวลากด forward มันไม่ได้ดั่งใจ อ่ะ
เฟิร์มแวร์ตัวนี้ทำใหม่หมดเลยครับ ไม่ได้ใช้ของเก่ามาต่อยอด เดี๋ยวซักพักคงทยอยนำของเก่ากลับมาใส่ครับ
ให้สังเกตุขนาดไฟล์มีแค่ 50MB รวม BTPD แล้ว ผิดกับของเก่า 90MB ยังต้องมาใส่ Extension package ลงไปอีก RAM ก็เต็มแล้วครับ ของใหม่น่าจะใส่ได้อีกเท่านึงเลยครับ

อัพเดทความสามารถใหม่เพิ่มเติมครับ

*เมนูและไอคอนใหม่ๆ
*สร้าง Playlist เพลงและหนังได้เองครับ
*แสดงวันที่ล่าสุดของไฟล์ ว่าเรามีไฟล์นี้ตั้งแต่เมื่อไร
*ซัพพอร์ทเสียง TrueHD และ Passthrough DTS-HD 7.1(สำหรับเครื่องที่เป็นชิพตัวเก่า 1073DD สามารถฟังเสียง TrueHD ในรูปแบบ Dolby Digital)
*ฟังก์ชั่นใหม่โฟลเดอร์ล็อค สำหรับป้องกันไม่ให้คนอื่นเข้าไปดูโฟลเดอร์ที่เราล็อคไว้ครับ
*ไฟล์ MP3 แสดง title เป็นภาษาไทยได้แล้วครับ
*ไฟล์ดีวีดีที่เป็นโฟลเดอร์ VIDEO_TS ตอนนี้สามารถ RESUME ได้แล้วนะครับ
*สามารถ FTP สำหรับเข้าไปจัดการไฟล์ในเครื่องที่บ้าน จากที่ทำงานได้ครับ
*สามารถดูหนัง Bluray Fullrip ผ่านสายแลนได้แล้วครับ
*เวลานี้เป็นเครื่องเดียวที่สามารถดูซับ IDX/SUB แบบ 1080P หมดปัญหาเรื่องเปิดหนังแล้วจอดับเพราะซับแล้วครับ

#183 snakeheads

ѡ§

Posted 25 August 2010 - 01:33 PM

ต้องโหลด Fw ล่าสุดหรือป่าวครับ ที่หน้าจอไม่ดับอ่ะครับ?

#184 Zard

DGO 2011

• High Royal Executive Members
  • Interests:Uncharted 3, Tommy Emmanuel, Joe Robinson

Posted 26 August 2010 - 02:22 PM

View Postsnakeheads, on 25 August 2010 - 01:33 PM, said:

ต้องโหลด Fw ล่าสุดหรือป่าวครับ ที่หน้าจอไม่ดับอ่ะครับ?

แม่นแล้วครับ ทดสอบแล้วดูไฟล์ซับความละเอียด 1080p หรือซับที่เอามาจาก bluray ได้หมดแล้วครับ ไม่มีค้าง

#185 ArtDVDs

¹

• High Royal Executive Members
  • Interests:-__-'

Posted 27 August 2010 - 12:45 AM

ลิงค์สำหรับโหลดจากในประเทศครับ

PlayonHD
http://www.seehdee.c....3.3.r3582A.zip

PlayonHD Mini
http://www.seehdee.c....3.5.r3582A.zip

#186 Brutal-Method

¹

Posted 27 August 2010 - 02:14 PM

ตัวชิพใหม่ + อ่านพวกหนังรีเฟรมสูงๆ ได้แบบ เอ็กโป ป่ะครับ
อาจจะกลับมาตายรัง เพลออน :act_right:

#187 182

ѡͩѧ

Posted 29 August 2010 - 02:13 PM

ว้าวๆๆ สุดยอด

#188 182

ѡͩѧ

Posted 29 August 2010 - 06:54 PM

หลังจากอัพแล้วมีปัญหาดังนี้ครับ
1. เวลาเล่นไฟลหนัง ถ้าจะให้เสียงเป็น DTS หรือ DD ต้องไปปรับ passthrough แล้วต้องปิดเสียงที่ tv ด้วย แต่พอจะไปดูพวก serie ที่เสียงเป็น streo ปกติจะใช้เป็น passthrough ไม่ได้ ทำให้ต้องลำบากเปลี่ยนไปมา
2. เวลาเปลี่ยนไฟลดู ต้องมาปรับ resolution ใหม่ มันไม่ยอม auto fit ให้เต็มจอ เซ็งเลยครับ
3. กดปุ่มลูกศร < > เพื่อเลื่อนไปดูตำแหน่งที่ต้องการไม่ได้แล้ว

อยากกลับไปใช้อันเดิมอะ ทำไงดี

#189 genie

ѡ§

Posted 04 September 2010 - 10:23 PM

View Post182, on 29 August 2010 - 06:54 PM, said:

หลังจากอัพแล้วมีปัญหาดังนี้ครับ
1. เวลาเล่นไฟลหนัง ถ้าจะให้เสียงเป็น DTS หรือ DD ต้องไปปรับ passthrough แล้วต้องปิดเสียงที่ tv ด้วย แต่พอจะไปดูพวก serie ที่เสียงเป็น streo ปกติจะใช้เป็น passthrough ไม่ได้ ทำให้ต้องลำบากเปลี่ยนไปมา
2. เวลาเปลี่ยนไฟลดู ต้องมาปรับ resolution ใหม่ มันไม่ยอม auto fit ให้เต็มจอ เซ็งเลยครับ
3. กดปุ่มลูกศร < > เพื่อเลื่อนไปดูตำแหน่งที่ต้องการไม่ได้แล้ว

อยากกลับไปใช้อันเดิมอะ ทำไงดี
ลงเฟิร์มแวรเก่าทับได้เลยครับ

#190 Carch

ѡͩѧ

Posted 10 September 2010 - 01:13 PM

ตอนแรกที่อัพก็ไม่ชอบตรงที่กด <> ไม่ได้แล้ว แต่็ก็ใช้วิธีกด goto แทนครับ ก็ถือว่าใช้แทนกันได้นะ

#191 Boku_no_natsuyasumi

֧Ъͺ ѡѡ仵ʹԵ

Posted 24 September 2010 - 09:59 AM

เย้FW ใหม่มี FTP แล้วหรอ จะได้ไม่ต้องใช้ samba

อัป FW 3852 แล้ว แต่ไหง เปลียน ซับไม่ได้อะ เมื่อก่อนผมใช้ fw อะไรจำไม่ได้ มันกดเปลียนที่ ปุ่ม เมนูได้แล้วมันไม่ขึ้นอะไรเลย

แล้วซับไตเติ้ลไปหาจากไหนอะคับผมอยากไดซับ ENG ของเรื่อง The karate kid 1080p ครับ

Edited by Boku_no_natsuyasumi, 24 September 2010 - 10:50 AM.

#192 VirUs_God

ѡдѺ٧鹷 1

Posted 13 October 2010 - 06:37 AM

เพื่อนๆครับช่วยด้วยครับ เครื่องplayon hd ครับ เพิ่งซื้อมา อัพเฟริมแวร์ใหม่ เสรจ ดูได้ปกติเมื่อคืน พอเช้ามาเปิดเครื่องแล้วไม่มีภาพอะไรขึ้นมาที่ทีวีเลยครับ กดรีโมทก้อไม่มีอะไรตอบสนองครับ ลองถอดฮารดดิสกมาใส่ใหม่ก็ไม่หายครับครับเพื่อนๆsak_udonskm11@hotmail.comครับ ขอบคุณมากครับผม :o_cry: :o_cry:

#193 xStudio

S W A G GGG G !!

• Royal Executive Members
  • Interests:<3 YOONA ONLY <3

Posted 13 October 2010 - 08:41 AM

View PostVirUs_God, on 13 October 2010 - 06:37 AM, said:

เพื่อนๆครับช่วยด้วยครับ เครื่องplayon hd ครับ เพิ่งซื้อมา อัพเฟริมแวร์ใหม่ เสรจ ดูได้ปกติเมื่อคืน พอเช้ามาเปิดเครื่องแล้วไม่มีภาพอะไรขึ้นมาที่ทีวีเลยครับ กดรีโมทก้อไม่มีอะไรตอบสนองครับ ลองถอดฮารดดิสกมาใส่ใหม่ก็ไม่หายครับครับเพื่อนๆsak_udonskm11@hotmail.comครับ ขอบคุณมากครับผม :o_cry: :o_cry:

งานเข้าเลยครับ เด๋วรอผู้รู้ท่านอื่นนะครับ

#194 snakeheads

ѡ§

Posted 14 October 2010 - 03:37 PM

View PostVirUs_God, on 13 October 2010 - 06:37 AM, said:

ซื้อจากที่ไหนมาครับ ถ้ามีปัญหาไม่ถึง 7 วัน น่าจะเปลี่ยนได้นะครับ

#195 blankung

ѡͩҨ

Posted 18 October 2010 - 09:22 AM

มีใครโหลดไฟล์ toy story3 720p 1080p.mkv แล้วดูไม่ได้มั้งครับ อยากรู้ว่าต้องทำยังไงเหรอครับ ขอบคุณครับ

#196 sarunyu_a

ѡ¹鹷 1

• Royal Executive Members

Posted 18 October 2010 - 11:40 PM

มีใครใช้ transmission โหลดบิทได้มั้ยครับ ของผม fw v7.0.0 r4318

#197 genie

ѡ§

Posted 19 October 2010 - 11:54 PM

View Postblankung, on 18 October 2010 - 09:22 AM, said:

มีใครโหลดไฟล์ toy story3 720p 1080p.mkv แล้วดูไม่ได้มั้งครับ อยากรู้ว่าต้องทำยังไงเหรอครับ ขอบคุณครับ
หนังtoy story3ที่ดูไม่ได้ ให้ทำดังต่อไปนี้ ดูได้เรียบร้อย

ที่เปิดบน playon ไม่ได้ สาเหตุอาจเป็นเพราะไฟล์นี้ถูกรวมด้วยโปรแกรม MKVToolnix เวอร์ชันสูงกว่า 3.4.0

ให้แก้โดย

1. ไปโหลดโปรแกรม MKVToolnix
ที่ http://www.bunkus.or...3.4.0-setup.exe
มาติดตั้ง (ถ้าในเครื่องมีเวอร์ชันที่สูงกว่า 3.4.0 อยู่แล้วให้ uninstall ออกก่อน)
2. เมื่อติดตั้งเสร็จแล้วให้เปิดโปรแกรม mkvmerge GUI ขึ้นมา
3. ลากไฟล์ Toy.Story.3.2010.BluRay.1080p.x264-ETHOS.mkv ไปใส่ในช่อง Input files:
4. ที่ Output filename ตั้งชื่อไฟล์เป็นชื่อใหม่ไม่ให้ซ้ำกับชื่อไฟล์เดิม
5. คลิกที่ปุ่ม Start muxing รอจนโปรแกรมทำการ mux จนเสร็จ
6. นำไฟล์ที่ได้ไปเปิดด้วยเครื่อง playon

#198 shareef

ѡ§

Posted 22 October 2010 - 01:06 PM

ผมใช้ PlayonDVRHD firmware r3582 เวลาเล่นไฟล์พวก bluray master ที่เป็น BDMV , Certificate แล้วมันจะเป็นเส้นแตกครับ พอกดออกมาหน้าจอภาพเมนูก็ยังเป็นเส้นแตกอยู่ตลอด ต้องไปเล่นพวกไฟล์ mkv หรือไฟล์อื่น แล้วก็จะหาย ตอนแรกคิดว่าไฟล์เสีย โหลดเรื่องแรกเรื่อง mummy ก็เลยลบทิ้งไป แล้วก็โหลดมาอีกเรื่อง The Girl Next Door ก็เป็นอาการเดียวกัน เลยคิดว่าจะเป็นกับไฟล์ที่เป็นมาสเตอร์ที่มี BDMV
เป็นเพราะอะไรครับ

#199 Plasma77

ѡдѺ٧鹷 1

Posted 28 October 2010 - 06:02 AM

พึ่งอัพเฟิร์มแวกลับมาเป็น Beta 4318 หลังจากใช้ official 3582 ตั้งแต่มันออกมานานพอสมควร เพราะมันขัดใจหลายอย่างเลย

ตัว FW3582 หลังจากปรับภาพ Screen fit ที่ทีวี ภาพจะถูก Crop ลงไปนิดหน่อย เหลือเป็นดำๆไว้รอบด้านเลย ต้องปรับ 16:9 ถึงภาพเต็ม

แล้วขอบๆ ด้านซ้ายก็ไม่คมด้วย เหมือนมีเส้นสีขาวๆบนขอบ อีกอย่างเวลาเลื่อนไฟล์ , Browse file , Preview file หรือหลังจากกดเล่นไฟล์

FW3582 มันช้ามากอะ ตอบสนองช้า ไม่ทันใจเลย ซึ่งหลังจากอัพกลับมา 4318 ทุกอย่างเร็วหมด ปรับ Screen fit ก็เต็มจอ โดยที่ไม่ถูก crop

รายละเอียดครบถ้วน เวลา browse file , preview file , กดเล่นไฟล์ ก็ตอบสนอง เร็วกว่าพอสมควรเลย คงใช้ 4318 ไปจนออกอันใหม่

คงอัพไปลอง แล้วเปรียบเทียบอีกทีนั่นแหละ :o_angry:

#200 Devilot

¹

Posted 29 October 2010 - 09:39 AM

ถามหน่อยครับเครื่องผมเป็นตัวใหญ่ เดี๋ยวนี้เวลาเปิดเครื่องมันให้ตั้ง Setup ภาษากับ Network ใหม่ตลอดเลยเพราะอะไรและแก้ยังไงครับ ก่อนหน้านั้นไม่เป็นนะ