`

Jump to content

- - - - -

รวมพลคนใช้ PlayOn! HD สุดยอดเครื่องเล่นที่คนนิยมที่สุด!!

237 replies to this topic

#221 Dragonfly

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 16 January 2011 - 09:06 AM

PlayOn HD2 เนเธฅเธฐ Mini 2 เน€เธ›เธดเธ”เธ•เธฑเธงเนเธฅเน‰เธงเธ™เธดเธ„เธฃเธฑเธš

เนƒเธŠเน‰ Chip เธ‚เธญเธ‡ Realtek 1185 เธ—เธตเนˆเน„เธ”เน‰เธ‚เนˆเธฒเธงเธงเนˆเธฒเธ”เธตเธเธงเนˆเธฒเน€เธ”เธดเธก
เน€เธžเธดเนˆเธกเนเธฃเธกเน€เธ›เน‡เธ™ 512 MB
เธกเธต USB 3.0 เธ—เธตเนˆเธฃเธฑเธšเธชเนˆเธ‡เธ‚เน‰เธญเธกเธนเธฅเน€เธฃเน‡เธงเธเธงเนˆเธฒ 2.0 เธ›เธฃเธฐเธกเธฒเธ“ 10 เน€เธ—เนˆเธฒ
EZ-Drive เธ–เธญเธ”-เนƒเธชเนˆเธฎเธฒเธฃเนŒเธ”เธ”เธดเธชเธเนŒเน‚เธ”เธขเน„เธกเนˆเธ•เน‰เธญเธ‡เน„เธ‚เธ™เนŠเธญเธ•
Gigabit Ethernet เธ—เธตเนˆเธฃเธฑเธšเธชเนˆเธ‡เธ‚เน‰เธญเธกเธนเธฅเธœเนˆเธฒเธ™เนเธฅเธ™เน„เธ”เน‰เน€เธฃเน‡เธงเธกเธฒเธ
เน€เธฅเนˆเธ™ facebook twitter msn เนเธฅเธฐ skype เน„เธ”เน‰เธ”เน‰เธงเธข

เนƒเธ™เธฃเธฒเธ„เธฒเธ—เธตเนˆเน€เธ—เนˆเธฒเธ•เธฑเธงเน€เธ”เธดเธก (เธซเธฃเธทเธญเนเธžเธ‡เธเธงเนˆเธฒเธฅเน‡เธเธ™เน‰เธญเธข)

เธšเธฒเธ‡เน€เธงเธš(เธ™เธญเธ)เธšเธญเธเธงเนˆเธฒเธˆเธฐเธงเธฒเธ‡เธˆเธณเธซเธ™เนˆเธฒเธขเธ•เน‰เธ™ เธ.เธž. ... เน„เธกเนˆเธฃเธนเน‰เธˆเธฃเธดเธ‡เธ›เนˆเธฒเธง เน„เธงเธˆเธฑเธ‡

เธเธณเธฅเธฑเธ‡เธˆเธฐเธ‹เธทเน‰เธญ HD Player เธญเธขเธนเนˆ ... เธŠเธฐเธ‡เธฑเธเน€เธฅเธขเธ„เธฃเธฑเธš :o_what:

#222 3zb

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 20 January 2011 - 11:33 PM

เครื่องของผม ใส่ hdd 2tb WD-green แล้วเครื่องมันดับนะครับ
มันจะเปิดติดประมาณ 1 นาทีแล้วก็ดับ สักพักก็ติดใหม่แล้วก็ดับ
มีใครใช้ได้ปกติไหมคับ
หรือใครมีวิธีแก้ ขอคำแนะนำด้วยคับ

#223 akeing

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Executive Members

Posted 21 January 2011 - 08:08 AM

View Post3zb, on 20 January 2011 - 11:33 PM, said:

เครื่องของผม ใส่ hdd 2tb WD-green แล้วเครื่องมันดับนะครับ
มันจะเปิดติดประมาณ 1 นาทีแล้วก็ดับ สักพักก็ติดใหม่แล้วก็ดับ
มีใครใช้ได้ปกติไหมคับ
หรือใครมีวิธีแก้ ขอคำแนะนำด้วยคับ

Up firmware ใหม่โลดครับ

ผมเคยเป็น...

#224 3zb

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 21 January 2011 - 09:42 PM

ขอลิ้งfw กับวิธีอัพหน่อยครับ
คือผมไม่เคนอัพครับ

#225 ppcboy

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 31 January 2011 - 10:19 PM

Mini Preview Playon!HD2 ที่คาดว่าจะเป็นเครื่องที่ร้อนแรงที่สุดประจำปีนี้ครับ

รูปทั้งหมดไปถ่ายมาจากงาน BAV 2011 ที่ผ่านมา แต่เนื่องจากการขัดข้องทางเทคนิคทำให้ไม่สามารถ
เปิดเครื่องโชว์ได้ ทำให้รูปการทำงานต้องถ่ายจากตัว Mini แทน

กล่องด้านหน้า เด่นด้วยการประกัน 2ปี

ด้านข้างมีรูปการใส่ HDD
-ถอดฝาออกมา
-ใส่ HDD เข้าไป
-ปิดฝา

ด้านหลัง มีรูปรีโมตแบบใหม่ครับ

ส่วนด้านข้างนี้จะโชว์รูปพอร์ตต่างๆของเครื่องครับ

ตัวเครื่อง ด้าหน้ารูปทรงเหมือนเดิมครับ แต่ที่เปลี่ยนไปคือผิวที่ดูเงางาม ทำให้เครื่องดูหรูหราขึ้น

ด้านหน้าอีกมุม สวยโคตร

ด้านข้าง มีพอร์ต SD Card, USB Host 2 พอร์ต และ USB 3.0 Slave ที่เอาไปต่อกับ PC

ด้านข้างอีกด้าน ตอนเปิดช่องเพื่อใส่ HDD

ด้านล่าง มีช่องเพื่อระบายความร้อนที่ออกจากตัว HDD ด้วย

ของแถมที่มาในกล่อง น่าจะเหมือนล็อตที่นำเข้ามาจำหน่ายครับ
- รีโมต
- สาย USB 3.0
- Adapter
- AV Cable
- HDMI Cable

รีโมตแบบใหม่ ดูหรูหราขึ้น

หน้าจอแบบใหม่ GUI 2.0

หน้าจอการเลือกเสียงเวลาดูหนัง โชว์ขึ้นมาทั้งหมดทำให้เลือกง่ายกว่าเดิมมากครับ แต่ตอนเลือกถ้า
จำไม่ผิดหนังจะหยุดเพื่อให้เราเลือกเสียงครับ

การเลือกซับก็โชว์เมนูขึ้นมาให้เลือกเหมือนกันครับ เลือกง่ายมากเวลาดูหนัง Fullrip ที่บางเรื่อง
ฝังซับมามากกว่า 20 เรื่อง และภาษาไทยมักจะอยู่ท้ายๆ

ต่อ Keyboard แล้วเล่น MSN ได้เลยครับ แต่ยังไม่มี Input ภาษาไทย แต่โชว์ไทยได้ครับ

รองรับเสียง DTS Master แน่นอนครับ

สรุป
ด้วยรูปลักษณ์ภายนอกและรีโมตถือว่าทำออกมาได้ดีมาก ส่วนเรื่องการเล่นหนังและลูกเล่นต่างๆ
ขอติดไว้ก่อนครับ เครื่องมาเมื่อไหร่จะรีบนำมารายงานครับผม

ภาพสำหรับ Chipset ตัวนี้จากการที่ผมยืนดูจากตัว mini นั้น ถือว่าทำออกมาได้ดีมาก ลื่นไหลดีกว่าตัวเก่า
อย่างรู้สึกได้ สำหรับคนที่ลังเล ผมว่าตัดสินใจเลือกได้เลยครับ ไม่ผิดหวังแน่นอน และที่สำคัญราคาไม่แพงอีกด้วย

สนใจ Click =>:sorry3:

Edited by ppcboy, 31 January 2011 - 10:20 PM.

#226 achakul

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 01 February 2011 - 09:27 PM

Playonhd สามารถทำให้folder ที่copy มาจากแผ่นbluray แสดงเมนูได้หรือเปล่าครับคือจากกล้องวิดีโอที่ถ่ายเองแล้วเขียนเป็นแผ่น bluray แล้วเลยจะcopy folder ทั้งหมดลงplayonhd จะได้ดูง่ายๆแต่ไม่มีเมนูครับเลือกplay folder แล้วมันก็เลยแต่แรกเลยครับ

#227 Plasma77

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 27 February 2011 - 05:41 PM

ออกแล้ววววว GUI2 สำหรับ PlayonHD and PlayonHD Mini

PlayonHD

[BETA] ACR-PV73100 v7.4.x.r2115 Playon!HD

http://www.acryan.co...hp?f=44&t=12424

PlayonHD Mini

[BETA] ACR-PV73200 v7.4.x.r2115 Playon!HD Mini

http://www.acryan.co...p?f=101&t=12425

โหลดไปลองกันโลดดดดดด รอมานานมว๊ากกกกกก :o_shout:

#228 genie

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 28 February 2011 - 06:34 PM

View PostPlasma77, on 27 February 2011 - 05:41 PM, said:

ออกแล้ววววว GUI2 สำหรับ PlayonHD and PlayonHD Mini

PlayonHD

[BETA] ACR-PV73100 v7.4.x.r2115 Playon!HD

http://www.acryan.co...hp?f=44&t=12424

PlayonHD Mini

[BETA] ACR-PV73200 v7.4.x.r2115 Playon!HD Mini

http://www.acryan.co...p?f=101&t=12425

โหลดไปลองกันโลดดดดดด รอมานานมว๊ากกกกกก :o_shout:
หลังอัพแล้วก่อนใช้งานให้ปิด Auto scan กันด้วยนะครับ

#229 ArtDVDs

เซียนเกม

• High Royal Executive Members
  • Interests:-__-'

Posted 28 February 2011 - 11:17 PM

View Postachakul, on 01 February 2011 - 09:27 PM, said:

Playonhd สามารถทำให้folder ที่copy มาจากแผ่นbluray แสดงเมนูได้หรือเปล่าครับคือจากกล้องวิดีโอที่ถ่ายเองแล้วเขียนเป็นแผ่น bluray แล้วเลยจะcopy folder ทั้งหมดลงplayonhd จะได้ดูง่ายๆแต่ไม่มีเมนูครับเลือกplay folder แล้วมันก็เลยแต่แรกเลยครับ

ถ้าเป็น BDMV น่าจะไม่ได้อะคับเพราะจะเข้าเล่นหนังไปเลยครับ

#230 Roxman

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 22 April 2011 - 12:13 AM

PlayOn HD2 นี่ สเป็คน่าสนแฮะ

#231 Plasma77

Posted 27 April 2011 - 12:29 PM

PlayonHD2 and Mini2 FW ใหม่มาอีกแล้วววววว :act_right:

http://www.playonhd....en/?upn=support

Model: AC Ryan ACR-PV73700 Playon!HD2
Version: v9.5.3.r2988
Release: 2011-04-18
Firmware History
New Features / Improvements / Bug Fixes
Version v9.5.3.r2988
what’s new in this release
1. Improved detection of HDMI audio output to allow LPCM Multi-Channel selection when supported
2. Improved various UI images and optimisation
3. Improved playback of various frequency FLAC audio
4. Improved firmware version display during USB upgrade process
5. Improved YAMJ to display Series Episodes only when displaying the synopsis for TV Series
6. Add Russian Keyboard input method
7. Add Keyboard language selection
8. Add BD-Lite Menu to play supported BD Profile1.0 menu in BD ISO/Structure
9. Add UPnP Server
10. Add Mediafly Podcast
11. Add Pandora Internet Radio
12. Add Format HDD Prompt option for users who do not want to be reminded for formatting HDD
13. Fix player crash when playing certain video formats right after booting up
14. Fix Auto Scan unable to turn off
15. Fix glitch with updating firmware via system menu
16. Fix random disappearing of Internet Media images
17. Fix overlapping of loading images when loading YAMJ Jukebox
18. Fix random system freeze when exiting from YAMJ Jukebox

Edited by Plasma77, 03 May 2011 - 10:34 AM.

#232 win

• Freshy

Posted 17 October 2011 - 11:47 PM

ไม่ทราบว่าพอจะมี DTS Decode review บ้างไหมครับ พอีสนใจครับ

#233 montra

Posted 27 March 2012 - 08:30 AM

ผมเอาหนังใส่ไปมน เมนูmovie ไม่ได้ ช่วนแนะนำ

#234 NooNui1

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 16 May 2012 - 11:57 PM

View Postmontra, on 27 March 2012 - 08:30 AM, said:

ผมเอาหนังใส่ไปมน เมนูmovie ไม่ได้ ช่วนแนะนำ

คือเปิดจากหมวด Movie ไม่ได้ใช่ไหมครับ หรือว่าเข้าไปที่ File Manager ก็ไม่ได้ครับ

#235 genie

Posted 22 July 2012 - 07:49 AM

View Postmontra, on 27 March 2012 - 08:30 AM, said:

เปิด Auto scan hdd แล้วหนังจะเข้าไปอยู่เองครับ

#236 bobo34

Posted 09 August 2012 - 01:56 PM

ใช้ palyon รุ่นแรกเลยนะครับ แต่จำไม่ได้และ ว่า firmware อะไร แต่น่าจะเก่ามาก จะเล่น sub 1080p ไม่ได้จอจะดำ
อยากถามว่า firmware ที่เสถียรตอนนี้ firmware อะไรครับ ทีสามารถเล่น sub 1080p ได้ไม่มีปัญหา
ผมจะซื้อ ทีวี led 42 นิ้ว ถ้ามาต่อกับ playon ภาพจะดีกว่าเดิมหรือแย่ลงครับ ตอนนี้ใช้ทีวี 32 นิ้ว full hd lcd ครับ
ขอบคุณทุกท่านครับ

#237 snakeheads

Posted 03 September 2012 - 02:26 PM

Playon HD ช้าน กลับมาซับไทย หนัง mkv. ไม่ได้อีกแล้วว

ต้องอัพเฟิร์มแวร์ล่าสุดหรือเปล่าครับ?

#238 panama

Posted 14 October 2012 - 10:19 PM

พึ่งซื้อ playonHD3D ตัวล่าสุดมาครับ รบกวนถามปัญหา
- วิธีลบไฟล์หนังที่เราไม่ต้องการใน เครื่องลบยังไงหรือครับ ( ผมลองลบผ่านปุ่มเขียวแล้วมันไม่ยอมหายไปครับ พอรีเครื่องมันก็ยังกลับมาเหมือนเดิม )
- กดเปลี่ยนสี และไซส์ของซับกดยังไงหรือครับ
ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ