`

Jump to content

สรุปว่า "ข้าชื่อโคทาโร่" ภาค L มันไม่เขียนต่อแล้วหรอครับ

16 replies to this topic

#1 จอมคาถา

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 25 January 2010 - 04:13 PM

ใครรู้มั่งว่าภาคนี้ออกมาถึงเล่มที่เท่่าไหร่แล้วก็มันจบไปรึยัง จำได้ว่าผมอ่านได้ 2-3 เล่มเองอ่ะ แล้วก็หายไปเลย หรือว่าคนเขียนท่านตายไปแล้วเหมือนคนเขียน ชินจังครับ yoyo_04.gif

#2 AnotherXIII

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 25 January 2010 - 04:47 PM

ออกมาแล้วทั้งหมด 8 เล่มครับ หลังจากนั้นผู้เขียนได้หยุดเขียนเนื่องจากป่วย เพียงแต่ว่าหลังจากหายป่ดเขียนไปครับวยแล้วกระแสของเรื่องนี้ไม่ดีเหมือนแต่ก่อนทำให้้ทางผู้เขียนกับสำนักพิมพ์ตกลงว่าจะหยุดเขียนครับ

Edited by AnotherXIII, 25 January 2010 - 04:47 PM.

#3 น้าใจดี

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 25 January 2010 - 07:00 PM

น่าเสียดายนะครับ กำลังหนุกเลยภาคนี้

#4 จอมคาถา

Posted 25 January 2010 - 08:10 PM

โห...เรื่องข้าชื่อโคทาโร่ เนี่ยนะคนไม่ค่อยอ่าน ผมว่าเป็นการ์ตูนในตำนานอีกเรื่องเลยนะครับเนี่ย แต่อย่างว่า บางยุคอาจจะรุ่งเรือง แต่พอมาอีกยุคกลับตกต่ำก็ได้เนอะ อืมมมม

#5 The Fool

LaW GaRDeN

• High Royal Executive Members

Posted 25 January 2010 - 08:22 PM

ภาค L มีแต่เรื่องโรคจิต service

#6 AnotherXIII

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 25 January 2010 - 09:57 PM

ต้องถือว่าความนิยมตกลงมากเลยครับในปัจจุบัน

#7 Mio and Mayu

ซามูไร พ่อลูกอ่อน โทร 0863341537

• High Royal Executive Members

Posted 25 January 2010 - 10:03 PM

ใช้ครับ ตกลงไปเยอะ เจอกระแส การ์ตูน สมัย นี้
ผมจำได้เลยว่า อ่านภาค สุดท้าย ก็ภาค ยูโด หลังจากนั้น ไม่ได้ตาม เลยครับบบ

แต่ผมชอบการวาด นะ วาดได้แจ๋มดี เสียดาย แต่ไม่รู้ ภาค L เป็นไง ไม่ได้ตามเลยย

#8 zw3i

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 26 January 2010 - 04:19 AM

ภาค l คือ คือภาคโคท่าโร่หญิง หรือ ก็คือแม่ของโคทาโร่ครับ เมื่อนินจาอเมริกา อยาก ได้ คัมภีร์ ไทเกอร์โรล ของ ตระกูล โคทาโร่ เลยทำทุกวิถีทางให้ได้มาครับ ก็หนุกดีครับแต่ออกแนวซาดิสม์ ๆ ไปหน่อย เป็นการ์ตูนเรื่องเดียวที่ผมมีครบทุกเล่มไงไงก็ไม่ยอมขายทิ้ง ขนาดล่าอสูรกายพิมพ์ครั้งแรกเก็บจนครบผมยังขายทิ้งเลยครับ อาจราย์ผู้วาดท่านนี้ทิ้งช่วงนานไปหน่อยในการวาด เลยทำให้ คนอ่าน เก่าเลิกติดตาม คนอ่านใหม่รับแนวไม่ได้ มันเหมือนเรื่อง bakuman เลยที่โดนตัดจบ แต่ อันนี้เลิกเขียนต่อครับ เป็นการ์ตูนที่ผมเสียดายมาก มาก ที่ไม่พิมพ์ต่อ แต่ เซอวิสเรื่องนี้ มันเร่ิมออกทะเลตั้งกะภาคยูโดแล้วครับ

#9 loof

เซียนเกม

Posted 26 January 2010 - 10:22 AM

ภาคนี้เลยเถิดใช้ได้ความสัมพัธ์เเม่ลูกส่อดี ไอ้ตัวเนซซี่เอาไอ้นั่นตบไปตบมา จะมีการ์ตูรเรื่องไหนเล่นกับเนซี่อย่างนี้ได้อีกไหม นอกจากเรื่อง kuyerman เเห่งบอร์ด G

#10 pain6

• Executive Members

Posted 26 January 2010 - 10:51 AM

Oh!!! i forget it. Nessi!!!!!

#11 haruhi

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 26 January 2010 - 02:07 PM

วาดเเต่ตูนมันย้ายค่ายพิมพ์บ้านเราเลยหลุดลิขสิทธิ์

#12 eva

ชีวิตคือการเดินทาง

• Interests:PLC

Posted 27 January 2010 - 04:04 PM

อดอ่านต่อเลย

#13 nonamexp9

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 29 January 2010 - 04:19 PM

ผมชอบการ์ตูนเรื่องนี้มากอะคับ ทั้งเนื้อเรื่อง สนุก + ฮา ภาพก็สวย โดยเฉพาะภาค L กำลังสนุกเลยละ

#14 tully

Posted 04 February 2010 - 12:55 PM

ภาค L เราก็ว่าสนุกนะ ... เสียดายๆ
ถ้าตัดฉากเซอร์วิสบ้าบอในเรื่อง เราว่าโคทาโร่เป็นการ์ตูนที่มันส์มากๆ

#15 MoDiFy

Old SuanKuLarB 122

Posted 04 February 2010 - 06:55 PM

เสียดายเหมือนกัน ฮามากเลยเรื่องนี้

#16 virusman ®

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 18 February 2010 - 07:45 PM

เธฎเธฒเธ”เน‰เธ„เธฃเธฑเธšเธœเธกเธเน‡เธŠเธญเธšเธ™เธฐเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡เธ™เธตเน‰

#17 rufast

งืมๆแงมๆ

Posted 18 February 2010 - 09:33 PM

เธชเธ‡เธชเธฑเธขเธˆเธฐเธซเธฒเน€เธเน‰เธšเธขเธฒเธเนเธฅเน‰เธงเธ™เธฐเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡เธ™เธตเน‰