`

Jump to content

Platinum

826 replies to this topic

#41 AnotherXIII

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 01 February 2010 - 11:19 AM

ติดมิชชั่น 5 ดาว 62 และ 64 อยู่ดุ youtube แล้วก็ยังได้แค่ 3 ดาว T.T

#42 Everlast

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 01 February 2010 - 12:59 PM

QUOTE(AnotherXIII @ Feb 1 2010, 11:19 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ติดมิชชั่น 5 ดาว 62 และ 64 อยู่ดุ youtube แล้วก็ยังได้แค่ 3 ดาว T.T

62 ต้องดวง รอ Lucky break เท่านั้น ส่วน 64 ฆ่ารอบนึงก่อนแล้วเอาเครื่องประดับฆ่ามันอีกรอบ ผมว่าไม่ยาก

#43 AnotherXIII

Posted 01 February 2010 - 01:39 PM

QUOTE(Everlast @ Feb 1 2010, 12:59 PM) <{POST_SNAPBACK}>
62 ต้องดวง รอ Lucky break เท่านั้น ส่วน 64 ฆ่ารอบนึงก่อนแล้วเอาเครื่องประดับฆ่ามันอีกรอบ ผมว่าไม่ยาก

64 จับจังหวะได้แล้วผมก็ว่าไม่ยาก แต่ยังไม่ได้ไปลองครับ ส่วน 62 นี่ผมเซ็ง...

#44 -leon-

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 01 February 2010 - 02:12 PM

ได้ตั้งแต่วันที่ 28 ละ แต่ขอลงไว้ด้วยคน PSN ID: KYOsinJapan

#45 XIII

Posted 01 February 2010 - 07:55 PM

62 ผมใส่กันเวทไปเท่าที่มีครับ ถ้ามัน break ใช้ jam ยิงให้ติดซัก 3 อย่าง ฟางซัดไม่กี่ทีก็ตายแล้วครับ yoyo_56.gif

#46 slutgirl

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members
  • Interests:Living is easy with eye closed

Posted 01 February 2010 - 08:10 PM

โอ๊ะ มีชื่อผมด้วย คนแรกเลยนะนี่
มีอะไรถามได้ครับ ถ้ายังไม่ลืมจะตอบให้อย่างไวเลยก๊าบบบบ

#47 slutgirl

• Interests:Living is easy with eye closed

Posted 01 February 2010 - 08:19 PM

Mission 62 ผมกดใส่ของประดับกันเวทย์ทั้งหมดเลยครับ มันจะช่วยท่านได้มาก เพราะไอ้ตัวบ้านี่มันยิงเวทย์อย่างเดียวครับ
ถ้าเอาแบบที่ผมเล่น ฟันมันก่อน 1 ตัวด้วยoptima atk หลังจากนั้นก็ BBB เลยครับ เกจมันลดไม่ทันอยู่แล้ว(ด้วยอาวุธสุดยอดมีATB6ช่อง)
พอมันเบรกปุ๊ปก็ JAB โดยให้ฟางเป็น A ตัวอื่นยังไงก็ได้ แจมมันครบก็เปลี่ยนเป็น AAA ได้เลยครับ เบรคเดียวตาย(เพราะมีBคอยเพิ่มเชนให้ตอนเราJมันครับ)
อีกตัวนึงก็ทำแบบเดียวกัน ไม่ยากครับ แค่เพิ่มพลังให้ทันก็พอแล้วครับ

สิ่งที่จำเป็น
1.ถุงมือเกนจิ ATK ได้เกิน 99999
2.อาวุธสุดยอดทั้ง 3 ตัวละคร
3.เครื่องประดับกันเวทย์นิดหน่อย
4.Crystalium เต็มได้ก็ดีครับ จะง่ายขึ้นอีกหน่อย

#48 AnotherXIII

Posted 01 February 2010 - 11:36 PM

เธœเนˆเธฒเธ™เธกเธฒเธ•เธดเธ”เธฃเธญเธ™เธเธธเธขเน€เธ—เธ™ T.T

#49 slutgirl

Posted 02 February 2010 - 06:17 PM

รอนกุยตอนผมเล่นนะครับ ใช้optima ประมาณนี้ครับ(จำไม่ค่อยได้แอบลืม)
กด powersmoke+barriersmoke เข้าไปเลยครับ
ใช้วนิลาเป็นleader นะครับ

1.JAB แจมขามันไปทีละข้าง
2.BAB เมื่อขามันติดstatus ผิดปกติ 3 อันแล้ว เลี้ยงไปเรื่อยๆ
3.HHA เมื่อเลือดเราเหลือน้อย เหลือ A ไว้เพื่อเลี้ยงเชน
4.DDD เมื่อมันใช้อัลเทม่า
5.AAA เมื่อเชนได้สักประมาณ 700% ซัดมันเลยครับ
6.JEE ใช้ตอนbuff หมดครับ

พอมันล้มไปรอบแรกเรายังอัดมันไม่ตายหรอกครับ อัดแบบโหดๆ ฟางATK 3200 ก็น่าจะเหลือเกือบครึ่งหลอด
พอมันฟื้นขึ้นแล้ว ก็ใช้วนิลาเรียกมนต์อสรูเลยครับ มันก็จะล้มให้เราอัดอีกรอบนึง Buff ให้เต็ม Jam ให้ครบ แล้วก็เลี้ยงเชนให้เป็นที่น่าพอใจ
AAA โลด ตายแน่นอน

ปล.วิธีนี้อาจจะไม่ค่อยชัวร์เพราะผมลืมไปแล้ว ตัวนี้ฆ่ารอบเดียวแล้วเลิกครับ เลยจำไม่ได้เท่าไหร่
แต่ถ้าฆ่า เต่าธรรมดา หลับตาก็ฆ่าได้แล้วครับตอนนี้

#50 XIII

Posted 02 February 2010 - 07:06 PM

อย่าลืม enfire ให้ครบทุุกคนด้วยนะครับ เลือดมันจะได้ลดเร็วขึ้น yoyo_56.gif

#51 AnotherXIII

Posted 02 February 2010 - 10:50 PM

ในที่สุด yoyo_08.gif

ขอบคุณทุกท่านด้วยครับ yoyo_04.gif

เต่าจ๋าลาก่อน yoyo_56.gif

#52 Ongsama

อ๋องซามะไร้พ่าย!!

• High Royal Executive Members

Posted 03 February 2010 - 11:49 AM

ผมคงอีกนานเลยกว่าจะแพลตเพราะว่า แผ่นอยู่กับน้อง+ไม่ค่อยมีเวลาเล่นด้วย

#53 Nero's

นักเล่นเกมชั้นครู

• Interests:Final Fantasy

Posted 05 February 2010 - 06:25 PM

QUOTE(Everlast @ Jan 30 2010, 02:21 AM) <{POST_SNAPBACK}>
แพลตไปเมื่อต้นๆเดือน รายงานตัวครับ

ภาคนี้มันส์นะสำหรับผม ภาค 12 ยังเล่นค้างอยู่เลย แต่ก็เห็นด้วยที่มันไม่ค่อยดึงดูดให้เล่นรอบ 2

อัพให้เรียบร้อยนะครับ ช้าหน่อยขออภัย ช่วงนี้ไม่ได้เข้ามาหลายวัน คิ คิ คิ

QUOTE(XIII @ Jan 30 2010, 04:27 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมดู exp อาวุธจากที่นี่ http://fnc-ff13.com/ff13/weapon04_sazh.html

แล้วก็ใส่ให้ x3 ตามด้วย item ราคา 50k ครับสำหรับขั้น 3

ขั้น 1 2 ก็ใช้ 1600 yoyo_56.gif

ตามนี้เลยครับ ขอบคุณที่เข้ามาช่วยเสริมข้อมูลให้ครับผม

#54 Nero's

Posted 05 February 2010 - 06:43 PM

QUOTE(slutgirl @ Feb 1 2010, 08:10 PM) <{POST_SNAPBACK}>
โอ๊ะ มีชื่อผมด้วย คนแรกเลยนะนี่
มีอะไรถามได้ครับ ถ้ายังไม่ลืมจะตอบให้อย่างไวเลยก๊าบบบบ

ครับผม เป็นการให้เกียรติท่านอะครับ เห็นว่าตั้งกระทู้เก็บ Platinum ได้เป็นคนแรกของบอร์ดเรา

คิ คิ คิ ดีใจด้วยนะครับ เก่งหลาย ๆ ความจริงผมก็ได้ตั้งหลายวันแล้วครับ ก่อนที่บอร์ดเราจะปิดไป 2 วันซะอีก พอเข้าบอร์ดได้ก็เจอกระทู้ของคุณแล้ว ผมก็เลยยอมเป็นคนที่ 2 ก็ได้ ส่วนท่านต่อ ๆ มา ผมลงให้ตามลำดับการเข้ามานะครับ

#55 Nero's

Posted 05 February 2010 - 06:46 PM

QUOTE(AnotherXIII @ Feb 2 2010, 10:50 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ในที่สุด yoyo_08.gif

ขอบคุณทุกท่านด้วยครับ yoyo_04.gif

เต่าจ๋าลาก่อน yoyo_56.gif

ดีใจด้วยก๊าบบบบบ เก่งนะครับท่าน

เอิ๊ก ๆ

ขอเสียงพวกบ้าไฟนอลอีกเร็ววววว มีแค่นี้หรอคร๊าบบบบบ เทพไฟนอลมีแค่นี้หรอออออ เอิ๊ก ๆ

#56 neopeax

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 06 February 2010 - 12:01 AM

เหลือถ้วย 5 ดาว อันเดียวแล้ว
แต่ไม่มีเวลาจะเล่นแล้ว ต้องไป ตจว.
กว่าจะกลับมาเก็บให้ครบ ก็อาทิตย์หน้าเลยมั้ง yoyo_33.gif

#57 Nero's

Posted 06 February 2010 - 08:42 AM

QUOTE(neopeax @ Feb 6 2010, 12:01 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เหลือถ้วย 5 ดาว อันเดียวแล้ว
แต่ไม่มีเวลาจะเล่นแล้ว ต้องไป ตจว.
กว่าจะกลับมาเก็บให้ครบ ก็อาทิตย์หน้าเลยมั้ง yoyo_33.gif

สู้ ๆ นะครับ จะได้แล้ว ไงก็มาลงชื่อเร็ว ๆ นะครับ จะได้เป็นคนที่ XIII 55+ เลขสวยของภาคนี้ด้วยนะ ระวังคนอื่นจะแซงไปก่อนนะครับ คิ คิ คิ ตามมา ๆ เร็ว ๆ

#58 luckyboy

• Interests:Game & Wacth

Posted 06 February 2010 - 10:26 AM

QUOTE(Nero's @ Jan 24 2010, 04:54 PM) <{POST_SNAPBACK}>
พูดได้เห็นภาพมากครับท่าน เกมตีเต่าภาค 13

จะว่าไปผมก็เข้าใจผู้ผลิตนะครับ เขาคงอยากให้สมจริง ที่ต้องเก็บของขายเอง คือว่ามอนเตอร์ที่ไหนจะพกเงิน สู้เสร็จทุกครั้งแล้วได้เงินทุกครั้ง แต่ความไม่สมจริงคือ เราโดน RPG ยิง (ฉากเต่าเหยียบกระจกแตก) ทีเดียวเราไม่ยักกะตาย เราไม่ใช่คนหรือ เอิ๊ก ๆ

ใช้เวลา กี่ชม. ครับ ถึงเก็บถ้วยแพท ได้

#59 Nero's

Posted 06 February 2010 - 10:45 AM

QUOTE(luckyboy @ Feb 6 2010, 10:26 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ใช้เวลา กี่ชม. ครับ ถึงเก็บถ้วยแพท ได้

แล้วแต่ของแต่ละคนเล่นครับ สำหรับผม 120 ชม. นิด ๆ มัวแต่เดินเล่นวิ่งไปวิ่งมา อีกอย่าง Dark master ที่ต้องใช้ในการตีเครื่องประดับ 4 ชิ้น ชิ้นละ 840,000 Gil ผมก็เล่นเก็บเงินซื้อ ไม่ได้ตีเอาเองเพราะมันดรอปยากเหลือเกิน ไม่รู้นะบางคนก็ว่าได้มาง่าย

ตอนนี้กำลังตีอาวุธให้ครบ 8 ชิ้นทุกตัวอยู่ครับ ได้คนละ 3 ชิ้นแล้ว เพราะแรร์ที่ใช้ตีอาวุธทั้งหมดที่ต้องใช้คือ 48 ชิ้น ส่วนเงินที่ต้องใช้อัพไม่ต้องพูดถึง (มหาศาล) ตอนนี้นั่งเก็บเงินจากเต่าอยู่ครับ วิ่งไปวิ่งมา จะ 200 ชม. อยู่แล้ว

ทำไงได้ครับ ไม่ค่อยได้ซื้อเกมเล่นบ่อย ๆ บ้านจนครับ เอิ๊ก ๆ

#60 AnotherXIII

Posted 06 February 2010 - 12:21 PM

ผมใช้เวลารวมได้ plat ประมาณ 71+5 ชม.

71 คือเวลาที่ขึ้น อีก 5 คือเวลาที่ reset ตอนตีเต่าดรอบก้อนแพลท

ส่วน dark matter ดรอบไม่ยากเท่าไหร่นะครับ ผมตี 6 ตัวดรอบ 3 อีก 2 อันขายทุกสิ่งไปซื้อมา...

Edited by AnotherXIII, 06 February 2010 - 12:21 PM.