`

Jump to content

-- С ش÷ӢǹФѺ --

193 replies to this topic

#21 po_po_rings

ѡͩҨ

• Executive Members

Posted 23 December 2009 - 12:19 PM

หัวหน้าแก็งค์ หายไปแล้ว พวกลูกน้องจะทำไงนี้

#22 piya2519

I AM THE LEGEND OF KINGDOM UNDERFIRE

• High Royal Executive Members
  • Interests:TRS ThaiRainbowSix

Posted 23 December 2009 - 12:25 PM

หายไวๆแล้วกลับมาทำข่าวอีกนะครับคุณทราย

#23 Ducati999

ʴͧ

• High Royal Executive Members

Posted 23 December 2009 - 12:26 PM

แนะนำหมอดอนแถวๆมศว ครับ "ไพโรแพรคติก" (Chiropractic)

พ่อผมรักษาอยู่ ไม่ต้องผ่าตัด

เป็นแพทย์ทางเลือกไม่ทราบว่ามีคนแนะนำยังครับ

ถ้าไงตัวป่วยแต่ใจอยากป่วยครับ

สุขาพจิตอะไรก็ดีครับ

ผมก็มีโรคประจำตัว รู้ว่าคนเป็นโรคมันจะเครียด

ขอให้หายไวๆครับ yoyo_52.gif

#24 MY_POP

¹

Posted 23 December 2009 - 12:27 PM

เป็นกำลังใจให้สู้ต่อไปครับ

ขอบคุณสำหรับข่าวในช่วงที่ผ่านมา

ขอให้หายไวๆนะครับ

#25 kattys

ѡ鹤

• Royal Executive Members

Posted 23 December 2009 - 12:29 PM

ขอให้หายไวๆ นะ

#26 KahoFish o.o

ѡ֡ѴдѺ 2

• High Members

Posted 23 December 2009 - 12:30 PM

ขอให้หายไวๆครับ

ผมเข้า web นี้มาเพื่อรออ่านข่าวของ พี่มาตลอดครับ ^^'

รักษาสุขาพด้วยครับ

#27 AutoCad

ѡ§

Posted 23 December 2009 - 12:32 PM

ขอให้หายไวๆ นะครับ ขอบคุณมากๆเลยครับ สำหรับข่าวสารที่ผ่านมา ผมว่าจะไปตรวจบ้างเหมือนกัน ปวดหลังบ่อย ๆ ^^"

#28 hayabusa

ѡ¹鹷 2

Posted 23 December 2009 - 12:35 PM

เอาใจช่วยครับ yoyo_04.gif พักผ่อนเยอะๆ เห็นลงข่าวแต่ละครั้งแล้วเข้าใจว่านานจริง
คนหนุ่มสาวเดี๋ยวนี้เป็นกันเยอะนะ... อ่านหมอตอบเล่นๆครับ
http://www.thaispine.com/webboard/index.php?showtopic=1145

#29 aspirin

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 23 December 2009 - 12:37 PM

รักษาสุขาพด้วยครับ ร่างกายปกติเท่าทุน สุขาพดีเป็นกำไร ขอให้หายไวๆๆๆๆๆๆน้า

#30 leung69

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 23 December 2009 - 12:40 PM

อ้าว..อย่างนี้ก็อดเห็นข่าว + คลิปชวนเจริญอาหารที่คุยกันไว้ สิค่ะ อิอิ ขอให้หายไวๆ นะค่ะ

#31 sifer2002

ѡ

Posted 23 December 2009 - 12:42 PM

นอนเล่น Net แทนละกัน 555

ล้อเล่นครับ

หายไวๆ นะครับ

#32 tagazine

ѡ¹鹷 2

Posted 23 December 2009 - 12:42 PM

ขอบคุณมากๆ ครับ สำหรับ สิ่งดีๆ ที่พี่ เขาทิ้งไว้ให้ ผมติดตามข่าวของพี่เขา มานานมากๆ สมัยก่อน เน็ตยังเป็น 56k อย่เลยโหลดช้ามาก ทีวีก็ยังเป็น ขาวดำ
ตอนนั้นจำได้ว่า เป็นช่วงแรกๆที่ window95 กำลัง บูม อินเตอร์เน็ต เป็นที่ดูเหมือนจะเป็นสิ่งที่แพงมากๆ สมัยนั้น ผมก็อดทนใช้และ ติดตามผลงานของพี่เขามาตลอด
นี่เป็นสิ่งที่กระทันหันมากๆ พวกเราทุกคนคงจะไม่ได้คาดคิดมาก่อนว่า มันจะเกิดขึ้นกับ คนดีๆคนหนึ่ง

พวกเราทุกคนในบอร์ดนี้จะจดจำ ทุกสิ่งที่พี่ เคยสร้างเอาให้ไว้ ไปตลอด

ขอบคุณมากๆ ครับ

#33 hboyz

ѡ֡ѴдѺ 3

• Interests:Game<br />Movie<br />MANU

Posted 23 December 2009 - 12:44 PM

ขอให้หายไว ไว นะครับ

#34 Neo Granzon

ѡ֡ѴдѺ 3

Posted 23 December 2009 - 12:44 PM

Get well soon krub

#35 JIAB Rja

ѡͩҨ

• Executive Members

Posted 23 December 2009 - 12:47 PM

หายไวๆครับ สุขาพดีเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุดเงินก็ซื้อไม่ได้
ผมเคยทำงานแบบนั่งโต๊ะมาแค่หนึ่งปีก็มีอาการแบบนี้เช่นกัน
ถ้าเป็นมากนี่ทางเลือกสุดท้ายคือผ่าตัดแต่ผมขอลองรักษา
แบบกายาพบำบัดไปเรื่อยๆแล้วเลิกทำงานแบบนั่งอยู่กับที่
นานๆแบบถาวร ก็กลับมาเป็นปกรติเหมือนเดิมได้ครับ

ทุกวันนี้เวลาเล่นเกมนี่ผมนอนเล่นครับ(เก้าอี้แบบนอน)

#36 KappaMan

ѡ鹤

Posted 23 December 2009 - 12:48 PM

ผมก็เคยเป็นครับโรคนี้ ทรมาณมากครับ ไม่ว่าจะลุก เดิน นั่ง การปฏิบัติตนเมื่อเป็นโรคนี้ต้องขยันเป็นอันดับแรกครับ ก็ขอบอกเล่าการปฏิบัติตัวสมัยที่ผมเป็นสู่กันฟังนะครับ

1. ขยันไปกายาพบำบัดครับ แรกๆอาจจะต้องไปทุกวัน หรือวันเว้นวันครับ แนะนำหาโรงพยาบาลที่มีนักกายาพสาวๆสวยๆจะช่วยได้มาก เพราะต้องทำอยู่เป็นเดือนเลย

2. นอกจากเวลาไปกายาพที่โรงพยาบาลแล้ว อยู่บ้านก็ต้องพยายามบริหารตามที่นักกายาพสอนไว้ สำคัฯเลยครับ ต้องทำทุกๆวัน อย่างต่ำวันละ 1/2 ช.ม. ครับ

3. การออกกำลังกายในขณะที่เป็นโรคนี้ที่ดีที่สุดคือว่ายน้ำ คุณเชื่อมั้ยผมหายจากโรคนี้ด้วยการว่ายน้ำวันเว้นวัน ตอนที่ผมเป็นโรคนี้เวลาว่ายน้ำเป็นช่วงเวลาที่วิเศษสุดแล้วครับ เพราะมันจะไม่เจ็บหลังเลยเวลาว่ายแหวกในน้ำ พอเราไม่เจ็บก็ทำให้เราว่ายน้ำได้บ่อยๆ จึงทำให้กล้ามเนื้อหลัง และท้องแข็งแรง กระชับ ทำให้กระดูกสันหลังรับาระน้อยลง แถมการยืดเส้นยืดสายในน้ำยังช่วยให้ เส้นเอ็นเส้นประสาทมันเข้าที่เข้าทางด้วย

ใครเป็นโรงนี้แล้วมักไม่ค่อยหายขาด จะมีอาการตึงๆหลังเป็นระยะๆหากว่าช่วงใหนใช้หลังหนัก จึงต้องหมั่นออกกำลังกายท้อง และหลังเป็นประจำ เพื่อช่วยลดาระกระดูกสันหลังครับ

ขอให้หายไวๆนะครับ ขยันๆ และ สู้ๆครับ yoyo_52.gif

#37 pep_sa

ѡ鹤

Posted 23 December 2009 - 12:48 PM

หายไวๆนะคับ

#38 ::RECON:2006::

ѡͩѧ

Posted 23 December 2009 - 12:49 PM

ขอให้หหายไวๆนะครับ ขอบคุณสำหรับข่าวครับผม 875328cc.gif

#39 NuttomoE

ѡдѺҹ 2

Posted 23 December 2009 - 12:51 PM

หายไว้ๆนะครับ ทำหน้าที่เพื่อชาวDGO มามากแล้ว
พักผ่อนบ้างก็ดีครับ Good Luck!

#40 peXXeq

¹

Posted 23 December 2009 - 12:54 PM

มีใครมาสืบทอดเจตนารมณ์หรือยังครับ

แล้ว peekun 360 จะมีประโยชน์อะไรอีก ก็ไม่ได้เข้ามาคั่นแล้้วสิ

งี้พวกเราก็อดอ่านการ์ตูน ฮาๆ ไปเลยสิครับ

ขอให้หายไวๆ นะครับ ถ้ายังไง ให้ myclassic พาไปนวด จับเส้น สักหน่อย อาจจะดีขึ้นนะครับ