`

Jump to content

-- С ش÷ӢǹФѺ --

193 replies to this topic

#1 zineryl

藍染 惣右介

• DGO Reporter

Posted 23 December 2009 - 11:38 AM

เนื่องจากว่ามีอาการปวดหลังมานานแรมปี เมื่อวานอาการหนักมากนอนไม่หลับเลย หลังคุยกับแก้งค์คลิบชวนอ้วกเมื่อคืน เช้ามาเลยไปหาหมอผลปรากฏว่า หมอนรองกระดูกทับเส้นประสาท ขา 2 ข้างกับนิ้วโป้งไม่ค่อยมีเรี่ยวแรงแรง ผมเลยต้องหยุดไปพักรักษาตัวก่อนคงไม่ได้ทำข่าวอีกแล้ว เพราะว่าการที่จะทำครั้งนึงใช้เวลาค่อยข้างนาน 2-3 ชั่วโมง แล้วผมก้มีงานต้องทำในชีวิตประจำวันด้วย ตอนนี้หมอให้นอนพักอย่างเดียวยาว ถ้าผมยังทำเหมือนเดิมอนาคตมันจะไม่หายเอาอาจจะต้องยุ่งยากถึงขั้นผ่าตัด ก้คงไม่มานั่งเล่นเน้ตพูดคุยในบอร์ดอีกซักระยะ สุดท้ายถ้าอยากอ่านข่าวผมว่า N4G เป้นตัวเลือกที่ดี แก้ขัดไปก่อน

#2 PeAchYJuNg

ѡдѺ٧鹷 2

• Royal Executive Members

Posted 23 December 2009 - 11:42 AM

หายไวๆนะครับ

#3 xenia

YammY JammY

• Interests:Male

Posted 23 December 2009 - 11:42 AM

iับทราบตามนั้น
พร้อมทั้งอวยพรให้หายไวๆนะครับ

#4 na2577077

ѡ

Posted 23 December 2009 - 11:43 AM

รับทราบครับพี่ พักรักษาตัวให้หาย ที่ผ่าน ๆ มาก็แจ่มแล้ว
ปล. ผมนึกว่าเพราะไอ้พี มันชอบมาคั่นซะอีก เลยทำให้พี่เลิก อิอิ

#5 bankbank

ѡдѺ٧鹷 2

• Executive Members

Posted 23 December 2009 - 11:44 AM

ขอบคุณสำหรับข่าวที่ผ่านๆมานะครับ ไงก็ขอให้หายไวไวนะครับ การปวดหลังต้องรักษาใช้เวลาพอควร อย่าเผลอไปยกของหนัก หรือก้มผิดท่านะครับ พี่ที่ทำงานก็เป็นตอนนี้หยุดเป็นเดือนแล้ว งานเข้าบานละทัย (^_^)

#6 ѹ

ѡ֡ѴдѺ 3

• High Members

Posted 23 December 2009 - 11:44 AM

ขอให้หายเร็วนะครับ ขอบคุณสำหรับข่าวที่ผ่านๆมาครับ ยังไงถ้าหายแล้วก็กลับมาเอาข่าวลงให้อ่านใหม่เร็วๆนะครับ 04a97f13.gif

#7 nointrend

^ ^"

• High Royal Executive Members

Posted 23 December 2009 - 11:46 AM

เมื่อวานยังเจอท่านใน live อยู่เลย

ผมก็มีอาการปวดหลังมาเป็นปีแล้ว แต่ไปหาหมอเป็นที่กล้ามเนื้อหลัง ครับเลยยังชั่งใจอยู่ เป็นๆหายๆหลังจากลงสนาม bb จะเพลียๆทุกที yoyo_33.gif

ยังไงรักษาสุขาพด้วยนะครับ หมอนรองกระดูกหลัง ถ้าแก่ไปจะรักษายากกว่านี้อีก ครับ

#8 jazz1st

• High Royal Executive Members
  • Interests:Gundam

Posted 23 December 2009 - 11:48 AM

เรื่องหลังต้องระวังให้มากๆครับ ผมก็เพิ่งอาการทุเลาเหมือนกัน แต่ของผมเป็นแค่เอ็นหลังอักเสบครับ ตอนเป็นนอนไม่หลับเหมือนกัน ชาทั้งขาด้านขวาเลยครับ ตอนนี้หมดสอนท่ากายาพง่ายๆ+ยามา ตอนนี้เกือบปกติแล้ว เล่นกีฬาได้แล้ว แต่ก้มนานๆไม่ได้

#9 slowbeat

ѡ鹤

Posted 23 December 2009 - 11:51 AM

หายเร็วๆนะครับ

ว่าแต่อาการหมอนรองกระดูกทับเส้นประสาทเนี่ย เพราะนั่งท่าเดิมๆมากไปรึว่ายังไงครับ ชักเสียวๆเพราะต้องนั่งหน้าคอม วันๆหนึ่งนานเหมือนกัน

#10 motorcycle_diary

ѡ

Posted 23 December 2009 - 12:00 PM

เรื่องหลังนี่สำคัญเหมือนกันครับ... บางทีทำไรผิดท่านิด ๆ หน่อย ๆ ส่งผลรุนแรงเลย ผมเองก็เคยเป็นอยู่ช่วงนึง ทรมานมาก ๆ เลยครับ ก้มนิดหน่อยก็ปวดแล้ว นอนตัวตรงนี่อย่าพูดเลยน้ำตาเล็ดเชียวครับ.. ก็ขออวยพรให้หายไวไวนะครับ หายเมื่อไหร่ก็กลับมาเป็นผู้ประกาศข่าวเช่นเคยนะครับ สำหรับข่าวเก่า ๆ ที่ผ่านมาจนถึงวันนี้ ขอขอบคุณเป็นอย่างสูงเลยครับ ขอให้ความดีต่าง ๆ ที่เคยได้ทำมาโดยไม่หวังสิ่งตอบแทน ช่วยทุเลาสิ่งร้าย ๆ ให้เบาลงด้วยนะครับ

#11 ballnut

ѡ鹤

Posted 23 December 2009 - 12:02 PM

เอาใจช่วย หายใวใวนะครับ และอย่าลืมพวกเรานะครับ กลับมาเร็วๆนะครับพี่ yoyo_04.gif

#12 Xiangame

¹

Posted 23 December 2009 - 12:04 PM

โรคนี้คู่กับคนที่นั่งหน้าคอมนาน ๆ เลยครับ.. ท่าจะให้ดี ควรเปลี่ยนท่านั่งทุก ๆ ชั่งโมงอ่ะครับ

ผมก็เคยเป็น หลังเดี้ยงแต่ไม่มากเท่า จขกท.นะ เพราะยกถังน้ำบ่อย (ถังขาวขุ่น) ..กว่าจะหายก็เป็นเดือนเหมือนกัน. เข็ดเลย..

เอาใจช่วยนะครับ ..ขอให้หายไว ๆ

#13 lovelymarky

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 23 December 2009 - 12:04 PM

ขอให้หายเร็วๆ นะครับ แล้วก็ขอบคุณมากครับสำหรับข่าวครับ

#14 Tatasaray

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 23 December 2009 - 12:06 PM

พักบ้างก็ดีครับ ผมก็เคยมีช่วงหนึ่งที่เล่น DGO แล้วทำกระทู้เยอะๆเข้าใจดีครับ

จริงๆ ผมอยากให้ทำต่อนะครับ เอาเป็นรายเดือน หรือ 2 เดือนครั้งก็ยังดีครับ yoyo_04.gif

แต่ถ้าไม่ไหวก็พักผ่อนล่ะดีแล้วครับ

ช่วงนี้งานเกมโชว์สำคัญๆของโลกยังมีไม่ค่อยเยอะ

ยังไงงาน E3 งานเกมที่ใหญ่ที่สุดของโลก อย่างลืมทำกระทู้เจ๋งๆอีกนะครับ

ช่วงปีใหม่นี้ ผมก็ว่าจะอัพเดต กระทู้เกมของผมเหมือนกัน ว่าจะทำ 200 เกม แต่ยังเล่นไม่ถึงสักกะที yoyo_63.gif

ยังไงก็ขอให้โชคดีนะครับ (ทุกๆท่านด้วย) ในปีใหม่ที่จะถึงนี้ yoyo_67.gif

yoyo_66.gif ขอให้มีวีรบุรุษมาช่วยทำข่าวต่อไปทีเถอะ yoyo_79.gif

#15 kakaman

ѡ֡ѴдѺ 3

Posted 23 December 2009 - 12:07 PM

ขอบคุณสำหรับข่าวดีๆ พักผ่อนให้หายไวๆนะครับ.

#16 jjibjoyce

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 23 December 2009 - 12:08 PM

หายไว ๆ นะครับ

#17 AllianceCross

ѡͩѧ

Posted 23 December 2009 - 12:11 PM

หายไวๆ นะครับ

#18 Gamegod

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 23 December 2009 - 12:12 PM

ขอให้หายไวๆๆ เช่นกันครับ
ข่าวเยี่ยมมาก เปิดกว้างรอบด้าน ผมตามอ่านประจำ ตามประสาคนเวลาน้อย

สุขาพสำคัญที่สุดครับ รักษาตัวก่อนดีที่สุด

#19 AkutyBoy

ѡ§

Posted 23 December 2009 - 12:17 PM

รับทราบครับ ผมก็คนหนึ่งที่ตามข่าวของท่านมาตลอด พักผ่อนมากๆนะครับ ขอให้หายเร็วๆนะครับ yoyo_76.gif

#20 bateegoal

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 23 December 2009 - 12:17 PM

ขอให้หายไวๆนะครับ เพื่อนผมเคยเป็นเหมือนกัน แต่ของเขาใช้การผ่าตัดในการรักษาแล้วก็พักฟื้นไม่ถึงเดือนก็กลับมาหายปกติครับ