`
←  DGO CLUB : XBOX ONE & XBOX360
Logo
»

-- С ش÷ӢǹФѺ --

po_po_rings's Photo po_po_rings 23 Dec 2009

หัวหน้าแก็งค์ หายไปแล้ว พวกลูกน้องจะทำไงนี้

piya2519's Photo piya2519 23 Dec 2009

หายไวๆแล้วกลับมาทำข่าวอีกนะครับคุณทราย

Ducati999's Photo Ducati999 23 Dec 2009

แนะนำหมอดอนแถวๆมศว ครับ "ไพโรแพรคติก" (Chiropractic)

พ่อผมรักษาอยู่ ไม่ต้องผ่าตัด

เป็นแพทย์ทางเลือกไม่ทราบว่ามีคนแนะนำยังครับ

ถ้าไงตัวป่วยแต่ใจอยากป่วยครับ

สุขาพจิตอะไรก็ดีครับ

ผมก็มีโรคประจำตัว รู้ว่าคนเป็นโรคมันจะเครียด

ขอให้หายไวๆครับ yoyo_52.gif

MY_POP's Photo MY_POP 23 Dec 2009

เป็นกำลังใจให้สู้ต่อไปครับ

ขอบคุณสำหรับข่าวในช่วงที่ผ่านมา

ขอให้หายไวๆนะครับ

kattys's Photo kattys 23 Dec 2009

ขอให้หายไวๆ นะ

KahoFish o.o's Photo KahoFish o.o 23 Dec 2009

ขอให้หายไวๆครับ

ผมเข้า web นี้มาเพื่อรออ่านข่าวของ พี่มาตลอดครับ ^^'

รักษาสุขาพด้วยครับ

AutoCad's Photo AutoCad 23 Dec 2009

ขอให้หายไวๆ นะครับ ขอบคุณมากๆเลยครับ สำหรับข่าวสารที่ผ่านมา ผมว่าจะไปตรวจบ้างเหมือนกัน ปวดหลังบ่อย ๆ ^^"

hayabusa's Photo hayabusa 23 Dec 2009

เอาใจช่วยครับ yoyo_04.gif พักผ่อนเยอะๆ เห็นลงข่าวแต่ละครั้งแล้วเข้าใจว่านานจริง
คนหนุ่มสาวเดี๋ยวนี้เป็นกันเยอะนะ... อ่านหมอตอบเล่นๆครับ
http://www.thaispine.com/webboard/index.php?showtopic=1145

aspirin's Photo aspirin 23 Dec 2009

รักษาสุขาพด้วยครับ ร่างกายปกติเท่าทุน สุขาพดีเป็นกำไร ขอให้หายไวๆๆๆๆๆๆน้า

leung69's Photo leung69 23 Dec 2009

อ้าว..อย่างนี้ก็อดเห็นข่าว + คลิปชวนเจริญอาหารที่คุยกันไว้ สิค่ะ อิอิ ขอให้หายไวๆ นะค่ะ

sifer2002's Photo sifer2002 23 Dec 2009

นอนเล่น Net แทนละกัน 555

ล้อเล่นครับ

หายไวๆ นะครับ

tagazine's Photo tagazine 23 Dec 2009

ขอบคุณมากๆ ครับ สำหรับ สิ่งดีๆ ที่พี่ เขาทิ้งไว้ให้ ผมติดตามข่าวของพี่เขา มานานมากๆ สมัยก่อน เน็ตยังเป็น 56k อย่เลยโหลดช้ามาก ทีวีก็ยังเป็น ขาวดำ
ตอนนั้นจำได้ว่า เป็นช่วงแรกๆที่ window95 กำลัง บูม อินเตอร์เน็ต เป็นที่ดูเหมือนจะเป็นสิ่งที่แพงมากๆ สมัยนั้น ผมก็อดทนใช้และ ติดตามผลงานของพี่เขามาตลอด
นี่เป็นสิ่งที่กระทันหันมากๆ พวกเราทุกคนคงจะไม่ได้คาดคิดมาก่อนว่า มันจะเกิดขึ้นกับ คนดีๆคนหนึ่ง

พวกเราทุกคนในบอร์ดนี้จะจดจำ ทุกสิ่งที่พี่ เคยสร้างเอาให้ไว้ ไปตลอด

ขอบคุณมากๆ ครับ

hboyz's Photo hboyz 23 Dec 2009

ขอให้หายไว ไว นะครับ

Neo Granzon's Photo Neo Granzon 23 Dec 2009

Get well soon krub

JIAB Rja's Photo JIAB Rja 23 Dec 2009

หายไวๆครับ สุขาพดีเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุดเงินก็ซื้อไม่ได้
ผมเคยทำงานแบบนั่งโต๊ะมาแค่หนึ่งปีก็มีอาการแบบนี้เช่นกัน
ถ้าเป็นมากนี่ทางเลือกสุดท้ายคือผ่าตัดแต่ผมขอลองรักษา
แบบกายาพบำบัดไปเรื่อยๆแล้วเลิกทำงานแบบนั่งอยู่กับที่
นานๆแบบถาวร ก็กลับมาเป็นปกรติเหมือนเดิมได้ครับ

ทุกวันนี้เวลาเล่นเกมนี่ผมนอนเล่นครับ(เก้าอี้แบบนอน)

KappaMan's Photo KappaMan 23 Dec 2009

ผมก็เคยเป็นครับโรคนี้ ทรมาณมากครับ ไม่ว่าจะลุก เดิน นั่ง การปฏิบัติตนเมื่อเป็นโรคนี้ต้องขยันเป็นอันดับแรกครับ ก็ขอบอกเล่าการปฏิบัติตัวสมัยที่ผมเป็นสู่กันฟังนะครับ

1. ขยันไปกายาพบำบัดครับ แรกๆอาจจะต้องไปทุกวัน หรือวันเว้นวันครับ แนะนำหาโรงพยาบาลที่มีนักกายาพสาวๆสวยๆจะช่วยได้มาก เพราะต้องทำอยู่เป็นเดือนเลย

2. นอกจากเวลาไปกายาพที่โรงพยาบาลแล้ว อยู่บ้านก็ต้องพยายามบริหารตามที่นักกายาพสอนไว้ สำคัฯเลยครับ ต้องทำทุกๆวัน อย่างต่ำวันละ 1/2 ช.ม. ครับ

3. การออกกำลังกายในขณะที่เป็นโรคนี้ที่ดีที่สุดคือว่ายน้ำ คุณเชื่อมั้ยผมหายจากโรคนี้ด้วยการว่ายน้ำวันเว้นวัน ตอนที่ผมเป็นโรคนี้เวลาว่ายน้ำเป็นช่วงเวลาที่วิเศษสุดแล้วครับ เพราะมันจะไม่เจ็บหลังเลยเวลาว่ายแหวกในน้ำ พอเราไม่เจ็บก็ทำให้เราว่ายน้ำได้บ่อยๆ จึงทำให้กล้ามเนื้อหลัง และท้องแข็งแรง กระชับ ทำให้กระดูกสันหลังรับาระน้อยลง แถมการยืดเส้นยืดสายในน้ำยังช่วยให้ เส้นเอ็นเส้นประสาทมันเข้าที่เข้าทางด้วย

ใครเป็นโรงนี้แล้วมักไม่ค่อยหายขาด จะมีอาการตึงๆหลังเป็นระยะๆหากว่าช่วงใหนใช้หลังหนัก จึงต้องหมั่นออกกำลังกายท้อง และหลังเป็นประจำ เพื่อช่วยลดาระกระดูกสันหลังครับ

ขอให้หายไวๆนะครับ ขยันๆ และ สู้ๆครับ yoyo_52.gif

pep_sa's Photo pep_sa 23 Dec 2009

หายไวๆนะคับ

::RECON:2006::'s Photo ::RECON:2006:: 23 Dec 2009

ขอให้หหายไวๆนะครับ ขอบคุณสำหรับข่าวครับผม 875328cc.gif

NuttomoE's Photo NuttomoE 23 Dec 2009

หายไว้ๆนะครับ ทำหน้าที่เพื่อชาวDGO มามากแล้ว
พักผ่อนบ้างก็ดีครับ Good Luck!

peXXeq's Photo peXXeq 23 Dec 2009

มีใครมาสืบทอดเจตนารมณ์หรือยังครับ

แล้ว peekun 360 จะมีประโยชน์อะไรอีก ก็ไม่ได้เข้ามาคั่นแล้้วสิ

งี้พวกเราก็อดอ่านการ์ตูน ฮาๆ ไปเลยสิครับ

ขอให้หายไวๆ นะครับ ถ้ายังไง ให้ myclassic พาไปนวด จับเส้น สักหน่อย อาจจะดีขึ้นนะครับ