`

Jump to content

Ҷѹ˹¤ѺǡѺ Square Enix

84 replies to this topic

#41 Medt

ѡдѺ٧鹷 3

• Royal Executive Members

Posted 22 December 2009 - 03:04 PM

QUOTE (-leon- @ Dec 22 2009, 01:49 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอแสดงความคิดเห็นด้วยคนนะครับ

สำหรับ FF13 ภาคนี้ ความรู้สึกผมเอง คือใช้เวลาในการพัฒนามากเกินไปครับ ทำให้กระแส
RPG อื่นๆ ไม่ว่าจะเป็น Jrpg เอง หรือ Wrpg เอง ที่ออกมาในช่วงที่ยังพัฒนาไม่เสร็จกลบไปกว่าครึ่งเลยทีเดียว

และยิ่งช่วงหลังๆ มานี้ Wrpg ก็หันมาลง Console เยอะขึ้นเรื่อยๆ เปรียบกับตอน PS2 ทีเนี่ย
แทบจะนับเกมได้เลย

ถ้าความรู้สึกผมเอง FF13 นั้น "ห่วย" ไหม
โหย เกมที่ทำรายละเอียดตัวละครได้ขนาดนั้น
รายละเอียดสิ่งปลูกสร้าง, ระบบ, เมนู, เนื้อเรื่อง, เสียพากย์, เอฟเฟค
การตื่นตาตื่นใจเมื่อได้เห็นก็ยังคงเป็นไฟนอลอยู่วันยังค่ำ เกมที่ทำได้ขนาดนี้ยัง "ห่วย" อยู่อีกหรือเปล่า

ผมว่าต้องถามว่า "ผิดหวัง" ไหมน่าจะถูกต้องมากกว่านะครับ
ตัวผมเอง ที่เล่นมาทุกภาค มีดีมีด้อยทุกภาค ยิ่งเป็นเกมที่ต้องเปลี่ยนเนื้อเรื่องทุกภาค
เปลี่ยนระบบทุกภาค ก็ย่อมที่จะมีความผิดพลาดเกิดขึ้นเนื่องจากเป็นของใหม่
ผมว่า square-enix ก็ทำการบ้านมาดีในระดับหนึ่ง แต่เพียงแค่ตอบโจทย์คน "ในตอนนี้" ได้ไม่เท่าที่ควร

ส่วนต้วแล้วผมคิดว่า FF13 ก็ดีสมกับที่รอคอย ภาพสวย, ตัวละครมีจุดเด่น
เล่นแล้วสนุก แค่ไม่มีทางเดินอื่นๆ ให้เลือก เหมือนนั่งดูหนังแล้วเล่นไปเรื่อยๆ
แต่ถ้าได้รู้เนื้อเรื่องแล้ว ก็แทบวางจอยไม่ลงเลยล่ะครับ

จากที่ดูตอนนี้มีด่าเรื่องไม่ค่อยมีอิสระซะมากกว่าครับ ยังไม่สายครับ
เรายังมีภาค Versus ของ PS3 อีกภาคให้รอเล่น คิดในทางที่ดี ยังมีเกมที่ภาพงามระดับ FF13
อีกเกมให้รอเล่นอยู่ดีกว่าครับ ^^

ผมถอย PS3 Slim FFXIII Limited Edition มาเพราะ FFXIII เท่านั้น เพราะเกมส์อื่นผมก็เล่นกับ XBOX360 เอา เพราะไม่มีตังซื้อแผ่นแท้

ถามว่าคุ้มค่ามั้ย สำหรับผมคุ้มค่าสุดๆไม่เสียใจซักนิดที่ถอยมา

คนจะหาว่าเส้นตรงยังไงก็ช่าง แล้วเรื่องรูปแบบการต่อสู้ที่มาทดแทนกันหล่ะ ระบบ Upgrade ที่แสนจะยากเย็นในการหาของล่ะ ระบบตังที่โหดเหลือเกินกว่าจะได้ของไปขายอีกล่ะ หรือระบบอื่นๆที่เค้าตั้งใจคิดมาอีกเยอะแยะล่ะครับ(ที่ผมชอบที่สุดคือการต่อสู้ที่ real time ตลอด) ผมว่ามันทดแทนกันได้นะ

คนที่บอกว่าไม่ดีๆๆๆๆๆๆๆ ลองเล่นกันดูหรือยังครับ ถ้าเล่นแล้วไม่ชอบก็ไม่ว่ากัน แต่ผมเบื่อพวกตามน้ำก็แค่นั้นแหล่ะ อย่าตามกระแสครับ ต้องลองดูก่อน ผมเล่นจะจบ Chapter 7 แล้วปาไป 14 ชม.ได้มั้งเหอะๆเพราะวนๆไปหา Mons บ่อยๆ(มันมีที่ให้วนครับ แล้วแต่ว่าคนจะมีความอดทนไปวนหรือเปล่านั่นแหล่ะ) ผมมองว่าภาคนี้มันเหมือนหนังเรื่องนึงที่มีพร็อทของมันและเราเป็นคนบังคับมุมกล้องไม
่ใช่ผู้กำกับเท่านั้นเอง

เอาเป็นว่าลองดูก่อนแล้วค่อยวิจารณ์ดีกว่าครับ

ส่วนเรื่องกระทู้ใน gcon นั้นเค้าแค่เอาขำๆเท่านั้นเอง มันเริ่มจากในกระทู้ Official Thread FFXIII เอาแค่ขำๆแค่นั้นแหล่ะ แต่กลายเป็นว่าดันมีคนเออออตามซะงั้น ซึ่งผมก็ว่ามันไร้สาระนะ เกมส์ที่ทำ Multi ผมว่ามันคงไม่ต่างกันมากหรอก และเค้าคงไม่ลด Spec.ลงมาเพื่อ Multi หรอก การทำอะไรต้องวางแผนแล้วยิ่ง FF ที่เป็นเกมส์ระดับตำนานแล้ว ผมว่ามันไม่คุ้มกันเลย แม้แต่เกมส์อื่นที่ Multi แล้วบอกว่าอันนั้น Full Version , อันนี้ Demo Version แล้วไงถึงจะไม่เป็นตัวเต็มแต่ก็เล่นจบก่อนไม่ใช่เรอะ จะเอาอะไรมากมันก็แค่เกมส์เท่านั้น ความหมายในตัวของเกมส์คืออะไรกันแน่สำหรับแต่ละคน

ผมไม่ได้มองว่า gcon เป็น board ps3 นะ เพราะทางนั้นคนที่เล่นแต่ Xbox360 ก็มี ออกแนวมาแซวๆกันบ่อยๆเท่านั้น คนที่คิดมากก็ช่างเค้าไปเหอะ สำหรับผมเองไม่ได้เข้าข้างไหน มีอะไรผมก็เล่นไปงั้นแหล่ะ เพราะผมไม่ใช่คนสร้างซักหน่อย เค้าสร้างอะไรมาเราเห็นว่าน่าสนใจน่าเล่นก็เล่น เค้าไม่ได้บังคับให้เราซื้อสักหน่อย

ปล.ผมเห็นด้วยกับที่ quote มาครับ เหอะๆลืมบอก

#42 PArnKunG

Ш

• Junior Moderator

Posted 22 December 2009 - 03:33 PM

QUOTE (TAKUMI @ Dec 22 2009, 03:15 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้าใครว่า FF13 ห่วยผมว่าก็แย่หละครับ

แต่ผมคิดว่าราคาที่สูงแล้วอ่านไม่ออก ผมยอมเล่น Eng ดีกว่าอ่ะครับ

ใครบอก FF13 ห่วยรีบปล่อยมือสองมา 1000 เลยจะได้หวดมาลอง 555 yoyo_57.gif

มันต้องงี้สิพี่เอส yoyo_64.gif ปล่อยมาๆใครมาชอบอย่าเก็บไว้ yoyo_57.gif

#43 [[[PEE]]]

¹

• High Royal Executive Members
  • Interests:360

Posted 22 December 2009 - 03:34 PM

ไม่รู้กันหรอ ว่าจริงๆมันเป็นแผนของแฟนบอยฝั่งนู้น โจมตีหลายๆอย่างให้ เวอชั่น 360แท้ขายได้น้อยๆๆๆๆ ภาคต่อไปจะได้ไม่ทำลง

เออ แต่สงสัยว่าพวกมันไม่รู้หรอไง ว่าเครื่องนี้เค้าสร้างมาไม่ใช่เพื่อ jrpg ที่มาลงๆนี่ ป๋าบิลเค้าเอาตังฟาดหัวค่ายเกมเพื่อความสะใจของตัวเอง 5555

หลักๆเครื่องนี้มันไม่ใช่เครื่องเล่นเกม jrpg เน้อ ผมซื้อเครืื่องนี้ก็ไม่เคยคิดเลยว่าจะเล่น jrpg อยู่แล้ว

แต่อุตสาห์มาลงให้ก็คงดูดๆมาสกรีนแผ่นสวยๆเก็บล่ะครับ yoyo_52.gif

พอดีชอบแบบเดิมๆมากกว่า yoyo_51.gif

Edited by [[[PEE]]], 22 December 2009 - 03:51 PM.

#44 babyarch

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 22 December 2009 - 03:35 PM

อ่านจบแล้ว ผมเองไม่ค่อยเห็นด้วยกับเจ้าของกระทู้ครับ

1. ส่วนแรก เรื่องของ ที่อ้างอิงจากกระทู้ที่ว่า ทำเรื่องเป็นเส้นตรงเพราะต้องการ พอร์ตลง x360 ด้วย ในกระทู้นั้นเห็นว่า ช่วงหลังๆ เอาขนาดไฟล์มาให้ดูพบว่าเป็นส่วนของ movie ซะเยอะ ซึ่งก่อนหน้านี้ก็เห็นมีข่าวว่า การพอร์ตลง x360 จะไม่ตัดความสมบูรณ์ของตัวเกมส์เพลย์ แต่ว่า จะบีบอัดไฟล์ภาพแทน น่าจะสอดคล้องกับเรื่องนี้มากกว่า

2. เรื่องของ SQUARE รวม กับ ENIX อันนี้โดยส่วนตัวผมเป็น แฟน DQ มากกว่า ดังนั้นผมย่อมเอนเอียงไปในทาง ENIX มากกว่า แต่ว่า ผมก็พยายามมองอย่างเป็นกลางนะครับ ว่าการรวมตัวกันไม่ได้ทำให้ใครแย่ลง พิสูจน์แล้วจากผลงานที่ผ่านมา DQ ภาคหลัก(ผมเน้นว่า ภาคหลักนะครับ) ก็ยังคงดำเนินตามแนวทางเดิมตลอดมา ส่วน FF ผมเคยได้ยินมาว่าทางทีมงานก็วาง concept ตัวเองไว้ว่า จะต้องมีการเปลี่ยนแปลงทุกภาค (ผมเคยได้ยิน หรืออ่านมาจากไหนซักที่หนึ่ง) ก็น่าจะเป้นตามนั้น

ส่วนเกมส์ที่เจ้าของกระทู้ ยกตัวอย่างมานั้น ผมเองไม่ได้เล่นทุกเกมส์ แต่ว่า ก็พยายามดูๆ จาก review บางอันก็ดูที่เพื่อนๆ เล่น ผมว่า มันก็ไม่ได้ แย่ไปเสียหมดนะครับ คนชอบก็มี คนไม่ชอบก็มี อันนี้แล้วแต่ ความชอบแต่ละคน ดู ff 7-12 (ไม่นับ 11) ก็มีกระแสคนที่ชอบ และไม่ชอบ ออกมาพอๆ กันแบบนี้ ตลอด งานที่ออกมาของ SQE โดยส่วนตัวผมว่า ก็ยังคงมีมาตรฐานโดยตลอดนะครับ (แม้จะมีที่ไม่ถูกใจผู้เล่นบ้าง)

อีกอันที่ผมไม่เห็นด้วย คือ last remnant เรื่องการกระตุกนี่ ลองไปดูคะแนนใน gamespot ก็ได้ครับ ว่า version x360 กับ pc คะแนนมันต่างกันได้อย่างไร (ควรจะแยกว่าเกมส์เนื้อเรื่อง และระบบการเล่นไม่ดี ไม่สนุก หรือว่า เป็นปัญหาในการพัฒนาด้าน hardware)

สำหรับ ไฟนอล 13 เอง คนชอบก็เยอะ พอๆ กับคนไม่ชอบนะครับ แต่ไม่ว่าใครจะว่ายังไงผม ก็จะรอลองเล่น eng ครับ ถ้ามันมี zone asia ของ x360 ส่วนถ้าไม่มี ต้องดูอีกทีว่ากำลังทรัพย์พอจะซื้อ ps3 หรือเปล่า

ปล. ทำไม หลังๆ ผมเห็น กระทู้เกี่ยว RPGที่เนื้อเรื่องที่เป็นเส้นตรง หรือว่า การเปรียบเทียบระหว่าง JRPG กับ WRPG เยอะจัง

#45 Burm

¹

• Admin

Posted 22 December 2009 - 03:43 PM

QUOTE (babyarch @ Dec 22 2009, 03:35 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อ่านจบแล้ว ผมเองไม่ค่อยเห็นด้วยกับเจ้าของกระทู้ครับ

1. ส่วนแรก เรื่องของ ที่อ้างอิงจากกระทู้ที่ว่า ทำเรื่องเป็นเส้นตรงเพราะต้องการ พอร์ตลง x360 ด้วย ในกระทู้นั้นเห็นว่า ช่วงหลังๆ เอาขนาดไฟล์มาให้ดูพบว่าเป็นส่วนของ movie ซะเยอะ ซึ่งก่อนหน้านี้ก็เห็นมีข่าวว่า การพอร์ตลง x360 จะไม่ตัดความสมบูรณ์ของตัวเกมส์เพลย์ แต่ว่า จะบีบอัดไฟล์ภาพแทน น่าจะสอดคล้องกับเรื่องนี้มากกว่า

อ้าวสรุปกระทู้นั้นมีสาระด้วยเหรอ งั้นกลับไปอ่านหน่อยดีกว่า
ว่าแต่... มันหน้าไหนอ่ะ

#46 PAOLi360

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 22 December 2009 - 03:45 PM

ผมว่ามันไม่เกี่ยวกับว่า ลง 360 ด้วยเลยทำให้แย่ลง ส

และผมก็ยังไม่เคยเล่น FF XIII เลยไม่รู้มันดีหรือเปล่า แต่ที่แน่ๆบางภาคก็ไม่ชอบเล่นเหมือนกัน (X-2)

และภาคนี้เท่าอ่านๆดู เป็นเพราะมันเปลี่ยนระบบ ซึ่งก็เปลี่ยนมาทุกภาค ซึ่งอาจทำให้ไม่โดนใจหลายคน จึงมีคนบ่นกัน

และคนที่บ่นนี่ ผมก็ไม่รู้ว่า เขาเล่นแบบเข้าใจระบบ และเนื้อเรื่องแบบถ่องแท้หรือเปล่าจึงบอกไม่สนุก

ผมว่า มันเฝือ หมดมุขแล้วมากกว่า ตั้ง 13 ภาค จะหาอะไรใหม่ๆมาให้โดนใจหมดทุกคน มันก็ยากขึ้นทุกที จะซ้ำเดิมก็กลัวคนเบื่อ แต่เพิ่มแบบใหม่ก็มีไม่โดนใจเหมือนกัน

ความจริง ในความคิดผม ตั้งแต่ภาค 8 มันสามารถเปลี่ยนชื่อเกมส์ได้เลย เพราะระบบมันเริ่มเปลี่ยนไปแบบไม่หลงเหลือแบบเดิมๆเลย จะมีก็มนต์อสูร นี่แหละ แต่ก็อย่างว่า ชื่อ FF มันขายได้นี่นา

สรุป ลงxbox หรือ รวม enix มันไม่น่าจะเกี่ยว แต่มันหมดมุข และยังติดชื่อเดิมๆ คือ FF อยู่ มันก็เลยเป็นเช่นนี้แหละ

#47 babyarch

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 22 December 2009 - 03:50 PM

QUOTE (Medt @ Dec 22 2009, 03:04 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมถอย PS3 Slim FFXIII Limited Edition มาเพราะ FFXIII เท่านั้น เพราะเกมส์อื่นผมก็เล่นกับ XBOX360 เอา เพราะไม่มีตังซื้อแผ่นแท้

ถามว่าคุ้มค่ามั้ย สำหรับผมคุ้มค่าสุดๆไม่เสียใจซักนิดที่ถอยมา

คนจะหาว่าเส้นตรงยังไงก็ช่าง แล้วเรื่องรูปแบบการต่อสู้ที่มาทดแทนกันหล่ะ ระบบ Upgrade ที่แสนจะยากเย็นในการหาของล่ะ ระบบตังที่โหดเหลือเกินกว่าจะได้ของไปขายอีกล่ะ หรือระบบอื่นๆที่เค้าตั้งใจคิดมาอีกเยอะแยะล่ะครับ(ที่ผมชอบที่สุดคือการต่อสู้ที่ real time ตลอด) ผมว่ามันทดแทนกันได้นะ

คนที่บอกว่าไม่ดีๆๆๆๆๆๆๆ ลองเล่นกันดูหรือยังครับ ถ้าเล่นแล้วไม่ชอบก็ไม่ว่ากัน แต่ผมเบื่อพวกตามน้ำก็แค่นั้นแหล่ะ อย่าตามกระแสครับ ต้องลองดูก่อน ผมเล่นจะจบ Chapter 7 แล้วปาไป 14 ชม.ได้มั้งเหอะๆเพราะวนๆไปหา Mons บ่อยๆ(มันมีที่ให้วนครับ แล้วแต่ว่าคนจะมีความอดทนไปวนหรือเปล่านั่นแหล่ะ) ผมมองว่าภาคนี้มันเหมือนหนังเรื่องนึงที่มีพร็อทของมันและเราเป็นคนบังคับมุมกล้องไม
่ใช่ผู้กำกับเท่านั้นเอง

เอาเป็นว่าลองดูก่อนแล้วค่อยวิจารณ์ดีกว่าครับ

ส่วนเรื่องกระทู้ใน gcon นั้นเค้าแค่เอาขำๆเท่านั้นเอง มันเริ่มจากในกระทู้ Official Thread FFXIII เอาแค่ขำๆแค่นั้นแหล่ะ แต่กลายเป็นว่าดันมีคนเออออตามซะงั้น ซึ่งผมก็ว่ามันไร้สาระนะ เกมส์ที่ทำ Multi ผมว่ามันคงไม่ต่างกันมากหรอก และเค้าคงไม่ลด Spec.ลงมาเพื่อ Multi หรอก การทำอะไรต้องวางแผนแล้วยิ่ง FF ที่เป็นเกมส์ระดับตำนานแล้ว ผมว่ามันไม่คุ้มกันเลย แม้แต่เกมส์อื่นที่ Multi แล้วบอกว่าอันนั้น Full Version , อันนี้ Demo Version แล้วไงถึงจะไม่เป็นตัวเต็มแต่ก็เล่นจบก่อนไม่ใช่เรอะ จะเอาอะไรมากมันก็แค่เกมส์เท่านั้น ความหมายในตัวของเกมส์คืออะไรกันแน่สำหรับแต่ละคน

ผมไม่ได้มองว่า gcon เป็น board ps3 นะ เพราะทางนั้นคนที่เล่นแต่ Xbox360 ก็มี ออกแนวมาแซวๆกันบ่อยๆเท่านั้น คนที่คิดมากก็ช่างเค้าไปเหอะ สำหรับผมเองไม่ได้เข้าข้างไหน มีอะไรผมก็เล่นไปงั้นแหล่ะ เพราะผมไม่ใช่คนสร้างซักหน่อย เค้าสร้างอะไรมาเราเห็นว่าน่าสนใจน่าเล่นก็เล่น เค้าไม่ได้บังคับให้เราซื้อสักหน่อย

ปล.ผมเห็นด้วยกับที่ quote มาครับ เหอะๆลืมบอก

+1 โดยฉพาะ ลองเล่นจริง หรือว่า ตามน้ำ

#48 Darth

¹

Posted 22 December 2009 - 03:53 PM

QUOTE (hayabusa @ Dec 22 2009, 02:05 PM) <{POST_SNAPBACK}>
สงสัยเพราะรีวิวที่คะแนนไม่เต็มให้เหตุเพราะเป็นเส้นตรงเกิน
มันฝังหัวมาเรื่อย เจอภาพmapนี้ตอกย้ำเข้าไปอีก สติแตกกันเลยมั๊ง

ผมยังไม่ได้เล่น แต่เดาว่าเป็นแผนที่แรก
ผมอยากรู้ว่าต่อไปมันไม่มีออกไปอิสระเหมือนทุกไฟนอลเหรอ?

มันบังคับแบบนี้ไปตลอดเลยเหรอครับ
เรียกว่าเปิดแบบบังคับๆทางนานจนน่าหงุดหงิด
หลายเกมส์เสียfirst impression เปิดห่วยแต่ต่อมาก็ดีขึ้นเยอะนะ
อย่างinfinite undiscoveryเป็นต้น เปิดตัวในคุก บังคับทางออกไปเจอป่ามืดๆอีก
ยังไม่พอ เจอสอนโน่นนี้ในสภาพที่ไม่น่ามาสอนอีก กว่าจะเริ่มก็เซ็งไปแล้ว
แบบนั้นรึเปล่า เพราะผมว่าfinalมันก็ประมาณๆนี้นี่นา

มีออกไป แผนที่กว้าง ใน Chapter 11 ครับ กว้างและมีอะไรให้ทำบ้าง

แต่ผมเล่นจะจบมี เดินเล่นในหมู่บ้าน(รีสรอท์)อย่างสงบๆได้แป๊ปเดียว 1 ครั้ง แต่การซื้อของ ซื้อที่ จุด Save ทั้งหมด

รออ่านรีวิวเต็มๆ วันที่ 28 ธค. นี้ครับ

Edited by Darth, 22 December 2009 - 04:06 PM.

#49 jaraba

.

• High Royal Executive Members

Posted 22 December 2009 - 04:03 PM

ซื้อแล้ว ลองแล้ว ขอบอกว่าไม่ชอบครับ

#50 nonamexp9

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 22 December 2009 - 04:11 PM

ผมว่าเกมส์ RPG ทุกเกมส์มันจะมีความสนุกของตัวมันเองอยู่นะคับ

ที่ผมชอบก็ FF 9 เหมือนกันคับ

#51 peXXeq

¹

Posted 22 December 2009 - 04:38 PM

Final fantasy ของผมคือ ภาค 1-7 และภาค 9 เท่านั้นครับ

#52 koch

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 22 December 2009 - 04:55 PM

เห็นด้วยกับคุณpeXXeq

Edited by koch, 22 December 2009 - 04:56 PM.

#53 Galaxy Exposition

Դ觹ͧ

Posted 22 December 2009 - 05:05 PM

ใกล้จบแระ จบก็ขายแค่นั้น ยังคิดในใจว่าจะล่น ENG อีกรอบดีไหม - -"

#54 tk_65

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 22 December 2009 - 05:11 PM

ผมชอบนะ แปลกใหม่และภาพสวยดี yoyo_56.gif
เหมือนได้เล่นอะไรใหม่ๆไม่ซ้ำเดิม

#55 aspirin

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 22 December 2009 - 05:22 PM

อายุมากขึ้น ความคิดความอ่านมากขึ้น จินตนาการน้อยลงเป็นสาเหตุทำให้เราเล่นเกมส์สนุกน้อยลง

#56 zineryl

藍染 惣右介

• DGO Reporter

Posted 22 December 2009 - 05:56 PM

เห็นด้วยกับ FAT EVIL

#57 [[[PEE]]]

¹

• Interests:360

Posted 22 December 2009 - 06:11 PM

http://www.youtube.com/watch?v=rCtdcs3Nk_c

เกมมันเทพ เสียตังไปแล้วก็ต้องคิดหาเหตุผลว่ามันยังเทพแหละเนอะ เกมนี้สาวกเยอะ ติมากๆระวังของขึ้นyoyo_51.gif

Edited by [[[PEE]]], 22 December 2009 - 06:15 PM.

#58 babyarch

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 22 December 2009 - 06:28 PM

QUOTE (Burm @ Dec 22 2009, 03:43 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อ้าวสรุปกระทู้นั้นมีสาระด้วยเหรอ งั้นกลับไปอ่านหน่อยดีกว่า
ว่าแต่... มันหน้าไหนอ่ะ

ยังทันหรือเปล่าครับ เห็นคุณ burm มีไปโพสพูดคัยเรื่อง codec ในนั้นแล้ว

โพสในหน้า 41 ครับ เรื่องขนาด ไฟล์ http://www.gconsole.com/forum/show.php?pag...15&id=72268

#59 Sora-K

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 22 December 2009 - 06:31 PM

ผมไม่ชอบ ff มาตั้งแต่ ภาค 10 ละ รู้สึกมันเปลี่ยนไปเยอะมากๆ ff xiii ผมไม่หวังอะไรมาก แต่ผมหวัง ff xiii versus สุดๆ กลิ่นอาย ff vii , kingdom heart มาเชียว แถมทีมงาน ff vii กับ kingdom heart อีก สุดยอดแน่ๆ

#60 finalekung^^

Posted 22 December 2009 - 06:43 PM

ความคาดหวังสูงเวลาเล่นแล้วไม่ได้ดังหวังก็ผิดหวังมากเหมือนกัน...

เมื่อก่อนผมก็เป็นแบบนั้นภาคต่อเกมต่างๆ หรือเกมดัง พอเริ่มแก่ตัวก็ชิลๆล่ะ

เล่นให้หายเครียดดีกว่า...