`

Jump to content

Ҷѹ˹¤ѺǡѺ Square Enix

84 replies to this topic

#81 Mr.Cid

ѡдѺ٧鹷 3

• Royal Executive Members

Posted 23 December 2009 - 11:26 AM

QUOTE (Guest_เจมส์ @ Dec 23 2009, 03:57 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมยังเคยเล่น contra ตัวเดียวจบเลย เล่นมันทุกวันๆ ละหลายรอบ (มีอยู่แค่ 2 ตลับ) b6b25dc6.gif

หลังภาค 7 มาไม่เคยเล่นจบเลยครับ เคยเล่นภาค X,XII แล้วไม่โดน

จริงๆ RPG ญี่ปุ่นมันเป็นเส้นตรงมานานแล้วละ แต่มันยังไปโน่นมานี่ได้บ้่าง

อย่าง FF3 ต้องมีเรือเหาะใช่ปะ ถึงจะข้ามบ่อน้ำเข้าถ้ำได้
แต่อย่าง dungeon มันก็ต้องซับซ้อนหน่อย ไม่ใช่เดืนดุ่ยๆ ถึงบอส

ปล.ยังไมไ่ด้เล่น FF13 นะ

ใช่เลยครับ ใครไม่ชอบ RPG จริง ๆ เล่นแล้วจะเบื่อสุด ๆ เลยละครับ

บางคนก็ ชอบที่ภาพสวย แต่ไม่ได้ใส่ใจตัวเกมส์ RPG ก็มีเยอะครับ

RPG มันไม่ใช่เกมส์ที่จะเล่น ๆ แล้วก็จบ ๆ ไปนะครับ มันมีอะไรอีกเยอะ

ผมเล่น DQ IX ยังต้องเดินวนเมืองไปกลับ ๆ ๆ ทำเควส เป็นร้อย ๆ รอบ

มันก็ไม่ต่างจาก เส้นตรงหรอกครับ เจออะไรซ้ำ ๆ ซาก ๆ เพื่อแลกกับ เควส

ปล. พวกที่ วิจารณ์บางคน คุณเข้าใจเกมส์ RPG มากน้อยแค่ไหนกันเชียว !!! เล่นให้จบก่อนเถอะ !!!

#82 [[[PEE]]]

¹

• High Royal Executive Members
  • Interests:360

Posted 23 December 2009 - 10:21 PM

ต่อไปเชื่อคะแนนรีวิวเกมไหนมิได้และมั้ง ต้องเล่นให้จบหมดก่อนนะ ไม่ว่าเกมนั้นจะกากแค่ไหนก็ตาม คำวิจารณ์กับคะแนนรีวิว เชื่อถือมิได้แล้วสินะ lol.gif

แต่จะว่าไปบางเกมแจ่มๆขายได้แยะๆเลยก็ไม่ค่อยเห็นมีใครติมากเท่าไร ไม่เหมือนเกมนี้้เนอะ เสียงแตก เละเทะกันเลยทีเดียว

Edited by [[[PEE]]], 23 December 2009 - 10:22 PM.

#83 arCade

ѡдѺ٧鹷 3

• Royal Executive Members
  • Interests:Demon's Soul - Dark Soul - Skyrim - DGO Battle

Posted 23 December 2009 - 11:02 PM

ชอบภาค 8 อ่ะ yoyo_33.gif

#84 MoDiFy

Old SuanKuLarB 122

• High Royal Executive Members

Posted 23 December 2009 - 11:05 PM

จริงๆคะแนนรีวิวมันก็ต้องเชื่อได้ส่วนหนึ่งนะครับ
ไม่ใช่อยู่ดีๆให้ซื้อดะไปหมด
แล้ววพอไม่สนุกค่อยขายเหรอครับ?

มันผิดหลักการไปหน่อยนะ - -*

ไม่งั้นมันจะมีค้ายเกมส่งเกมให้เวปใหญ่ๆรีวิวทำมะเขืออะไรละครับ ถ้ามันเชื่อไม่ได้อ่ะ กำ

#85 sin

ѡͩҨ

• Executive Members

Posted 24 December 2009 - 01:43 PM

ภาคใหม่ ๆ ของ FF ที่ผมตามเล่นเพราะภาพอันอลังการนี่แหละ ตัวเกมส์ภาคที่เล่นแล้วจดจำยาวนานก็ภาค 7 ภาคเดียว