`
←  RPG Corner
Logo
»

ช่วยด้วยครับ จะโดนฟันแผ่น FFXIII Zone 2 :...

Nero's's Photo Nero's 19 Dec 2009

QUOTE (actzzz @ Dec 19 2009, 01:37 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผม ซื้อ มา มะ วาน 2800

ที่ท่านได้มา โซน 3 ใช่ไหมครับ คือตอนนี้ผมอยากทราบร้านทั่ว ๆ ไป เขาได้โซน 2 มากันหรือยัง ขายกันราคาประมาณเท่าไหร่ครับท่าน

Nero's's Photo Nero's 19 Dec 2009

QUOTE (KillerQ @ Dec 19 2009, 01:45 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มีคนขายFF13 Z2 อยู่ 3,450 บาท เวปเพื่อนบ้าน G.con ลองไปดู

ขอบคุณที่แจ้งมาครับ แต่ราคานี้ทางร้านเขายังเป็น พรีออร์เดอร์ อยู่เลย ผมไม่แน่ใจว่าราคาขายจริงก็ราคานี้ใช่ไหมครับ คือ มันอาจจะมาน้อยกว่า หรือมากกว่า พรีออร์เดอร์ ก็ได้

หรือราคานี้ชัวร์แล้วครับ?

joah's Photo joah 19 Dec 2009

โซน 2 เค้าขายกันที่ 3390 คับผม ทั้ง nadz กับ gameshop ลองโทรไปหาคุณ bonk ซิคับ ไม่ยุ่งยากหรอ เค้าโทรกลับมาหาผมวันนี้ ว่าลองโทรไปพรุ่งนี้ดู เพราะของวันนี้ สำหรับ คนสั่งจอง ใจเย็นๆคับ เอาเงินส่วนต่างมากินขนมดีกว่า ยังไงผมถามให้อีกทีพรุ่งนี้ ถ้าจะเอาผมจะได้สั่งให้ทีเดียว ไม่คิดเพิ่มด้วยถ้ามีของ

รอพรุ่งนี้นะคับ จะโทรถามให้อีกที รอเหมือนกัน zone 2

ปล โดนฟันเต็มๆ คับ ฟันอย่างทุเรศด้วย (ขอโทษที่พิมพ์แรงไป) น่าจะแบนร้านพวกนี้จริง ชอบเอาเปรียบชาวเกมส์เมอร์อย่างเรา
Edited by joah, 19 December 2009 - 01:59 PM.

kie_online's Photo kie_online 19 Dec 2009

เห็นมีคนขายในบอร์ดซื้อขายแล้ว แผ่นโซน 2 ด้วย

http://www.dvdgameonline.com/forums/index....=196039&hl=

undkodlor's Photo undkodlor 19 Dec 2009

อืมมม ซื้อร้านตาบ๊องก็ได้นะ 3พันกว่าๆโซน2 แต่อยู่ที่ว่าจะได้ของเมื่อไหร่เพราะคืวยาวครับ ทางที่ดีโทรไปคุยแล้วจองเลยก็ได้ครับเพราะคิดว่าน่าจะได้ของนะเพราะตาบ๊องแกมีพาวน์ใ
นการนำของเข้ามามากพอสมควรครับ ลองดูครับ

ปล. ผมเคยโดนไฟนอล10 JP ตอนนั้น 4500 บาท แต่ก็ยอมเพราะอยากเล่น T T

QUOTE (joah @ Dec 19 2009, 01:51 PM) <{POST_SNAPBACK}>
โซน 2 เค้าขายกันที่ 3390 คับผม ทั้ง nadz กับ gameshop ลองโทรไปหาคุณ bonk ซิคับ ไม่ยุ่งยากหรอ เค้าโทรกลับมาหาผมวันนี้ ว่าลองโทรไปพรุ่งนี้ดู เพราะของวันนี้ สำหรับ คนสั่งจอง ใจเย็นๆคับ เอาเงินส่วนต่างมากินขนมดีกว่า ยังไงผมถามให้อีกทีพรุ่งนี้ ถ้าจะเอาผมจะได้สั่งให้ทีเดียว ไม่คิดเพิ่มด้วยถ้ามีของ

รอพรุ่งนี้นะคับ จะโทรถามให้อีกที รอเหมือนกัน zone 2

ปล โดนฟันเต็มๆ คับ ฟันอย่างทุเรศด้วย (ขอโทษที่พิมพ์แรงไป) น่าจะแบนร้านพวกนี้จริง ชอบเอาเปรียบชาวเกมส์เมอร์อย่างเรา

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับท่าน ที่ผมไม่โทรไปถามร้านต่าง ๆ ก็เพราะเห็นว่าของยังไม่มา อีกอย่างแต่ละร้านก็ยุ่ง ๆ วุ่นวาย ผมก็เลยไม่ได้โทรไปครับ เอาเป็นตามที่ท่านแนะนำผมแล้วกันครับ ใจเย็นลงมานิดนึงแหละครับผม ยังไงพรุ่งนี้ผมจะมาติดตามนะครับ แต่วันนี้ก็อยู่หน้าบอร์ดทั้งวันแหละครับ อยากรู้ความเป็นมาเป็นไปต่าง ๆ ตามข่าวเรื่อย ๆ ครับ ขอบคุณครับ

QUOTE (kie_online @ Dec 19 2009, 01:54 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เห็นมีคนขายในบอร์ดซื้อขายแล้ว แผ่นโซน 2 ด้วย

http://www.dvdgameonline.com/forums/index....=196039&hl=

ขอบคุณมากครับท่าน ตามไปดูแล้วนะครับผม

QUOTE (Nero's @ Dec 19 2009, 02:04 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอบคุณสำหรับคำตอบครับท่าน ที่ผมไม่โทรไปถามร้านต่าง ๆ ก็เพราะเห็นว่าของยังไม่มา อีกอย่างแต่ละร้านก็ยุ่ง ๆ วุ่นวาย ผมก็เลยไม่ได้โทรไปครับ เอาเป็นตามที่ท่านแนะนำผมแล้วกันครับ ใจเย็นลงมานิดนึงแหละครับผม ยังไงพรุ่งนี้ผมจะมาติดตามนะครับ แต่วันนี้ก็อยู่หน้าบอร์ดทั้งวันแหละครับ อยากรู้ความเป็นมาเป็นไปต่าง ๆ ตามข่าวเรื่อย ๆ ครับ ขอบคุณครับ

ขอบคุณมากครับท่าน ตามไปดูแล้วนะครับผม

เย็นๆคับ พรุ่งนี้ผมถามให้ถ้าได้เรื่องยังไง จะ pm ไปบอกนะคับ เค้าบอกให้ผมโทรไปบ่ายๆ yoyo_56.gif

QUOTE (joah @ Dec 19 2009, 02:06 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เย็นๆคับ พรุ่งนี้ผมถามให้ถ้าได้เรื่องยังไง จะ pm ไปบอกนะคับ เค้าบอกให้ผมโทรไปบ่ายๆ yoyo_56.gif

รับทราบครับ ถ้าผมมีความคืบหน้าของผมยังไง ผมก็จะแจ้งให้ทราบเช่นกันครับ ขอบคุณครับ
Edited by Nero's, 19 December 2009 - 02:18 PM.

one's Photo one 19 Dec 2009

itemgameshop

z2 3590

QUOTE (one @ Dec 19 2009, 02:30 PM) <{POST_SNAPBACK}>

z2 3590

ขอบคุณมากครับผมที่แจ้งให้ทราบ

***** ตอนนี้พอจะทราบราคาที่แน่นอนของ FFXIII Zone 2 แล้วครับ (จากหลาย ๆ ร้าน) อยู่ประมาณ 3,400 - 3,600 บาท เป็นราคาที่สมเหตุสมผลครับ

toom93's Photo toom93 19 Dec 2009

QUOTE (one @ Dec 19 2009, 02:30 PM) <{POST_SNAPBACK}>

z2 3590

จำผิดหรือเปล่าครับ ผมได้ z3 มา 3490

QUOTE (toom93 @ Dec 19 2009, 03:57 PM) <{POST_SNAPBACK}>
จำผิดหรือเปล่าครับ ผมได้ z3 มา 3490

่น่าจะผิดนะคับ ร้านคุณ rooky ยังไม่ขายแผ่น zone 2 ไม่ใช่หรอคับ

edit ไปเช็คมาอีกที ขายแล้วคับ ตาม rep ข้างบน 3590
Edited by joah, 19 December 2009 - 04:02 PM.

one's Photo one 19 Dec 2009

http://www.itemgameshop.com/products/PS3-F...I-%5BZ2%5D.html

ราคาใหม่มั้งครับ

ลดมาแล้วด้วย

QUOTE (one @ Dec 19 2009, 04:02 PM) <{POST_SNAPBACK}>
http://www.itemgameshop.com/products/PS3-F...I-%5BZ2%5D.html

ราคาใหม่มั้งครับ

ลดมาแล้วด้วย

ขอบคุณที่แจ้งให้ทราบครับผม

Super_Ball's Photo Super_Ball 19 Dec 2009

จากที่อ่านๆมานะครับ ตามความเข้าใจของผม

ร้านคุณบ๊อง ของจะเข้าพรุ่งนี้ 70 แผ่น ราคา 3390 (จริงๆวันนี้ก็มีแต่ให้คนจองหมดแล้ว)

gcon ของเข้าคืนนี้ จำนวนไม่ทราบ แต่คนที่จองไว้ได้กันหมด ราคา 3490 (ผมซื้อกะที่นี่ ไม่ได้จอง เพิ่งโอนเงินเมื่อวันศุกร์)

ทุกร้านค่าส่ง ems ไม่เกินร้อยครับ

เรื่องราคาน่าจะอยู่ประมาณนี้ล่ะ สามพันกว่าๆถึงกลางๆ ที่เค้าขึ้นว่า pre order เพราะของเค้ายังไม่เข้า แต่ราคาน่าจะชัวร์แล้ว โทรไปถามได้เลยครับว่ามีของเหลือหรือเปล่า

ผมว่าราคาสี่พันกว่าแล้วถ้ารวมค่าส่งเข้าไปอีกก็มากอยู่นะครับ ได้เล่นช้าหน่อยแต่ยังพอมีเงินเหลือเก็บไว้กินขนมดีกว่าครับ แต่ถ้าอยากเล่นมากกกกก ก็คงต้องยอมล่ะครับ แต่ยังไงลองโทรถามร้านที่ราคาถูกกว่าก่อนดีกว่าครับ ว่ายังมีของเหลือมั๊ย

ooh7's Photo ooh7 19 Dec 2009

วันนี้ งานมีตติ้ง นอล13 ทางร้า้นใจดี ขายนอล13 8แผ่น ให้กับคนที่ไปร่วมงาน ราคาพิเศฯครี่งราคา (1800) เองครับผม ใจดีมากครับ

butabuta's Photo butabuta 19 Dec 2009

ทำไมแพงคอดๆ

QUOTE (Super_Ball @ Dec 19 2009, 04:15 PM) <{POST_SNAPBACK}>
จากที่อ่านๆมานะครับ ตามความเข้าใจของผม

ร้านคุณบ๊อง ของจะเข้าพรุ่งนี้ 70 แผ่น ราคา 3390 (จริงๆวันนี้ก็มีแต่ให้คนจองหมดแล้ว)

gcon ของเข้าคืนนี้ จำนวนไม่ทราบ แต่คนที่จองไว้ได้กันหมด ราคา 3490 (ผมซื้อกะที่นี่ ไม่ได้จอง เพิ่งโอนเงินเมื่อวันศุกร์)

ทุกร้านค่าส่ง ems ไม่เกินร้อยครับ

เรื่องราคาน่าจะอยู่ประมาณนี้ล่ะ สามพันกว่าๆถึงกลางๆ ที่เค้าขึ้นว่า pre order เพราะของเค้ายังไม่เข้า แต่ราคาน่าจะชัวร์แล้ว โทรไปถามได้เลยครับว่ามีของเหลือหรือเปล่า

ผมว่าราคาสี่พันกว่าแล้วถ้ารวมค่าส่งเข้าไปอีกก็มากอยู่นะครับ ได้เล่นช้าหน่อยแต่ยังพอมีเงินเหลือเก็บไว้กินขนมดีกว่าครับ แต่ถ้าอยากเล่นมากกกกก ก็คงต้องยอมล่ะครับ แต่ยังไงลองโทรถามร้านที่ราคาถูกกว่าก่อนดีกว่าครับ ว่ายังมีของเหลือมั๊ย

ขอบคุณท่านมาก ๆ เลยนะครับ สำหรับข้อมูล เป็นความผิดผมเองที่นิ่งนอนใจจนเกินไป คิดแต่ว่าร้านประจำจะไม่หน้าเลือด เอาเข้าจริงราคาเกินทน ร้านอื่น ๆ ผมก็ไม่ได้สั่ง ไม่ได้จองไว้ จะโทรไปถามร้านต่าง ๆ ที่แนะนำก็ปิดเครื่อง + ไม่รับสายกันหมด (ก็ไม่เป็นไร ก็รู้ว่ายุ่ง) ของที่จะมาก็คงโดนจองหมดแล้ว (อนาถคน ตจว.) ที่นิ่งนอนใจอย่างผม ไม่คิดว่าร้านประจำจะเล่นผมถึงขนาดนี้

ขอบคุณข้อมูลมาประดับสมองอันน้อยนิดของผมครับ ขอบคุณ

L-JacK's Photo L-JacK 19 Dec 2009

ถ้าของมันแพงเกินคามจำเป็น ผมว่ารอไปอีกหน่อยเหอะครับ ไม่ต้องรีบ แพงเกินไปมันก็ไม่ดีกับตัวเอง และครอบครัว

ไม่ต้องรีบร้อนครับ ของมีมาให้ตลอดอยู่ีแล้วไม่มีวันหมด

QUOTE (L-JacK @ Dec 19 2009, 04:44 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้าของมันแพงเกินคามจำเป็น ผมว่ารอไปอีกหน่อยเหอะครับ ไม่ต้องรีบ แพงเกินไปมันก็ไม่ดีกับตัวเอง และครอบครัว

ไม่ต้องรีบร้อนครับ ของมีมาให้ตลอดอยู่ีแล้วไม่มีวันหมด

ก็คนมันอยากเล่นอะเนอะ เอิ๊ก ๆ ท่านเล่นเกมนี้หรือเปล่าครับ ได้แผ่นยังอ้า คิ คิ
ผมอะ มีเงินซื้อสำหรับเกมนี้อยู่แล้วครับ แต่ราคามันเกินไปไหม ของก็ไม่ได้ขาดตลาดสักหน่อย มาชาร์ตซะตั้งแต่แรกเลย ไม่ไหวนะ แล้วผมก็โทรไปแกล้งถามร้านประจำอีกว่า ช่วยดูราคาให้ใหม่ได้ไหม ว่าจะขาดราคานี้หรือ

ป้าเขาว่าไงรู้ไหมครับ ป้าไม่รู้หรอก อ่านญี่ปุ่นไม่ค่อยรู้เรื่อง เห็นข้างล่างเขียนว่า FFXIV อะไรเนี่ยด้วยแหละ ประมาณว่าก็เลย + เพิ่ม (น่าเกลียดมาก) เพื่อนที่เคยโพสบอกผมในนี้บอกว่า มันเป็นโค้ดเล่น FFXIV เฉย ๆ ไม่ใช่หรือ แล้วก็พูดประชดประมาณว่า ถ้าสั่งร้านอื่นได้ถูกกว่าก็สั่งไปเลย...

ผมก็วางสาย และลบเบอร์ร้านนี้ออกไปเลย และต่อไปจะไม่สั่งไม่หาอีกแล้วอะไรก็ตามจากร้านนี้

***** ผมยอมเป็นควายให้หลอกมานาน ถึงคราวควายเมินบ้างหล่ะ เหอะ ๆ

----- เรื่องนี้มันอาจจะเป็นเรื่องธรรมดา สำหรับหลาย ๆ ท่านที่อยู่ในที่เจริญนะครับ อย่าพึ่งเบื่อผมเลย ผมก็แค่คน ตจว. ธรรมดาคนนึงเท่านั้นเอง แต่เรื่องนี้มันเป็นเรื่องแปลกสำหรับผมไง เหอะ ๆ
Edited by Nero's, 19 December 2009 - 04:58 PM.