`

Jump to content

มีใครที่ชอบ J-Rpg แต่เฉยๆกับ FF 13 บ้างมั้ยครับ

• You cannot reply to this topic
87 replies to this topic

#61 arCade

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members
  • Interests:Demon's Soul - Dark Soul - Skyrim - DGO Battle

Posted 15 December 2009 - 10:30 PM

ถึงจะเฉยๆ แต่ก้อหวั่นไหว บ้าง อิอิ ขำๆนะครับ yoyo_56.gif

#62 xlove

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 15 December 2009 - 11:17 PM

QUOTE (Sora-K @ Dec 15 2009, 10:12 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ff xiii เฉยๆครับ แต่ ff xiii versus อยากเล่นมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ผมชอบ ff ก็สมัยภาค 7-8 อ่าครับ แต่พอมาภาค 10-2 เริ่มแปลกๆ ยิ่งภาค 12 นี่ไม่ค่อย fantasy สร้างสรรค์เลย ตัวละครก็ไม่เ้ท่ ใส่อาวุธได้เหมือนกันหมด ไม่มีเอกลักษณ์ ซึ้ง xiii คงไปในทางเดียวกันมั้ง

แต่ xiii versus ผมดูแล้วกลิ่นอาย FF VII , FF VIII , kingdom heart มาเลย ดูแล้วเจ๋ง+เท่สุดๆ

อยากเล่น versus ด้วยคนฮ่าๆๆ เห็นแล้วน่าเล่นมิใช่น้อยเลย

แต่ FF12 ผมชอบนา ผมว่าเนื้อเรื่องมันการเมืองดี แนวๆเพื่อนรักหักเหลี่ยมโหดดี

คนไม่ค่อยชอบระบบการต่อสู้กัน ส่วนผมไม่ชอบเข้าฉากต่อสู้เลย ฮ่าๆๆๆ ยิ่งชอบ FF12 กดๆ สู้ๆ ง่ายดี

แต่ชอบระบบต่อสู้ของ FF10 สุดล่ะ เห็นช่วงจังหวะโจมตีล่วงหน้าได้หลายเสตปดี วางแผนง่ายไม่ต้องลุ้นว่าจะโดนอัดยังไง

ผมว่าห่วยสุดๆนะ FFx-2 สำหรับผมอ่ะ เหอะๆๆ เกมอะไรนานเกิ้นนน เล่นจนหมดกำลังใจเล่น

ส่วนเรื่องเพลงประกอบ

ผมว่าจะให้ฟังแล้วเพราะทั้งหมดมันคงไม่ได้หรอกมั้ง แต่จะยึดถือว่ากลุ่มคนใกล้ตัวเรามาเป็นมาตรฐานก็ไม่ดี
เอาเป็นว่าใครคิดเห็นว่าดี หรือไม่ดี ก็ควรเคารพในความคิดเห็นของแต่ละฝั่งก็พอมั้ง

#63 ithhithh

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 15 December 2009 - 11:23 PM

เฉยๆ ตอน jp ค่อยดีใจตอน us
ผมชอบภาค 12 น่ะ แต่เสียดาย attribute ของตัวละครไม่ค่อยมีเอกลักษณะ ใช้อาวุธได้เหมือนกันหมดอีก

#64 blueboy

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 15 December 2009 - 11:37 PM

ผมเฉยๆ ตั้งแต่หลัง FF7 แล้วอ่ะครับ
จาโดนด่าไหมเนี่ย

เหมือนกันครับ

เล่น ff1-6 ตั้งแต่ยุค famicom มาหยุดที่ ff7 กับ 8

มาเล่นอีกที่ ff12 ที่ตัวละครระบบการเล่นลงตัวที่สุด

ff13 กลับมาออกแบบตัวละครแนว prettyboy/girl อีก ขอผ่านครับ

#65 Ducati999

โสดไมต้องขอใคร

• High Royal Executive Members

Posted 16 December 2009 - 02:56 AM

ผมว่า 15 มันจะกลับไปย้อนยุค yoyo_08.gif

#66 Jolin

• Interests:Game Console

Posted 16 December 2009 - 09:57 AM

[quote name='Pakinai' date='Dec 15 2009, 10:05 PM' post='1973023']
อ่านกระทู้แล้ว ตอบให้ตรงประเด็นหน่อยคับท่าน อ่อลืมไปท่านเป็น ออ.... นี่นา รักษาไม่หาย เหอ เหอ พวกเรียนไม่จบ โดนแม่ด่า โอ้แม่จ๋า อย่าตีหนู อย่าอิจฉา ขอตังค์แม่ไปซื้อเกมส์ไป๊lol.gif

จบมานานแล้วครับ แต่ไม่ได้เป็นพวกขี้โอ่ มากเป็นมันน่าเกลียดครับ น้อง หึ หึ lol.gif

#67 Piggyealker

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 16 December 2009 - 02:40 PM

FF12 พอเล่นไปสัก 30 % แล้วมันถึงจะเริ่มสนุกอ่ะ ระบบต่อสู้ผมชอบนะ ไม่ต้องเข้าๆออกๆ มีเควสให้ทำ ให้มันคล้ายๆUSRPG แต่เนื้อเรื่องก็ยังตรงๆ ออกจะฉีกจากการเป็น JRPG ไปบ้าง

ส่วนตัวชอบ FF6 ที่สุดนะ แต่ผมกลับรู้สึกว่า FF13 จะไม่สมใจผมยังไงก็ไม่ทราบได้
มีหลายอย่างดูแล้วขัดหูขัดตา เช่น อสูรเป็นมอไซไม่เท่าไหร่ แต่โจมตีโดนเอาไอร้อนมอไซไปไถไส่มอนนี่มันยังไงๆก็ไม่รู้

ล่าสุดที่เล่น RPG แล้วรู้สึกสนุกก็ Tales of Vesparia อะ

Edited by Piggyealker, 16 December 2009 - 02:46 PM.

#68 Leopard

Posted 16 December 2009 - 02:45 PM

จะมีภาค9 กับ10-2 นี่เเละที่ไม่ชอบสวนภาคอื่นนี่ผมชอบนะสนุกดี
ภาคที่ชอบมากก็มี 7,8,10,12 จนวันนี่ยังเล่นไม่เลิกเลยเเต่ภาค 8 นี่โคตรยากเลย
สำหรับภาค 13 มันยังไม่ออกเลยๆไม่รู้ว่าจะรู้สึกเฉยๆกับมันหรือเปล่านะของอย่างงี่ต้องลองเล่นดูก่อนสิ

Edited by Leopard, 16 December 2009 - 02:48 PM.

#69 oakzter

Posted 17 December 2009 - 09:46 AM

รู้สึกเหมือนกันเลยว่าภาค12กากจริงๆ-.-*

เฮ้อสั่งจากPAมันยังไม่ส่งเลยอ่ะะะะะะะะะะะะะ

#70 Kanon๐ForeLize

DGO Lover~*

• High Royal Executive Members

Posted 17 December 2009 - 09:48 AM

ไม่น่ะคับ
ผมทุกเกมที่เป็น j-rpg ผมตื่นเต้นหมดละ แต่ RPG ฝั่งเมกา ผมกลับ เฉยๆเพราะอาจจะไม่ชอบ ตัวละครสไตล์ไม่โมเอะละมั้ง แต่ก็ นั่งเล่นพวก Fable ละ

#71 SoVeReign

มีเพียงหาดทราย สายลม ............

Posted 17 December 2009 - 10:03 AM

ถึงจะเฉยๆ แต่คงต้องหามาเล่น lol.gif

#72 MoDiFy

Old SuanKuLarB 122

Posted 17 December 2009 - 01:55 PM

เฉยๆตั้งแต่เล่นภาค 12 นั้นละ
เล่นแบบขอไปที เอาให้จบๆไป เบื่อสุดๆ (ไม่อินเนื้อเรื่อง รู้สึกมันหนักไปหน่อยสำหรับเกมแฟนตาซีเกมหนึ่ง)

ถามว่าเล่นไหม คงรอ eng z1 ซะละมั้ง ผมไม่ชอบเล่นเกมแบบอ่าน menu ไม่รู้เรื่องด้วยสิ มันอึดอัด

ปล.ดราม่าจะเกิดไหม yoyo_77.gif

#73 davedave

Posted 17 December 2009 - 02:04 PM

ไม่เป็นนะ เกมJRPGไหนออกมาก็อยากลองเล่นหมดล่ะครับ ชินกับคาแรคเตอร์,เกมเพลย์,เนื้อเรื่องมากกว่าของตะวันตก
หลายเกมก็รอแปลเป็นอังกฤษอยู่ เช่น TOV,Rorona,Trinity Universe

#74 Ryouhei

Hayley Williams

Posted 17 December 2009 - 02:20 PM

เอ..ไหงมีแต่คนมองข้ามภาค 9 ไปทั้งที่ผมชอบภาค 9 ไม่แพ้ภาค 7 เลย เพราะมันดูเป็นแฟนตาซีจริงๆไม่เหมือนภาคหลังๆที่เน้นแต่เครื่องจักรจนเกินไปทำให้บรร
ยากาศแฟนตาซีหายไปยังไงชอบกล

แต่ที่ไม่ชอบจริงจังเลยคือภาค 8 ไม่โดนจริงๆ

#75 jeffs

Posted 17 December 2009 - 02:54 PM

ผมชอบภาค10 รองมาก็9-7-8 เล่นจบ3-4รอบ
12นี้ จบรอบเดียวก็เกินพอ - -"

#76 PAOLi360

Posted 17 December 2009 - 03:00 PM

ผมไม่ถึงกะเฉย แต่ก็ไม่ถึงกะ want อะไรมากมาย แต่ชอบเล่นเกมส์ RPG เกมส์ไหนน่าเล่นก็เล่น

แต่ยังไงก็รอดู ver eng ก่อน ถ้ามันแตกต่างกับ xbox แค่เรื่อง vdo คงเล่น กุ๊กกู๋เอา ต้องดูอารมณ์ตอนนั้นอีกที

#77 フェイト

เซียนเกม

Posted 17 December 2009 - 03:06 PM

เล่นมาทุกภาคตั้งเเต่สมัยเครื่อง famicom เเต่เริ่มเฉยๆมาตั้งเเต่ภาค 8 เเล้วครับ เเต่ไม่ได้หมายความว่าไม่อยากเล่นนะ อยากเล่นเเต่ถ้าไม่ได้เล่นก็ไม่เป็นไร ไม่ถึงกับจะขาดใจตายเหมือนภาค 7 ที่ตอนนั้นติดงอมเเงม

ป.ล. ส่วนภาค 10 อันนี้ไม่ได้เล่นเลยจนเกมส์มันออกมาประมาณ 2 ปี พอได้เครื่องมาถึงเอามาเล่น พอเล่นเเล้วก็เฉยๆ ก็เล่นไปงั้นๆ เเต่เจอเนื้อเรื่องเเล้วชอบเนื้อเรื่องเเฮะ โรเเมนซ์สุดเเล้วมั้งภาค 10 เนี่ย ฉากจบก็ตราตรึงใจอย่างเเรง

Edited by フェイト, 17 December 2009 - 03:08 PM.

#78 Galaxy Exposition

เกิดมาเพื่อสิ่งนี้พี่น้องเอ้ย

Posted 17 December 2009 - 04:29 PM

ถ้าสมมุติที่ออกมาในตอนนี้มันสามารถเปลี่ยนภาษาเลือก ENG ได้ จะเฉยๆไหมน้อ เหอะๆๆ

Edited by Galaxy Exposition, 17 December 2009 - 05:18 PM.

#79 honeymonkey

Cor Brimey!!

Posted 17 December 2009 - 05:23 PM

^^^ ผมคนนึง ที่จะซื้อเลยอ่ะ

ตอนนี้ อ่านดูเขา ริวิว กันแล้ว โคตรอยากจะเล่นเลยง่ะ ครับ T-T

#80 tk_65

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 17 December 2009 - 06:23 PM

ผมเล่นทุกภาคตั้งแต่ 7 เป็นต้นมา
ชอบหมดแหละมันมีความแตกต่างกันทุกภาค ยังงัยก้อเล่น yoyo_33.gif
อยู่ ตจว นี่ต้องรออีก 1-2 วันเรย yoyo_63.gif