`

Jump to content

มีใครที่ชอบ J-Rpg แต่เฉยๆกับ FF 13 บ้างมั้ยครับ

87 replies to this topic

#21 chunbogbog

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 15 December 2009 - 09:14 AM

*-*/

เฉยๆตั้งแต่ภาค 12 แล้วครับ ไม่รู้ทำไม

#22 TET

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members
  • Interests:LET'S GO TO THE PARTY

Posted 15 December 2009 - 09:27 AM

ผมเฉยๆ คับ รู้สึกว่าอิ่มคับ เพราะเล่นมาเยอะแล้ว

แต่ชอบ FF12 เหมือนกันคับดูมันหลากหลาย(เกินไป)ดี

#23 Guest_draftsmart_*

• Guests

Posted 15 December 2009 - 09:37 AM

ก่อนหน้านี้ ใช้ จอแก้ว 29 นิ้วเล่น final 12
ตอนนี้มี plasma 50 fullhd เลยอยากเล่นมาก คิดว่า graphic คงสวยงามมากๆแน่ครับ

#24 pulohid

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 15 December 2009 - 09:40 AM

ก็เฉยๆ แต่อดหามาเล่นไม่ได้สักทีครับ

#25 krt

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 15 December 2009 - 09:40 AM

ผมเฉยๆ ตั้งแต่หลัง FF6 แล้วอ่ะครับ lol.gif

#26 mike63

โอวเย่อู้ยซี้ด

• High Royal Executive Members

Posted 15 December 2009 - 09:41 AM

ผมไม่เฉยครับ
ผมทรมานปวดใจ
กินไม่ได้นอนไม่หลับ
ตับอักเสพ เจ็บในกระเพาะ
เจาะที่หัว กลัวความดัน
เพราะราคามัน?
เเพงอ่าาาาาาาาาาาาาาา
อ๋อยๆๆๆๆๆๆๆ
อยากเป็นลมมม
อ๋อยๆๆ

#27 blankung

Posted 15 December 2009 - 09:52 AM

ค่อนข้างเฉยๆ จนถึงไม่สนใจเลยเพราะ

1.แผ่นแพงเกิน
2.ไม่ชอบการเมืองแฟนตาซี
3.ระบบต่อสู้ทำไม ต้องโยนอะไรสักอย่างเรียกไม่ถูกที่มันคล้ายๆระเบิดด้วย ดูแล้วมันแปลกๆ

แต่ถ้าถามว่าจะเล่นไหม

ก็เล่นครับ 555 แต่คงรอภาค eng แผ่นสัก 1500 ก่อนแหละ

#28 Shinchiro Taiga

やらないか ?

Posted 15 December 2009 - 09:57 AM

ผมชอบแฟนตาซี ในแบบยุคโบราณๆมากกว่าครับ

ใช้ดาบ หอก ขวาน โล่ เกราะแบบโบราณๆ ยิงธนู ไม่ก็หน้าไม้ ไม่มีปืน

เดินทางก็มีแค่เรือสำเภา ไม่ก็เรือเหาะ สู้กับมังกร ไม่ก็อสูรในตำนานแบบโบราณๆ

พอ FF ตั้งแต่ภาค 8 เป็นต้นมา มันก็ไฮเทคเวอร์ขึ้นเรื่อยๆ ก็เลยเฉยๆตั้งแต่นั้นมา

ส่วนตัวชอบ FF1-5 มากที่สุดครับ

#29 taromax

รักเมีย บูชาเมีย ชีวาไม่วิบัติ

• High Royal Executive Members

Posted 15 December 2009 - 09:58 AM

QUOTE (krt @ Dec 15 2009, 09:40 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมเฉยๆ ตั้งแต่หลัง FF6 แล้วอ่ะครับ lol.gif

+1 ผมก็เป็นแบบคุณเลยครับ

ผมติดพวก ซี่รีย์ DQ มากกว่านะสิไม่ลง PS3 มั่งหรือไงนะ

เซ็ง

#30 Zeon

โลกนี้ไม่มีความบังเอิญหรอกนะ จะมีก็แต่พรหมลิขิต

Posted 15 December 2009 - 09:59 AM

ถ้าให้พูดตามตรง ผมรู้สึกเฉยๆกับ Final มาตั้งแต่ FF VII แล้วอะครับ มันรู้สึกว่าหาความสมบูรณ์แบบ FF VII ไม่ค่อยได้อีกแล้ว

#31 titti

Posted 15 December 2009 - 10:01 AM

ผมคนนึงที่ไม่ตื่นเต้นเท่าไหร่เฉยๆ อยากเล่นภาค online มากกว่า อิอิ

ไม่รีบรอเล่น Eng เอา yoyo_37.gif จริงๆชอบ FF4 กับ 5 มากกว่า

#32 spidey

Posted 15 December 2009 - 10:11 AM

QUOTE (Shinchiro Taiga @ Dec 15 2009, 09:57 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมชอบแฟนตาซี ในแบบยุคโบราณๆมากกว่าครับ

ใช้ดาบ หอก ขวาน โล่ เกราะแบบโบราณๆ ยิงธนู ไม่ก็หน้าไม้ ไม่มีปืน

เดินทางก็มีแค่เรือสำเภา ไม่ก็เรือเหาะ สู้กับมังกร ไม่ก็อสูรในตำนานแบบโบราณๆ

พอ FF ตั้งแต่ภาค 8 เป็นต้นมา มันก็ไฮเทคเวอร์ขึ้นเรื่อยๆ ก็เลยเฉยๆตั้งแต่นั้นมา

ส่วนตัวชอบ FF1-5 มากที่สุดครับ

ความรู้สึกเดียวกันเลยครับ แต่ของผม 1-6 ครับ

#33 chopperkun

เซียนเกม

Posted 15 December 2009 - 10:15 AM

ส่วนตัวไม่ชอบแบบที่เป็นไซไฟก็เพราะภาค 6 นี่แหละ
เพราะเป็นภาคที่เริ่มเอาพวกหุ่นยนต์อะไรมาประกอบ
ทำให้ภาคหลังได้รับอิทธิพลกลายเป็นแฟนตาซีแบบไซไฟไป

#34 at1987

Posted 15 December 2009 - 10:16 AM

ผมก็เฉย ๆ ครับ เกม JRPG ที่ผมจะเล่นออกปีหน้าครับ d16c4689.gif เลยเก็บเงินไว้จ่ายค่าเกมก่อน

ส่วน FF ผมไปเล่นทีหลังเพื่อน ๆ ดีกว่า แผ่นจะได้ราคาย่อมเยาลงมาหน่อย

#35 Pakinai

Posted 15 December 2009 - 10:18 AM

รอ FF13 Versus อยู่คับ คงจะเจ๋งและมันส์กว่า FF13 แน่ๆ และ Action-RPG ถึงเป็นภาษาญี่ปุ่นแต่มั่วได้ง่ายกว่า RPG ที่มีข้อมูลไอเท็มมาก

ถ้าเกมส์ออกมาพร้อมกับ FF:CC หรือ Kingdom heart ผมเลือกเล่น 2 เกมส์นี้ก่อน เพราะมันกว่าเกมส์ต้องคอยกดป้อนคำสั่งแบบเดิมๆ

ถ้าอยากเล่น RPG แท้เลย แนะนำ FF9 คับ นั่นล่ะคือ Fantasy ของแท้ ไปเล่นการ์ด จับกบ กินมอนให้ครบ บางทีผมว่าน่าจะสนุกกว่า FF13

FF12 ซื้อแผ่นมาเล่นวันแรก>> หักทิ้งเลย เกมส์กาก แต่หวังภาคนี้แค่ 8 เต็ม10 ก็พอ ไม่หวังมากเด๋วผิดหวัง

เกลียดภาษาญี่ปุ่นคับ บ่นไปก็มีเกรียนด่าว่าให้โทษตัวเอง และให้ไปเรียนภาษาญี่ปุ่น>>> จะบ้าหรือไงฟร้า คนเขาไม่ได้มีเวลาว่างเหมือนกันสักหน่อย

ไม่ชอบนางเอกดีไซน์มาขาดความสวยงาม หน้าทื่อๆ ชุดแต่งกายตัวละครเหมือนเอามายำ ไม่เข้ากันเลย แล้วเวลาสู้กันเพื่อนๆเห็นกันไหม ว่า มันเห็นแต่ด้านหลังตัวละคร แล้วจะทำรายละเอียดตัวละครมาทำตะบวยอะไร เมื่อเห็นแต่ด้านหลัง คือรู้สึกมันเดิมๆ ไม่พัฒนา

ส่วนตัวรู้สึกเฉยๆมาก เพราะสั่งชุดบันเดิ้ลไป ตื่นเต้นที่ได้เครื่อง PS3 เครื่องแรกในชีวิตมากกว่า

สะใจเล็กๆที่ปกไม่เหมือนกัน ไอ้พวกบ้าๆ ที่ชอบ นู่นนี่นั่นตั้งแต่เกมส์ยังไม่ออก(โซนไหนดี หรือรอ Inter สอยทั้ง 2 โซน บลาๆๆๆ) ,มันจะได้เสียตังค์ไปหาซื้อปกบันเดิ้ล แต่เชืื่อได้เลย ต้องมีคนบอกปกบันเดิ้ลไม่สวย เพื่อพยายามตัดราคา(แต่ผมชอบปกมีลายมากกว่าปกมักง่ายซะอีก จะลายไหนก็ได้)

#36 mike63

โอวเย่อู้ยซี้ด

Posted 15 December 2009 - 10:22 AM

กลับไปจับเเมลงดีกว่าฮือๆๆไม่มีเงินซื้อเเล้ว yoyo_71.gif lol.gif

#37 แป้งฮะ

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 15 December 2009 - 10:30 AM

Darksider ต้นเดือนหน้า อย่าได้พลาด

#38 TAKUMI

Achievement Addict

• Interests:XBOX360
    PS3
    Women
    Chelsea

Posted 15 December 2009 - 10:33 AM

สำหรับผม FF ที่ออกภาคแรกบนเครื่องใหม่จะสนุกสุดตามความคิดผม เช่น

FF7 ออก PS1 สุดยอด พอ 8 มาภาพสวยจริงระบบห่วยผมไม่ค่อยชอบนัก ภาค 9 ก็ดันทำตัวเป็น SD แล้วระบบก็ไม่ค่อยสนุกอีกตัวละครไม่โดนก็ไม่ชอบอีก

FF10 ออก PS2 ระบบสนุก ภาพสวย เนื้อเรื่องเข้มข้น ผมชอบ พอ 12 ออกผมบอกตรงๆภาคนี้เป็นภาคที่ผมเกลียดที่สุด พระเอกเกย์ตัวละครหน้าตาไร้มิติ เหมือนคนออกแบบ Vangrant Story มาทำกราฟฟิคให้ ระบบก็บอทดีๆนี่เอง ผมไม่ชอบเลย

ภาค 13 ผมหวังไว้ค่อนข้างสูง แต่เท่าที่ดูตัวละครน้อยไปหน่อย แต่ออกแบบได้เท่ดี แต่ตัวผู้ชายเท่ๆภาคนี้ไม่ยักกะมีมาก มีแต่สาวๆให้ใช้มากกว่า ยังไงก็รอดูกันต่อไป แต่ราคาแผ่นแพงมาก ผมยังไม่มีความจำเป็นต้องซื้อแม้กำลังทรัพย์จะไหว แต่ผมมีเกมดองไว้เยอะแยะเล่นไม่ทัน เลยไม่แห่กระแส

ผมคงรอให้มันออกจนราคาตกก่อนไม่ก็พอผมเล่นเกมดองหมดอาจจะพอดี 3 เดือนออก 360 ค่อยหวด Eng ไปทีเดียว yoyo_33.gif

#39 chopperkun

เซียนเกม

Posted 15 December 2009 - 10:42 AM

QUOTE (Pakinai @ Dec 15 2009, 10:18 AM) <{POST_SNAPBACK}>
รอ FF13 Versus อยู่คับ คงจะเจ๋งและมันส์กว่า FF13 แน่ๆ และ Action-RPG ถึงเป็นภาษาญี่ปุ่นแต่มั่วได้ง่ายกว่า RPG ที่มีข้อมูลไอเท็มมาก

รอ FF13 VERSUS เหมือนกัน น่าจะเวิร์คกว่าภาคหลัก

ถ้าเกมส์ออกมาพร้อมกับ FF:CC หรือ Kingdom heart ผมเลือกเล่น 2 เกมส์นี้ก่อน เพราะมันกว่าเกมส์ต้องคอยกดป้อนคำสั่งแบบเดิมๆ

ถ้าอยากเล่น RPG แท้เลย แนะนำ FF9 คับ นั่นล่ะคือ Fantasy ของแท้ ไปเล่นการ์ด จับกบ กินมอนให้ครบ บางทีผมว่าน่าจะสนุกกว่า FF13

อันนี้เห็นด้วย ไฟนอล 9 ทำออกมาได้ดี นำบรรยากาศแฟนตาซีกลับมาให้กับซีรี่ส์นี้อีกครั้ง

FF12 ซื้อแผ่นมาเล่นวันแรก>> หักทิ้งเลย เกมส์กาก แต่หวังภาคนี้แค่ 8 เต็ม10 ก็พอ ไม่หวังมากเด๋วผิดหวัง

FF12 นี่แล้วแต่คนชอบจริงๆ อย่างผมชอบมาก เป็นภาคที่มีเนื้อเรื่อง ระบบการต่้อสู้ และรายละเอียดต่างๆภายในเกมน่าสนใจเยอะ ทำให้สนุกกับเกม สมกับที่ได้ 40 คะแนนเต็ม

เกลียดภาษาญี่ปุ่นคับ บ่นไปก็มีเกรียนด่าว่าให้โทษตัวเอง และให้ไปเรียนภาษาญี่ปุ่น>>> จะบ้าหรือไงฟร้า คนเขาไม่ได้มีเวลาว่างเหมือนกันสักหน่อย

โนคอมเม้นต์แฮะ เพราะผมจบเอกญี่ปุ่นมาเลยไม่มีปัญหา

ไม่ชอบนางเอกดีไซน์มาขาดความสวยงาม หน้าทื่อๆ ชุดแต่งกายตัวละครเหมือนเอามายำ ไม่เข้ากันเลย แล้วเวลาสู้กันเพื่อนๆเห็นกันไหม ว่า มันเห็นแต่ด้านหลังตัวละคร แล้วจะทำรายละเอียดตัวละครมาทำตะบวยอะไร เมื่อเห็นแต่ด้านหลัง คือรู้สึกมันเดิมๆ ไม่พัฒนา

ลองเปิดใจเล่นกับมุมกล้่องในเกมดูครับ มันปรับมุมกล้องให้เห็นด้านหน้าของตัวละครได้อยู่นา

ส่วนตัวรู้สึกเฉยๆมาก เพราะสั่งชุดบันเดิ้ลไป ตื่นเต้นที่ได้เครื่อง PS3 เครื่องแรกในชีวิตมากกว่า

ยินดีด้วยคร้าบบบบ

สะใจเล็กๆที่ปกไม่เหมือนกัน ไอ้พวกบ้าๆ ที่ชอบ นู่นนี่นั่นตั้งแต่เกมส์ยังไม่ออก(โซนไหนดี หรือรอ Inter สอยทั้ง 2 โซน บลาๆๆๆ) ,มันจะได้เสียตังค์ไปหาซื้อปกบันเดิ้ล แต่เชืื่อได้เลย ต้องมีคนบอกปกบันเดิ้ลไม่สวย เพื่อพยายามตัดราคา(แต่ผมชอบปกมีลายมากกว่าปกมักง่ายซะอีก จะลายไหนก็ได้)

ผมไม่คิดซื้อปกบันเดิ้ล ออกแนวเสี่ยวเล็กๆ ขอแบบพื้นขาวมีโลโก้ก็พอ

#40 Pepo

เซียนเกม

Posted 15 December 2009 - 10:43 AM

ผมเฉยๆ ตั้งแต่ได้เห็นมนต์อสูร รถ กับ มอเตอร์ไซด์ นี่แหละ หมดอารมณ์จริงๆ