`

Jump to content

ร้าน Gcorner กับสิ่งที่อยากระบาย

33 replies to this topic

#21 First Try - XBox 360

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members
  • Interests:PS3 + Wii Games
    Watch
    Anime
    Japanese Books

Posted 11 December 2006 - 09:32 AM

คงไม่มีอะไรมั้งครับ คงเป็นบุคลิกประจำตัวของเขาน่ะครับ ที่แสดงออก บางทีเจ้าตัวก็น่าจะมาอ่านกระทู้นี้นิดนึงก็ยังดีนะครับ เผื่อจะได้ปรับปรุงซักนิดว่า "ลูกค้าเค้าอึดอัดใจนะ เปลี่ยน New look ซักนิด" อย่างงั้นน่ะครับ :her

#22 Gussman

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 11 December 2006 - 10:33 AM

ก็ปรับปรุงตัวหน่อยแระกันครับ ลูกค้าจะได้ติดๆไงครับ :aha:

#23 jaipower

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 11 December 2006 - 10:36 AM

ผมรู้จักทั่ง2คนเลยครับ นิสัยดีทั่งคู่ละครับ เเต่เจ้าmac หน้ามันเป็นเเบบนั้นเอง เป็นพวกพูดน้อย ถ้าลองคบไปคุยไปนานๆหน่อยจะรู้ว่า นิสัยดีครับ ลองใช้เวลาหน่อยคุณอาจจะเปลียนจากคำว่าพ่อค้า ลูกค้า มาเป็นคำว่าเพื่อนก็ได้

#24 inthedark

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 11 December 2006 - 11:22 AM

View Postjaipower, on Dec 11 2006, 10:33 AM, said:

ผมรู้จักทั่ง2คนเลยครับ นิสัยดีทั่งคู่ละครับ เเต่เจ้าmac หน้ามันเป็นเเบบนั้นเอง เป็นพวกพูดน้อย ถ้าลองคบไปคุยไปนานๆหน่อยจะรู้ว่า นิสัยดีครับ ลองใช้เวลาหน่อยคุณอาจจะเปลียนจากคำว่าพ่อค้า ลูกค้า มาเป็นคำว่าเพื่อนก็ได้
งั้นแปลว่าคนซื้อต้องเปลี่ยนแปลง หรือปรับปรุงหรือครับ ไม่ใช่ผู้ขายหรือครับที่ต้องเข้าหาลูกค้า :her

Edited by inthedark, 11 December 2006 - 11:23 AM.

#25 jaipower

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 11 December 2006 - 12:21 PM

View Postinthedark, on Dec 11 2006, 11:22 AM, said:

งั้นแปลว่าคนซื้อต้องเปลี่ยนแปลง หรือปรับปรุงหรือครับ ไม่ใช่ผู้ขายหรือครับที่ต้องเข้าหาลูกค้า :her
ไม่ได้หมายความอย่างนั้นครับ ผมว่าเเต่ละคนก็มีนิสัยเเตกต่างกันไปไม่ว่าจะเป็นผู้ซื้อผู้ขาย มีตังหลายวิธีทีจะเข้าหากันได้โดย ไม่เสียความรู้สึกอะครับ ไม่ว่าจะเป็นลูกค้าหรือพ่อค้าเเค่ลองหัดดูคนหน่อย มันก็จะช่วยให้เราเข้ากับคนง่ายขึ้น ถ้าเราดูเเล้วไม่ดีไม่น่าคบเราก็ไปซื้อทีอื่น ถ้าเราดูเเล้วไม่ได้เเย่อย่างที่คิดพอคุยได้ เเต่พอคุยไปนานๆเเล้วก็ดีนี้ ก็คบกันต่อไป มีเยอะครับทั่งลูกค้าเเละพอค้าทีเจอกันทักทายกันดี พอลับหลังด่ากันกระจาย เจอมาเยอะครับ ผมเเค่อยากให้ลองมองคนให้ลึกๆหน่อย ถ้าดีคุยได้ก็คบไป ถ้าไม่ดีคบไม่ได้ก็ไม่ต้องไปซื้อร้านอื่นเยอะไป ก้เเค่อยากให้มีเพื่อนทีเล่นเกมกันเยอะๆ มาคุยเรื่องเกมกัน ก็เเค่นั้นครับ :kanoiyom

#26 Merlinz

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 11 December 2006 - 12:48 PM

อยากจะบอกว่าผมรู้จักกับร้านนี้และคิดว่าสนิทเป็นการส่วนตัวเล็กน้อยครับ

คุณ mac เห็นแบบนั้นจริงๆเขาเป็นคนที่อัธยาศัยดีคนนึงเลยนะ สงสัยวันนั้นเขาจะอารมณ์ไม่ดีอะไรซักอย่างล่ะมั้ง การจะดูคนกรุณาอย่าดูแต่ภายนอกสิครับ (เห็นแบบนั้นแกมีแฟนน่ารักมากๆเลยนา) :aha:

ถ้ายังไงเด๋วผมไปบอกคุณแมคให้ละกัน

#27 inthedark

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 11 December 2006 - 12:49 PM

View Postjaipower, on Dec 11 2006, 12:21 PM, said:

ไม่ได้หมายความอย่างนั้นครับ ผมว่าเเต่ละคนก็มีนิสัยเเตกต่างกันไปไม่ว่าจะเป็นผู้ซื้อผู้ขาย มีตังหลายวิธีทีจะเข้าหากันได้โดย ไม่เสียความรู้สึกอะครับ ไม่ว่าจะเป็นลูกค้าหรือพ่อค้าเเค่ลองหัดดูคนหน่อย มันก็จะช่วยให้เราเข้ากับคนง่ายขึ้น ถ้าเราดูเเล้วไม่ดีไม่น่าคบเราก็ไปซื้อทีอื่น ถ้าเราดูเเล้วไม่ได้เเย่อย่างที่คิดพอคุยได้ เเต่พอคุยไปนานๆเเล้วก็ดีนี้ ก็คบกันต่อไป มีเยอะครับทั่งลูกค้าเเละพอค้าทีเจอกันทักทายกันดี พอลับหลังด่ากันกระจาย เจอมาเยอะครับ ผมเเค่อยากให้ลองมองคนให้ลึกๆหน่อย ถ้าดีคุยได้ก็คบไป ถ้าไม่ดีคบไม่ได้ก็ไม่ต้องไปซื้อร้านอื่นเยอะไป ก้เเค่อยากให้มีเพื่อนทีเล่นเกมกันเยอะๆ มาคุยเรื่องเกมกัน ก็เเค่นั้นครับ :kanoiyom
ok ครับผมยกโทษให้....................... เอ๊ยังไง :ah

#28 kero

เซียนเกม

• Freshy

Posted 11 December 2006 - 03:07 PM

ถ้าผมไม่ชอบคนขายผมก็ไปซื้อ ร้านอื่น

พวกพูดเพราะๆ ปากปราศัย น้ำใจเชือดคอเยอะแยะไป

#29 ~Dante~

Kenjiman

• High Royal Executive Members

Posted 11 December 2006 - 03:11 PM

กระทู้มาแรงนะครับเนี่ย
เอาเป็นว่าของที่ซื้อจากร้านคุณGเอามาเล่นให้สนุกเถอะครับเป็นพอ :aha:

#30 ThaiWii

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• Interests:Wii only.

Posted 11 December 2006 - 03:37 PM

ว่างๆจะแวะไปเยี่ยมซะหน่อยแล้ว คุณ จี เนี่ย ทำงานใกล้ๆกันพอดี

#31 harts

ExtremeMachine Fifa09 !!~

• High Royal Executive Members
  • Interests:anime

Posted 11 December 2006 - 08:18 PM

ฮ่าๆ เข้าสโกแกน พี่ไม่ยิ้ม พี่จะขายอย่างเดียว แต่รักน่ะ

-*-

#32 Joey4D

เกรียนฝึกหัด Lv.0

Posted 13 December 2006 - 02:26 PM

ผมก็อยากพูดบ้าง ผมไปสองครั้ง คนนั้นก้อมีอาการแบบนั้น

คุณจีเรียกให้คุณแม็กทำอะไรสักอย่าง คุณแม็กค่อยๆหันมามองด้วยสายตา ประหนึ่งว่าผมคงมาขอข้าวเขารับประทาน ในจังหวะที่กำลังทานอะไรอย่างเอร็ดอร่อย ถ้ามีคนบอกว่าแค่บางวัน ผมก็คงซวยมากที่ไปทั้งสองวันเจอดีทั้งสองวัน

คนเราเปลี่ยนนิสัยไม่ได้ทันทีหรอก แต่ก็อยากให้คิดถึงว่า ทุกคนเขาเป็นเพื่อนคุณนะ อย่างน้อยก็มีสังคมที่เล่นเกมเหมือนกัน ผมรู้สึกดีกับคุณจีมากๆ ความมีใจรักบริการ ความเข้าใจถึงหัวอกคนเล่นเกมด้วยกัน ยิ่งคุณจีทำดีแค่ไหน การเปรียบเทียบระหว่างเทวากับซาตานก็เห็นชัดขึ้น

ผมคิดว่า ถ้าคุณแม็คควรจะอยู่หลังร้าน อย่าคุยกับลูกค้าตรงจะดีกว่า เพราะว่า ลูกค้าจะได้ไม่รู้สึก"แย่" แม้จะไม่เจตนา แต่มันก็รู้สึก

สิ่งที่สำคัญอย่างนึงคือ First Impression หรือความประทับใจครั้งแรก นี่เป็นเรื่องจริง ถ้าครั้งแรกเจอประสบการณ์แย่มากๆ คุณอยากจะไปให้เจออีกหรอ

#33 โตโต้

นักเล่นเกมมือใหม่

• Freshy

Posted 28 February 2007 - 12:20 PM

ผมก็เคยเจอคุณ mc เหมือนกันครับ น้องเค้าหน้าไม่ค่อยยิ้ม แต่คุยกันก็โอเคนะครับ แนะนำดีไม่มีอะไร ผมมองว่าแต่ละคนคงไม่เหมือนกันครับ แต่ถ้าเป็นลูกค้าที่ชอบพ่อค้ายิ้มแย้มก็คงไม่ถูกใจคุณ mc ครับ สำหรับผมไม่ซีเรียส ขอให้คำแนะนำผมอย่างตรงไปตรงมาไม่หลอกฟันก็โอเคแล้วครับ ถ้าคุณไปเจอพ่อค้าที่ Hk ละก็อย่างคุณ MC เนี่ยเค้าต้องเรียกว่าโคตรรับแขก + สุภาพเลยครับ 555+

Edited by โตโต้, 28 February 2007 - 12:22 PM.

#34 ronan

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 30 January 2017 - 04:56 PM

:mario: