`

Jump to content

ร้าน Gcorner กับสิ่งที่อยากระบาย

33 replies to this topic

#1 Guest_foryou_*

• Guests

Posted 10 December 2006 - 04:30 PM

ร้าน Gcorner เจ้าของร้านคือคุณ G ใส่แว่นแถวอนุเสาวรีชัย ครับ ร้านนี้ผมเพิ่งรู้จัก และได้แวะเวียนไป 2 - 3 ครั้ง เจ้าของร้านจริงใจ อัทยาศัยดีมากครับ ผมยังอยากซื้อของร้านนี้เลยครับ แต่..........

ติดอยู่นิดเดียวครับ คือพนักงานในร้าน หรือ Staff หรือ Mc ไรเนี่ยหละครับ มีอยู่ประมาณ 2 - 3 คน เกือบทุกคนยิ้มแย้มและเป็นกันเอง มีอยู่เพียงคนเดียว ที่ทำให้ผมต้องเบือนหน้าหนี และทิ้งความคิดที่จะซื้อ Wii ร้านนี้ คือ Mc คนที่ตัวอ้วน ๆ หนะครับ เค้าไม่ยิ้มกับลูกค้า ไม่ค่อยสนใจ หรือ เอาใจใส่ลูกค้า (ผมไม่รู้ว่าขาประจำที่สนิดเค้าจะทำกริยาแบบนี้หรือเปล่านะครับ แต่ผมเป็นขาจร) ผมไม่ได้มาว่าร้ายหรือคิดน้อยใจนะครับ แต่ผมเห็นคนชมร้านนี้เยาะ ผมเองไปถึงก็คิดว่าร้านนี้ต้องอบอุ่นและเป็นกันเอง แต่เจอพนักงานในร้านเป็นแบบนี้แล้วค่อนข้างผิดหวัง เลิกเถอะครับ ทำหน้าบึ้งเหมือนไม่รับแขก คำพูดจาห้วน ๆ แข็ง ๆ หากคุณ G ได้เข้ามาอ่านแล้ว ช่วยอธิบายให้เค้าฟังนิดก็ดีนะครับ Wii ผมก็อยากได้นะ เงินผมก็พอซื้อครับ แต่ก็ยังไม่ได้ซื้อ เพราะมาเจอแบบนี้ซะก่อน

อย่าเพิ่งว่าผมนะครับ สำหรับใครที่รู้จัก Mc คนนี้ดี ผมเป็นแค่ขาจร ความประทับใจแรกมันสำคัญนะครับ

#2 Fat Evil

Walk With Me In Hell

• High Royal Executive Members

Posted 10 December 2006 - 05:03 PM

แย่จัง อย่าไปว่าเค้าเลย ที่ บ้าน หรือ ส่วนตัว เค้าอาจมีปัญหา หวดกะคนที่เราพอใจสิคับ เป็นผม ผมจะซื้อมาทำแบบนี้ ได้ของผมโยนเงินใส่เลย เอาจิงๆ :555

#3 BankjaNarak

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 10 December 2006 - 05:23 PM

เค้าหน้าบึ้งทุกวัน หรือแค่วันที่ไปวันเดียวล่ะครับ บางทีวันนั้นเค้าอาจจะเพิ่งทะเลาะกับแฟนมาก็ได้นะครับ อิอิ

#4 Pasaniva14

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 10 December 2006 - 07:15 PM

อ่าปรับปรุงด่วนนะครับ ยิ้มแย้มรับรองขายดี อิอิ

#5 Howl

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 10 December 2006 - 07:21 PM

ผมไปรอบแรกก็เหมือนกันครับ เค้าเหมือนไม่สนใจผมซะงั้น แต่รอบต่อๆมาผมไปเค้าก็ไม่ยิ้มกับผมเหมือนเดิม แต่ขอให้เช็คนั่นเช็คนี่เพิ่มนั่นเพิ่มนี่ เค้าก็ทำให้ครับ ก็ให้คำแนะนำต่างๆ

#6 @@ซังเต๊ก@@

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 10 December 2006 - 08:44 PM

คนอ้วนๆนี่ผมก็ไปแฟรชเครื่อง DS กับเค้านะครับ หน้านิ่งๆ ถามคำตอบคำ ไม่ยิ้มแย้มเลย

#7 tisttee

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 10 December 2006 - 09:07 PM

เคยไปคุยเรื่องเครื่อง wii คุณGที่ใส่แว่นอัทยาศัยดีมาก

#8 Gogolico

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 10 December 2006 - 09:53 PM

เข้ามาดูเฉยๆ ไม่ออกความเห็นครับ :eiei

#9 Me_Va

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 10 December 2006 - 10:12 PM

เคยไปซื้อ m3 ทีนึงเขาก็นิ่งๆนะไม่ค่อยพูด
แต่พอพูดจาก็สุภาพนะครับ แต่ขาดอัธยาศัย(ไม่ได้หมายความว่านิสัยไม่ดีนะ)
เหมือนแกเซ็ตมาแค่นี้อ่ะ ว่าต้องอธิบายอะไรบ้าง ไม่มีนอกบท อยากรู้อะไรเพิ่มต้องคอยถามเพิ่ม
ส่วนคุณ g แค่เดินผ่านทำมองๆ แกคุยดีมากครับ

#10 Galith

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 10 December 2006 - 10:25 PM

อาจจะเป็นลักษณะของเค้าก็ได้ครับ อย่าคิดมากเลยคนเราไม่เหมือนกันหมดหรอก

#11 arnon_ara

Posted 10 December 2006 - 10:29 PM

ให้เลือกระหว่าง

1. ตี๋อ้วนร้านคุณ G ตามที่คุณบอกกับ

2. ตี๋อ้วนร้าน Art game ที่ยิ้มร่าตลอด เสร็จแล้วหลอกแดกทีหลัง คุณจะเลือกอะไรดีเอ่ยยย

ขออาภัยที่ใช้คำไม่สุภาพนะคับ เนื่องจากเจอมากะตัว ยิ้มไม่ยิ้มไม่สนคับ สนแต่คนจิงใจ

Edited by arnon_ara, 10 December 2006 - 10:30 PM.

#12 ~Dante~

Kenjiman

Posted 10 December 2006 - 10:50 PM

View Postarnon_ara, on Dec 10 2006, 10:29 PM, said:

ให้เลือกระหว่าง

1. ตี๋อ้วนร้านคุณ G ตามที่คุณบอกกับ

2. ตี๋อ้วนร้าน Art game ที่ยิ้มร่าตลอด เสร็จแล้วหลอกแดกทีหลัง คุณจะเลือกอะไรดีเอ่ยยย

ขออาภัยที่ใช้คำไม่สุภาพนะคับ เนื่องจากเจอมากะตัว ยิ้มไม่ยิ้มไม่สนคับ สนแต่คนจิงใจ
เห็นด้วยอย่างแรงไอร้านart gameหลอกแดก ปกมั้วชิบเป๋ง :angry
ส่วนคุณGเคยให้เขาแฟลชให้ตั้งแต่สมัยยังไม่มีร้านอัทยาศัยดีมากๆครับ :numairu:

#13 GinolaBoy

DGO Revolution

• Admin

Posted 10 December 2006 - 11:04 PM

ชื่นชมคุณ G ครับ เคยซื้อ M3 ด้วย อัธยาศัยดีมากๆครับ

#14 lek

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 10 December 2006 - 11:11 PM

เอียตี๋ไม่เคยยิ้มทุกคนยังรักเลยครับ นิสัยการขายทุกคนไม่เหมือนกันมองข้ามซักนิดครับ

#15 boungyxxx

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 10 December 2006 - 11:33 PM

ส่วนตัวนะ ไม่ว่าในใจจะมีเรื่องหรืออาจจะไม่มีอะไรเลย แต่ถ้าได้ชิ่อว่าเปิดร้านขายของแล้ว ต้องต้อนรับ ยิ้มแย้ม บริการลูกค้าด้วยไมตรีเสมอ ไม่ว่าในใจจะโกรธอะไรแค่ไหนก็ตาม อาจจะทำไม่ได้ทุกคน แต่ว่าใครทำได้ก็ถือว่าได้เปรียบล่ะครับ

#16 zeroflag

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 11 December 2006 - 01:11 AM

สรุปมันก็แค่ เรื่องของ "ไอ้อ้วน" ตัวนึง ถ้าเค้าบริการไม่มีปัญหาก็น่าจะ ok

#17 smookybite

Posted 11 December 2006 - 01:35 AM

คุณ mc เค้าคงอารมณ์ไม่ดีมากกว่านะคับ ปรกติแล้วเค้าก็ดูแล take care ดีมาก โดยรวมร้านนี้ผมว่าบริการสุดยอดคับผม

#18 tonoboon

เซียนเกม

• Interests:Gadgets
    Home theater
    Watches

Posted 11 December 2006 - 08:38 AM

ไม่เคยเจอหน้าเลยคับ
ทั้ง G และ Mc
เพราะโทรสั่งตลอด
แต่ไม่เคยเจอนะ ว่าหน้าบึ้ง
ฟังจากเสียง OK เลยทั้งคู่
แต่คุณ G จะดูคล่องกว่าเท่านั้น

แต่ข้อเสียคิดต่อต่อ คุณ G ได้ยากกว่า คุณ Mc คับ

#19 rodneyy

• Banned

Posted 11 December 2006 - 09:11 AM

View Postzeroflag, on Dec 11 2006, 01:11 AM, said:

สรุปมันก็แค่ เรื่องของ "ไอ้อ้วน" ตัวนึง ถ้าเค้าบริการไม่มีปัญหาก็น่าจะ ok

เรียกคนอื่นว่าไอ้ ว่าอี ตัว ส่อถึงพื้นฐานการเลี้ยงดูจากที่บ้านเลยนะครับ พิจารณาตัวเองด้วย
เพราะสังคมเขาจะรู้เลยว่า พื้นเพ คุณเป็นมายังไง

#20 jug

Posted 11 December 2006 - 09:14 AM

อาจจะมา style เฮียตี๋ก็ได้มั๊งครับ...มีให้ทุกอย่างยกเว้นอย่างเดียว...รอยยิ้ม...แต่จริงใจนะ...