`
←  DGO CLUB : Nintendo World - Wii U / Wii / 3DS
Logo
»

ร้าน Gcorner กับสิ่งที่อยากระบาย

First Try - XBox 360's Photo First Try - XBox 360 11 Dec 2006

คงไม่มีอะไรมั้งครับ คงเป็นบุคลิกประจำตัวของเขาน่ะครับ ที่แสดงออก บางทีเจ้าตัวก็น่าจะมาอ่านกระทู้นี้นิดนึงก็ยังดีนะครับ เผื่อจะได้ปรับปรุงซักนิดว่า "ลูกค้าเค้าอึดอัดใจนะ เปลี่ยน New look ซักนิด" อย่างงั้นน่ะครับ :her

Gussman's Photo Gussman 11 Dec 2006

ก็ปรับปรุงตัวหน่อยแระกันครับ ลูกค้าจะได้ติดๆไงครับ :aha:

jaipower's Photo jaipower 11 Dec 2006

ผมรู้จักทั่ง2คนเลยครับ นิสัยดีทั่งคู่ละครับ เเต่เจ้าmac หน้ามันเป็นเเบบนั้นเอง เป็นพวกพูดน้อย ถ้าลองคบไปคุยไปนานๆหน่อยจะรู้ว่า นิสัยดีครับ ลองใช้เวลาหน่อยคุณอาจจะเปลียนจากคำว่าพ่อค้า ลูกค้า มาเป็นคำว่าเพื่อนก็ได้

inthedark's Photo inthedark 11 Dec 2006

jaipower, on Dec 11 2006, 10:33 AM, said:

ผมรู้จักทั่ง2คนเลยครับ นิสัยดีทั่งคู่ละครับ เเต่เจ้าmac หน้ามันเป็นเเบบนั้นเอง เป็นพวกพูดน้อย ถ้าลองคบไปคุยไปนานๆหน่อยจะรู้ว่า นิสัยดีครับ ลองใช้เวลาหน่อยคุณอาจจะเปลียนจากคำว่าพ่อค้า ลูกค้า มาเป็นคำว่าเพื่อนก็ได้
งั้นแปลว่าคนซื้อต้องเปลี่ยนแปลง หรือปรับปรุงหรือครับ ไม่ใช่ผู้ขายหรือครับที่ต้องเข้าหาลูกค้า :her
Edited by inthedark, 11 December 2006 - 11:23 AM.

jaipower's Photo jaipower 11 Dec 2006

inthedark, on Dec 11 2006, 11:22 AM, said:

งั้นแปลว่าคนซื้อต้องเปลี่ยนแปลง หรือปรับปรุงหรือครับ ไม่ใช่ผู้ขายหรือครับที่ต้องเข้าหาลูกค้า :her
ไม่ได้หมายความอย่างนั้นครับ ผมว่าเเต่ละคนก็มีนิสัยเเตกต่างกันไปไม่ว่าจะเป็นผู้ซื้อผู้ขาย มีตังหลายวิธีทีจะเข้าหากันได้โดย ไม่เสียความรู้สึกอะครับ ไม่ว่าจะเป็นลูกค้าหรือพ่อค้าเเค่ลองหัดดูคนหน่อย มันก็จะช่วยให้เราเข้ากับคนง่ายขึ้น ถ้าเราดูเเล้วไม่ดีไม่น่าคบเราก็ไปซื้อทีอื่น ถ้าเราดูเเล้วไม่ได้เเย่อย่างที่คิดพอคุยได้ เเต่พอคุยไปนานๆเเล้วก็ดีนี้ ก็คบกันต่อไป มีเยอะครับทั่งลูกค้าเเละพอค้าทีเจอกันทักทายกันดี พอลับหลังด่ากันกระจาย เจอมาเยอะครับ ผมเเค่อยากให้ลองมองคนให้ลึกๆหน่อย ถ้าดีคุยได้ก็คบไป ถ้าไม่ดีคบไม่ได้ก็ไม่ต้องไปซื้อร้านอื่นเยอะไป ก้เเค่อยากให้มีเพื่อนทีเล่นเกมกันเยอะๆ มาคุยเรื่องเกมกัน ก็เเค่นั้นครับ :kanoiyom

Merlinz's Photo Merlinz 11 Dec 2006

อยากจะบอกว่าผมรู้จักกับร้านนี้และคิดว่าสนิทเป็นการส่วนตัวเล็กน้อยครับ

คุณ mac เห็นแบบนั้นจริงๆเขาเป็นคนที่อัธยาศัยดีคนนึงเลยนะ สงสัยวันนั้นเขาจะอารมณ์ไม่ดีอะไรซักอย่างล่ะมั้ง การจะดูคนกรุณาอย่าดูแต่ภายนอกสิครับ (เห็นแบบนั้นแกมีแฟนน่ารักมากๆเลยนา) :aha:

ถ้ายังไงเด๋วผมไปบอกคุณแมคให้ละกัน

inthedark's Photo inthedark 11 Dec 2006

jaipower, on Dec 11 2006, 12:21 PM, said:

ไม่ได้หมายความอย่างนั้นครับ ผมว่าเเต่ละคนก็มีนิสัยเเตกต่างกันไปไม่ว่าจะเป็นผู้ซื้อผู้ขาย มีตังหลายวิธีทีจะเข้าหากันได้โดย ไม่เสียความรู้สึกอะครับ ไม่ว่าจะเป็นลูกค้าหรือพ่อค้าเเค่ลองหัดดูคนหน่อย มันก็จะช่วยให้เราเข้ากับคนง่ายขึ้น ถ้าเราดูเเล้วไม่ดีไม่น่าคบเราก็ไปซื้อทีอื่น ถ้าเราดูเเล้วไม่ได้เเย่อย่างที่คิดพอคุยได้ เเต่พอคุยไปนานๆเเล้วก็ดีนี้ ก็คบกันต่อไป มีเยอะครับทั่งลูกค้าเเละพอค้าทีเจอกันทักทายกันดี พอลับหลังด่ากันกระจาย เจอมาเยอะครับ ผมเเค่อยากให้ลองมองคนให้ลึกๆหน่อย ถ้าดีคุยได้ก็คบไป ถ้าไม่ดีคบไม่ได้ก็ไม่ต้องไปซื้อร้านอื่นเยอะไป ก้เเค่อยากให้มีเพื่อนทีเล่นเกมกันเยอะๆ มาคุยเรื่องเกมกัน ก็เเค่นั้นครับ :kanoiyom
ok ครับผมยกโทษให้....................... เอ๊ยังไง :ah

kero's Photo kero 11 Dec 2006

ถ้าผมไม่ชอบคนขายผมก็ไปซื้อ ร้านอื่น

พวกพูดเพราะๆ ปากปราศัย น้ำใจเชือดคอเยอะแยะไป

~Dante~'s Photo ~Dante~ 11 Dec 2006

กระทู้มาแรงนะครับเนี่ย
เอาเป็นว่าของที่ซื้อจากร้านคุณGเอามาเล่นให้สนุกเถอะครับเป็นพอ :aha:

ThaiWii's Photo ThaiWii 11 Dec 2006

ว่างๆจะแวะไปเยี่ยมซะหน่อยแล้ว คุณ จี เนี่ย ทำงานใกล้ๆกันพอดี

harts's Photo harts 11 Dec 2006

ฮ่าๆ เข้าสโกแกน พี่ไม่ยิ้ม พี่จะขายอย่างเดียว แต่รักน่ะ

-*-

Joey4D's Photo Joey4D 13 Dec 2006

ผมก็อยากพูดบ้าง ผมไปสองครั้ง คนนั้นก้อมีอาการแบบนั้น

คุณจีเรียกให้คุณแม็กทำอะไรสักอย่าง คุณแม็กค่อยๆหันมามองด้วยสายตา ประหนึ่งว่าผมคงมาขอข้าวเขารับประทาน ในจังหวะที่กำลังทานอะไรอย่างเอร็ดอร่อย ถ้ามีคนบอกว่าแค่บางวัน ผมก็คงซวยมากที่ไปทั้งสองวันเจอดีทั้งสองวัน

คนเราเปลี่ยนนิสัยไม่ได้ทันทีหรอก แต่ก็อยากให้คิดถึงว่า ทุกคนเขาเป็นเพื่อนคุณนะ อย่างน้อยก็มีสังคมที่เล่นเกมเหมือนกัน ผมรู้สึกดีกับคุณจีมากๆ ความมีใจรักบริการ ความเข้าใจถึงหัวอกคนเล่นเกมด้วยกัน ยิ่งคุณจีทำดีแค่ไหน การเปรียบเทียบระหว่างเทวากับซาตานก็เห็นชัดขึ้น

ผมคิดว่า ถ้าคุณแม็คควรจะอยู่หลังร้าน อย่าคุยกับลูกค้าตรงจะดีกว่า เพราะว่า ลูกค้าจะได้ไม่รู้สึก"แย่" แม้จะไม่เจตนา แต่มันก็รู้สึก

สิ่งที่สำคัญอย่างนึงคือ First Impression หรือความประทับใจครั้งแรก นี่เป็นเรื่องจริง ถ้าครั้งแรกเจอประสบการณ์แย่มากๆ คุณอยากจะไปให้เจออีกหรอ

โตโต้'s Photo โตโต้ 28 Feb 2007

ผมก็เคยเจอคุณ mc เหมือนกันครับ น้องเค้าหน้าไม่ค่อยยิ้ม แต่คุยกันก็โอเคนะครับ แนะนำดีไม่มีอะไร ผมมองว่าแต่ละคนคงไม่เหมือนกันครับ แต่ถ้าเป็นลูกค้าที่ชอบพ่อค้ายิ้มแย้มก็คงไม่ถูกใจคุณ mc ครับ สำหรับผมไม่ซีเรียส ขอให้คำแนะนำผมอย่างตรงไปตรงมาไม่หลอกฟันก็โอเคแล้วครับ ถ้าคุณไปเจอพ่อค้าที่ Hk ละก็อย่างคุณ MC เนี่ยเค้าต้องเรียกว่าโคตรรับแขก + สุภาพเลยครับ 555+
Edited by โตโต้, 28 February 2007 - 12:22 PM.

ronan's Photo ronan 30 Jan 2017

:mario: