`
←  DGO CLUB : Nintendo World - Wii U / Wii / 3DS
Logo
»

ร้าน Gcorner กับสิ่งที่อยากระบาย

Guest_foryou_* 10 Dec 2006

ร้าน Gcorner เจ้าของร้านคือคุณ G ใส่แว่นแถวอนุเสาวรีชัย ครับ ร้านนี้ผมเพิ่งรู้จัก และได้แวะเวียนไป 2 - 3 ครั้ง เจ้าของร้านจริงใจ อัทยาศัยดีมากครับ ผมยังอยากซื้อของร้านนี้เลยครับ แต่..........

ติดอยู่นิดเดียวครับ คือพนักงานในร้าน หรือ Staff หรือ Mc ไรเนี่ยหละครับ มีอยู่ประมาณ 2 - 3 คน เกือบทุกคนยิ้มแย้มและเป็นกันเอง มีอยู่เพียงคนเดียว ที่ทำให้ผมต้องเบือนหน้าหนี และทิ้งความคิดที่จะซื้อ Wii ร้านนี้ คือ Mc คนที่ตัวอ้วน ๆ หนะครับ เค้าไม่ยิ้มกับลูกค้า ไม่ค่อยสนใจ หรือ เอาใจใส่ลูกค้า (ผมไม่รู้ว่าขาประจำที่สนิดเค้าจะทำกริยาแบบนี้หรือเปล่านะครับ แต่ผมเป็นขาจร) ผมไม่ได้มาว่าร้ายหรือคิดน้อยใจนะครับ แต่ผมเห็นคนชมร้านนี้เยาะ ผมเองไปถึงก็คิดว่าร้านนี้ต้องอบอุ่นและเป็นกันเอง แต่เจอพนักงานในร้านเป็นแบบนี้แล้วค่อนข้างผิดหวัง เลิกเถอะครับ ทำหน้าบึ้งเหมือนไม่รับแขก คำพูดจาห้วน ๆ แข็ง ๆ หากคุณ G ได้เข้ามาอ่านแล้ว ช่วยอธิบายให้เค้าฟังนิดก็ดีนะครับ Wii ผมก็อยากได้นะ เงินผมก็พอซื้อครับ แต่ก็ยังไม่ได้ซื้อ เพราะมาเจอแบบนี้ซะก่อน

อย่าเพิ่งว่าผมนะครับ สำหรับใครที่รู้จัก Mc คนนี้ดี ผมเป็นแค่ขาจร ความประทับใจแรกมันสำคัญนะครับ

Fat Evil's Photo Fat Evil 10 Dec 2006

แย่จัง อย่าไปว่าเค้าเลย ที่ บ้าน หรือ ส่วนตัว เค้าอาจมีปัญหา หวดกะคนที่เราพอใจสิคับ เป็นผม ผมจะซื้อมาทำแบบนี้ ได้ของผมโยนเงินใส่เลย เอาจิงๆ :555

BankjaNarak's Photo BankjaNarak 10 Dec 2006

เค้าหน้าบึ้งทุกวัน หรือแค่วันที่ไปวันเดียวล่ะครับ บางทีวันนั้นเค้าอาจจะเพิ่งทะเลาะกับแฟนมาก็ได้นะครับ อิอิ

Pasaniva14's Photo Pasaniva14 10 Dec 2006

อ่าปรับปรุงด่วนนะครับ ยิ้มแย้มรับรองขายดี อิอิ

Howl's Photo Howl 10 Dec 2006

ผมไปรอบแรกก็เหมือนกันครับ เค้าเหมือนไม่สนใจผมซะงั้น แต่รอบต่อๆมาผมไปเค้าก็ไม่ยิ้มกับผมเหมือนเดิม แต่ขอให้เช็คนั่นเช็คนี่เพิ่มนั่นเพิ่มนี่ เค้าก็ทำให้ครับ ก็ให้คำแนะนำต่างๆ

@@ซังเต๊ก@@'s Photo @@ซังเต๊ก@@ 10 Dec 2006

คนอ้วนๆนี่ผมก็ไปแฟรชเครื่อง DS กับเค้านะครับ หน้านิ่งๆ ถามคำตอบคำ ไม่ยิ้มแย้มเลย

tisttee's Photo tisttee 10 Dec 2006

เคยไปคุยเรื่องเครื่อง wii คุณGที่ใส่แว่นอัทยาศัยดีมาก

Gogolico's Photo Gogolico 10 Dec 2006

เข้ามาดูเฉยๆ ไม่ออกความเห็นครับ :eiei

Me_Va's Photo Me_Va 10 Dec 2006

เคยไปซื้อ m3 ทีนึงเขาก็นิ่งๆนะไม่ค่อยพูด
แต่พอพูดจาก็สุภาพนะครับ แต่ขาดอัธยาศัย(ไม่ได้หมายความว่านิสัยไม่ดีนะ)
เหมือนแกเซ็ตมาแค่นี้อ่ะ ว่าต้องอธิบายอะไรบ้าง ไม่มีนอกบท อยากรู้อะไรเพิ่มต้องคอยถามเพิ่ม
ส่วนคุณ g แค่เดินผ่านทำมองๆ แกคุยดีมากครับ

Galith's Photo Galith 10 Dec 2006

อาจจะเป็นลักษณะของเค้าก็ได้ครับ อย่าคิดมากเลยคนเราไม่เหมือนกันหมดหรอก

arnon_ara's Photo arnon_ara 10 Dec 2006

ให้เลือกระหว่าง

1. ตี๋อ้วนร้านคุณ G ตามที่คุณบอกกับ

2. ตี๋อ้วนร้าน Art game ที่ยิ้มร่าตลอด เสร็จแล้วหลอกแดกทีหลัง คุณจะเลือกอะไรดีเอ่ยยย

ขออาภัยที่ใช้คำไม่สุภาพนะคับ เนื่องจากเจอมากะตัว ยิ้มไม่ยิ้มไม่สนคับ สนแต่คนจิงใจ
Edited by arnon_ara, 10 December 2006 - 10:30 PM.

~Dante~'s Photo ~Dante~ 10 Dec 2006

View Postarnon_ara, on Dec 10 2006, 10:29 PM, said:

ให้เลือกระหว่าง

1. ตี๋อ้วนร้านคุณ G ตามที่คุณบอกกับ

2. ตี๋อ้วนร้าน Art game ที่ยิ้มร่าตลอด เสร็จแล้วหลอกแดกทีหลัง คุณจะเลือกอะไรดีเอ่ยยย

ขออาภัยที่ใช้คำไม่สุภาพนะคับ เนื่องจากเจอมากะตัว ยิ้มไม่ยิ้มไม่สนคับ สนแต่คนจิงใจ
เห็นด้วยอย่างแรงไอร้านart gameหลอกแดก ปกมั้วชิบเป๋ง :angry
ส่วนคุณGเคยให้เขาแฟลชให้ตั้งแต่สมัยยังไม่มีร้านอัทยาศัยดีมากๆครับ :numairu:

GinolaBoy's Photo GinolaBoy 10 Dec 2006

ชื่นชมคุณ G ครับ เคยซื้อ M3 ด้วย อัธยาศัยดีมากๆครับ

lek's Photo lek 10 Dec 2006

เอียตี๋ไม่เคยยิ้มทุกคนยังรักเลยครับ นิสัยการขายทุกคนไม่เหมือนกันมองข้ามซักนิดครับ

boungyxxx's Photo boungyxxx 10 Dec 2006

ส่วนตัวนะ ไม่ว่าในใจจะมีเรื่องหรืออาจจะไม่มีอะไรเลย แต่ถ้าได้ชิ่อว่าเปิดร้านขายของแล้ว ต้องต้อนรับ ยิ้มแย้ม บริการลูกค้าด้วยไมตรีเสมอ ไม่ว่าในใจจะโกรธอะไรแค่ไหนก็ตาม อาจจะทำไม่ได้ทุกคน แต่ว่าใครทำได้ก็ถือว่าได้เปรียบล่ะครับ

zeroflag's Photo zeroflag 11 Dec 2006

สรุปมันก็แค่ เรื่องของ "ไอ้อ้วน" ตัวนึง ถ้าเค้าบริการไม่มีปัญหาก็น่าจะ ok

smookybite's Photo smookybite 11 Dec 2006

คุณ mc เค้าคงอารมณ์ไม่ดีมากกว่านะคับ ปรกติแล้วเค้าก็ดูแล take care ดีมาก โดยรวมร้านนี้ผมว่าบริการสุดยอดคับผม

tonoboon's Photo tonoboon 11 Dec 2006

ไม่เคยเจอหน้าเลยคับ
ทั้ง G และ Mc
เพราะโทรสั่งตลอด
แต่ไม่เคยเจอนะ ว่าหน้าบึ้ง
ฟังจากเสียง OK เลยทั้งคู่
แต่คุณ G จะดูคล่องกว่าเท่านั้น

แต่ข้อเสียคิดต่อต่อ คุณ G ได้ยากกว่า คุณ Mc คับ

rodneyy's Photo rodneyy 11 Dec 2006

View Postzeroflag, on Dec 11 2006, 01:11 AM, said:

สรุปมันก็แค่ เรื่องของ "ไอ้อ้วน" ตัวนึง ถ้าเค้าบริการไม่มีปัญหาก็น่าจะ ok

เรียกคนอื่นว่าไอ้ ว่าอี ตัว ส่อถึงพื้นฐานการเลี้ยงดูจากที่บ้านเลยนะครับ พิจารณาตัวเองด้วย
เพราะสังคมเขาจะรู้เลยว่า พื้นเพ คุณเป็นมายังไง

jug's Photo jug 11 Dec 2006

อาจจะมา style เฮียตี๋ก็ได้มั๊งครับ...มีให้ทุกอย่างยกเว้นอย่างเดียว...รอยยิ้ม...แต่จริงใจนะ...