`

Jump to content

BE A PRO FIFA 10, SiAM FC

1031 replies to this topic

#21 sido_bomm

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 06 October 2009 - 09:02 PM

คืนนี้เล่นกี่โมงครับ?

ปล. แล้วเวลาเล่นด้วยกันนี่บังคับมุมกล้องรึเปล่าครับ หรือว่าแล้วแต่คน ตามถนัด

#22 Toopz

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 06 October 2009 - 09:29 PM

ผมโหลดไฟล์ 34 mb ไม่ได้ซักที TT ทำไงดีครับๆๆๆๆ

#23 kie_online

FIFA 15 : SiAM FC

• High Royal Executive Members

Posted 06 October 2009 - 09:50 PM

QUOTE (sido_bomm @ Oct 6 2009, 09:02 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คืนนี้เล่นกี่โมงครับ?

ปล. แล้วเวลาเล่นด้วยกันนี่บังคับมุมกล้องรึเปล่าครับ หรือว่าแล้วแต่คน ตามถนัด

เมื่อกี้เล่นกันไปแล้วครับ แต่ผมออกมาก่อน เนื่องจาก ผมหลุดออกจาก PSN กระจาย มึน มาก เนตปกติ แต่มันบัคจาก EA ...

ก่อนหลุดเกมท้าย คลับเรายิงนำไปแล้วด้วย 2-0 ไม่รู้เพื่อนๆที่เหลือจะยันสกอร์ไว้ได้ไหม

QUOTE (Toopz @ Oct 6 2009, 09:29 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมโหลดไฟล์ 34 mb ไม่ได้ซักที TT ทำไงดีครับๆๆๆๆ

..... ผมว่าต้องรอทาง EA ออก แพทซ์ แก้ แล้วหล่ะครับ เป็นปัญหาหลายคน รวมทั้งผมด้วย มึน ...

ไว้หลังห้าทุ่ม ผมจะเข้าไปเล่นอีกรอบนะครับ ใครมี บลูทูธ เปิดเลยครับ จะได้พูดคุยสื่อสารกันได้

#24 Beckhab

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 06 October 2009 - 09:58 PM

ครึ่งหลังยันไปได้สักพักแล้วสุดท้ายมีคนหลุดเพิ่มเลยแพ้บายไปเลยครับ แต่สนุกมาก พรุ่งนี้เล่นกันใหม่นะครับ ผมปีกซ้ายที่เล่นเมื่อกี้อะคับ Blksquare

#25 kie_online

• High Royal Executive Members

Posted 06 October 2009 - 10:01 PM

QUOTE (Beckhab @ Oct 6 2009, 09:58 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ครึ่งหลังยันไปได้สักพักแล้วสุดท้ายมีคนหลุดเพิ่มเลยแพ้บายไปเลยครับ แต่สนุกมาก พรุ่งนี้เล่นกันใหม่นะครับ ผมปีกซ้ายที่เล่นเมื่อกี้อะคับ Blksquare

ครับผม ชื่อเล่น อะไรครับ เวลาพูดในเกมจะไ้ด้เรียกง่ายๆ

ผมกี้ นะครับ

ไ้ว้เล่นกันวันหลังได้ครับ เพราะคงจะบ้าเล่นเหมือนภาคเก่า แต่ภาคนี้มัน มันส์ กว่าตรงใช้ตัวนักเตะเราเนี่ยแหละ

ยิงเข้าที ชื่อโชว์หลา yoyo_73.gif

#26 sido_bomm

Posted 06 October 2009 - 10:10 PM

ผม บอม นะครับ

เมื่อกี้หลุดอีกแล้ว

ออกไปเล่น friend match ก้หลุด

#27 kie_online

Posted 06 October 2009 - 10:12 PM

QUOTE (sido_bomm @ Oct 6 2009, 10:10 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผม บอม นะครับ

เมื่อกี้หลุดอีกแล้ว

ออกไปเล่น friend match ก้หลุด

มึน กะ EA จริงๆ จำได้ตอนเล่นกะคุณบอม ตอนหัวค่ำ ยังเล่นได้ปกติอยู่เลย yoyo_63.gif

#28 sido_bomm

Posted 06 October 2009 - 10:12 PM

QUOTE (kie_online @ Oct 6 2009, 10:01 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ยิงเข้าที ชื่อโชว์หลา yoyo_73.gif

ชื่อผมคงไม่ขึ้นหรอก ครับ 5555

ถนัดจ่ายมากกว่ายิง

#29 sido_bomm

Posted 06 October 2009 - 10:18 PM

ปล. คุณกี้ติชมฝีมือผมได้เลยนะครับ ทั้งแบบ แมตช์ธรรมดาแล้วก้ Be a pro จะได้นำไปปรับปรุง yoyo_76.gif

#30 sido_bomm

Posted 06 October 2009 - 10:26 PM

ผมว่า EA ปล่อยบั๊กกลางคืน แก้ปัญหาเด็กนอนดึก........

นี่มันปิดเทอมแล้วโว้ยยยย yoyo_17.gif

#31 plain

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members
  • Interests:Hiiragi Tsukasa

Posted 06 October 2009 - 10:29 PM

อยากเล่นด้วยจัง

ภาค09 ไม่ค่อยได้เล่นโหมดนี้เลย

เดี๋ยวภาคนี้ลองไปฝึกดูก่อนแล้วจะไปขอเล่นด้วยนะครับ

#32 Beckhab

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 07 October 2009 - 09:21 AM

เรียกบีก็ได้ครับ

#33 kie_online

Posted 07 October 2009 - 11:13 AM

เมื่อคืน เข้าไปเล่นอีกทีตอนเที่ยงคืน

เกมแรก ไหลลื่น เก็บได้ 3-0
โดย ลูกแรกผมยิงอัด ไปโดนกองหลังคู่แข่งเข้าไป
ลูกสอง ผมได้ฟรีคิก ระยะหวังผล ยิงยัดเข้าไป เทพ !
ลูกสาม ตาโบ้ จากการจ่ายสั้นของตาเอก
จบเกม คลับเรา ได้ 3 แต้มกลับบ้านไปนอนกอด yoyo_55.gif

พอเล่นเกมที่สอง มีคุณ บอม มาเสริมทัพ
ครึ่งแรก นำ 3-0 โดยโบ้ยิงไป 2 ผมยิงไป 1
พอยิงไป 3 ลูกผมก็เริ่มบ้าครับ เล่นขำขำ ทำ Rainbow ตามนี้ http://www.easportsfootball.co.uk/media/play/video/10540348
กะเข้าไปยิง 5 5 5 5
แต่ ครึ่งหลัง ผมดันหลุด
จบเกม ไม่มีสกอร์ขึ้นในคลับ sever EA งี่เง่าได้ใจมาก

เกมสาม มี 5 ท่าน
กองหน้า 2 คนหลุดออกจากเกมซะงั้น กำแท้ ...
จบแบบไม่สกอร์ขึ้น

สรุป ช่วงนี้ sever EA ยังมีปัญหาอย่างมาก เล่นแล้วถ้ามีคนหลุด จะไม่เก็บสถิติ yoyo_71.gif
หวังว่า EA จะีรีบแก้ในเร็ววันนี้นะ

สุดท้าย ผมขอฝากการบ้านให้ทุกคนที่คิดจะมาเล่นโหมดนี้ กลับไปพัฒนานักเตะของท่าน ให้เก่งกว่านี้
ไม่งั้นถึงท่านเล่นเก่งแต่นักเตะ ไม่สามารถแสดงศักยภาพได้ ก็ไม่มีประโยชน์

วิธีการอัพนักเตะ อ่านหน้าแรกครับ ผมเขียนอธิบายไว้แล้ว

Edited by kie_online, 07 October 2009 - 12:15 PM.

#34 Yabin

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 07 October 2009 - 11:26 AM

คุณ kie ครับผมขอ copy ข้อมูลไปลงฝั่ง xbox หน่อยนะครับ กำลังจะต้อง club ฝั่งนู้นบ้างอะครับ

รอ approve เอิกๆ

#35 kie_online

Posted 07 October 2009 - 11:30 AM

QUOTE (Yabin @ Oct 7 2009, 11:26 AM) <{POST_SNAPBACK}>
คุณ kie ครับผมขอ copy ข้อมูลไปลงฝั่ง xbox หน่อยนะครับ กำลังจะต้อง club ฝั่งนู้นบ้างอะครับ

รอ approve เอิกๆ

ได้ครับ แต่ มาดูบ่อยๆนะ เพราะผมก็อยู่ในระหว่างศึกษาระบบ มีการอัพเดทรายละเอียดอยู่บ่อยๆครับ

#36 dOgnOeAt

ผู้ชายใจหมา

• Interests:Chelsea FC
    Diablo Series
    DMC and KOF

Posted 07 October 2009 - 01:18 PM

ตกลง Patch ต้องโหลดไหมอะครับ กำลังโหลดเลยเนี่ย

#37 Yabin

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 07 October 2009 - 01:21 PM

ขอบคุณครับผม ฝั่งนี้ข้อมูลแน่นมากๆ

#38 Toopz

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 07 October 2009 - 01:23 PM

ผมห่วยมากเลยอะ
b6b25dc6.gif b6b25dc6.gif

#39 kie_online

Posted 07 October 2009 - 02:12 PM

QUOTE (dOgnOeAt @ Oct 7 2009, 01:18 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ตกลง Patch ต้องโหลดไหมอะครับ กำลังโหลดเลยเนี่ย

เพิ่งได้แผ่นสินะ รีบไปปั้นนักเตะตัวเองก่อนเลย แล้วค่อยมาเล่นกับ คลับ

QUOTE (Toopz @ Oct 7 2009, 01:23 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมห่วยมากเลยอะ
b6b25dc6.gif b6b25dc6.gif

ไม่หรอกครับ เพราะยังไม่ชินกับจังหวะทำเกมของพวกผม พวกผมเล่นกันมาเป็นปี แล้ว จังหวะเลยลงตัวแล้ว

สำหรับคนใหม่ที่เข้า ก็พยายามดู + ฟังที่ผมบอกในเกมแล้วกันครับ ว่าทำให้เกมยังไง

การจัดสรร ตำแหน่งขอพิจารณานิดนึง ใครจะเล่น รบกวนลงชื่อ + ตำแหน่งที่ต้องการมาแล้วกันครับ

Name [ position ][ foot ]

kieGP01 [ CAM , LM ][ left foot ]
x_angerous [ RS , CF ][ right foot ]
VirUs_God [ LS , ST ][ left foot ]
GOAPOLAR [ RS , ST ][ right foot ]
tooppz [ CDM , RM ][ right foot ]
BoMmMoB [ CAM , RM , RW ][ right foot ]
Honmaru_DGO [ CAM , LM ][ left foot ]
RobGThai
aloha52 [ RM ][ right foot ]
navara18 [ CM , RM ][ right foot ]
nutkung1427
wailingake4985
dOgnOeAt [ CDM , LM ][ left foot ]
Blksquare [ CAM , LM ][ left foot ]

ตอนเล่นจริง ตำแหน่งที่ซ้ำกัน อาจจะต้องแยกห้องกันไปเล่นนะครับ หากคนเยอะ
ท่านใดที่ผมลงข้อมูลผิด หรือไม่ถนัดในตำแหน่งๆนั้น หรือต้องการลองตำแหน่งใหม่ๆ แจ้งด้วยครับ

กองหน้าคลาดแคลน อย่างหนัก yoyo_63.gif

Edited by kie_online, 07 October 2009 - 02:26 PM.

#40 dOgnOeAt

ผู้ชายใจหมา

• Interests:Chelsea FC
    Diablo Series
    DMC and KOF

Posted 07 October 2009 - 02:25 PM

EA Server เป็นไรเนี่ย Sign in บ่อได้ แง