`

Jump to content

BE A PRO FIFA 10, SiAM FC

1031 replies to this topic

#41 honmaru

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 07 October 2009 - 03:40 PM

กำลังปั๊มพลังในโหมด B PRO อยู่ครับจะได้พลังวิ่งเร็วไปเล่นปีกกับความแข็งแกร่งไว้เบียดซะหน่อยเมื่อวานเล่นแล้
วไปไม่เป็นเลยโดนเบียดเป็นล้ม

#42 kie_online

FIFA 15 : SiAM FC

• High Royal Executive Members

Posted 07 October 2009 - 04:08 PM

QUOTE (honmaru @ Oct 7 2009, 03:40 PM) <{POST_SNAPBACK}>
กำลังปั๊มพลังในโหมด B PRO อยู่ครับจะได้พลังวิ่งเร็วไปเล่นปีกกับความแข็งแกร่งไว้เบียดซะหน่อยเมื่อวานเล่นแล้
วไปไม่เป็นเลยโดนเบียดเป็นล้ม

ของพี่อัพเรียบร้อย เบียดกระจุย yoyo_08.gif แย่งโหม่งได้กระจาย yoyo_73.gif

อย่าลืมอัพ weak foot นะ สำัคัญมาก เทพๆต้องเล่นได้ 2 เท้า yoyo_81.gif

#43 jaku

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 07 October 2009 - 04:12 PM

กำลังจะได้แผ่นแล้ว เดี๋ยวขอแจมด้วยนะครับ ไว้สร้างต้วแล้วจะมาบอกชื่อครับ
คาดว่าจะเป็น LB พวกวิงแบ็คครับ เพราะปกติเล่นบอลจริง จะเล่นตำแหน่งนี้(จะได้อินอ่ะครับ)

เออ แล้วปกตินี้เล่นกันช่วงกี่โมงครับ ทุกวันเลยหรือป่าว yoyo_56.gif

#44 visaisak

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 07 October 2009 - 04:22 PM

ใครยังปลดล๊อค ลูกยิงไกลไม่ได้ มาดูเป็นแนวทางกัน จากลูกยิงของผมเอง x_angerous

http://www.easportsfootball.co.uk/media/play/video/10581869

Edited by visaisak, 07 October 2009 - 04:23 PM.

#45 lionel

Posted 07 October 2009 - 04:38 PM

เล่นด้วยคนครับ
พรุ่งนี้คงได้แผ่นครับ
ช่วย Add ID ผมไปด้วยครับ lionel30

ขอกลับมาเล่นด้วยคนครับ yoyo_04.gif

#46 game10

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 07 October 2009 - 04:45 PM

ช่วงนี้กลางคืนยังไม่มีเวลาเล่น เลยเล่นออฟไลน์ปลดล็อคความสามารถนักเตะไปเรื่อยๆ ได้ประมาณ20%แล้ว
ลูกตอกส้นให้เพื่อนทำยังไงครับ กดไม่ได้ซักที yoyo_48.gif

#47 lionel

Posted 07 October 2009 - 06:03 PM

อยากเล่นเป็นกองหลังนะแต่ดูท่าจะเล่นยาก
งั้นเดี๋ยวพรุ่งนี้ได้แผ่นซ้อมเสร็จแล้วจะมาบอกครับ

#48 Zigzag

• Interests:fifa only

Posted 07 October 2009 - 07:48 PM

คืนนี้เล่นกันรึปล่าวคับ

ตอนนี้จะซ้อมไปพลางๆ

#49 Rob G

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 07 October 2009 - 09:51 PM

ติดปัญหา เล่นแล้ว แอคคอมพลิชเมนท์ไม่ขึ้นให้อะครับ T_T สไลด์ไปหลายดอกละ กดเข้าไปดูในเกมก็ยัง 0 อยู่เลย = ="

ปรกติเล่นกันกี่โมงมั่งครับ จะได้หาเวลาแวะเข้าไปครับ

ป.ล. ยังไม่ได้รับผมเข้าทีมเลยค้าบ T_T

Edited by Rob G, 07 October 2009 - 10:43 PM.

#50 kie_online

Posted 07 October 2009 - 11:40 PM

QUOTE (Zigzag @ Oct 7 2009, 07:48 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คืนนี้เล่นกันรึปล่าวคับ

ตอนนี้จะซ้อมไปพลางๆ

พอดีวันนี้เลิกงานดึก ผมเพิ่งกลับเข้าบ้าน ... หลังเที่ยงคืนคงเข้าเกมไปครับ

QUOTE (Rob G @ Oct 7 2009, 09:51 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ติดปัญหา เล่นแล้ว แอคคอมพลิชเมนท์ไม่ขึ้นให้อะครับ T_T สไลด์ไปหลายดอกละ กดเข้าไปดูในเกมก็ยัง 0 อยู่เลย = ="

ปรกติเล่นกันกี่โมงมั่งครับ จะได้หาเวลาแวะเข้าไปครับ

ป.ล. ยังไม่ได้รับผมเข้าทีมเลยค้าบ T_T

อ่านกติกา การสมัครเข้าคลับด้วยครับ

เรื่องที่ ไม่อัพ ไม่ทราบว่าเล่นในโหมด be pro โดยเล่นเป็นตัวเราเองหรือเปล่าครับ? ถ้าใช่น่าจะขึ้นนะ

แล้วต้องเล่นให้จบเกมถึงจะขึ้นครับ

#51 Rob G

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 08 October 2009 - 12:08 AM

ผมเข้าใจผิเองครับ นึกว่าให้เลือกระหว่างโพสต์กับ ส่ง PSN ^^" ขออภัยครับ

วันทำงานนี่คงเกินเที่ยงคืนครึ่งไม่ได้ครับ ไปทำงานเช้าแหะๆ

ได้เล่นด้วยแล้ว ขอบคุณครับ
รู้สึกมันจะแล็กนิดหน่อยแฮะ กดจ่ายบอลไปแล้วต้องรอสักวิ-ครึ่งวิเลย คงต้องใช้เวลาปรับตัวหน่อย เล่นไม่ค่อยดีเลย
ตอนนี้กำลังพยายามเอาพวก Defence กับ Physical มาเสริมอยู่ รวมกับ Passing แต่มันไม่ค่อยติดเลย งงกะคอนดิชั่นมัน @_@
ไว้วันหลังจะมาทดสอบฝีเท้าใหม่นะครับ วันนี้คงต้องขอตัวครับ ^^v

Edited by Rob G, 08 October 2009 - 12:23 AM.

#52 game10

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 08 October 2009 - 02:26 AM

QUOTE (Rob G @ Oct 7 2009, 09:51 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ต้องอ่านเงื่อนไขให้ดีๆครับแอคคอมพลิชเมนท์ของการสไลด์ เห็นมีหลายข้อเหมือนกันที่กำหนดให้เราเล่นเป็นกองหลัง แล้วก็กำหนดด้วยว่าต้องสไลด์สำเร็จกี่ครั้งใน1แมทช์

#53 XParm

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 08 October 2009 - 09:19 AM

หวัดดีครับ ผมมาจากฝั่ง Xbox นะครับ yoyo_81.gif ไม่ทราบว่าถ้าจะเล่นกันเองโดยใช้ตัวที่เราสร้างมานี่ต้องเลือกหัวข้อไหนหรอครับ เมื่อคืนลองเล่นก็ได้แต่ลุยกับฝรั่ง รบกวนคุณ kie ด้วยนะครับ yoyo_04.gif

#54 kie_online

Posted 08 October 2009 - 10:22 AM

ถ้า่เล่นแบบ offline ต้องปรับความยากเป็น semi-pro หรือยากกว่าครับ ถ้าเลือกง่ายสุดจะไม่ขึ้นครับ

QUOTE (XParm @ Oct 8 2009, 09:19 AM) <{POST_SNAPBACK}>
หวัดดีครับ ผมมาจากฝั่ง Xbox นะครับ yoyo_81.gif ไม่ทราบว่าถ้าจะเล่นกันเองโดยใช้ตัวที่เราสร้างมานี่ต้องเลือกหัวข้อไหนหรอครับ เมื่อคืนลองเล่นก็ได้แต่ลุยกับฝรั่ง รบกวนคุณ kie ด้วยนะครับ yoyo_04.gif

ไม่ทราบเหมือนกัน ขอศึกษาระบบก่อนแล้วกันครับ

#55 XParm

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 08 October 2009 - 10:29 AM

อาวหรอครับ ผมคิดว่าทางนี้รู้วิธีทำให้เล่นกันเองได้ซะอีก แสดงว่าอาจจะต้องเล่นกับฝรั่งอย่างเดียวแล้ว yoyo_63.gif

#56 sido_bomm

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 08 October 2009 - 10:41 AM

เมื่อคืนพอเล่นกับคุณกี้กับพี่เอกจบ
ผมกด go back to dressing room แล้วมันขึ้นว่า
stat report failed อะไรซักอย่าง แล้วก้ไม่บันทึกคะแนนของผม
แล้วผมก็หลุดจาก EA server เลย

พอจะกดเลือกจากเมนูเข้าไปใน my club ใหม่ มันบอกผมไม่มีคลับอยู่

ต้องออกจากเกมแล้วเข้าใหม่ถึงจะเข้าคลับได้

มีใครพอรู้มั้นครับมันเกิดจากอะไร

ผมเสียดาย อุตส่าห์ได้เป็น Man of The Match แล้วเชียว d33561e9.gif

#57 kie_online

Posted 08 October 2009 - 10:41 AM

ช่วงนี้ งดนัดเล่นชั่วคราว รอ EA ปรับปรุง sever ก่อนนะครับ

เนื่องจากเล่นไปแล้ว หลุด + ไม่ขึ้นสถิติอีกต่างหาก

เอาเป็นว่าช่วงนี้ ขอให้แต่ละท่านไปพัฒนานักเตะไว้ก่อน หาก sever EA เข้าสู่ภาวะปกติ

ผมจะประกาศนัดเล่นอย่างเป็นทางการนะครับ

#58 visaisak

Posted 08 October 2009 - 01:52 PM

QUOTE (XParm @ Oct 8 2009, 10:29 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อาวหรอครับ ผมคิดว่าทางนี้รู้วิธีทำให้เล่นกันเองได้ซะอีก แสดงว่าอาจจะต้องเล่นกับฝรั่งอย่างเดียวแล้ว yoyo_63.gif

หมายความว่ายังไง เอาตัวเรา ที่อยู่ในทีมที่เราฝึกไปเล่นกับเพื่อนอีกที่ ที่เพื่อนก็ มีตัวฝึกเหมือนกันเหรอ

เล่นกันเองยังไง ผ่านระบบ หรือ ชวนเพื่อนมาเล่นที่บ้าน บอกรายละเอียดหน่อย จะได้ บอกได้

#59 visaisak

Posted 08 October 2009 - 01:55 PM

QUOTE (kie_online @ Oct 8 2009, 10:41 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ช่วงนี้ งดนัดเล่นชั่วคราว รอ EA ปรับปรุง sever ก่อนนะครับ

เนื่องจากเล่นไปแล้ว หลุด + ไม่ขึ้นสถิติอีกต่างหาก

เอาเป็นว่าช่วงนี้ ขอให้แต่ละท่านไปพัฒนานักเตะไว้ก่อน หาก sever EA เข้าสู่ภาวะปกติ

ผมจะประกาศนัดเล่นอย่างเป็นทางการนะครับ

#60 Zigzag

• Interests:fifa only

Posted 08 October 2009 - 03:50 PM

QUOTE (kie_online @ Oct 8 2009, 10:41 AM) <{POST_SNAPBACK}>

รับทราบครับ yoyo_64.gif