`
←  Winning Eleven & FIFA
Logo
»

BE A PRO FIFA 10, SiAM FC

sido_bomm's Photo sido_bomm 06 Oct 2009

คืนนี้เล่นกี่โมงครับ?

ปล. แล้วเวลาเล่นด้วยกันนี่บังคับมุมกล้องรึเปล่าครับ หรือว่าแล้วแต่คน ตามถนัด

Toopz's Photo Toopz 06 Oct 2009

ผมโหลดไฟล์ 34 mb ไม่ได้ซักที TT ทำไงดีครับๆๆๆๆ

kie_online's Photo kie_online 06 Oct 2009

QUOTE (sido_bomm @ Oct 6 2009, 09:02 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คืนนี้เล่นกี่โมงครับ?

ปล. แล้วเวลาเล่นด้วยกันนี่บังคับมุมกล้องรึเปล่าครับ หรือว่าแล้วแต่คน ตามถนัด

เมื่อกี้เล่นกันไปแล้วครับ แต่ผมออกมาก่อน เนื่องจาก ผมหลุดออกจาก PSN กระจาย มึน มาก เนตปกติ แต่มันบัคจาก EA ...

ก่อนหลุดเกมท้าย คลับเรายิงนำไปแล้วด้วย 2-0 ไม่รู้เพื่อนๆที่เหลือจะยันสกอร์ไว้ได้ไหม

QUOTE (Toopz @ Oct 6 2009, 09:29 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมโหลดไฟล์ 34 mb ไม่ได้ซักที TT ทำไงดีครับๆๆๆๆ

..... ผมว่าต้องรอทาง EA ออก แพทซ์ แก้ แล้วหล่ะครับ เป็นปัญหาหลายคน รวมทั้งผมด้วย มึน ...

ไว้หลังห้าทุ่ม ผมจะเข้าไปเล่นอีกรอบนะครับ ใครมี บลูทูธ เปิดเลยครับ จะได้พูดคุยสื่อสารกันได้

Beckhab's Photo Beckhab 06 Oct 2009

ครึ่งหลังยันไปได้สักพักแล้วสุดท้ายมีคนหลุดเพิ่มเลยแพ้บายไปเลยครับ แต่สนุกมาก พรุ่งนี้เล่นกันใหม่นะครับ ผมปีกซ้ายที่เล่นเมื่อกี้อะคับ Blksquare

kie_online's Photo kie_online 06 Oct 2009

QUOTE (Beckhab @ Oct 6 2009, 09:58 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ครึ่งหลังยันไปได้สักพักแล้วสุดท้ายมีคนหลุดเพิ่มเลยแพ้บายไปเลยครับ แต่สนุกมาก พรุ่งนี้เล่นกันใหม่นะครับ ผมปีกซ้ายที่เล่นเมื่อกี้อะคับ Blksquare

ครับผม ชื่อเล่น อะไรครับ เวลาพูดในเกมจะไ้ด้เรียกง่ายๆ

ผมกี้ นะครับ

ไ้ว้เล่นกันวันหลังได้ครับ เพราะคงจะบ้าเล่นเหมือนภาคเก่า แต่ภาคนี้มัน มันส์ กว่าตรงใช้ตัวนักเตะเราเนี่ยแหละ

ยิงเข้าที ชื่อโชว์หลา yoyo_73.gif

sido_bomm's Photo sido_bomm 06 Oct 2009

ผม บอม นะครับ

เมื่อกี้หลุดอีกแล้ว

ออกไปเล่น friend match ก้หลุด

QUOTE (sido_bomm @ Oct 6 2009, 10:10 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผม บอม นะครับ

เมื่อกี้หลุดอีกแล้ว

ออกไปเล่น friend match ก้หลุด

มึน กะ EA จริงๆ จำได้ตอนเล่นกะคุณบอม ตอนหัวค่ำ ยังเล่นได้ปกติอยู่เลย yoyo_63.gif

QUOTE (kie_online @ Oct 6 2009, 10:01 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ยิงเข้าที ชื่อโชว์หลา yoyo_73.gif

ชื่อผมคงไม่ขึ้นหรอก ครับ 5555

ถนัดจ่ายมากกว่ายิง

ปล. คุณกี้ติชมฝีมือผมได้เลยนะครับ ทั้งแบบ แมตช์ธรรมดาแล้วก้ Be a pro จะได้นำไปปรับปรุง yoyo_76.gif

ผมว่า EA ปล่อยบั๊กกลางคืน แก้ปัญหาเด็กนอนดึก........

นี่มันปิดเทอมแล้วโว้ยยยย yoyo_17.gif

plain's Photo plain 06 Oct 2009

อยากเล่นด้วยจัง

ภาค09 ไม่ค่อยได้เล่นโหมดนี้เลย

เดี๋ยวภาคนี้ลองไปฝึกดูก่อนแล้วจะไปขอเล่นด้วยนะครับ

Beckhab's Photo Beckhab 07 Oct 2009

เรียกบีก็ได้ครับ

kie_online's Photo kie_online 07 Oct 2009

เมื่อคืน เข้าไปเล่นอีกทีตอนเที่ยงคืน

เกมแรก ไหลลื่น เก็บได้ 3-0
โดย ลูกแรกผมยิงอัด ไปโดนกองหลังคู่แข่งเข้าไป
ลูกสอง ผมได้ฟรีคิก ระยะหวังผล ยิงยัดเข้าไป เทพ !
ลูกสาม ตาโบ้ จากการจ่ายสั้นของตาเอก
จบเกม คลับเรา ได้ 3 แต้มกลับบ้านไปนอนกอด yoyo_55.gif

พอเล่นเกมที่สอง มีคุณ บอม มาเสริมทัพ
ครึ่งแรก นำ 3-0 โดยโบ้ยิงไป 2 ผมยิงไป 1
พอยิงไป 3 ลูกผมก็เริ่มบ้าครับ เล่นขำขำ ทำ Rainbow ตามนี้ http://www.easportsfootball.co.uk/media/play/video/10540348
กะเข้าไปยิง 5 5 5 5
แต่ ครึ่งหลัง ผมดันหลุด
จบเกม ไม่มีสกอร์ขึ้นในคลับ sever EA งี่เง่าได้ใจมาก

เกมสาม มี 5 ท่าน
กองหน้า 2 คนหลุดออกจากเกมซะงั้น กำแท้ ...
จบแบบไม่สกอร์ขึ้น

สรุป ช่วงนี้ sever EA ยังมีปัญหาอย่างมาก เล่นแล้วถ้ามีคนหลุด จะไม่เก็บสถิติ yoyo_71.gif
หวังว่า EA จะีรีบแก้ในเร็ววันนี้นะ

สุดท้าย ผมขอฝากการบ้านให้ทุกคนที่คิดจะมาเล่นโหมดนี้ กลับไปพัฒนานักเตะของท่าน ให้เก่งกว่านี้
ไม่งั้นถึงท่านเล่นเก่งแต่นักเตะ ไม่สามารถแสดงศักยภาพได้ ก็ไม่มีประโยชน์

วิธีการอัพนักเตะ อ่านหน้าแรกครับ ผมเขียนอธิบายไว้แล้ว

Edited by kie_online, 07 October 2009 - 12:15 PM.

Yabin's Photo Yabin 07 Oct 2009

คุณ kie ครับผมขอ copy ข้อมูลไปลงฝั่ง xbox หน่อยนะครับ กำลังจะต้อง club ฝั่งนู้นบ้างอะครับ

รอ approve เอิกๆ

kie_online's Photo kie_online 07 Oct 2009

QUOTE (Yabin @ Oct 7 2009, 11:26 AM) <{POST_SNAPBACK}>
คุณ kie ครับผมขอ copy ข้อมูลไปลงฝั่ง xbox หน่อยนะครับ กำลังจะต้อง club ฝั่งนู้นบ้างอะครับ

รอ approve เอิกๆ

ได้ครับ แต่ มาดูบ่อยๆนะ เพราะผมก็อยู่ในระหว่างศึกษาระบบ มีการอัพเดทรายละเอียดอยู่บ่อยๆครับ

dOgnOeAt's Photo dOgnOeAt 07 Oct 2009

ตกลง Patch ต้องโหลดไหมอะครับ กำลังโหลดเลยเนี่ย

Yabin's Photo Yabin 07 Oct 2009

ขอบคุณครับผม ฝั่งนี้ข้อมูลแน่นมากๆ

Toopz's Photo Toopz 07 Oct 2009

ผมห่วยมากเลยอะ
b6b25dc6.gif b6b25dc6.gif

QUOTE (dOgnOeAt @ Oct 7 2009, 01:18 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ตกลง Patch ต้องโหลดไหมอะครับ กำลังโหลดเลยเนี่ย

เพิ่งได้แผ่นสินะ รีบไปปั้นนักเตะตัวเองก่อนเลย แล้วค่อยมาเล่นกับ คลับ

QUOTE (Toopz @ Oct 7 2009, 01:23 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมห่วยมากเลยอะ
b6b25dc6.gif b6b25dc6.gif

ไม่หรอกครับ เพราะยังไม่ชินกับจังหวะทำเกมของพวกผม พวกผมเล่นกันมาเป็นปี แล้ว จังหวะเลยลงตัวแล้ว

สำหรับคนใหม่ที่เข้า ก็พยายามดู + ฟังที่ผมบอกในเกมแล้วกันครับ ว่าทำให้เกมยังไง

การจัดสรร ตำแหน่งขอพิจารณานิดนึง ใครจะเล่น รบกวนลงชื่อ + ตำแหน่งที่ต้องการมาแล้วกันครับ

Name [ position ][ foot ]

kieGP01 [ CAM , LM ][ left foot ]
x_angerous [ RS , CF ][ right foot ]
VirUs_God [ LS , ST ][ left foot ]
GOAPOLAR [ RS , ST ][ right foot ]
tooppz [ CDM , RM ][ right foot ]
BoMmMoB [ CAM , RM , RW ][ right foot ]
Honmaru_DGO [ CAM , LM ][ left foot ]
RobGThai
aloha52 [ RM ][ right foot ]
navara18 [ CM , RM ][ right foot ]
nutkung1427
wailingake4985
dOgnOeAt [ CDM , LM ][ left foot ]
Blksquare [ CAM , LM ][ left foot ]

ตอนเล่นจริง ตำแหน่งที่ซ้ำกัน อาจจะต้องแยกห้องกันไปเล่นนะครับ หากคนเยอะ
ท่านใดที่ผมลงข้อมูลผิด หรือไม่ถนัดในตำแหน่งๆนั้น หรือต้องการลองตำแหน่งใหม่ๆ แจ้งด้วยครับ

กองหน้าคลาดแคลน อย่างหนัก yoyo_63.gif
Edited by kie_online, 07 October 2009 - 02:26 PM.

dOgnOeAt's Photo dOgnOeAt 07 Oct 2009

EA Server เป็นไรเนี่ย Sign in บ่อได้ แง