`

Jump to content

นอกเรื่องครับ แมนยูโกงอีกแล้วครับ ต่อเวลา7นาที

49 replies to this topic

#21 Frank

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 20 September 2009 - 11:36 PM

ตอนที่แมนซิตี้เสียฟรีคิกตอนนาทีที่ 94 กว่าๆ บริเวณเลยกลางสนามมานิดหน่อย
แมนยูโยนเข้าไปแล้วโดนเคลียร์ทิ้งออกมา ความจริงกรรมการควรเป่าจบเกมส์แล้วเพราะทดสี่นาที
ลูกมันก็ไม่ได้คลุกขลิกอยู่หน้าประตูแมนซิด้วย
แล้วหลังจากนั้น แมนญูก็ส่งลูกเรียดยาวมาจากบริเวณ 40 หลาครับให้โอเว่นซัดเข้าไป

#22 jaiy

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members
  • Interests:Winning Mai Sazzzzzzz?

Posted 20 September 2009 - 11:43 PM

ความคิดผมนะครับจากที่ฟังคุณ ปิยะพงษ์ ผิวอ่อน วิจารย์หลังเกมส์...
กรรมการชูป้ายทดเจ็บ 4 นาที เมื่อครบ 4 นาที มาร์คฮิ้วไปถามผู้ช่วยว่าเป่าได้แล้ว....ผู้ช่วยตอบว่ามีการเปลี่ยนตัว จะทดเจ็บเพ่ิมอีก 30 วิ ถึงจะเป่า แต่เมื่อครบ 4.30-5นาที ทางแมนซิตี้เตะบอลเคลียร์ออกมาได้แล้ว คุณปิยะพงษ์ บอกว่า กรรมการ 99.99 % จะต้องเป่าหมดเวลาแล้ว แต่ยังกรรมการปล่อยให้แมนยูบุกต่ออีก นาทีครึ่งจนได้ประตู เป็นความผิดพลาดของกรรมการโดยแท้ ซึ่งกฏกติกาการทดเจ็บของผู้ตัดสินมีชัดเจนอยู่ไม่กี่ข้อ คุณปิยะพงษ์พูดแบบนั้นนะครับ

ปล.แมนยูสมควรชนะครับ เพราะเล่นได้ดีกว่า ครองเกมส์ได้หมด แต่ซิตี้น่าสงสารที่ไม่มีแต้มครับ

#23 Ducati999

โสดไมต้องขอใคร

• High Royal Executive Members

Posted 20 September 2009 - 11:48 PM

เตะอยู่นู้นแต่มาเดือดอยู่นี้อิอิ yoyo_08.gif

#24 tort2003

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 20 September 2009 - 11:51 PM

QUOTE (BooO @ Sep 20 2009, 11:20 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ง่า...เกมเสมอกันอยู่นะครับ

ซิตี้ก็ได้เวลาทดเท่ากันนะ ถ้ายิงได้แมนยูก็แพ้เหมือนกัน ไม่ได้ต่อให้แมนยูทีมเดียวนิ

อีกอย่างนาทีที่ยิงได้ประมาณ 94 กว่าๆ อะ

คิดซะว่าคนดูกำไรละกัน กรรมการคงเห็นฟุตบอลกำลังมันส์ๆ นะ

แมนยูยิงได้เมื่อเวลา 95.28 ครับ ทดเกินมา 1.28 นาที แถมเขี่ยลูกเสร็จยังไม่เป่า ปล่อยให้เล่นต่ออีกแปปนึงด้วย

ตอนทดเจ็บใช่อยู่ว่าผลยังเสมอ 3-3 แต่รูปเกมยังงัยแมนซิก็รับอย่างเดียวแล้วครับ มันคงไม่คิดสวนกลับเพื่อยิงแมนยูหรอก

ปล. ถ้าเป็นวูฟ คงเป่าก่อนหมดเวลา lol.gif

#25 kaesansek

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 21 September 2009 - 12:05 AM

QUOTE (balles @ Sep 20 2009, 10:55 PM) <{POST_SNAPBACK}>
โอ้วท่านคิดดีจริงๆครับ
ชอบๆ
อิอิ
ผมว่าก็น่าจะได้ประโยชน์ทั้งคู่แหละ
แล้วแต่ว่าทีมไหนจะฉกฉวยประโยชน์นั้นไปได้
อิอิอิอิ

เกมส์จบแล้วครับ อย่าไปคิดไรมาก แค่ชมว่านัดนี้มันจริงๆ เป็นผมคิดว่าคนตีเสมอได้
มันจะจะได้ใจกะเอาชนะมากกว่า เพราะทีมที่เสียนี่กำลังเหวออยู่

นอกนั้นก็อย่าเครียดมากครับ แค่แช่งไม่ขึ้น หรือแทงไปเยอะ เลยเก็บอารมณ์ไม่อยู่....

#26 voyevoda

rsc

• High Royal Executive Members

Posted 21 September 2009 - 12:12 AM

เข้ามาเนียน ผมดูบอลไม่เป็น T^T

#27 Darth

คนเขียนรีวิวเกม

Posted 21 September 2009 - 12:19 AM

ถ้าแมนซิตี้ ชนะ ไม่รู้ว่าจะมีคนตั้งกระทู้ด่า แมนซิ หรือเปล่าว่าโกงนะ -__-"

อย่างที่ คห. บนๆบอกแหละเค้าทดให้ 2 ทีม ถ้าแมนยู เล่นห่วย ก็โดนแมนซิ ยิง ก็เท่านั้นครับ

ผมเด็กผีนะ แต่ดูบอลเป็นกีฬา ครับ (เรียกว่าแทบไม่ได้ดูเท่าไรหรอก อิอิ)

อย่าคิดมากน่าครับ ลูกกลมๆ

Edited by Darth, 21 September 2009 - 12:24 AM.

#28 p'gamer

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 21 September 2009 - 12:52 AM

อ้าว ชนะหรอ ผมปิดโทรทัศน์ไปตั้งแต่เห็นตอนเสมอ 3-3 แระ ขอบคุณนะครับที่มาตั้งกระทู้บอก lol.gif

ปล.แมนยูสมควรชนะอยู่แล้ว ฝีมือเหนือกว่าครับ

#29 LoveKaRaoKe

นักเล่นเกมระดับต่ำกำลัง3

Posted 21 September 2009 - 01:13 AM

QUOTE (AnotherXIII @ Sep 20 2009, 11:22 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เอ่อที่มันทดเกินเนี่ย เพราะบอลมันก็ขลุกขลิกอยู่หน้าโกล์ซิตี้ มันเป็นจังหวะต่อเนื่องไม่ใช่หรือ?

เกียวไรกะทีมเมืองทองอะครับ yoyo_29.gif

ยิงกัน6ลูกดีใจลูกละหนึ่งนาทีรวม6นาทีทด6นาทีก็ถูกละนิครับ

ถ้านัดนี้เรียกว่าโกงแล้วนัดที่ชนะปืนเรียกว่าอะไรครับ

Edited by LoveKaRaoKe, 21 September 2009 - 01:14 AM.

#30 Siri

にぱ〜

Posted 21 September 2009 - 01:23 AM

รู้สึกจะผิดหมวดนะเนี่ย...

ดูบอลไม่เป็นเช่นกันค่ะ แต่ได้นั่งดูนัดนี้อยู่ เพราะพี่+น้องที่บ้านดู และสัญญาณหายตอน 90 นาที ซึ่งคิดว่า "ฮ่าๆ เสมอจนได้สินะ"

จนไปอ่านข่าวเจอว่า ต่อเวลาประมาณ 6 - 7 นาที และแมนยูชนะ !

จากที่อ่านๆมา คิดว่า...

ต่อเวลาไป ไม่มีใครได้เปรียบใครหรอกค่ะ เพราะแมนซิตี้เอง เค้าก็มีสิทธิ์ที่น่าจะทำประตูได้เช่นกัน

แล้วตัวทีมแมนยูเองก็ใช่ว่า จะทำประตูได้เสมอไป จริงมั้ยล่ะคะ ? ผลที่ออกมาอาจจะเป็นแมนซิตี้ชนะ หรือ แมนยูชนะก็ได้นะ (ดีไม่ดี เสมอกันด้วยซ้ำ)

อย่าไปคิดมากเลยนะ ดูกีฬาดูให้สนุกสิคะ อย่าซีเรียสกับมันนะ ^^

#31 chappy

I " ll Be Back

• Interests:FPS shooting games / AV / man u

Posted 21 September 2009 - 02:26 AM

>>>>> 555 แหม แค่ทดเจ็บเกินนิดหน่อยเองครับ รู้สึกว่าบอลนัดนี้จบ มีแต่คนบอกว่าแมนยูโกงอีกแล้ว ดูบอลเพื่อความสนุกดีกว่าครับการพนันมันไม่ทำให้ใครรวยได้หรอกครับ

#32 terry123

เบา เบา

Posted 21 September 2009 - 03:20 AM

yoyo_77.gif yoyo_77.gif

#33 finalekung^^

เกมเมอร์ใจแตก

Posted 21 September 2009 - 04:08 AM

แมนยู ดีเสมอครับ เปลี่ยนตัวนี่เค้าไว้ใช้ฆ่าเวลา ไม่ใช่หรือครับ?

แต่ไงๆ แมนซิ ก็แพ้อ่ะเนอะ พูดไรมากได้ อิอิ

#34 nakharin

☆ 20th Century Badass ☆

Posted 21 September 2009 - 04:17 AM

เหอ ๆ ไปโพสเกรียน ๆ ห้องกีฬาไม่พอ

มาต่อข้างนอกอีกนะ

เกมจบแล้วก็พอเหอะ

#35 sarunyu_a

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 21 September 2009 - 04:22 AM

กรรมการตัดสินไปแล้ว ยังไงซะก็เปลี่ยนผลการแข่งขันไม่ได้ นี่หละคือเสน่ห์ของฟุตบอล อย่ามางอแง

ถ้าอยากจะให้มีการเบรคเกมส์การแข่งขัน เพื่อตัดสิน นู้น นี่ นั่น ก็หันไปดูอเมริกันฟุตบอลแทนซะ เบรคเกมส์กันทีเป็นครึ่งชม.

หรือไม่ก็หันไปดูสนุ๊กเกอร์แทน ใครแทงลูกบนโต๊ะลงมากกว่าก็คือผู้ชนะ จะได้ไม่บ่นเรื่องโกง

#36 Jin

Heal The World

• Interests:All About Hi-Fi and Technology

Posted 21 September 2009 - 09:13 AM

ถ้าเป็นแมนซิ ชนะละครับ ต่อเวลา ในสนามไม่ใช่ว่านักเตะแมนซิจะยืนนิ่งนี่น่า

#37 SoVeReign

มีเพียงหาดทราย สายลม ............

Posted 21 September 2009 - 09:30 AM

ถูกแล้วครับ แมนซิตี้ก็ยิงได้ในช่วงต่อเวลา แล้วก็จะต้องมีการทดเวลานักบอลดีใจในช่วงทดเวลาเจ้บออกไปอีก มาร์คฮิจเด็กผียังสนันสนุนเลย

Mark Hughes Said
"Historically it has happened before. I was in teams here where we always had a little bit of benefit. I never felt it was an issue when we played here. But since I have left maybe I have changed my view on that. I am not going to question anyone's integrity but I do not know where has got seven minutes from. It would be nice to get an explanation but I don't think I will.''

#38 GinolaBoy

DGO Revolution

• Admin

Posted 21 September 2009 - 09:51 AM

ตามความเห็นของแฟนบอลทีมอื่น
ผมว่าการต่อเวลาขนาดนี้ก็ถือว่าได้เปรียบทั้งสองทีมนะครับ

ถ้าส่งนักเตะลงมาเกิน 11 คน น่าจะถือว่าโกงมากกว่าครับ แหะแหะ

#39 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 21 September 2009 - 10:01 AM

QUOTE (SoVeReign @ Sep 21 2009, 09:30 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ถูกแล้วครับ แมนซิตี้ก็ยิงได้ในช่วงต่อเวลา แล้วก็จะต้องมีการทดเวลานักบอลดีใจในช่วงทดเวลาเจ้บออกไปอีก มาร์คฮิจเด็กผียังสนันสนุนเลย

Mark Hughes Said
"Historically it has happened before. I was in teams here where we always had a little bit of benefit. I never felt it was an issue when we played here. But since I have left maybe I have changed my view on that. I am not going to question anyone's integrity but I do not know where has got seven minutes from. It would be nice to get an explanation but I don't think I will.''

ไม่ใช่ว่าเขาด่าเหรอ
เขาบอกว่าเขาเคยอยู่ในทีมที่ได้รับผลดีแบบนี้มาก่อน (แมนยู) ตอนนั้นเขาก็เฉยๆ แต่พออกจากทีมก็รู้สึกอีกอย่าง
ประมาณว่าตอนส้มหล่นก็สบายใจ พอมาเจอซะเองเลยจุกว่างั้น

แต่ผมเฉยๆนะ ฟุตบอลมันก็เงี้ย
ยังเชื่อว่ามาตรฐานฟุตบอลอังกฤษไม่น่าจะถึงขั้นซื้อกรรมการกันได้
แต่ถ้ากรรมการผิดพลาดเองก็นะ

#40 redhell

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 21 September 2009 - 11:47 AM

QUOTE (voyevoda @ Sep 21 2009, 12:12 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เข้ามาเนียน ผมดูบอลไม่เป็น T^T

pm มาหาผมด่วนเด่วจัดโปรสอนดูบอลให้ผีเข้าเส้นก่อนแตะกับเป็ดเดือนตุลาคม ศึกแดงเดือด

สรุปเอาเป็นว่าถ้าเสมอจะไม่เถียงกันเรื่องเวลา แต่ผมคิดเหมือนท่านอื่น ๆ ว่าต่อเวลาไม่น่าโกง ถ้าแมนซิตี้เก่งจริงก็น่าจะยิงเขาเองแต่กลับกันผีเจ๋งกว่า ถ้าใครดูแมนยูจะรู้ว่าลูกแบบนี้ทำให้แมนยูชนะมาบ่อยเพราะทีมอื่นจะถอดใจรอหมดเวลากลั
บบ้านแต่ผีมันจะรอชกเอาคืนตลอดถ้ามีเวลาและช่องว่างผมจึงรักแมนยูที่เป็นแบบนี้ แต่เหนืออื่นใดศึกไหนก็ไม่มันเท่าผีสู้กับเป็ด yoyo_08.gif