`

Jump to content

นอกเรื่องครับ แมนยูโกงอีกแล้วครับ ต่อเวลา7นาที

49 replies to this topic

#41 Mr.Mint

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 21 September 2009 - 01:03 PM

คุณเจ้าของกระทู้ครับ คุณกลับไปถามตัวเองดู

สมมตินะครับ แทนที่กิ๊กจะจ่ายให้โอเว่นแต่กิ๊กกลับเสียบอลแดนกลาง->เบลามี่ฉกไปยิง เป็น 4-3 บุกเฉือนแมนยูคาบ้าน

คุณจะมาตั้งกระทู้มั๊ยครับ ว่า กรรมการโกงเข้าข้างแมนซิตี้

#42 SoVeReign

มีเพียงหาดทราย สายลม ............

• Royal Executive Members

Posted 21 September 2009 - 01:44 PM

คุณเจ้าของกระทู้ครับ คุณกลับไปถามตัวเองดู

สมมตินะครับ แทนที่กิ๊กจะจ่ายให้โอเว่นแต่กรรมการกลับเป่าหมดเวลา เป็นแมนซิตี้ 3-3 บุกยันแมนยูคาบ้าน

คุณจะมาตั้งกระทู้มั๊ยครับ ว่า กรรมการโกงเข้าข้างแมนยู

#43 Jin

Heal The World

• High Royal Executive Members
  • Interests:All About Hi-Fi and Technology

Posted 21 September 2009 - 02:40 PM

ไม่อยากจะบอกว่า ผมนั่งดูกันเป็นสิบคน จังหวะช่วงต่อเวลาที่ส่งบอลคืนหลัง พวกผมอยากจะให้มันหมดเวลาด้วยซํ้า กลัวกองหลัง กับโกลเทพๆ มันจะพลาดเสียประตูเป็นแพ้ แมนซิแทน เพราะลูกที่เสีย มันมาจากความ

ผิดพลาดทั้งนั้น มันมีโอกาสจะโดนอีก แม้จะเป็นช่วงที่ต่อเวลา เห็นๆกันอยู่ว่ารูปเกมเป็นรองแมนยูแค่ไหนในครึ่งหลัง แต่ก็กลับยิงประตูได้

ส่วนเวลาที่ยืดออกไป ถือว่าแฟร์ทั้ง สองทีมนิ แต้มมันก็เห็นๆกันอยู่ว่าเสมอ แต่กลับเป็นแมนยู ช่วงชิงโอกาสมาได้แค่นั้นเอง

มันไม่ใช่ว่าแมนยูตามอยู่ แล้วยืดเวลา ออกเพื่อให้ตีเสมอแล้วแบ่งแต้มนะครับ คิดให้แฟร์ๆหน่อย

#44 ohnut7

FIFA ADDICT !!GOW3&FIFA14!!

• Moderator?

Posted 21 September 2009 - 02:53 PM

ยังดีที่ยิงได้ ไม่งั้นเซงตายเลย

ป.ล รูปดูดมาจาก AOF ACT

Edited by ohnut7, 21 September 2009 - 02:54 PM.

#45 Indyhell

ไม่มีเงิน ไม่มีสิทธิ์หรือไงวะ!!!!!!!

• High Royal Executive Members
  • Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 21 September 2009 - 06:07 PM

เข้ามาจุดไฟ

แล้ว รีบวิ่งหนีออกจากกระทุ้ด่วนจี๋ yoyo_08.gif

http://www.manager.co.th/Sport/ViewNews.as...D=9520000110084

#46 benza15

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 21 September 2009 - 06:28 PM

ดวง ครับ ดวงเท่านั้น

แต่วันนี้ดวงเข้าฝั่งผี

#47 kawee

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 21 September 2009 - 07:20 PM

b048a2d2.gif เห็นด้วยกะคุณ บ.บู๋ครับ

#48 คันโมะจัง

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 21 September 2009 - 07:36 PM

ประเด็นต่อเวลา ผมมองว่าแมนยูได้เปรียบนะครับ

เพราะเล่นในบ้านตัวเอง กองเชียร์ฝั่งแมนยูน่าจะเกิน 70,000

ช่วงท้ายเกม เอาแค่เกมในสนามก็บีบคั้นหัวใจนักเตะเรือใบมากแล้ว

มาเจอเสียงเชียร์ เสียงด่าข้างสนามกระหึ่มขนาดนั้น ยิ่งกดดันเข้าไปอีก

ต้องมีเอ๋อ จนเล่นผิดพลาดกันไปเอง

(ใครไม่เคยเป็นนักกีฬา เล่นยามที่กองเชียร์เป็นของฝ่ายตรงข้าม ไม่รู้หรอกว่ากดดันขนาดไหน
กับผมแค่หลักร้อย ก็แย่แล้ว มือสั่น ทำอะไรไม่ถูก)

แต่อย่างไร ผมให้เครดิตแมนยูนะ พอเบลลามี่ยิงตีเสมอได้ นักเตะเรือใบก็กะเอาเสมอแล้ว

ลงมาอุดเกือบครบ 11 ตัว ... กิ๊กมันก็ยังอุตส่าห์ตาไว ไปเห็นโอเว่นยืนว่างอยู่

จ่าย killer pass ทะลุไปจนถึงโอเว่นได้ ..... นับถือ ๆ

เป็นลิเวอร์พูลคงทำไม่ได้ เคาะไปเคาะมา รอบักเจิดยิงไกลเอามั้ง

สรุป คำว่าโกงถือว่าเกินความจริงไปหน่อย

เรียกว่าอาศัยความเป็นเจ้าบ้านให้ได้เปรียบนิด ๆ หน่อย ๆ แล้วจัดการได้จะเหมาะกว่า

#49 finalekung^^

เกมเมอร์ใจแตก

Posted 21 September 2009 - 09:40 PM

ใช่ครับ คำเดียว ง่ายๆสั้นนะ "เล่นบ้านใครบ้านมันครับ???" หุหุ

อย่างที่บอกอ่ะแหละ.... เออๆนั้นแหละๆ

#50 tonzanak

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 21 September 2009 - 10:46 PM

มันเป็นดุลพินิจของกรรมการนะครับ ไม่มีใครเอานกหวีดไปซ่อน แต่เจ้าบ้านก็มีอิทธิพลอยู๋แล้ว หรือทีมอื่นไม่เคย?(ทั้งต่อเวลา เจ้าบ้านเล่นแรงตามใจชอบ กรรมการตาบอด เป่าโทษ ลักไก่ยิงฟรีคิกเร็ว) มันก็ทำกันมาทั้งนั้น เพราะอ้าง กรรมการ ได้ ไม่ว่าทีมไหนก็ต้องเจอกันทั้งนั้น ถ้าโอเว่นยิงไม่เข้าผลเสมอ คงไม่มีใครออกมาเดือดร้อน (ที่เดือดร้อนเพราะบอลชนะไม่เกินแต้มต่อ+โดนคู่อื่นมาสิท่า) ดูบอลเรื่องอย่างนี้มันเป็นเรื่องธรรมชาติ มันจบไปใน 90 นาที + ทดเวลา (อิๆ) ตอนใช้กฎโกลเด้นโกล ยังเล่นกันได้ ตั้ง120นาที yoyo_47.gif