`

Jump to content

ไม่เกี่ยวกับ เกมส์ แต่ขอฟากมาเตือน เพื่อนๆ XBOX 360 เกี่ยวกับ Taxi

227 replies to this topic

#1 atec555555

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 08 September 2009 - 02:50 AM

สวัดดีครับ ผมขอมาเตือน เพื่อนๆที่นั่ง Taxi กันบ่อยๆ ผมเป็น คนนึงที่นั่ง Taxi บ่อย เพราะ ไม่ชอบขับรถ วันนั้นผมได้ นัดเจอ ลูกค้าผม ที่ โรงพยาบาลเปาโล โชคชัย4 หลังจากที่เรานั่งทานอาหาร และคุยเรื่องธุรกิจของเราเสร็จ กำลังอิ่มได้ที่ วันนั้นเป็นวันดีดี ของผมอีก 1 วัน ซึ่งผมเป็นคนที่ มองโลกในแง่ บวก เสมอ วันนั้นผมได้เรียก แทกซี่ บอกเขาว่า พี่ครับ
ผมไปพญาไทไปไหม ครับ แทกซี่ หันหน้ามา บอกว่าไปครับ และผมก็ถามกลับไปอีกว่า พี่ครับ ช่วยไปส่งเพื่อนผมก่อน ได้ไหมครับ ไม่ไกล ประมาณ 500 เมตรเอง เขาตอบตกลง ทันทีโดยไม่รีรอ หลังจากเขาตรงไป ลูกค้าผมก็บอกให้ เลี้ยงเข้าซอย บ้านเขา เพราะเป็น ห้องเช่า จำได้ ว่า มิตเต้อ ขึ้น 37 บาท ประมาร 500 เมตรได้ละครับ มันหันกลับมาแล้วบอกผมว่า ผมมาส่งนี่ผมไม่ไป พญาไทและนะครับ ตอนนั้นผมพุดกับเขาดีดี ว่า พี่ครับผมเป็นผู้โดยสาร พี่ตกลงจะไปแล้ว ทำไมถึงทิ้งผมแบบนี่ละ มัน เงียบ ผม มองมัน และ บอกมันว่า ผมไม่จ่ายค่า โดยสารนะครับ เพราะว่า ตามกทหมาย ถือว่า ส่งไม่ถึงที่ ตามทีตกลงกันไว้ มันบอกว่า จะไปโรงพักเลยไหม ผมบอกว่า ได้ครับ ขอไปที่ ส.น. นางเลิ้ง นะ (พอดีพี่ทำงานอยู่) มันบอกว่า มืงอย่ามาปัญญาอ่อน เสียเวลา ผมก็ บอกมันไปว่า พี่ถ้าพี่ ทำอาชีพ บริการ แล้ว กลับทำแบบนี่ ฟันเงินผม เห็นๆ พีี่ไปทำอย่างอื่นดีกว่า ครับพี่ มัน หัน มามองหน้า ผม และ ก็ พูดว่า มืงจะทำไม ผม งง ด้วยอาการ ที่ผมโมโห สุดขีด แต่ยังมีสติ ผมบอกมันว่า พี่่ลงมา คุยกับ ผม ข้างล่างดีกว่ามา ทันใดนั้น สิ่งที่ผมไม่คาดคิด ก็ เกิดขึ้น มัน หันมาบอกผมว่า มืงเอากับกรู ตรงนั้เลยไหม และ ควัก มีด พับ ออกมา โชคดีที่ผม เรียนมวย มา 6 ปี ผ่าน การ ฝึกฝนอาวุธ มีดกับ หน่วย Seal มา ผม เกิด Reflex ปัดมีด หาทาง จับ ใบมีด หักเข้า ใน และ หักข้อมืและ แย่งมีดมา ผม ได้มีด ผม ก็เลยบอกมันไปว่า เล่นผิดคนแล้วพี่ ผมลงจากรถ เพื่อเปิดประตู ฝันร้ายยังไม่จบ มัน ควัก ปืนออกมา
ผมก็ ปัดปินออกห่างตัว ปลดแมกกาซีนออก คามือมัน เตะ แมกกาซีน เข้าไปใต้ รถ และก็ เอานิ้วกดไว้ที่นก เพื่อไม่ให้ ปืนลั่น และก็ ดึง ไสลด ประมาร 5 ทีเพื่อให้แน่ใจว่า กระสุนออกจากรำเพิงหมดและ แต่ มันจะคา อยู่ใน ลำก้อง 1 นัด ผม หัก มือขวา มันอีก ข้างและ แย่ง ปืน มันมา ผมจ่อ ปืนที่มัน มัน ปิด ประตู ใส่ผม และ รีบ เหยีบ คันเร่ง ออกจาก ซอนนั้น มา เกือบ ทับ ขาผมด้วยซ้ำ วันนั้นผมต้องขอบคุณ พ่อผม ที่ ส่งผม เรียนมวยและอาวูธ มาโดย ตลอด ผม ยึดมีดได้ และ ปืน ซึ่งเป็น ปืน ปลอม ที่เรียน แบบ ไม่ใช่ BB-Gun น้า เป็น เปลี่นรปลอม ทำมา เลยอะครับ ยิงไม่ได้ เพราะค้างในไม่มีกลไกล แต่มี แมกกาซีน เป็น ลุกปิน จริงน้า ผมไม่รู้ ว่า เพื่อนๆ เคยเจอ เหตการแบบ ผมไหม แต่ผมเป็น คน ที่โชคดี คนนึง ผมเข้าไปหาตำรวจ รู้ไหมครัย ตำรวจ ว่าอะไร อ๋อ งั้นผมรับเรื่องไว้ แล้วให้ ฝ่ายกทหมาย จัดการ นะครับ กลับบ้านสะ พรุ่งนี่โทรหา ผมรอ มา3 วันแล้ว ไม่มีอะไร ตอบ พอ โทรกลับไปที่ ส.น.โชคชัย 4 บอกว่า ตามเรื่องแต่ไม่เจอ ทั้งๆ ที่ผมมี ทะเบียน รถ และก็ สีรถ วันนั้นเป็น บท เรียนเลยว่าผม คงต้อง พก มีด จริงๆและ ผมไม่รู้ ว่าเพื่อนๆ เคยเจอ เหตการแบบผมไหม แต่ทำไม กทหมาน ทำอะอไรพวกนี่ไม่ได้เลยหร๋อ เพื่อน คนไหน เคยมีประสบการ ช่วยเอามาแบ่ง ปันหน่อยนะครับ

Taxi ฟ้า
ทะเบียน กว1939 อายุ ประมาณ 30 เพราะว่า แรงเย่อ ยังดี อย่เลย
ผม หักมือขวา มันไปแน่นอนครับ และก็ นิ้ว กลาง มือซ้าย แน่นอน
ถ้ายังไง ผมขอฟากเพื่อนๆ ระวังนิดนึงนะครับ ใคร มี ทริค เด็ดๆ ในการ ปราบ พวก นี่ บอกผมด้วยนะครับ เพราะ กลัว มากๆ ทั้งที ่เรียน มาแต่ก็ ยัง กลัว ครับ ผม ดี ที่ผม ไม่ได้เป็นไร มีโดน มีด เฉือน แขนนิดเดียวเอง

ยาวไปหน่อย แต่เป็น ประสบการ จริงๆ ที่อยากให้เพื่อนๆ ได้ รู้ไว้ว่า สังคมไทยมันยังมีพวกแบบนี่อยู่ ผมเกือบ ตายเพราะเงิน 37 บาทและครับ ยังไง
ฟากความห่วงใย ถึง เพื่อนๆ ที่อ่านนะครับ

WaterTheJoker

#2 lop023

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 08 September 2009 - 03:14 AM

MMA ช่วยได้จริง ๆ จขกท โชคดีจริง ๆ ครับที่ได้เรียนศิลปะป้องกันตัวมาแบบนี้

#3 Dron

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 08 September 2009 - 03:25 AM

เจ้าของกระทู้สุดยอด yoyo_51.gif

เป็นผมเเค่มีดก็ไม่เป็นอันทำอะไรเเล้วครับ yoyo_30.gif

#4 LDS Drive

A Means to an End

• High Royal Executive Members

Posted 08 September 2009 - 03:29 AM

เอ๊ะ มันยังไง แปลกๆ ทะแม่งๆชอบกล yoyo_48.gif

#5 atec555555

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 08 September 2009 - 03:30 AM

แหม สุดยอด yoyo_63.gif เกือบตาย ช็อต นั้น ไม่สู้ก็ ตายครับผม ยังไง ขึ้น แทกซี่ พยาม นั่ง ข้างหลัง คนขีบ ไว้นัครีบผม อันตราย จริงๆ ขนาดผม ว่า ผมตัวใหญ่ และนะ
ไม่น่าจะโดนอะไร ยังโดน เลย ผม กลั้วๆ กลัวไม่มีเพื่อน เล่นเกมสื ด้วย 555

GameTag:WaterTheJoker

#6 chaba

เซียนเกม

• High Royal Executive Members
  • Interests:All Console Football

Posted 08 September 2009 - 03:34 AM

เป็นผมคง โดนทั้งมีด และ ปืน เต็มตัวแน่เลยคับ

#7 drv

นักเล่นเกย์ มือฉกาจ

Posted 08 September 2009 - 05:37 AM

เป็นผมนะ ถ้าแย่งปืนมาแล้ว ผมจะปล่อย ฮาโดเคนใส่มันเลย

#8 Piggyealker

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 08 September 2009 - 06:32 AM

ถ้ามันทำขนาดนี้แล้วตำรวจไม่รับเรื่องนี่ต้องไปพึ่งสื่อแล้วมั้งครับ อันตรายมากๆ

แล้วไม่ไปปรึกษาเพื่อนที่อยู่นางเลิ้งล่ะครับ? yoyo_48.gif

#9 bxl

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 08 September 2009 - 07:45 AM

สรุปว่าแท๊กซี่กับตำรวจที่คุณเจอมาสายพันธุ์เดียวกันครับ

#10 Fat Evil

Walk With Me In Hell

Posted 08 September 2009 - 07:56 AM

37 บาทเองไมไม่ให้มันไป ดีกว่าเสียเวลากะไอ้พวกนี้ เคยเจอ บอกไปนี่อะพี่ ok ไป ห่าแม่งขับไปไม่ถึง ปากซอย บอก พี่ผมขอไม่ไปล่ะกัน ห่าแล้วให้ตูขึ้นมาทำ ถึงไม่เอาเงินก็เหอะ yoyo_72.gif

#11 xkalima

Posted 08 September 2009 - 08:10 AM

เดี๋ยวผม ช่วยตามเรื่องให้มั้ยครับ สน.โชคชัย4 ใกล้บ้านผมด้วย รุ่นน้องผมทำงานที่นั้นพอดี

ปล.ภาษไทยคุณอ่านยากนิดนึงนะครับ -*- (อีกอย่างถ้ามันเป็นเรื่องจริง Taxi มีข้อหาร้ายแรงนะครับ พยายามฆ่า พกอาวุธ )

อีกนิด มือขวามันก็หักนิ้วกลางซ้ายก็หัก ถ้ามันขับTaxi ในไทยส่วนใหญ่95%เป็นเกียร์กระปุก ผมยังคิดไม่ออกว่ามันจะขับยังไงและทำไมหนีไปเร็วจัง ทั้งๆที่มันบาดเจ็บขนาดนั้น
(ถ้าเป็นเรื่องจริงผมขอโทษด้วยละกันแต่ฟังดูมันแหม่งๆ )

ปล.ล่าสุดโทรไปที่ สน.โชคชัย 4 รุ่นน้องผมบอกว่าเดี๋ยวเช็คบันทึกประจำวันให้ ถ้าไม่มี ผมขอเอากระทู้นี้ให้ทาง สน.นะครับเพราะเป็นการมิ่นประมาทเจ้าหน้าที่

Edited by xkalima, 08 September 2009 - 08:30 AM.

#12 krt

Posted 08 September 2009 - 08:15 AM

CQC yoyo_08.gif yoyo_65.gif

#13 フェイト

เซียนเกม

Posted 08 September 2009 - 08:15 AM

บอร์ดเรามียอดฝีมือด้วยวุ้ย เหอๆๆ ยังดีนะครับที่ฝ่ายตรงข้ามมันไม่ใช่มืออาชีพ 154218d4.gif

#14 piya2519

I AM THE LEGEND OF KINGDOM UNDERFIRE

• Interests:TRS ThaiRainbowSix

Posted 08 September 2009 - 08:29 AM

QUOTE (Fat Evil @ Sep 8 2009, 07:56 AM) <{POST_SNAPBACK}>
37 บาทเองไมไม่ให้มันไป ดีกว่าเสียเวลากะไอ้พวกนี้ เคยเจอ บอกไปนี่อะพี่ ok ไป ห่าแม่งขับไปไม่ถึง ปากซอย บอก พี่ผมขอไม่ไปล่ะกัน ห่าแล้วให้ตูขึ้นมาทำ ถึงไม่เอาเงินก็เหอะ yoyo_72.gif

มันกลัวโดนท่านประธานอุ้มมั้ง yoyo_57.gif

#15 Incredibles

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 08 September 2009 - 08:39 AM

ถ้าเป็นผมคงแย่เหมือนกัน แต่ จขกท. นี่เก่งจังครับ ผมอ่านแล้วนึกว่าเจสัน บอร์น
คิดแล้วกลัวโดนกับตัวเองจัง

#16 drji

Posted 08 September 2009 - 08:40 AM

ขอบคุณครับ ที่มาแนะนำ yoyo_04.gif

อ่านแล้วมันดีอ่ะ yoyo_08.gif

#17 honmaru

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 08 September 2009 - 08:42 AM

เป็นผมเจออย่างนี้ ให้มันไป 40 บาทเลยเอ้าให้ตายสินักเลงจริงๆไม่มีอาวุธก็ว่าไปอย่าง

#18 ice-joker

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 08 September 2009 - 08:56 AM

ตกลงนี่เรื่องจริงหรอครับเหมือนในหนังแต่ก็ไม่เคยเจอน่ากลัวดีจริงคนเราสมัยนี้

#19 asran

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 08 September 2009 - 08:57 AM

ซตีเว่น ซีกัล มาเองเลยเอามันให้หนักครับ yoyo_63.gif

#20 PCMAN

Posted 08 September 2009 - 08:59 AM

สนใจน่าติดตามชมครับ...รบกวนคุณ xkalima ทราบความคืบหน้าอย่างไรแวะมาบอกกล่าวในกระทู้ด้วยนะครับ รอชม..