`

Jump to content

[XBOX 360] Rock Band The Beatles XBOX360

93 replies to this topic

#41 mennie

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 04 September 2009 - 04:14 PM

ต่ออีกนิดนึง

ถ้าเราทุกคนไม่ช่วยกันว่าตาโอ๋ในวันนั้น 5000 บาทนั้นไม่มีวันได้คืนด้วยซ้ำ

ผมเห็นคุณเคี้ยวยังเก็บแทคคุณโอ๋ไว้อยู่ แสดงว่าสิ่งที่ผมทำแค่นี้รนแรงถึงขั้นลบออก จะไม่คบต่อ แต่ ตาโอ๋เห็บเกมเมอร์แทคไว้คือทัศนะคติเหมือนกันหรือ

ก็แล้วแต่ละครับ

แต่หลายๆคนทีอ่านเวลาคนแซวเรื่องนี้กันผมว่ามีไม่กี่คนหรอกที่ซีเรียสเหมือนคุณเคี้ยว มันหลายเป็นโจ๊กบอร์ดไปแล้ว เรื่อง 200 เรื่องกีต้าร์ เรื่องหนี้ เนี่ย

Edited by mennie, 04 September 2009 - 04:15 PM.

#42 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• High Royal Executive Members
  • Interests:360

Posted 04 September 2009 - 04:20 PM

ผมไม่มีทางไปเปลี่ยนความคิดพี่ได้นะ ผมเข้าใจ เพื่อนกันเล่นเกมกันมา มันผูกพัน เวลาเห็นเพื่อนโดนว่า โดนเหน็บมันจะรู้สึกรำคาญใจอย่างนี้แหละ ผมก็เป็น แต่ผมเก็บอาการนะ ถ้าผมเห็น ถ้ามันทำสิง่ที่ผิดจริงๆ

ที่ผมคอยโพสอยู่ตลอด ไม่ได้มีเจตนาให้ใครรำคาญหรืออะไร ผมแค่ต้องการบอกหลายๆคนว่ายังมีคนๆนี้ิอยู่ในบอร์ดนี้ คนๆนี้มันเป็นยังไง เพื่อป้องกันไม่ให้เพื่อนๆผมคนอื่นที่ไม่รู้ โดนคนๆนี้หลอกอะไรได้ครับ

แล้วผมก็คงจะไม่หยุด จะทำมันไปเรื่อยๆนะ ถ้ามีคนไหนรำคาญอะไร pm มาบอกได้ครับ ผมจะเพลาๆลงให้ตามความต้องการ หรืออาจจะเลิกยุ่งกะเรื่องนี้ไปเลย เพราะผมก็เริ่มจะเบื่อที่จะต้องมามีปัญหากับคนอื่นเหมือนกัน

แต่ถ้ามีคนไหนต้องการรู้ถึงพฤติกรรมของคนๆนี้ก็ pm มาครับ ยินดีจะส่งให้ดูครับ

Edited by [[[PEE]]], 04 September 2009 - 04:24 PM.

#43 classic

เกมส์ยิงกันออนไลน์เท่านั้นที่โดนใจ!!

• Interests:COD: Modern Warfare series
    Battlefield series

Posted 04 September 2009 - 04:28 PM

แสดงว่า พวกคุณ ยังไม่เข้าใจในสิ่งที่ผมต้องการจะสื่อออกไป โดยเฉพาะพีคุง

ผมบอกแล้วว่า คุณจะว่าโอ๋แนท ก็ว่าไป แต่ไม่ควรจะไปแขวะในกระทู้อื่นๆ ที่ไม่เกี่ยวข้องกับตัวโอ๋แนทเลยนะครับ มันดูไม่ดี ไม่งาม !!

ส่วนเรื่องเงินทองนั้น หากตาปอ ยังไม่ได้คืนจากโอ๋แนท พวกคุณคิดว่าพวกเพื่อนๆ ที่เล่นเกม COD4 กับโอ๋แนท จะไม่รู้สึกอะไรเลยหรอ ไม่รู้สึกเดือดร้อนแทนตาปอ เลยหรอ ???

อะไรที่ทำให้พวกคุณทั้งสอง คิดเช่นนั้นครับ พวกคุณอย่ามาดูถูก เพื่อนๆ ที่เล่น COD4 กันนะครับ ผมบอกตรงๆ ไม่มีใครบอกโอ๋แนททำถูกต้องหรอกครับ ทุกคนเข้าข้างตาปอหมดครับ เพียงแต่เขาไม่มาโพสต์กันทุกคนให้มันเรื่องราวใหญ่โต อย่างที่พวกคุณทำกันหรอกครับ

บอกตรงๆ นะ หากตาปอ ไม่ได้เงินคืนทั้งหมด ผมเองก็ไม่ยอมเหมือนกัน ผมกับเพื่อนๆ ที่เล่น COD4 จะทวงตามให้อยู่แล้ว พวกคุณไม่ต้องกังวล ไม่มีใครลืมเรื่องความเดือดร้อนของตาปอได้หรอกครับ เพียงแต่ต้องแสดงออกในพฤติกรรมที่เหมาะสม ไม่ใช่ทำอย่างที่พวกคุณทั้งสอง แสดงออกมาเช่นนี้ครับ !!

#44 mennie

เซียนเกม

Posted 04 September 2009 - 04:28 PM

ถึงตา PEE เอาเป็นเราจะหยุดพูดถึงเรื่องนี้กันต่อไปเด็ดขาดเลยนะ คุรเขียวจะได้สบายใจด้วย แต่หลังจากเราหยุดถาวรแล้วมาดูว่า

1. คุณปอจะได้คืนไม๊เงิน 2 หมื่นที่เหลือ
2. มาดูว่าคุณโอ๋จะกลับมาโพสต์หน้าบอร์ดถี่ๆเหมือนเดิมเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้นหรือเปล่า ถ้า ข้อ 1 เจ้าหนี้ไม่ได้เงินคืน

ฝากคนที่ทราบเรื่องนี้และเชื่อ "เจ้าหนี้" ตามดูด้วยแล้วกันนะ ยังไงถ้าสิ่งที่ทำมีคนไม่สบายใจก็หยุดได้ครับ เรื่องแค่นี้ ทำได้สบายอยุ่แล้วครับ แต่ก็ฝากถึงคนที่กำลังลืมเรื่องนี้ไปเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้นเมื่อเวลาผ่านไปด้วยล่ะ เดี๋ยวจะมีคนโดนเหมือนปอ ผมขอเตือนบางท่านไว้ก่อนนะครับ

ที่สำคัญ ผมไม่ได้เป็นคนเลือกไม่คบตาโอ๋ แต่ตาโอ๋ไม่เลือกที่จะคบกับผมเอง แค่นั้นล่ะครับ

แล้วเวลาผมจะเล่นเรื่องนี้ผมไม่ได้เล่นไปทุกกระทู้ สังเกตดู จะเล่นเมื่อมีกระทู้นำ คือ

1. ตาโอ๋มา Post Reply
2. มีคนนำให้น่าเล่น เช่น กรณีกีต้าร์กระทู้นี้เป็นต้น

ถ้าผมนิสัยด่าเละเทะผมลงตามไปเล่นทุกกระทู้แล้วล่ะครับ

Edited by mennie, 04 September 2009 - 04:34 PM.

#45 pasawat

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 04 September 2009 - 04:29 PM

ใจเย็นๆกันก่อนครับทุกคน

ผมขอฝากนิดนึงละกันนะครับ

ที่นี่เป็น webboard สาธารณะ ทุกคนแสดงความเห็นได้ ด่าได้ มาขอความช่วยเหลือ ประจานกันก็ได้ครับ (ร้านเกมไม่ดีเราก็มาประจานกันออกบ่อย)

แต่ในทางกลับกัน การจะทำอะไรก็ต้องมีขอบเขตและกาลเทศะครับ

ผมมั่นใจว่าทุกท่านทำไปเพราะมีเจตนาดีและทุกท่านมีวุฒิภาวะพอจะไตร่ตรองได้ว่าอะไรเห
มาะสมหรือไม่ครับ

สุดท้ายขอยกตัวอย่างเล่นๆ นะครับ

ตำรวจจะจับผู้ร้าย 1 คน แต่เพื่อหาตัวคนร้ายคนนั้น ถึงกับปิดถนน ตั้งด่านทั้งเมืองเพื่อตรวจตราคน

การจับผู้ร้ายยังไงก็ถูกครับ แต่มันทำให้คนอื่นที่ไม่รู้อะไรด้วยเดือดร้อนรำคาญ รถติดทั้งเมือง

มันเหมาะสมไหมครับ

ด้วยความเคารพในทุกท่านครับ 875328cc.gif

#46 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• Interests:360

Posted 04 September 2009 - 04:38 PM

ตกลงเอาตามที่คุณ mennie ว่ามาก็ได้ครับ

แต่ข้อ 2 ผมขอละกันว่าไม่อยากเห็นข้อความของคนๆนี้โพสที่นี่อีกแล้วครับ ก็เหมือนที่พี่ขอว่าไม่อยากเห็นผมโพสอย่างนี้ ก็ความรู้สึกเดียวกันนะ พี่เห็นผมโพสแล้วรู้สึกยังไง ผมเห็นมันโพสก็รู้สึกอย่างนั้น

ขอเลยจริงๆ แทนที่จะเอาเวลามาโพส มาขู่ผมนั้น ให้มันเอาเวลาไปหาเงินชดใช้หนี้แล้วก็สำนึกตัวเสียใหม่จะดีซะกว่า ปัญหาก็เิกิดจากความโลภตัวมันเองแท้ๆ หวังไปหลอกเงินเค้าแล้วดันไปกร่างท้าให้เค้ามาโพสทวงเอง แต่ก็หน้าไม่อายไปขอผู้ใหญ่ให้เก็บกระทู้ให้อีก เรื่องแดงขึ้นมาแล้วก็สมควรรับกรรมไปนะ

จะว่าไป ถึงเตือนไปก็เท่านั้นแหละ คนโง่ๆก็คิดแบบคนโง่ๆ

ถ้าจะขู่ผมอีกเนี่ย อย่าเลย น่าสมเพช เก่งแต่ปาก หน้าตัวเมียอย่างนั้นใครเค้าจะไปกลัว

จากเรื่องนี้เนี่ย จากหลายๆคนรอบข้าง มันสอนให้ผมรู้อะไรๆมากขึ้นเยอะจริงๆ

Edited by [[[PEE]]], 05 September 2009 - 05:23 AM.

#47 Fat Evil

Walk With Me In Hell

Posted 04 September 2009 - 04:39 PM

อดีตประธาน ตั้งกระทู้ทีไรมีเรื่องทุกที สุดท้ายไม่มีใครโดนแบน ประธานโดนเอง yoyo_63.gif

สรุปง่ายๆว่าพีเขียวไม่ชอบที่ สมาคมเกลียดคนมีคดี ที่ไปโพสในทุกๆกระทู้นั้นเอง แต่ผมเข้าใจว่า ที่สมาคมเกลียดคนมีคดี พยามทำนั้นคือ คนมีคดีมักจะไม่อ่านกระทู้ที่มีการกล่าวถึงตัวเอง ทำให้สมาคมจึงต้องตามไปโพสในกระทู้ที่คนมีคดีโพสไปซะทุกๆกระทู้นั้นเอง เหราะคิดว่าคนมีคดี จะต้องกลับมาอ่านอย่างแน่นอน จึงทำให้ดูเยอะ จริงๆ คุณเม่นและพีคังและคนอื่นๆในสมาคม ทำไปนั้นผมว่ามันไม่ใช่เรื่องผิด แต่มันอาจจะดูเยอะไปอย่างพี่เขียวว่า แต่ก็อย่างว่า คุณเม่นและพีคังและคนอื่นๆในสมาคม พยามกดดันเพือสิ่งที่ถูกต้อง แต่บางทีมันก็เยอะไป พี่เขียวก็เลยอยากให้ ตั้งกระทู้ด่า ซึ่งทั้งหลายทั้งปวง กระทู้ปักหมุดได้โดนแอบไปแล้วด้วยเหตุผลบางประการ จึงไม่มีที่ให้สิงอยู่ หากจะตั้งกระทู้ด่า ก็อาจจะโดนลบ หรืออาจจะ ดูมากไปอีกเช่นกัน ดังนั้นก็เลยอาศัยช่องทางในการตามไปในกระทู้ต่างๆ

แต่ก็สรุปได้ว่า พี่เขียวอยากให้ลดการแน็บในกระทู้ต่างๆให้น้อยลงเพื่อบอดร์และคนอ่านคนอื่นๆ แต่ไม่ได้บอกให้เลิกแน็บ หรือ จะ ต่อว่า นั้นเอง ผมว่า น่าจะแก้ไขกันได้ เพราะเล่นเกมกันมาก็จะ 3 ปีแล้วหนะ อย่าให้เรื่องบ้าๆบอๆนี้ทำให้แตกไปมากกว่านี้ ก่อนที่ต่อไปจะแบ่งเป็น หลายๆกลุ่มในการเล่นเกม yoyo_08.gif

จากอดีตประธาน

ขอให้จบไปได้ด้วยดี

คนเข้ามาดูนี้ คนในสมาคม xbox360 Live แห่งประเทศไทยทั้งนั้น
ผมหนีไปกินเหล้าดีกว่าหลังจากโพสกระทู้ให้เป็นกระทู้ฮอตได้ถายในไม่ถึง ช.ม yoyo_11.gif

Edited by Fat Evil, 04 September 2009 - 04:57 PM.

#48 classic

เกมส์ยิงกันออนไลน์เท่านั้นที่โดนใจ!!

• Interests:COD: Modern Warfare series

Posted 04 September 2009 - 04:42 PM

QUOTE (Fat Evil @ Sep 4 2009, 04:39 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อดีตประธาน ตั้งกระทู้ทีไรมีเรื่องทุกที สุดท้ายไม่มีใครโดนแบน ประธานโดนเอง yoyo_63.gif

สรุปง่ายๆว่าพีเขียวไม่ชอบที่ สมาคมเกลียดคนมีคดี ที่ไปโพสในทุกๆกระทู้นั้นเอง แต่ผมเข้าใจว่า ที่สมาคมเกลียดคนมีคดี พยามทำนั้นคือ คนมีคดีมักจะไม่อ่านกระทู้ที่มีการกล่าวถึงตัวเอง ทำให้สมาคมจึงต้องตามไปโพสในกระทู้ที่คนมีคดีโพสไปซะทุกๆกระทู้นั้นเอง เหราะคิดว่าคนมีคดี จะต้องกลับมาอ่านอย่างแน่นอน จึงทำให้ดูเยอะ จริงๆ คุณเม่นและพีคังและคนอื่นๆในสมาคม ทำไปนั้นผมว่ามันไม่ใช่เรื่องผิด แต่มันอาจจะดูเยอะไปอย่างพี่เขียวว่า แต่ก็อย่างว่า คุณเม่นและพีคังและคนอื่นๆในสมาคม พยามกดดันเพือสิ่งที่ถูกต้อง แต่บางทีมันก็เยอะไป พี่เขียวก็เลยอยากให้ ตั้งกระทู้ด่า ซึ่งทั้งหลายทั้งปวง กระทู้ปักหมุดได้โดนแอบไปแล้วด้วยเหตุผลบางประการ จึงไม่มีที่ให้สิงอยู่ หากจะตั้งกระทู้ด่า ก็อาจจะโดนลบ หรืออาจจะ ดูมากไปอีกเช่นกัน ดังนั้นก็เลยอาศัยช่องทางในการตามไปในกระทู้ต่างๆ

แต่ก็สรุปได้ว่า พี่เขียวอยากให้ลดการแน็บในกระทู้ต่างๆให้น้อยลงเพื่อบอดร์และคนอ่านคนอื่นๆ แต่ไม่ได้บอกให้เลิกแน็บ หรือ จะ ต่อว่า นั้นเอง ผมว่า น่าจะแก้ไขกันได้ เพราะเล่นเกมกันมาก็จะ 3 ปีแล้วหนะ อย่าให้เรื่องบ้าๆบอๆนี้ทำให้แตกไปมากกว่านี้ ก่อนที่ต่อไปจะแบ่งเป็น หลายๆกลุ่มในการเล่นเกม yoyo_08.gif

จากอดีตประธาน

ขอให้จบไปได้ด้วยดี

ท่านอดีตประธาน เข้าใจได้ถูกต้อง 100% แบบนี้สิ ค่อยสมกับเป็นประธานจริงๆ !!

#49 koch

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 04 September 2009 - 04:45 PM

ผมดูแล้วมันเหมือนกับ สมัยตอนเราเรียนหนังสือ(ตอนวัยรุ่นง่ะครับ) คือประมาณในห้องเรียนก็จะมีกลุ่มคนเด่นคนดัง แบบว่าอะไรเฮตามกัน
เป้นหัวโจกประจำห้อง จีบสาว เตะบอล เล่นไพ่ อื่นๆ เฮโลสารพากันไป วันหนึ่งเพื่อนคนหนึ่งในกลุ่มหัวโจกดันไปทำเรื่องไมเอาไหนขึ้นมา
กลุ่มหัวโจกเลยขับมันออก(ลดชั้น+ลดความสนิท+เพื่อไม่ให้ตนเปื้อนราคี+ไม่อยากถูกล้อไ
ปด้วย) แล้วก็ยิ่งสะใจถ้าได้ถล่มซ้ำเจ้าเพื่อนคนที่ผิดพลาดผู้นี้
ไม่ว่าจะเป้นเรื่องชิงล้อมันซะก่อน ตามแซว ตามประจานต่างๆแล้วแต่สถานการณ์จะเอื้ออำนวยให้เป้นที่สนุกสนาน ในการคิดมุขให้คนส่วนใหญ่สนุกสนานเฮฮาได้

ส่วนไอ้เพื่อนคนนั้นยังไงมันก็คนเลว แต่ยิ่งโดนแบบนี้มันก็ยิ่งเลวปนช้ำ
แถมคิดไปว่าในเมื่อดีไม่ได้ ไม่มีคนยอมรับ ก็หายหัวไปดีกว่า
ผมก็เคยคิดว่า แล้วมันจะผ่านชีวิตไปแต่ละวันได้อย่างไงวะเนี้ย
ที่เราทำๆกันไป มันก็สนุกเรา แถมอ้างว่าเพื่อสังคม(พิทักษ์คุณธรรมบู้ลิ้มได้ด้วย)
ไม่คบมันซักคน เราก็ยังโดดเด่นในหมู่เพื่อนอีกมากมาย ยิ่งถล่มมัน คนก็ยิ่งนับถือเรา

แต่ตอนนี้ผมจะ40แล้ว
อยู่แก๊งค์ไหนก็เป็นหัวโจกตลอด ไม่หัวโจกก็เป็นพวกแนวหน้า
พอเข้าใจอารมณ์พวกนี้

ปัจจุบันผมคิดว่า.. โอเค คนมันเลวไปแล้ว
แล้วมันยังไงล่ะ
เราจะเป็นเพื่อนมันเฉพาะตอนที่มันดีๆเท่านั้นหรือ
ตอนที่มันแย่ที่สุด มันต้องการเพื่อนที่สุด
เราควรทำอย่างไร

ผมว่าไม่ใช่การไปถล่มซ้ำนะครับ

#50 na2577077

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 04 September 2009 - 04:46 PM

ไม่น่าเชื่อประธานจะมีสาระกับเค้าได้ แสดงว่า ดื่มวีต้าแล้วนอนใช่ไหม

#51 donutza

นักเล่นเกมมือโปร

• Interests:ooo

Posted 04 September 2009 - 04:48 PM

ผมเห็นด้วยกับ Fat_Evil ครับ...

#52 zineryl

藍染 惣右介

• DGO Reporter

Posted 04 September 2009 - 04:59 PM

FAT EVIL ไม่ต้องเปลี่ยนเรื่องครับ ตกลงคุณเป้นลูกครึ่งไทย-เนปาลจริงเปล่า แล้วหนังที่เล่นกับ บรู๊ซ วิลลิสไปถึงไหนแล้ว yoyo_34.gif yoyo_34.gif แผล็บๆ ๆ

#53 classic

Posted 04 September 2009 - 05:00 PM

QUOTE (koch @ Sep 4 2009, 04:45 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมดูแล้วมันเหมือนกับ สมัยตอนเราเรียนหนังสือ(ตอนวัยรุ่นง่ะครับ) คือประมาณในห้องเรียนก็จะมีกลุ่มคนเด่นคนดัง แบบว่าอะไรเฮตามกัน
เป้นหัวโจกประจำห้อง จีบสาว เตะบอล เล่นไพ่ อื่นๆ เฮโลสารพากันไป วันหนึ่งเพื่อนคนหนึ่งในกลุ่มหัวโจกดันไปทำเรื่องไมเอาไหนขึ้นมา
กลุ่มหัวโจกเลยขับมันออก(ลดชั้น+ลดความสนิท+เพื่อไม่ให้ตนเปื้อนราคี+ไม่อยากถูกล้อไ
ปด้วย) แล้วก็ยิ่งสะใจถ้าได้ถล่มซ้ำเจ้าเพื่อนคนที่ผิดพลาดผู้นี้
ไม่ว่าจะเป้นเรื่องชิงล้อมันซะก่อน ตามแซว ตามประจานต่างๆแล้วแต่สถานการณ์จะเอื้ออำนวยให้เป้นที่สนุกสนาน ในการคิดมุขให้คนส่วนใหญ่สนุกสนานเฮฮาได้

ส่วนไอ้เพื่อนคนนั้นยังไงมันก็คนเลว แต่ยิ่งโดนแบบนี้มันก็ยิ่งเลวปนช้ำ
แถมคิดไปว่าในเมื่อดีไม่ได้ ไม่มีคนยอมรับ ก็หายหัวไปดีกว่า
ผมก็เคยคิดว่า แล้วมันจะผ่านชีวิตไปแต่ละวันได้อย่างไงวะเนี้ย
ที่เราทำๆกันไป มันก็สนุกเรา แถมอ้างว่าเพื่อสังคม(พิทักษ์คุณธรรมบู้ลิ้มได้ด้วย)
ไม่คบมันซักคน เราก็ยังโดดเด่นในหมู่เพื่อนอีกมากมาย ยิ่งถล่มมัน คนก็ยิ่งนับถือเรา

แต่ตอนนี้ผมจะ40แล้ว
อยู่แก๊งค์ไหนก็เป็นหัวโจกตลอด ไม่หัวโจกก็เป็นพวกแนวหน้า
พอเข้าใจอารมณ์พวกนี้

ปัจจุบันผมคิดว่า.. โอเค คนมันเลวไปแล้ว
แล้วมันยังไงล่ะ
เราจะเป็นเพื่อนมันเฉพาะตอนที่มันดีๆเท่านั้นหรือ
ตอนที่มันแย่ที่สุด มันต้องการเพื่อนที่สุด
เราควรทำอย่างไร

ผมว่าไม่ใช่การไปถล่มซ้ำนะครับ

ประโยคทองเลยครับ ลุงนพ ผมดีใจที่ได้ท่านเป็นเพื่อนแท้ !!

#54 Fat Evil

Walk With Me In Hell

Posted 04 September 2009 - 05:06 PM

ขอแซวนิดนึง พี่นพ อะเพื่อนแท้ พี่เขียว และพี่ เขียว ก็เพื่อนแท้ พี่นพเหมือนกัน เพราะขนาดพี่นพได้ทำการ ระบายสี บนรถยี้ห้อแพงของพี่เขียว แต่พี่เขียวก็ไม่โกรธซักนิด สุดยอด yoyo_52.gif

คนเราให้อภัยกันได้จริง ถ้าเค้ายอมรับผืดและออกมาขอโทษ ผมอยากเห็นอันนี้จริงๆแต่ไม่ได้เห็น yoyo_47.gif

สรุปไม่มีใครลบใครนะ ผมจะได้ไม่รู้สึกผิดที่ตั้งกระทู้นี้มา จะได้ออกไปกินเหล้าสบายๆใจ yoyo_51.gif

Edited by Fat Evil, 04 September 2009 - 05:07 PM.

#55 classic

Posted 04 September 2009 - 05:12 PM

QUOTE (Fat Evil @ Sep 4 2009, 05:06 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอแซวนิดนึง พี่นพ อะเพื่อนแท้ พี่เขียว และพี่ เขียว ก็เพื่อนแท้ พี่นพเหมือนกัน เพราะขนาดพี่นพได้ทำการ ระบายสี บนรถยี้ห้อแพงของพี่เขียว แต่พี่เขียวก็ไม่โกรธซักนิด สุดยอด yoyo_52.gif

คนเราให้อภัยกันได้จริง ถ้าเค้ายอมรับผืดและออกมาขอโทษ ผมอยากเห็นอันนี้จริงๆแต่ไม่ได้เห็น yoyo_47.gif

สรุปไม่มีใครลบใครนะ ผมจะได้ไม่รู้สึกผิดที่ตั้งกระทู้นี้มา จะได้ออกไปกินเหล้าสบายๆใจ yoyo_51.gif

กินเหล้าหรอ ไปด้วยสิ ไม่ได้กินนานแล้ว หุๆ !!

#56 koch

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 04 September 2009 - 05:18 PM

ท่านเขียวก้อย่าลบเกมส์แทก ไอ้พี กับคุณเม่นเทพกีต้าร์เลยนะ ไม่งั้นผมจะไปพ่นสารบนรถท่านรอบสอง

#57 arterart

Gu Art

Posted 04 September 2009 - 05:18 PM

QUOTE (piya2519 @ Sep 4 2009, 02:08 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อวาต้าแกตุ๊ดมาก yoyo_52.gif

QUOTE (giggogs @ Sep 4 2009, 02:36 PM) <{POST_SNAPBACK}>
รูปตัวจริงเค้าเลยนะนั่น ตุ๊ดส์บ้างแมนบ้าง yoyo_58.gif

QUOTE ([[[PEE]]] @ Sep 4 2009, 02:48 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขาสาวๆในลายเซ็นคุณวุฒ ดูแล้วเจริญหูเจริญตาม้ากมาก lol.gif

อ่อนเกลือ กร๊ากกรุ๊บกริ๊บ ข้าวเม่า ข้าวคั่ว ข้าวปุ้น อ่อนเกิ๊น ลาวแท้
แต่ยังไงเราก็รักพวกนายนะเพื่อน เคืองบ้างไรบ้าง ตามประสา

#58 BF2142

I Am Beyond!!

Posted 04 September 2009 - 05:19 PM

QUOTE (koch @ Sep 4 2009, 03:48 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ใครก้ได้ซื้อไลพ์ให้ข้อยหน่อย

อะไรกันพี่ทำงานได้เงินเดือนละเป็นล้านไม่ใช่หรอ yoyo_33.gif

#59 NiCK

Piracy is a crime

• Interests:Video game market, Snowboarding, Hot girls around pool in summer!

Posted 04 September 2009 - 05:19 PM

ไหนๆก็แสดงความคิดเห็นแล้วผมขอนิดนึงแล้วกัน

เอาเป็นว่ารอดูดีกว่าว่าจะคืนตามที่พูดหรือเปล่า ตอนนี้ก็วางเฉยกันไปก่อนแล้วกัน
จะได้ไม่ต้องมาเดือดกันก่อนวันจริง ไว้ถ้าตอนนั้นถ้าเรื่องไม่ดีขึ้นก็ทำสิ่งที่สมควร แต่ถ้ามันจบไปด้วยดีก็ดี อโหสิกรรมกันไป

อยากให้คู่กรณีเคลียกันให้จบ ส่วนเรื่องความสัมพันธุ์จะกลับมาเหมือนเดิมได้หรือเปล่าแล้วแต่คน แต่ผมคงไม่แล้ว คงแค่ยินดีกับทั้ง 2 คนที่หมดภาระกันไป
ส่วนหลังจากนี้ก็เรื่องส่วนตัว ของใครของมัน ใครพอใจจะคบหาก็ทำ ไม่พอใจก็ไม่ต้องทำ ยังมีคนอีกเป็นล้านให้เรารู้จัก

เพื่อนจะดีจะชั่วเราจะรู้สึกแบบไหนมันบอกยากนะครับ ถ้าไม่โดนกับตัวเอง ประสบการ์บางอย่างไม่ได้แค่การมองผ่านตา แต่ต้องประสบพบเจอกับตัว
ผมเองมีเพื่อนที่นิสัยแย่ๆกับคนอื่น แต่เวลาอยู่กับผมมันไม่ได้แย่อย่างนั้น แต่พอมาวันนึงผมโดนนิสัยของมันกับตัวเอง นั่นแหละคือวันที่ผมเลิกยุ่ง

ส่วนลุงเขียวกับตาพีผมก็เข้าใจทั้ง 2 ฝ่ายมุมมองต่างกัน มองคนละแบบกัน เอาเป็นว่าเจอกันตรงกลางดีกว่า ลดการเสียดสีลงหน่อย เก็บไว้ถ้าเรื่องไม่ดีขึ้นก็ค่อยว่ากัน ส่วนลุงจะช่วยตามให้ถ้าไม่ได้เรื่องอันนี้ก็ดี จัดไป แต่ก่อนหน้าจะถึงเวลา มาหาเกมเล่นกันดีกว่ามั้ง เจอกันคืนนี้ อยากเคีลยอยากโดนมาเลย CoD4 :)

#60 classic

Posted 04 September 2009 - 05:23 PM

QUOTE (koch @ Sep 4 2009, 05:18 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ท่านเขียวก้อย่าลบเกมส์แทก ไอ้พี กับคุณเม่นเทพกีต้าร์เลยนะ ไม่งั้นผมจะไปพ่นสารบนรถท่านรอบสอง

พอมาถึงตรงนี้แล้ว ผมรู้สึกสบายใจ และผ่อนคลายมากขึ้นครับ ในเมื่อทุกๆ คน พอจะเข้าใจกันดีแล้ว ก็จบลงด้วยดีครับ

ส่วน พีคุง ผมก็พอจะรู้นิสัย ตาพี มันยังเด็กอยู่ คิดอ่านก็อาจจะมุทะลุไปหน่อย ประเภทปากร้าย หัวดื้อ แต่ใจไม่ร้าย นิ

ส่วน ตาเม่น ผมก็ยังงงๆ กับแกเหมือนกัน เห็นเมื่อก่อนก็รักใคร่ กับตาโอ๋แนทอยู่ดีๆ เห็นแซวเล่น นาเนีย ประจำ แต่ไหง กลับมาเป็นตัวตั้งตัวตีในเรื่องแบบนี้ได้ ผมงงจริงๆ

เอาเป็นว่า ผมไม่ลบ Gamertag เขาทั้งสองหรอกครับ ลุงนพ แต่เขาจะลบ Gamertag ผมหรอเปล่า ไม่รู้นะ !!

Edited by classic, 04 September 2009 - 05:24 PM.