`

Jump to content

[XBOX 360] Rock Band The Beatles XBOX360

93 replies to this topic

#81 piya2519

I AM THE LEGEND OF KINGDOM UNDERFIRE

• High Royal Executive Members
  • Interests:TRS ThaiRainbowSix

Posted 04 September 2009 - 07:48 PM

QUOTE (arterart @ Sep 4 2009, 05:18 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อ่อนเกลือ กร๊ากกรุ๊บกริ๊บ ข้าวเม่า ข้าวคั่ว ข้าวปุ้น อ่อนเกิ๊น ลาวแท้
แต่ยังไงเราก็รักพวกนายนะเพื่อน เคืองบ้างไรบ้าง ตามประสา

อย่ามาโชว์ตุ๊ด เดียวเขารู้หมด yoyo_52.gif

#82 JokeR360

[TRS]ThaiRainbowSix

• Royal Executive Members
  • Interests:Wii / FC / SFC / Xbox / SS / DC / NDS / PCE / GG / PS / GB

Posted 04 September 2009 - 07:52 PM

แกกับฉันเข้ามาผิดที่ผิดทางผิดพวกผิดกลุ่มผิดแล้วไม่ยอมรับผิด หรือเปล่าว่ะ yoyo_48.gif

QUOTE (arterart @ Sep 4 2009, 05:18 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อ่อนเกลือ กร๊ากกรุ๊บกริ๊บ ข้าวเม่า ข้าวคั่ว ข้าวปุ้น อ่อนเกิ๊น ลาวแท้
แต่ยังไงเราก็รักพวกนายนะเพื่อน เคืองบ้างไรบ้าง ตามประสา

#83 piya2519

I AM THE LEGEND OF KINGDOM UNDERFIRE

• High Royal Executive Members
  • Interests:TRS ThaiRainbowSix

Posted 04 September 2009 - 07:53 PM

QUOTE (koch @ Sep 4 2009, 06:54 PM) <{POST_SNAPBACK}>
***คนที่นี่ไม่โง่ แต่เขาขี้เกียจจะพูด
แล้วเขาก็รู้ว่าไอ้คนที่ออกมาเป็นเดือดเป็นร้อนแทนนั่น
มันมีผลประโยชน์อะไรกับคนทำผิดอยู่มาตั้งกี่ปี
อย่าให้เขาคุ้ยขึ้นมาพูดเลย เดี๋ยวมันจะเสียคนกันเป็นแถบ ๆ***

เอ่อ ..ผมไม่เคยมีผลประโยชน์อะไรกับโอ้แนทนะ แต่ที่เสร่อเข้ามาโพส เพราะอยากให้บรรยากาศกลับมาเป็นสุขๆ
ก็เท่านั้น

ไม่เกี่ยวกับประเด็นนะครับแต่ผมชอบลายเซนตืคุณนพมากเลยถ้าออนเมื่อไรบอกนะครับ yoyo_33.gif
เกมมันเทพนะขอบอก yoyo_33.gif

Edited by piya2519, 04 September 2009 - 07:55 PM.

#84 aQua

ผมชอบสีขาว

Posted 04 September 2009 - 07:55 PM

ผมจะไปซื้อจอยกีต้าครับ

#85 MADOKA

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 04 September 2009 - 08:09 PM

ขำๆนะตัวเอง + เเอบปั๊มเนียน

yoyo_08.gif ลิงจ๋อคิกส์ yoyo_92.gif หมัดปืนกลลิงจ๋อ yoyo_15.gif ประกาศชัยชนะอย่างสวยงาม

ปล. ไม่ต้องเเซวเลยนะ ตรูเมา ทินเนอร์อยู่

#86 Fat Evil

Walk With Me In Hell

Posted 04 September 2009 - 08:11 PM

ขอโทษนะครับ การแสดงชุดนี้ได้จบลงแล้ว กรุณา อย่าปั้มเนียน มันเป็นเพียงการแสดงเท่านั้น ขอบคุณครับ

เล่นกระทู้จนเพื่อนหนีออกไปก่อนเลยไม่ได้ไปด้วยเลย yoyo_65.gif

#87 NuttomoE

นักเล่นเกมประดับบ้าน 2 ชั้น

Posted 04 September 2009 - 08:25 PM

เพลง .."พัดลม"
ฉันมองพัดลมอยู่บนเพดาน ด้วยความฟุ้งซ่านปวดม่านนัยน์ตา
พัดลมหมุนไปทางซ้ายและขวา มองไปมองมาน่าเอ็นดู
ฉันเอานิ้วตีนไปแหย่พัดลม ใบพัดกลมๆ ก็บาดนิ้วตีน
สาดกระจาย เลือดสาดกระจาย ฉันก็โวยวายให้แม่มาดู
แม่ก็ตกใจ พอเห็นแผลเท่านั้น อุทานว่า ต๊าย..ตาย! แล้วลูกกู
สำลีอยู่ไหน ยาแดงอยู่ไหน เอายาหม่องมาทาถู
ฉันมองพัดลมอยู่บนเพดาน ด้วยความฟุ้งซ่านที่น้อยกว่าเดิมแม่ทายาไปให้ความรู้เสริม
พอเจ็บก็เริ่มจะเกิดปัญญา
แม่ก็ตกใจ พอเห็นแผลเท่านั้น อุทานว่า ต๊าย..ตาย! แล้วลูกกู
สำลีอยู่ไหน ยาแดงอยู่ไหน เอายาหม่องมาทาถู
ฉันเอานิ้วมือไปกดเบอร์ 2 แล้วก็นั่งมองพัดลมหมุนไป
ของบางอย่างไม่ต้องสนใจ ปล่อยๆมันไปตามเรื่องของมัน
ปล่อยๆ มันไป ตาม เรื่อง ของ มัน

ผมว่าบางครั้งใครจะแน๊บใครแซวใคร หรือใครจะออกรับแทนเพื่อนใคร
ก็ทำเป็นไม่เห็นบ้าง ปล่อยๆไปบ้างเถอะครับ เพื่อโลกสงบสุขของพวกเราชาว DGO

ขอบคุณเพลงของคุณโน๊ตอุดมที่ให้ข้อคิดดีๆครับ

Edited by NuttomoE, 04 September 2009 - 08:30 PM.

#88 Interstella555

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 04 September 2009 - 10:07 PM

เรื่องตัวเองยังเอาไม่รอดเลยผมอะ
ไปฟิตเนสดีกว่า

#89 Jin

Heal The World

• Interests:All About Hi-Fi and Technology

Posted 04 September 2009 - 10:48 PM

QUOTE (Interstella555 @ Sep 4 2009, 10:07 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เรื่องตัวเองยังเอาไม่รอดเลยผมอะ

ฟิตเนสอะไร 4 ทุ่มน่าสงสัยนะเนี่ย

#90 sthunder

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Executive Members

Posted 04 September 2009 - 11:45 PM

QUOTE (Interstella555 @ Sep 4 2009, 10:07 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ไม่ต้องไปหรอก ฟิตเนส

ไปกินเนื้อย่างกันดีกว่า yoyo_89.gif

#91 royviter

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 05 September 2009 - 12:58 AM

ตามอ่านตั้งแต่หน้าแรก สรุปเรื่องนี้ ลิงหนึ่ง ผิดที่ตั้งกระทู้ 55318906.gif

#92 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• Interests:360

Posted 05 September 2009 - 05:26 AM

QUOTE (Fat Evil @ Sep 4 2009, 03:25 PM) <{POST_SNAPBACK}>
พีคังหมายถึงอะไร ถ้าหมายถึงที่ผมคิดผมก็ไม่สนิทเหมือนกัน แต่ที่โพส มาผมถามว่ากีต้าเล่นด้วยกันได้ไหม ส่วนเรื่อง อะไรที่ต่อจากนั้น ก็แล้วแต่จะคิด
ส่วนพีเขียวไม่ชอบอะไรจะลบใครด่าอันนี้แล้วแต่พีเขียวเลย ผมก็ไม่เข้าใจว่าจะลามไปทะเลาะกันเองทำไม จากขี้ก้อนเดียว กลายเป็นมีคนไปเหยีบแล้วถูลาก ออกไป ลามไปเป็นมีเรื่องกันหลายๆคน
ลองคิดดูเอากันเองนะคับ ใครชอบใครไม่ชอบใครก็แล้วแต่ แต่อย่าเอาเรื่องของคนอื่นมารวมเป็นเรื่องของเราเลย yoyo_52.gif

มาอ่านทบทวนซ้ำๆ จากหลายๆความเห็น FAT EVIL ยกตัวอย่างได้ถูกต้องจริงๆนะ lol.gif

Edited by [[[PEE]]], 05 September 2009 - 05:37 AM.

#93 koch

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 05 September 2009 - 09:50 AM

QUOTE ([[[PEE]]] @ Sep 4 2009, 05:58 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมไม่อะไรแล้วนะ แต่มีสมาชิกคนนึงที่ฝากมาโพส ผมหยุดเพราะเห็นด้วยกับตาเม่น

- เราจะเป็นเพื่อนมันเฉพาะตอนที่มันดีๆเท่านั้นหรือ
ตอนที่มันแย่ที่สุด มันต้องการเพื่อนที่สุด
เราควรทำอย่างไร

+ เพื่อนมันอ้าปากบอกตอนไหนว่าต้องการ
มาทันเห็นกระทู้แรกไหม ไอ้ที่ผู้หญิงเขาบากหน้ามาตั้งกระทู้
แล้วเพื่อนมันมีทีท่ายังไง มันรับผิดชอบไหม
มันเป็นลูกผู้ชายทั้งคำพูดและการกระทำหรือเปล่า

แล้วไปแห-กตาดูก่อนเถอะ ว่าตั้งแต่กระทู้แรกยันกระทู้ที่สอง
มีเพื่อนในบอร์ดกี่คนออกมาตักเตือน
มีกี่ความเห็นที่เขาอยากให้เพื่อนรับผิดชอบ
เขาหวังดีกันแค่ไหน เขาพยายามกันเท่าไร
แล้วเพื่อนมันทำตัวยังไง ต้องให้ลากคำพูดมาไล่ quote เอาไหม

ถามจริง ๆ
มันต้องการเพื่อนหรือมันต้องการคนเข้าข้าง

ถ้ามเพื่อนมันมีสันดานดี มันรู้สำนึกผิด คนที่นี่เขาให้อภัยเสมอ
แล้วหลายปีที่ผ่านมา เขาก็ให้อภัยเพื่อนฝูงที่ทำผิดกันตลอด
แต่ไอ้เคสนี้มันสำนึกไหม มันรับผิดชอบไหม

เข้าใจประเด็นว่าเราควรเป็นเพื่อนที่ดีต่อกัน ทั้งยามผิดและถูก
แต่ก็ให้เข้าใจอีกประเด็นว่าถ้าเพื่อนมันผิดจนกู่ไม่กลับ
แล้วยังแสดงท่าทีว่าจะทำความเดือดร้อนให้เพื่อนคนอื่นอีก
มันก็ต้องมาพิจารณากันแล้วว่า ควรจะเข้าข้างและพยายามบอกให้กลับตัว

บอกแบบซ้ำ ๆ ซาก ๆ ไม่รู้กี่สิบหน
บอกทั้งในบอร์ด บอกทั้งนอกบอร์ด
บอกทั้งที่ตัวเพื่อนมันก็อายุ 30 กลาง ๆ เข้าไปแล้ว
บอกทั้งที่มันเองก็มีลูกเต้าและสมควรจะเป็นแบบอย่างที่ดีให้ลูก

ถ้าเพื่อนมันยืนอยู่บนบกแล้วมีคนเอาโคลนไปสาด
เราเอาน้ำไปช่วยราดสองสามถังมันก็หายเหม็นแล้ว
แต่ถ้าเพื่อนมันลงไปอยู่ในปลัก แล้วไม่คิดจะขึ้นมา
ให้เรียกรถดับเพลิงมาช่วยสาดกี่สิบคัน มันก็เหม็นอยู่ดี

มองดูดี ๆ ว่ากำลังราดน้ำให้เพื่อน
หรือลงไปลากเพื่อนที่อยู่ในปลัก

คนที่นี่ไม่โง่ แต่เขาขี้เกียจจะพูด
แล้วเขาก็รู้ว่าไอ้คนที่ออกมาเป็นเดือดเป็นร้อนแทนนั่น
มันมีผลประโยชน์อะไรกับคนทำผิดอยู่มาตั้งกี่ปี
อย่าให้เขาคุ้ยขึ้นมาพูดเลย เดี๋ยวมันจะเสียคนกันเป็นแถบ ๆ

Jax ฝากมา
แล้วก็มีของมาฝากด้วย

http://www.ulbuzz.com/fVnKGDVsST

เอ่อ ..ผมไม่เคยมีผลประโยชน์อะไรกับโอ้แนทนะ แต่ที่เสร่อเข้ามาโพส เพราะอยากให้บรรยากาศกลับมาเป็นสุขๆ
ก็เท่านั้น

#94 chainretune

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 05 September 2009 - 11:08 PM

QUOTE (royviter @ Sep 5 2009, 12:58 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ตามอ่านตั้งแต่หน้าแรก สรุปเรื่องนี้ ลิงหนึ่ง ผิดที่ตั้งกระทู้ 55318906.gif

+1 ทีหลังอย่าพูดเรื่องกีต้าร์อีกนะ..เดี่ยวเป็นเรื่อง
ปอลิง....พอทีเถอะครับทะเลาะกันไปทำไมเจ้าตัวเค้ายังไม่เดือดร้อนเลย
พีคัง....ก็เลิกเหน็บแนมได้แล้วจะด่าก็ด่าตรงๆไปเลย yoyo_68.gif
ตาโอ๋ nat 98 นะมีคนเค้ารอดูอยู่นะ
อย่าให้เพื่อนๆที่มีความหวังในตัวคุณอยู่ผิดหวังละนะครับ yoyo_76.gif