`

Jump to content

[XBOX 360] Rock Band The Beatles XBOX360

93 replies to this topic

#21 NuttomoE

นักเล่นเกมประดับบ้าน 2 ชั้น

• Royal Executive Members

Posted 04 September 2009 - 03:22 PM

QUOTE (stillenigma @ Sep 4 2009, 03:02 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมตกข่าวไรไปป่าวหว่า ทำไมผมไม่รู้เขาเล่นมุกอะไรกัน

ดูลายเซ็นคุณ[[[PEE]]] แล้วนึกให้ดีๆครับ yoyo_23.gif

#22 Fat Evil

Walk With Me In Hell

• High Royal Executive Members

Posted 04 September 2009 - 03:25 PM

QUOTE ([[[PEE]]] @ Sep 4 2009, 03:15 PM) <{POST_SNAPBACK}>
พึ่งเห็น ก็ดีนะที่ผมไ่ม่ได้ไปสนิทไปเล่นกับมันด้วยแต่แรก มันก็เลยไม่รู้สึกผูกพันเวลาทำสิ่งที่ถูก

พีคังหมายถึงอะไร ถ้าหมายถึงที่ผมคิดผมก็ไม่สนิทเหมือนกัน แต่ที่โพส มาผมถามว่ากีต้าเล่นด้วยกันได้ไหม ส่วนเรื่อง อะไรที่ต่อจากนั้น ก็แล้วแต่จะคิด
ส่วนพีเขียวไม่ชอบอะไรจะลบใครด่าอันนี้แล้วแต่พีเขียวเลย ผมก็ไม่เข้าใจว่าจะลามไปทะเลาะกันเองทำไม จากขี้ก้อนเดียว กลายเป็นมีคนไปเหยีบแล้วถูลาก ออกไป ลามไปเป็นมีเรื่องกันหลายๆคน
ลองคิดดูเอากันเองนะคับ ใครชอบใครไม่ชอบใครก็แล้วแต่ แต่อย่าเอาเรื่องของคนอื่นมารวมเป็นเรื่องของเราเลย yoyo_52.gif

#23 zineryl

藍染 惣右介

• DGO Reporter

Posted 04 September 2009 - 03:26 PM

FAT EVIL ตกลงคุณเป้นลูกครึ่งไทย เนปาล จริงเปล่า ? lol.gif

#24 classic

เกมส์ยิงกันออนไลน์เท่านั้นที่โดนใจ!!

• High Royal Executive Members
  • Interests:COD: Modern Warfare series
    Battlefield series

Posted 04 September 2009 - 03:39 PM

ผมเคยโทรคุยกับพีแล้วนะ ก็น่าจะเข้าใจ จะไปแขวะกันทุกกระทู้ทำไม

กระทู้ดีๆ พูดเรื่องแบบนี้ขึ้นมา (เอาเป็นว่า ทั้งพีคง กับ ตาเม่น 2 คนนี้ทำบ้าอะไรกันอยู่ !!)

หากโกรธใครขึ้นมาสักคน แล้วเอาไปพูดในกระทู้ที่ไม่ได้เกี่ยวข้องด้วยบ่อยๆ มันสนุกหรอ มันสะใจหรอ เห็นใจคนอื่นที่เขาไม่ได้อยากอ่านถ้อยคำของพวกคุณทั้งสองเถอะนะ

อย่างน้อยที่สุด ผมรำคาญมากๆ แล้ว ที่พวกคุณทั้งสอง มีพฤติกรรมที่ขาดความเป็นผู้ใหญ่มากๆ

หากคุณไม่พอใจเค้าจริงๆ (หมายถึง ตาโอ๋แนท) ทำไมไม่โทรไปว่าเขาตรงๆ เลยล่ะ เอาแบบลูกผู้ชายเขาทำกันน่ะ มาระบายอารมณ์ในบอร์ดในกระทู้ที่ไม่ได้เกี่ยวข้องด้วย ทำไม !!

ถ้าพี จำคำที่ผมเคยพูดในโทรศัพท์ได้ แล้วคิดตาม เหตุการณ์แบบนี้จะเกิดขึ้นไหม

หากคุยกันดีๆ ไม่ได้ ในฐานะ พี่เตือนน้อง หากทำไม่ได้ พี่ก็คงคบน้องต่อไปไม่ได้

คุณทั้งสอง ทำให้ผมรู้สึกผิดหวังในพฤติกรรมที่ขาดความเป็นผู้ใหญ่มากๆ คบกันไปก็เปล่าประโยชน์เปล่าๆ

ผมให้เวลาพวกคุณ ลบ Gamertag ผมออกไป ภายในวันนี้ มิเช่นนั้นผมคงจะลบ Gamertag พวกคุณเองในวันพรุ่งนี้นะ ผมขอโทษด้วยที่ทนคบพวกคุณต่อไปไม่ได้ !!

ส่วนตาหนึ่ง FAT EVIL พี่ก็แค่คนเห็น พีคุง กับ ตาเม่น ทำพฤติกรรมแบบนี้บ่อยๆ ไม่ไหวเท่านั้นเอง พี่เป็นคนตรงๆ คบกันด้วยใจ ไม่พอใจก็เลิกคบ ไม่มีอะไรในก่อไผ่เด้อ !!

#25 jaraba

.

Posted 04 September 2009 - 03:45 PM

Rock Band The Beatles นี่ lock zone ไหมครับ

อ้าวโพสผิดเวลาไปนิด

Edited by jaraba, 04 September 2009 - 03:45 PM.

#26 classic

เกมส์ยิงกันออนไลน์เท่านั้นที่โดนใจ!!

• Interests:COD: Modern Warfare series

Posted 04 September 2009 - 03:47 PM

QUOTE (jaraba @ Sep 4 2009, 03:45 PM) <{POST_SNAPBACK}>
Rock Band The Beatles นี่ lock zone ไหมครับ

เห็นเขาว่า Region free ครับท่าน !!

#27 koch

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 04 September 2009 - 03:48 PM

ใครก้ได้ซื้อไลพ์ให้ข้อยหน่อย

#28 yoneoyoyo

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 04 September 2009 - 03:49 PM

QUOTE (jaraba @ Sep 4 2009, 03:45 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ไม่ ล็อกนะครับ แถมยังใช้ จอยฮีโร่มาเล่นได้ด้วยครับ

#29 classic

Posted 04 September 2009 - 03:50 PM

QUOTE (koch @ Sep 4 2009, 03:48 PM) <{POST_SNAPBACK}>

เอางั้นเลยนะ ลุงนพ ไหนบอกว่ามีตังค์แล้วไง หุๆ !!

#30 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• Interests:360

Posted 04 September 2009 - 03:51 PM

แล้วแต่พี่นะ ผมก็ไม่มีอะไรจะพูด แค่อยากจะบอกว่าไอคำที่ว่าๆผมมานั้นผม ขอยกคืนให้ทั้งหมด

เรื่องลบเกมแทคก็แล้วแต่นะครับ ยังไงพี่ก็ผู้ใหญ่กว่า ถ้าผมเคยทำอะไรให้พี่ไม่พอใจก็ขอโทษด้วยครับ

#31 classic

Posted 04 September 2009 - 03:54 PM

QUOTE ([[[PEE]]] @ Sep 4 2009, 03:51 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แล้วแต่พี่นะ ผมก็ไม่มีอะไรจะพูด แค่อยากจะบอกว่าไอคำที่ว่าๆผมมานั้นผม ขอยกคืนให้ทั้งหมด

เรื่องลบเกมแทคก็แล้วแต่นะครับ ยังไงพี่ก็ผู้ใหญ่กว่า ถ้าผมเคยทำอะไรให้พี่ไม่พอใจก็ขอโทษด้วยครับ

พูดจาได้ดี แบบนี้สิ ผมค่อยรู้สึกสบายใจที่เลิกคบเสียที ขอบใจมาก พีคุง !!

#32 zineryl

藍染 惣右介

• DGO Reporter

Posted 04 September 2009 - 03:57 PM

ผมว่าใจเย้นๆ กันก่อนดีกว่านะ yoyo_04.gif

#33 striker

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 04 September 2009 - 03:59 PM

QUOTE (koch @ Sep 4 2009, 03:48 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ยังมีชีวิตอยู่หรอหนิลุง ออฟไลน์ไป 50-70วันได้ นึกว่าโดนมังกรในมอนฮํนมันงาบไปแล้ว lol.gif

#34 na2577077

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 04 September 2009 - 04:01 PM

เวรกำ ปิดกระทู้เถอะครับ ไม่สบายใจเพื่อนกันทะเลาะกันแบบนี้

#35 mennie

เซียนเกม

Posted 04 September 2009 - 04:02 PM

จะลบแทคผมผมก็ไม่โกรธคุณหรอกนะคุณเคี้ยว ผมพูดจริง เพราะผมไม่ได้ขึ่นข้องหมองใจกะคุณ

เรื่องตาโอ๋นั้น ตอนผมส่งข่าวทาง PM ว่าเดโมมาให้โหลดแล้วเค้ายังส่ง msg ขอบคุณผมอยู่เลย เออ ผมก็คิดว่า อาจจะกลับมาเหมือนเดิมกันได้

แต่ภายหลัง ตาโอ๋กลับลบ gameTAG ผมออก เออ ดี เลิกคบกันก็เลิกครับ ผมคิดแบบนั้น

แล้วที่ผมแหย่เล่นนั้นเพื่อกระตุ้นให้หลายๆคนที่รู้เรื่องนี้แต่แรกทราบว่า เดือนนี้ต้องใช้หนี้ต่อครับ ยังใช้ไม่หมดผมก้ไม่ลืมหรอกครับ

ถามกลับว่าเรื่องของเค้าเราไปยุ่งทำไม ถ้าทุกคนคิดแบบนี้ ใครจะมาขอความช่วยเหลือกันได้ล่ะ

หลังไมค์ผมก็โดนมาเยอะนะครับ เรื่องข้อมูลผิดเพี้ยนเนี่ย แต่ผมก้ไม่ว่าอะไรไม่ขอพูดถึง

แค่นั้นหละครับ ถ้าคุณเค้ยวจะลบ GamerTAG ผมเพราะผมแซวคุณโอ๋ก็เชิญครับผม ผมไปห้ามคุณไม่ได้ แต่ถ้าไม่ลบผมก็ยินดีครับ

Edited by mennie, 04 September 2009 - 04:05 PM.

#36 classic

Posted 04 September 2009 - 04:05 PM

QUOTE (zineryl @ Sep 4 2009, 03:57 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมว่าใจเย้นๆ กันก่อนดีกว่านะ yoyo_04.gif

ลุงทราย ผมใช้สติไตร่ตรองก่อนโพสต์ทุกคำ ไม่ได้โกรธ และไม่ได้เกลียด พวกเขาทั้งสองคนเลยนะ

แค่รู้สึกรำคาญกับการพูดจาเสียดสี แนบแนม ในกระทู้ที่ไม่ได้เกี่ยวข้องอยู่บ่อยครั้งก็เท่านั้นเอง

ผมเลยต้องมาไตร่ตรองดูนะ ว่าผมคบกับเพื่อนๆ น้องๆแบบไหนกันแน่

หากทัศนะคติในการมองชีวิตมันแตกต่างกันเกินไป ใยต้องทนคบกันแบบตีหน้าซื่อด้วยล่ะ

ผมไม่ใช่พวกหน้าไหว้หลังหลอกกับเพื่อนๆ เสียด้วยสิ ผมทำไม่เป็นครับ !!

#37 jaraba

.

Posted 04 September 2009 - 04:06 PM

QUOTE (classic @ Sep 4 2009, 03:47 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เห็นเขาว่า Region free ครับท่าน !!

QUOTE (yoneoyoyo @ Sep 4 2009, 03:49 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่ ล็อกนะครับ แถมยังใช้ จอยฮีโร่มาเล่นได้ด้วยครับ

ขอบคุณครับ ทุกท่าน

#38 Fat Evil

Walk With Me In Hell

Posted 04 September 2009 - 04:09 PM

พี่ 2 เดือน แล้วนะ ชื่อพี่เนี่ย ผมนึกว่าไฟแดงไปแล้ว yoyo_08.gif

#39 na2577077

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 04 September 2009 - 04:12 PM

แล้ว คุณหนึ่งมีจอยกีต้าร์รึไง ทำมาทำฟอร์มเหมือนมีจอย อะโด่ ๆๆๆ

#40 classic

Posted 04 September 2009 - 04:14 PM

QUOTE (mennie @ Sep 4 2009, 04:02 PM) <{POST_SNAPBACK}>
จะลบแทคผมผมก็ไม่โกรธคุณหรอกนะคุณเคี้ยว ผมพูดจริง เพราะผมไม่ได้ขึ่นข้องหมองใจกะคุณ

เรื่องตาโอ๋นั้น ตอนผมส่งข่าวทาง PM ว่าเดโมมาให้โหลดแล้วเค้ายังส่ง msg ขอบคุณผมอยู่เลย เออ ผมก็คิดว่า อาจจะกลับมาเหมือนเดิมกันได้

แต่ภายหลัง ตาโอ๋กลับลบ gameTAG ผมออก เออ ดี เลิกคบกันก็เลิกครับ ผมคิดแบบนั้น

แล้วที่ผมแหย่เล่นนั้นเพื่อกระตุ้นให้หลายๆคนที่รู้เรื่องนี้แต่แรกทราบว่า เดือนนี้ต้องใช้หนี้ต่อครับ ยังใช้ไม่หมดผมก้ไม่ลืมหรอกครับ

ถามกลับว่าเรื่องของเค้าเราไปยุ่งทำไม ถ้าทุกคนคิดแบบนี้ ใครจะมาขอความช่วยเหลือกันได้ล่ะ

หลังไมค์ผมก็โดนมาเยอะนะครับ เรื่องข้อมูลผิดเพี้ยนเนี่ย แต่ผมก้ไม่ว่าอะไรไม่ขอพูดถึง

แค่นั้นหละครับ ถ้าคุณเค้ยวจะลบ GamerTAG ผมเพราะผมแซวคุณโอ๋ก็เชิญครับผม ผมไปห้ามคุณไม่ได้ แต่ถ้าไม่ลบผมก็ยินดีครับ

ความจริงผมก็ไม่อยากจะไปยุ่งเรื่องราวอะไรกับ พวกคุณ กับ ตาโอ๋แนท หรอกนะ ไม่ใช่เรื่องของผมเลยสักนิด

เพียงแต่ พฤติกรรม ของพวกคุณ มันไม่ใช่แหย่เล่นเสียแล้ว กลายเป็นว่ากล่าว เสียดสี ในกระทู้ไม่ได้เกี่ยวข้องด้วยเลย อยู่บ่อยครั้งครับ

ผมเห็นว่ามันไม่เหมาะสมกับการทำพฤติกรรมเช่นนี้ก็เท่านั้นเองครับ

ผมก็แค่หวังว่า พวกคุณจะเพลาๆ กันบ้าง หรือหากจะว่ากล่าวกันตรงๆ ก็เปิดกระทู้สำหรับว่ากล่าวโอ๋แนทไปเลยสิครับ อย่าไปพูดว่ากล่าว เสียดสีในกระทู้อื่นๆ ที่ไม่เกี่ยวข้องด้วยเลยนะ มันดูไม่ดี ไม่งามมากๆ ครับ

หากผมเห็นว่าพฤติกรรมต่างๆ อยู่ในทิศทางที่ดีขึ้น ก็คบต่อไปกันได้ครับ ผมเปิดใจเสมอครับ (แต่ขอดูพฤติกรรมของพวกคุณทั้งสองสักระยะก่อนนะครับ !!)